ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

ถามเกม NARUTO SHIPPUDEN : ULTIMATE NINJA STORM REVOLUTION หน่อยครับ

คำถามแรกคือ ท่า counter attack แบบในคลิปนี้มันกดยังไงหรอครับ เล่นออนไลน์แล้วกดไม่เป็นนี่เสียเปรียบมากครับ เพราะท่าหลบเรามีจำกัด

คำถามที่สองคือ ท่า ultimate ที่ขายอยู่ใน shop ผมลองซื้อท่าของตัวละครที่ชอบมาแล้วก็ทดลองใช้ตัวละครนั้น ไม่เห็นท่ามันจะเปลี่ยน หรือแรงขึ้นตรงไหนเลยครับ

คำถามที่สามคือ ตัวsupport เราสามารถเลือกตัวเดียว หรือสองตัวก็ได้ แต่มันจะต่างกันหรือป่าวครับ เช่นถ้าเลือกมาตัวเดียว พอเรากดมาช่วย อาจตีแรงขึ้นกว่าเดิมหรือป่าวครับ

แค่นี้หล่ะครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ในคลิปเค้าก็บอกอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับว่าให้กด RT กับ X ผิดพลาดยังไงก็ขอโทดด้วยน่ะครับ

~บุคคลนิรนามในบอร์ด~
    ......!! ฟุเนี้ยว!
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    กดป้องกันแล้วโจมตีกลับครับผม ^^"
    แง่ม แง่ม!!.. แง่ม ฟุเนี้ยววว >.,<

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ดันหน่อยครับ ไม่ค่อยเข้าใจ กดป้องกันกับโจมตีค้างไว้หรอครับ เพราะผมเห็นเค้าตั้งท่า counter รอเลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    1.counter attack กดป้องกันค้างไว้แล้วกดปาดาวกระจายตอนที่ศัตรูโจมตีมาพอดีจะเป็นการ counter attack แต่จะเสีย charka guage 25% ทุกครั้งที่กดใช้ไม่ว่าจะใช้ติดหรือไม่ติดแล้วจะเพิ่มหลังจากนั้นประมาณ 10 วินาที
    2.ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ย มันเป็นแค่ video ให้ดูเฉยๆ ถ้าจะให้ใช้ได้ต้องเลือกตัวละครให้ถูกคู่แล้วตอนเลือกตัวละครชื่อท่ามันจะเปลี่ยนไปเอง แล้วต้องเลือกประเภท ultimate jutsu ด้วยท่าถึงจะติด ห้ามเลือกประเภท awakening หรือ drive
    3.ไม่มีผลกับการโจมตีแต่มีผลกับเลือดของตัว support ถ้าเลือกมาตัวเดียวตัวละครจะถูกโจมตีได้มากสุด 5 ครั้งแล้วบาดเจ็บใช้งานไม่ได้สักพัก แต่ถ้าเลือกมา 2 ตัวจะโดนโจมตีได้มากสุดแค่ 3 ครั้ง
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    บางครั้งท่า ultimate jutsu แบบรวมก็ต้องใช้ support แค่ตัวเดียว หรือบางท่าก็ 2 ตัว เช่น โตะร่างทองxฮินาตะ, โตะxเกะ, โตะxพ่อxแม่ ไรประมาณนี้
    ส่วนตัวเดียวกับสองตัว นี่ ถ้าตัวเดียวมันจะถึกขึ้นมาหน่อยมั้ง กรณีกดมาป้องกัน
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: