ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

ท่านคิดว่าอะไรเป็นสิ่งที่ทำให้ Final Fantasy ลง PC เหรอครับ

หลังจากที่เกมส์ฟอร์มยัก อย่าง Final Fantasy ประกาศลง PC หลังจะที่เป็นเกมส์ exclusive อยู่มานาน พวกท่านคิดว่าสาเหตุที่ผู้ผลิตเลือกตลาดของ PC เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ยุคสมัย !! การตลาด!! และที่สำคัญที่สุดการเรียกร้องจากเหล่าแฟนๆครับ

อย่างนี้ตลาดคอโซล บ้านเราจะจบรึป่าวครับ เพราะบ้านเราไม่เหมือนต่างประเทศ ผมเข้าใจว่าต่างประทศ คอมเขาเอาไว้ทำงานไปเลย จะเล่นเกมส์ก็คือ คอโซล เท่านั้น
    ที่อยากรู้คือตลาดของคอโซลในบ้านเราจะเป็นยังไง ขนาดผมอยู่ฝั่งคอโซล ยังคิดจะ อัพคอมเพิ่มเลยครับ เพราะดูจากรูปทรงแล้ว ขนาดเกมส์ใหญ่ขนาดนี้ยังลง PC แล้วเกมส์อื่นๆที่ผมหวังไว้ละ คงไม่พ้นกันแน่ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้

อีกเกมสำหรับ PC ครับ 555 ตอกแรกก็ไม่มี นะที่ประกาศตอนแรก แต่ไป ๆ มา ๆ มีซะงั้น
    สำหรับผมถึงจะมี 360 PS3 PS4 (360 กับ PS3 กับลังกระกาศขายเครื่องอยู่) ผมก็ชอบเกมฝั่ง
    PC มากกว่านะถ้ามันลงทุกเครื่อง ด้วยปัจใจหลาย ๆ อย่าง และผมว่าเกมบน PC หลาย ๆ เกม
    เล่นได้เพลินกว่าและยาวนานกว่าอย่าง Skyrim อัด MOD เข้าไปเนี่ย แบบว่าเกมเก่าแต่ภาพ
    เหนือยิ่งกว่า Next Gen ได้หลายขุมอยู่เลยถ้า MOD เก่ง ๆ ส่วน console นี่ผมใช้เล่นแนว ๆ
    Action หรือเกมที่เล่นได้หลาย ๆ คน พาเพื่อนมาเล่นด้วยไรงี้ กับพวก exclusive แต่ตอนนี้
    พวก exclusive ก็เริ่มมาลง PC ละผมก็ดีใจจะ จะได้เล่นแบบภาพสุด ๆ เฟรมเกิน 30 และ
    บางเกมอย่าง RPG แบบ Final ก็มีคนทำ MOD ภาษาไทยให้ฟรีงี้ ยิ่ง Steam มีระบบ Workshop
    ด้วยนะแหม่ง่ายยิ่งกว่าอะไรฟิน

นี้ไง พูดบังไม่ทันขาดคำ ต่อไปก็ one piece สินะ 55555 ผมชอบเกมส์แนวการ์ตูนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 20th September 2014 เมื่อ 16:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ยุคสมัย !! การตลาด!! และที่สำคัญที่สุดการเรียกร้องจากเหล่าแฟนๆครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    Money

กับเรื่องที่ Sony ขายหุ้น Square Enix จากปกติที่ผู้ถือหุ้นจะสามารถกำหนดทิศทางของบริษัทนั้นๆได้ในระดับหนึ่ง (ยิ่งถือหุ้นเยอะยิ่งกำหนดทิศทางบริษัทได้มาก) กลายเป็นว่า Sony ไม่สามารถบังคับให้ Square Enix ต้องทำเกมลงให้เฉพาะ Console ได้แล้ว ทาง Square Enix เองก็อยากจะหาทาง Make Money จากเกมที่ตัวเองเคยทำไว้ให้ได้มากที่สุดเป็นเรื่องธรรมดา

อีกเรื่องคือ Square Enix เล็งเห็นประสิทธิภาพของ Platform PC ที่โดยปกติจะเล่นเถื่อนกันซ่ะมาก แต่เนื่องจาก FF13 วางขายใน Console มาตั้งหลายปีแล้ว จะปล่อยไว้อย่างนั้นก็คงไม่มีเม็ดเงินงอกเงยออกมาได้มากนัก การจับ Port ลง PC แบบลวกๆ (ลดค่าใช้จ่ายในการ Port) น่าจะช่วยให้บริษัทมีรายได้เพิ่มขึ้นมากกว่า

ส่วน FFversus13 ที่ตอนแรกเป็น PS3 Exclusive แต่กลับกลายเป็น FF15 ที่ลงให้ทั้ง PS4 และ XBOX1 ก็เพราะตอนแรก (ตอนที่ยังเป็น FFversus13) ทาง Sony ทุ่มเงินสนับสนุนทีมพัฒนาเกมนี้อย่างเต็มที่ แลกกับการที่เกมนี้จะต้องลงให้ Console ของตัวเองเท่านั้น แต่กาลเวลาผ่านไป เกมไม่คืบหน้าเลย ทาง Sony ก็เสียเงินไปเรื่อยๆโดยที่เกมไม่มีท่าทีว่าจะเสร็จ Sony ก็เลยตัดสินใจลด/เลิกให้เงินสนับสนุน ทาง Square Enix จึงมีอิสระในการเลือกว่าจะลง Platform ไหนมากขึ้น ช่วงนั้น Next-Gen Console มาพอดี ทีมพัฒนาเกมต่างชื่นชอบกับ Spec ของ Next-Gen Console ที่ช่วยให้เขายัดลูกเล่นเจ๋งๆเข้าไปในเกมได้ ทาง Square Enix เลยจับ FFversus13 เปลี่ยนเป็น FF15 แล้วลงให้กับ PS4/XBOX1 ซ่ะเลย

สุดท้ายคือ Square Enix เพิ่งเปลี่ยน CEO คนใหม่ เนื่องจากผลประกอบการของบริษัทขาดทุนยับ (จากการที่พัฒนา FFversus13 ไม่เสร็จซักที) CEO คนใหม่มีทัศนวิสัยที่ต่างจากคนเก่า เขามองว่าถ้า Square Enix ยังมัวแต่ทำเกมลง Console อย่างเดียวคงได้ล้มละลายแน่ เขาเลยออกนโยบายที่ให้ความสำคัญกับ PC และ Smart Device (Smart Phone/Tablet) มากขึ้น ในแง่ของช่องทางในการทำเงิน รวมไปถึงจะไม่มีการทำเกมแบบดองยาวเหมือน FFversus13 อีกแล้ว บอกเป็นนัยๆว่าอีกไม่นาน FF15 ก็จะออก

เท่าที่ผมรู้ก็มีเท่านี้แหละ 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    จำได้เลยเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว มีข่าวแบบนี้มาแฟนคอนโซลก็ด่ากลับเลยว่าไม่มีทางอย่างนู้นอย่างนี้

ตอนนี้โคตรขำ แทบอยากแคปมาลงจังเลย เสริมนอกจาก PC แล้ว ios andriod ก็ได้ลง ๆไม่แน่ใจว่า wp ได้ลงไหม

เกมไม่มีการลดสเปค ทุกอย่างเหมือใน ps3 หมด น่าแปลกใจจริงๆที่ ใน android แรม 1gb เล่นได้ลื่นไม่มีกระตุก
    FF13 ที่นอกจากจะลง Stream ให้ชาว PC แล้ว ทาง Square Enix ยังทำ Dive In เป็นระบบ Video Streaming ให้ชาว iOS และ Andriod ได้เล่นด้วย (ปัจจุบันไม่รองรับ Windows Phone)

Dive In จะใช้วิธีเช่าเกมเล่นแบบนับเป็นวัน โดยอัตราค่าเช่าของแต่ละเกมจะต่างกันออกไป ต่างจาก Stream ที่ซื้อทีเดียวเล่นได้ยันลูกบวช
    ทุกเกมสามารถทดลองเล่นได้ 30 นาที แบบฟรีๆ
    FF13 เช่า 3 วัน ราคา 250 เยน (80 บาท)
    FF13 เช่า 30 วัน ราคา 1250 เยน (400 บาท)
    FF13 เช่า 365 วัน ราคา 1500 เยน (580 บาท)

ที่มือถือเล่น FF13 ได้ไม่ใช่เพราะมือถือในปัจจุบันแรงพอๆกับ PS3/Xbox360 แต่เป็นเพราะ Dive In เป็น Video Streaming ซึ่งหมายความว่ามือถือคุณไม่จำเป็นจะต้องเป็นรุ่นที่แรงที่สุด/แพงที่สุด แต่คุณต้องมีเน็ตแรงๆและเสถียรพอ โดยทาง Square Enix ไม่แนะนำให้ใช้ 3G/4G หรือ Wi-Fi สารธารณะที่มีคนใช้เยอะๆ (แนะนำให้ใช้ Wi-Fi ที่บ้าน ซื่งเป็น Wi-Fi แบบใช้ในกลุ่มเล็กๆ) ความเร็วขั้นแนะนำสำหรับ Low Resolution Video Streaming คือ 3 Mbps และ High Resolution Video Streaming คือ 6 Mbps
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kachanking : 19th September 2014 เมื่อ 23:50

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เงินครับ วงการเกมมันพัฒนาเกิน2014แล้วละครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อย่างนี้ตลาดคอโซล บ้านเราจะจบรึป่าวครับ เพราะบ้านเราไม่เหมือนต่างประเทศ ผมเข้าใจว่าต่างประทศ คอมเขาเอาไว้ทำงานไปเลย จะเล่นเกมส์ก็คือ คอโซล เท่านั้น
    ที่อยากรู้คือตลาดของคอโซลในบ้านเราจะเป็นยังไง ขนาดผมอยู่ฝั่งคอโซล ยังคิดจะ อัพคอมเพิ่มเลยครับ เพราะดูจากรูปทรงแล้ว ขนาดเกมส์ใหญ่ขนาดนี้ยังลง PC แล้วเกมส์อื่นๆที่ผมหวังไว้ละ คงไม่พ้นกันแน่ๆ
    ตลาดคอนโซลบ้านเรามันก็เป็นแบบนี้มานานแล้วหนิครับ ผมว่ามันดีขึ้นเรื่อยๆ ด้วยซ้ำตั้งแต่ยุค PS3 มาแผ่นเกมแท้หาซื้อได้ง่ายขึ้นเยอะ ยิ่งช่วงนี้กระแส PS4 กระหึ่ม บ้านเราคงได้รู้จักกับคำว่าคอนโซลมากขึ้น อย่าซีเรียส

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    SquareEnix เลิกโง่ เเล้วเห็นว่า ฐาน PC ก็มีคนที่พร้อมจะซือFF เยอะเหมือนกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไม่เกี่ยวกับ PC หรือ Console ทั้งนั้นแหละ มโนกันไปเองทั้งนั้น มันคือ เงิน ตะหากอะไรที่ลงได้มันทำลงหมดแหละน่าเงินจะตายไปเหลื่ยมเนี้ย แถมไม่ลงทุนเลยพอร์ทมาให้ PC แบบเดิมๆทั้งดุ้นไม่ปรับอะไรซักหน่อยหรอ - -''

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เงินล้วนๆครับ ที่ขายถูกก็เพราะรู้ๆกันว่าฐานแฟนเกมของ FF ไม่ได้อยุ่ใน PC ค่อนข้างเสี่ยงถ้าต้องขายในราคาสูง

เพราะแฟนๆพวกนั้นถ้าอยากจะเล่นหรือชอบ FF จริงๆ ป่านนี้ซื้อ Console เล่นกันไปตั้งนานแล้วครับ

สาเหตุที่บอกว่าเงินเพราะมีหลายปัจจัย เด่นๆเลยก็คือการพอร์ทเกม FF ภาคเก่าลงให้มือถือรวมอยู่ด้วย ซึ่ง Square Enix ก็ทำมาหลายปีแล้ว

แต่ไม่เป็นประเด็นเท่าภาค 13 นี้ที่ลงให้ PC เพราะภาพมันคนละเรื่องกันเลย อีกอย่างสาย PC ชอบอยู่แล้วเกมภาพสวยๆ ก็น่าจะหลงดีไซน์/ภาพ/ตัวละครกันแน่ๆ

แต่ผมเชื่อว่าหลายคนที่ได้ซื้อได้ลองไปเล่นอาจจะเข้าไม่ถึง เพราะมันคือ JRPG ที่ไม่ค่อยได้เห็นในกันใน PC ค่อนข้างเป็นเอกลักษณ์เฉพาะและไม่ค่อยง้อคนเล่น

สุดท้ายแล้วผมเชื่อว่า Square Enix จะทำเกมเก่าๆลงเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแน่นอน เนื่องจากช่วงนี้เกมใหม่ๆของ Square Enix ไม่ค่อยมีและไม่ค่อยทำออกมา

และเกมที่ทำออกมาก็ค่อนข้างขายไม่ค่อยดีตามเป้าที่หวังไว้ จึงง่ายกว่าที่จะหาเงินจากการพอร์ทเกมเก่าลงให้ PC ไม่ต้องใช้เวลานาน ไม่ต้องคิดไอเดียใหม่

และที่สำคัญ ไม่ต้องใช้เงินเยอะ.... ก็ดีใจกับแฟนๆ PC ที่อยากเล่นมานานนะครับ อย่าลืมซื้อของแท้กัน เพราะไม่งั้นการพอร์ทเกมของ Square Enix อาจจะล่าช้าไปถึง 3-5 ปีแบบนี้

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ผมซื้อแล้วล่ะคนนึงเป็นเกมแรกที่ซื้อด้วยบัตรตัวเองด้วย5555(ปกติฝากเพื่อนซื้อ)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    จำได้เลยเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว มีข่าวแบบนี้มาแฟนคอนโซลก็ด่ากลับเลยว่าไม่มีทางอย่างนู้นอย่างนี้

ตอนนี้โคตรขำ แทบอยากแคปมาลงจังเลย เสริมนอกจาก PC แล้ว ios andriod ก็ได้ลง ๆไม่แน่ใจว่า wp ได้ลงไหม

เกมไม่มีการลดสเปค ทุกอย่างเหมือใน ps3 หมด น่าแปลกใจจริงๆที่ ใน android แรม 1gb เล่นได้ลื่นไม่มีกระตุก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125

อีกเกมสำหรับ PC ครับ 555 ตอกแรกก็ไม่มี นะที่ประกาศตอนแรก แต่ไป ๆ มา ๆ มีซะงั้น
    สำหรับผมถึงจะมี 360 PS3 PS4 (360 กับ PS3 กับลังกระกาศขายเครื่องอยู่) ผมก็ชอบเกมฝั่ง
    PC มากกว่านะถ้ามันลงทุกเครื่อง ด้วยปัจใจหลาย ๆ อย่าง และผมว่าเกมบน PC หลาย ๆ เกม
    เล่นได้เพลินกว่าและยาวนานกว่าอย่าง Skyrim อัด MOD เข้าไปเนี่ย แบบว่าเกมเก่าแต่ภาพ
    เหนือยิ่งกว่า Next Gen ได้หลายขุมอยู่เลยถ้า MOD เก่ง ๆ ส่วน console นี่ผมใช้เล่นแนว ๆ
    Action หรือเกมที่เล่นได้หลาย ๆ คน พาเพื่อนมาเล่นด้วยไรงี้ กับพวก exclusive แต่ตอนนี้
    พวก exclusive ก็เริ่มมาลง PC ละผมก็ดีใจจะ จะได้เล่นแบบภาพสุด ๆ เฟรมเกิน 30 และ
    บางเกมอย่าง RPG แบบ Final ก็มีคนทำ MOD ภาษาไทยให้ฟรีงี้ ยิ่ง Steam มีระบบ Workshop
    ด้วยนะแหม่ง่ายยิ่งกว่าอะไรฟิน
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อย่าเพิ่งตกใจไปครับ เรื่องหลักๆคือ เงิน นั้นจริง แต่เท่าทีทราบมา ประกอบกับเล่นเองมาบน PS3 และเคลียแล้ว

ชาว PC ทำใจเรื่องการพอร์ท มาด้วยนะครับ อาจไม่ดีเท่า PS3 (FFXIII บน PS3 แหล่มกว่า Xbox360 นะ)
    และต่อมาคือ เรื่องของ พื้นที่ในการลง ภาค XIII-2 กับ Lightning Return อาจไม่เท่าไร แต่ XIII ภาคหลักที่มีตัว CGI เยอะมากๆ อาจทำให้ปวดหัวกับขนาดพื้นที่ในการลงได้

และประเด็นหลักที่ชาว PC ควรรับได้และอย่าหวังอะไรมากกับ FF:XIII คือ เส้นตรงและความหย้าเบื่อของมัน
    It's Good For You !!!!!

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กลับกลายเป็นว่า pc ปีนี้ดวงขึ้นจริงๆ
    ส่วนตัวผมยังไม่ค่อยรู้สึกอะไรมาก โดยส่วนตัวมี 360
    แต่ก็ยังเล่นไม่จบ แต่รู้สึกดีที่เห็นค่ายนี้จับงาน pc มากขึ้นมากขึ้น
    และที่หวังจริงๆกับซีรีย์นี้คือออกพร้อมๆกับเครื่องอื่นแหละ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    และประเด็นหลักที่ชาว PC ควรรับได้และอย่าหวังอะไรมากกับ FF:XIII คือ เส้นตรงและความหย้าเบื่อของมัน
    ผมว่านั่นมันไม่ใช่ปะรเด็นหลักของ PC หรอกครับ แต่มันเป็นประเด็นของทุกคนเลยมากกว่า น่าเบื่อมากภาคนี้
    จนทำให้ผมรู้สึกว่า Agarest War ภาพกาก ๆ ยังสนุกกว่าอีก 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยที่ลง PC นะครับ เนื่องจากผมก็เป็นคนเล่น Console และก็ซื้อเกมนี้มาเล่นเหมือนกัน คือผมเข้าใจว่าการตลาดมันก้าวหน้า

แต่ก็อย่างว่าละครับ บริษัทต้องการหารายได้ หรือเรียกแฟนๆ PC ที่ไม่มี Console ก็ได้

แต่ถ้าอยากได้ความสวยงามจริงๆแนะนำ PS3 เลยครับ มันสวดยวดด มว๊ากกก
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    2
    หารายได้เสริมไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    จำได้เลย ซื้อ PS3มาเล่น แค่ FFXIIIกับ XIII-2แล้วก็เครื่องก็นอนยาวเลย เกมอื่นเกมบน คอมหมด
    Booker, Catch!!

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    Last of us มันยังไม่ง้อpc ขายยอดขายเยอะชิปหาย
    Gta vตอนลงให้คอลโซลอย่างเดียวยอดขายก็ได้บานเลย

ตอนนี้ผมกำลังรอดู metal gear. ว่ายอดขายของคอลโซลหรือpcจะสูงกว่ากัน(ตอนมันประกาศลงpcนี้ปวดหัวเลย)

ปล.ffมันคงขายไม่ออกแล้วแหละ มันเลยยกมาขายให้pc. แถมถูกอีกต่างหาก ก็เจ็บช้ำกันไป(ส่วนตัวไม่เคยเล่นเกมนี้เลย)
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ยังไงสะตลาดคอนโซนในบ้านเราก็ไม่จบหรอกคับถึงมันจะลง pc แต่มันก็ยังลงคอนโซนอยู่ไม่ได้เลิกลงสักหน่อยอีกอย่างเดียวนีผมว่าคนก็เล่นคอนโซนกันเยอะนะส่วนตัวผมเล่นทุกเครื่องแต่ชอบสายคอนโซนชอบใช่จอยอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมไม่รู้ครับ รู้แต่ว่า ไลย์นิ้ง น่ารักมากกกกก ไม่พลาดแน่ๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    Square Enix หาตังทุกวิถีทาง