ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมว่ามันก็ออกจะโกงนิสๆมั้ง
    แต่ผมเบื่อมากว่าเจอบ่อยเกิน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เกมนี้ทุกอย่างมันมีทางแก้ อยู่ที่จะค้นหาแล้วมาสู้กับมัน รึจะยอมแพ้ปล้วก็ร้องโวยวายให้ใครก็ได้กำจัดมันที มันโกง

tinker เป็นฮีโร่ที่เดิมทีไม่มีอะไรเลย ทำไมจู่ๆก็บูมขึ้นมา ก็เพราะมีคนคิดสเตปที่จะทำให้มันโหดได้

สิ่งที่เราควรทำคือสู้กับมันและหาทางแก้มันให้ได้ ไม่ใช่ร้องงอแงให้เอามันออกไป

บางที จขกท อาจจะไม่เหมาะกับเกมนี้ก็ได้

วิธีแก้มันมีมากมายหลายหนทางสุดๆ

ถ้าเจอทีมเล่นเป็น tinker ไม่ได้ผุดได้เกิดหรอกครับ

ดอทเแเล่นเป็นทีม ถ้าทีมดีจริง ต่อให้เป็นโคตรนักเล่นมาจสกไหน ก็ไม่มีทางอยู่เหนือทีมตรงข้ามได้ด้วยตัวคนเดียว

จขกท ลองไปคิดดูดีๆนะครับ ^ ^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมเบื่อที่มันมาร่วมทีมกับผมมากกว่า ทีมฝั่งตรงข้ามน่ะ

อยู่ทีมเดียวกันถ้าผมเป็นแครี่มันนี่โคตรจะแย่งฟาร์ม แย่งคิล เป็นตัวน่ารำคาญ ถ้าอยู่ฝั่งตรงข้าม มันจะเก่งซักแค่ไหน ก็โดนเราฆ่าได้จริงป่ะ ???

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าคนเล่นเป็น มันจะโหดมาก

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ดักทางง่ายครับ ออกใบ้ก็เงิบละ หรือมีสกิลเบิร์นก็จบเหมือนกัน
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปลอยให้ฟาร์มเองถ้ามันมีของจะสู้ได้ไงเล่าปะโถ้ แถมไอพวกเลิกเล่นก็ปล่อยให้เลิกไปเล่นเก่งไม่เก่งอยู่ที่การฝึกฝนและteamwork เกมส์นี้ต้องเล่นเป็นทีม

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    Ti4 การแข่งระดับโลก มีเล่น Tinker ไม่เห็นชนะเลย มันอยู่ที่คนเล่น และการแก้ทางมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    โถ่คุณ กะอีแค่tinkerถ้าทีมตั้งใจเล่นกัน กดต้นเกมก็จบแล้วมันไม่มีของทำอะไรไม่ได้หรอกไอ้บ้านี่อะ ตัวที่counterได้มีเยอะไป doom silencer blood seekerไอพวกใบ้ๆทั้งหลายอะได้หมดแหละ มันคงไม่มีใครเอาtinkerไปเล่นcarryหรอกเกิดมาผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แสดงว่าคุณ ไม่เคยดูตอนเขาแข่งขันกัน เพราะมีฮีโร่แก้ทางได้เช่น doom หรือ blink เข้าไปหาเลย
    http://www.youtube.com/channel/UC2g9SE3Ahk3kuKXZTfZPs8g

ลองดูที่ช่องนี้ พากษ์มันมาก

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    1
    หยิบตัวตัด tinker อย่าง doom ก็ดีครับ disarm หมดเลย ระยะเวลาก็นาน เรียกได้ว่าจบ teamfight มันก็ไม่ได้ร่วมวง (ออก blink ด้วยเดี๋ยว doom ไม่ทัน)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    tinker คือฮีโร่ที่ผมเล่น best ที่สุด ขึ้นหน้าปก มันทำให้ผมรู้เลยว่า มันไม่ได้โกงครับ

ต้นเกม ฆ้าก็ง่าย กดง่ายมากกว่าฮีโร่ทั่วไปอีก โดนหยุด ก็จบหละครับ ไม่มีอะไรอธิบายมาก ถ้าคุณไม่มีวิธีแก้มัน แล้วมาหาว่ามันโกงก็ไม่ถูกนะครับ ..

แล้วถ้าคุณว่าโกง งั้นเมื่อก่อนที่มันรี BKB ได้ จะไม่โครตมหาโกงหรอครับ?
    ถ้าจะเถียงแบบนั้นก็ต้องปรับให้เป็นแบบสมัยก่อนให้หมดทุกอย่างด้วยสิ ตอนนั้นlaserมันไม่ใช่pure ไม่ทำให้miss100% missile damageลดลง marchกินพื้นที่น้อยลง damageลดลง

วิธีcounterมันมี แต่ให้มาทำซ้ำๆๆๆๆๆกันทุกรอบอย่างมันเลือกtinkerเราก็ต้องมาคอยเลือกclock/stormแบบนี้มันก็ไม่ใช่ละ กลายเป็นเกมที่น่าเบื่อมากฮีโร่ตัวเดียวแต่บังคับให้ทั้งทีมต้องมาคอยแก้ทางมัน

ส่วนตัวผมว่าไอ้ที่น่ารำคาญสุดของมันก็สกิลmarchนั่นละ กินพื้นที่โคตรกว้างแถมbkbกันไม่ได้อีก เวลามันวาปมาจะบลิ้งเข้าไปจับมันก็ต้องเสี่ยงดวงเอา ถ้าเดาผิดว่ามันอยู่ตรงไหนก็เตรียมตายได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ถ้าอีกทีมมีทิงเกอร์ผมว่ามันขึ้นกับตัวซัพของเราเลยนะว่าต้นเกมจะทำยังไงกับมัน สกิลจะโกงนะถ้าหากทิงเกอร์มีไอเทม

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เจอ มันตัวเดียว ลำบากกันหมด ทั้ง ทีม ยังไม่นับอีก 4

แล้วท่านที่บอกว่า ดักรอมันวาร์ปมาซักเลน เลิกคิดไปได้เลยครับ แสดงว่ายังไม่รู้จัก Step Shift+Blink ดีพอ
    ง่ายคือ มันวาร์ปลง ครีปหรือป้อม เราจะไม่ได้เห็นหน้ามันเลย มันจะ Blink หายไปในป่าทันที แล้วจะเอาเวลาไหนไป skill ใส่มันทันทีละ
    เพราะไอ้การ Shift มันเป็นการควบคุมด้วยโปรแกรม มันคิดเร็วกว่ามนุษย์อีกนะ ถ้าเป็นมนุษย์ อะ วาร์ปลง ป้อมอย่างน้อยจะมี ช่วงนึงที่ต้องกด Blink หนี ไอ้คนบังคับมันจะต้องหาที่ลงดีๆอีกไม่งั้นเห็นตัวได้
    แต่ถ้าควบคุม ล่วงหน้าได้ เราก็มีเวลาหาที่แอบ skill 3 และทีนี้ จะมาเอาป้อมมัน จะต้อง ผ่าดง หุ่นยนต์ที่มันเสกมา แล้ว Damage ไม่ใช่น้อยๆนะถ้ามันใช้ซัก 2-3 รอบ BKB ก็ไร้ประโยชน์

และท่าน Jokibuy ครับ ผมบอกแล้วนะครับ ใช่ ต้นเกมส์ มันกระจอก ฆ่าง้ายง่าย แต่ถ้า ท่านเจอกรณีที่มัน ไม่โผล่มาต้นเกมส์ละครับ ผมบอกแล้วไงว่ามันฟาร์มเอาของ
    และที่บอกว่าเมื่อก่อนมัน Re BKB ได้อันนี้ก็ถูกของท่าน แต่ตอนนั้นคนส่วนน้อย ยังไม่ค่อยใช้หรือยังไม่ค่อยรู้ Step ที่ผมกล่าวไว้ข้างต้น แต่ ณ ตอนนี้ผมเจอบ่อยมาก
    และหาตัวจับยาก Skill ก็แรง และแน่นอนความเก่งมันอยู่ที่คนเล่นด้วย แต่ Tinker มันเล่นง่ายนะครับ เรียนรู้แปปเดียวก็กลายเป็น เครื่องจักร์สังหารที่เรียกได้ว่าเวอร์ละ

และจะแก้ทางด้วยการ ใบ้มันเหรอครับบอกไว้แล้วว่ามันจับตัวยาก จะให้ดองอันติจังหวะ + ใส่มันเท่านั้นรึอย่างไร แล้วอีก 4 ละครับ งานนี้คงบอกหมูกุเลย แม่*มรอใช้กับ Tinker ตัวเดียว
    คนเล่นเป็นหรือเล่นมานาน มันจะใช้ Step จังหวะเข้า คือ รอให้ทีม + กันก่อน ซึ่ง แน่นอน เวลาที่ + เรามักจะยัด skill กันอย่างเต็มที่ Tinker จะอยู่มุมนอก รอจังหวะดีๆ เข้าหาตัวบางๆ
    จบละกลายเป็น Nuke มหา Nuke skill แรงยิ่งกว่า Lina หรือ Demon witch แถมยังใช้ได้หลายครั้ง

สุดท้าย ผมเล่นคนเดียว ไม่ได้เล่นกันเป็นทีม แน่นอนไม่มีใครพูดสั่งการ จึงไม่รู้ใจกัน แล้วต้องมาเจอกับ Tinker ที่ไม่จำเป็นต้องเล่นเป็นทีมแค่ดันแล้วก็ฆ่า
    แบบนี้แล้วจะเล่น โหมด Single คงต้อง ภาวณาขอให้อย่าเจอ Tinker อยู่ฝ่ายตรงข้ามหรืออย่างไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 20th September 2014 เมื่อ 13:46

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ถ้าท่านคิดว่ามันโกงเว่อร์ กับเล่นง่าย ท่านก็เล่นเองซะเลยสิ จะได้ชนะรัวๆ mmr พุ่ง

อันนี้ผมไม่ได้ว่าไรนะ แค่อยากให้รู้แต่ละตัวมันก็มีจุดแข็งจุดอ่อน ต่างกันไป แล้วมันก็ไม่ได้โหดแบบที่ท่านว่า ตัวเดียวลำบากกันหมดไม่นับอีก 4 มันก็ต้องการคนอื่นสนับสนุนด้วยกว่าจะเก่งถึงขั้นนั้นได้ คุมรูนให้ ลากครีป ฯลฯ
    หรือไม่ก็ไปดูเกมที่เค้าแข่งกัน รับรองได้คำตอบชัวร์ว่ามันโกงหรือไม่โกง

สำหรับผมไม่คิดว่ามันโกงอะไรนะ แล้วไม่คิดว่ามันเป็นตัวที่เล่นง่ายด้วย หรือเรียนรู้แปปเดียวแล้วเล่นเก่งได้ ก็นะ ก็แล้วแต่คนว่าคำว่า เก่ง ที่ว่านี่มันเก่งแค่ไหน มาตรฐานมันไม่เท่ากัน - -*
    (จริงๆผมก็คิดว่าไม่มีตัวไหนเล่นง่ายหรอก แต่ละตัวก็ใช้ฝีมือและการฝึกฝนทั้งนั้น)

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    เจอ มันตัวเดียว ลำบากกันหมด ทั้ง ทีม ยังไม่นับอีก 4

แล้วท่านที่บอกว่า ดักรอมันวาร์ปมาซักเลน เลิกคิดไปได้เลยครับ แสดงว่ายังไม่รู้จัก Step Shift+Blink ดีพอ
    ง่ายคือ มันวาร์ปลง ครีปหรือป้อม เราจะไม่ได้เห็นหน้ามันเลย มันจะ Blink หายไปในป่าทันที แล้วจะเอาเวลาไหนไป skill ใส่มันทันทีละ
    เพราะไอ้การ Shift มันเป็นการควบคุมด้วยโปรแกรม มันคิดเร็วกว่ามนุษย์อีกนะ ถ้าเป็นมนุษย์ อะ วาร์ปลง ป้อมอย่างน้อยจะมี ช่วงนึงที่ต้องกด Blink หนี ไอ้คนบังคับมันจะต้องหาที่ลงดีๆอีกไม่งั้นเห็นตัวได้
    แต่ถ้าควบคุม ล่วงหน้าได้ เราก็มีเวลาหาที่แอบ skill 3 และทีนี้ จะมาเอาป้อมมัน จะต้อง ผ่าดง หุ่นยนต์ที่มันเสกมา แล้ว Damage ไม่ใช่น้อยๆนะถ้ามันใช้ซัก 2-3 รอบ BKB ก็ไร้ประโยชน์

และท่าน Jokibuy ครับ ผมบอกแล้วนะครับ ใช่ ต้นเกมส์ มันกระจอก ฆ่าง้ายง่าย แต่ถ้า ท่านเจอกรณีที่มัน ไม่โผล่มาต้นเกมส์ละครับ ผมบอกแล้วไงว่ามันฟาร์มเอาของ
    และที่บอกว่าเมื่อก่อนมัน Re BKB ได้อันนี้ก็ถูกของท่าน แต่ตอนนั้นคนส่วนน้อย ยังไม่ค่อยใช้หรือยังไม่ค่อยรู้ Step ที่ผมกล่าวไว้ข้างต้น แต่ ณ ตอนนี้ผมเจอบ่อยมาก
    และหาตัวจับยาก Skill ก็แรง และแน่นอนความเก่งมันอยู่ที่คนเล่นด้วย แต่ Tinker มันเล่นง่ายนะครับ เรียนรู้แปปเดียวก็กลายเป็น เครื่องจักร์สังหารที่เรียกได้ว่าเวอร์ละ

และจะแก้ทางด้วยการ ใบ้มันเหรอครับบอกไว้แล้วว่ามันจับตัวยาก จะให้ดองอันติจังหวะ + ใส่มันเท่านั้นรึอย่างไร แล้วอีก 4 ละครับ งานนี้คงบอกหมูกุเลย แม่*มรอใช้กับ Tinker ตัวเดียว
    คนเล่นเป็นหรือเล่นมานาน มันจะใช้ Step จังหวะเข้า คือ รอให้ทีม + กันก่อน ซึ่ง แน่นอน เวลาที่ + เรามักจะยัด skill กันอย่างเต็มที่ Tinker จะอยู่มุมนอก รอจังหวะดีๆ เข้าหาตัวบางๆ
    จบละกลายเป็น Nuke มหา Nuke skill แรงยิ่งกว่า Lina หรือ Demon witch แถมยังใช้ได้หลายครั้ง

สุดท้าย ผมเล่นคนเดียว ไม่ได้เล่นกันเป็นทีม แน่นอนไม่มีใครพูดสั่งการ จึงไม่รู้ใจกัน แล้วต้องมาเจอกับ Tinker ที่ไม่จำเป็นต้องเล่นเป็นทีมแค่ดันแล้วก็ฆ่า
    แบบนี้แล้วจะเล่น โหมด Single คงต้อง ภาวณาขอให้อย่าเจอ Tinker อยู่ฝ่ายตรงข้ามหรืออย่างไร
    สงสัยท่านจะลำบากกับมันมากจริง ๆ นะ 555 ผมนี่ ภาวณาขอให้อย่าเจอ Tinker อยู่ฝ่ายตนเองซะมากกว่า
    ช่วง MMR4000 นี่ใครจับมา ถ้าไม่มือไวอย่าง Dendi ใช้ สกิล+Item 14 slot กลับบ้านสลับ Item ไปมาละก็
    เป็นตัวที่ดับเอาง่าย ๆ เลยไม่ต้องหาทางแก้เองหรอก
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ใจเย็นครับ ตัวละครทุกตัวมีตัวแก้ครับ เล่น LF ใช้สกิล1+BKB ก็ฆ่าได้สบายแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    Tinker เป็นตัวละครไม่ค่อยกินผักครับ
    ชนะได้ง่ายแน่นอน

ปล.เอาฮา

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ไม่มีฮีโร่ตัวไหนโกงเลยครับ มั่นใจ
    ผมก็เล่นและ Best hero ด้วยแต่ไม่ค่อยเล่นและ มันไม่เก่งไรเลยด้วย ผู้เล่นส่วนใหญ่ Tinker จะรู้กันดี Blink มันจุดที่รู้อยู่แล้ว
    เพียงแค่ทีม เป็นงานแล้ว ต่อให้ของ Tinker เต็มก็เถอะ Easy

เพียง เขา เลือก Tinker เราก็สบายแล้ว

ผมคิดว่า Void น่ากลัวกว่า
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผม ว่ามันอยุ่ที่ ทีมของคุณและตัวคุณ จะจัดการกับมันยังไงนะครับ

ปล่อยให้มันฟาม ไม่สนใจมัน มัวเเต่สนใจตัวเอง ไม่เเก้เกมส์

มันไม่ได้โกงหรอกครับอย่างนั้น ผมว่า ทีมไม่ได้เรื่องมากกว่านะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมกับเห็นด้วยกับความimba ของมันนะ มองในเนื้อฮีโร่แล้วผมว่าเป็นตัวฮีโร่ที่เถื่อนใช่ได้เลย ฟาร์มไวมาก จับยาก ทำดาเมจได้เยอะ จะป้องกันบ้านหรือดันลายครีปขึ้นไปก็ได้ ในdota แทบไม่มีฮีโร่ตัวไหนเลยที่ทำแบบนี้ได้
    ผมไม่ขอพูดเรื่องที่ไม่ตรงประเด็นนะ ว่าจะหยุดยังไงหรือย่างไร? ผมว่าพูดยากเรื่องนี้ เพราะต้องดูฮีโร่ตัวอื่นด้วย บางบอกตุ๋ย บางบอกbkb ประเด็นคือมันก็เล่น 5 คนเหมือนกันจะตุ๋ยมัน มันไม่ง่ายหรอก ถ้าจะฟาร์มbkb ไปสู้มัน แถมทำให้ขึ้นไม่มีดาเมจไปสู้กับฮีโร่ตัวอื่นด้วย ถ้าทิงเกอร์เล่นเป็น ผมว่าไอเท็มมันทิ้งคุณไปโคตรไกลล่ะ แต่จะเอาจริงๆ มองเฉพาะตัวฮีโร่ดีกว่าครับ โดยส่วนตัวผมว่ามันไม่สมดุลตรงสกิลมาร์ชแมช ชีนมันแรงเกินไป ทำให้ฟาร์ม่งายขึ้นกว่าฮีโร่ตัวอื่นมากจะให้สมดุลผมว่าต้องปรับความแรงมันลงมาหรือไม่ก็ทำให้สกิลใช้มานาเยอะขึ้นพอสมควร
    จะว่าไม่เถื่อนหรือเปล่า พูดง่ายๆเลยนึกในฐานที่ความสามารถเท่ากันนะ เลือกมันมาเหมือนบังคับให้คุณต้องเลือกฮีโร่มาเดินรั่วๆเดินไวๆ ถามยังต้องออกไอเท็มมาเพื่อกันมันอีก แล้วคุณสมบัติมันก็มากมาายก่ายกอง ทั้งฟามทั้งดาเมจทั้งกันบ้านพริ้วไหวดุจสายน้ำ สกิลlaserทำให้ตีมิสอีก คุณขึ้นบ้านมันไม่ง่ายแน่นอน แค่นี้ก็น่าจะพอที่จะบอกถถึงความไม่สมดุลแล้วนะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eriksate อ่านกระทู้
    ผมกับเห็นด้วยกับความimba ของมันนะ มองในเนื้อฮีโร่แล้วผมว่าเป็นตัวฮีโร่ที่เถื่อนใช่ได้เลย ฟาร์มไวมาก จับยาก ทำดาเมจได้เยอะ จะป้องกันบ้านหรือดันลายครีปขึ้นไปก็ได้ ในdota แทบไม่มีฮีโร่ตัวไหนเลยที่ทำแบบนี้ได้
    ผมไม่ขอพูดเรื่องที่ไม่ตรงประเด็นนะ ว่าจะหยุดยังไงหรือย่างไร? ผมว่าพูดยากเรื่องนี้ เพราะต้องดูฮีโร่ตัวอื่นด้วย บางบอกตุ๋ย บางบอกbkb ประเด็นคือมันก็เล่น 5 คนเหมือนกันจะตุ๋ยมัน มันไม่ง่ายหรอก ถ้าจะฟาร์มbkb ไปสู้มัน แถมทำให้ขึ้นไม่มีดาเมจไปสู้กับฮีโร่ตัวอื่นด้วย ถ้าทิงเกอร์เล่นเป็น ผมว่าไอเท็มมันทิ้งคุณไปโคตรไกลล่ะ แต่จะเอาจริงๆ มองเฉพาะตัวฮีโร่ดีกว่าครับ โดยส่วนตัวผมว่ามันไม่สมดุลตรงสกิลมาร์ชแมช ชีนมันแรงเกินไป ทำให้ฟาร์ม่งายขึ้นกว่าฮีโร่ตัวอื่นมากจะให้สมดุลผมว่าต้องปรับความแรงมันลงมาหรือไม่ก็ทำให้สกิลใช้มานาเยอะขึ้นพอสมควร
    จะว่าไม่เถื่อนหรือเปล่า พูดง่ายๆเลยนึกในฐานที่ความสามารถเท่ากันนะ เลือกมันมาเหมือนบังคับให้คุณต้องเลือกฮีโร่มาเดินรั่วๆเดินไวๆ ถามยังต้องออกไอเท็มมาเพื่อกันมันอีก แล้วคุณสมบัติมันก็มากมาายก่ายกอง ทั้งฟามทั้งดาเมจทั้งกันบ้านพริ้วไหวดุจสายน้ำ สกิลlaserทำให้ตีมิสอีก คุณขึ้นบ้านมันไม่ง่ายแน่นอน แค่นี้ก็น่าจะพอที่จะบอกถถึงความไม่สมดุลแล้วนะ
    ก็เพราะเล่น 5 สิครับเลยสบายมันมี 5 เราก็ 5 นิ ก็ไม่รู้สิว่าทำไมหลาย ๆ คนมันไม่มีปัญหากัน
    อันนี้ต้องถามตัวเองแล้วแหละ เพราะว่าฝีมือและความคิดของแต่ละคนนั้นมันต่างกัน
    ก็เหมือนกับ พวกเสื้อเหลืองกับแดงแหละ ต่างฝ่ายต่างไม่รับความคิดเห็นของกันยาก
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมก็เลิกเล่นแล้วนะ ไม่เกี่ยวกับ TK หรอกนะครับ
    แต่รู้สึกว่าพักหลังๆมาเนี้ยะ ประสาทสัมผัสเริ่มช้ากดสกิลกดของจังหวะอะไรเริ่มไม่ไวเหมือนแต่ก่อนแล้ว ก็เลยรู้สึวก่า ชักไม่ไหวกับเกมเเนวๆนี้และ ตอนนี้เลยเลิกเล่นแล้วครับ
    มาอ่านกระทู้นี่แล้วก็อยากลับไปเล่นน่ะ แต่ก็เป็นแบบนี้ทุกครัง้เลย เล่นเเล้วไม่ไหวกับตัวเองสุดๆ จนต้องลบแล้วก็เลิก แล้วก็จะโหลดมาเล่นใหม่ แล้วสก็จะลบแล้วก็เลิก วนไปวนมาแบบนี้ตลอด 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ่อนเองป่าวครับ
    ผมเล่นมา tinker อยู่อีกฝังก็ไม่ได้โหดอะไรมากมาย
    จริงอยู่ถ้าเล่นแบบในคลิปได้ ผมก็พอเล่นได้(แต่คงไม่เท่า) ก็อาจจะโหดในสายตาคุณ
    หาทางแก้สิครับ ถ้ามันโกงจริงๆ เขาก็ปรับให้ครับ (ถ้ามันโกงอะนะ)

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ตัวที่ควร nerf ไม่ใช่ tinker หรอกครับ ผมว่าเฉยๆนะ มันก็ไม่ได้โหดอะไรมากมาย ไม่ถึงกับโกงจนต้องปรับนะ มันมีวิธีสู้กับมันอยู่หลายวิธีมากๆ แล้วถ้าคุณไปกันเป็นทีม มันแทบจะเป็นตัวตลกของทีมคุณเลยหละครับ ผมว่าสนุกดี เล่นกับ Tinker 55

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    ก็ไบ้มันดิ