ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355

Dota2 ผมรู้สึกว่า Tinker มันจะเวอร์เกืนไปแล้วนะ เจอมันทุกเกมส์

ตอนนี้ Tinker โคตร ระบาดเลย ใน SEA อะ
    อยากบอกว่า ขี้โกงมาก มันเล่นได้ ทุกตำแหน่งเลย
    ดันป้อม step blink แล้วใช้ skill 3 และไอ้ skill 3 นี่ มันก็เอาไปฟาร์มเป็นสายฟาร์มป่า พอหลังเกมส์ มันก็กลายเป็น Carry ที่โคตร จะขี้โกง ทั้งดันคนเดียวทั้ง 3 เลน สบายๆ ฟาร์มก็ไว ของก็ได้ไวกว่าชาวบ้าน

เนี่ย Step นี้ แล้ว ดู Damage ที่มันทำ มันแรงเกิน Damage สาย Int ตัวไหนๆแล้วด้วยซ้ำใน 1 จังหวะปะทะ
    คือเจอแล้วทำอะไรไม่ได้เลย ดูใน คลืป เจอมันเยอะมากกกก และทุกเกมส์ก็เล่น Step แบบนี้ แล้วไม่มีทางชนะได้เลยบอกตรงๆ
    จะดัน มันก็ใช้ skill 3 แล้ว Skill 3 ก็แรงไม่ใช่เล่นเลยนะ ถ้ามันเล่น ใช้รัวๆเพื่อกันบ้าน จะ ฆ่ามันก็ยังยากเลย Blink เข้าที่มืด แล้วก็ วาร์ปหนี
    ตัวไหนหลุดไปเล่น คนเดียว มันจะวาร์ปแล้ว Blink จัด skill ชุด คฑาผี ทำให้ ตัว damage กายภาพ ง่อยไปเลย ถ้ายิ่งออก เสกไก่ นะ เกมส์นั้น แพ้ไปเถอะ
    หนีก็ไม่รอด มัน blink ได้ skill 2 ก็ไกล คฑาฟ้า ยิ่งโหดร้าย จะบ้ากาลามัง

ทำไม ทีมงาน Dota 2 มันไม่รู้สึกกันบ้างเลยเหรอ ไอ้ตัวนี้จะทำให้คนเค้าเลิกเล่น dota เพราะความโกงมันนี้แหละ ไม่เหมือนสมัย dota 1 พอ ที่ ปรับตัวที่โกงเกินไปในเวอร์ชั่นถัดไปทันที
    คุณจะรู้สึกแบบเดียวกับผม เลยถ้าโดนแบบนี้
    อันนี้ตัวอย่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th September 2014 เมื่อ 18:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เหมือนที่ผมคิดเลยดันป้อมยากมาก บิ้งไปบิ้งมา จับยากมาก

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    มันมีคนเลิกเล่นเพราะความโกงของ tinker จริงๆเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    มันมีคนเลิกเล่นเพราะความโกงของ tinker จริงๆเหรอ
    ก็นะ ด้วย ความเวอร์ของมัน ผมก็เลยต้องพูดให้น้ำหนักมันหนักขึ้นไปด้วย มันน่าจะแจ้ง ทีมงาน dota ได้นะ จับจิต
    วันนี้ผมเล่นมา 4 ตาเจอ ไอ้แบบทุก ตา ไม่ให้ผมรู้สึก อะไรคงจะไม่ไหว ตอนแรกผมชอบเล่นนะ แต่ตอนนี้ ผมเริ่มเกลียดมันละ
    มันทำ Hero อื่นๆ หมด สภาพไปเลย แล้วถ้า ทีมที่มีมันอยู่ก็ ฟาร์ม สบายๆ หลังเกมส์ก็เกิดกัน หมด ไม่มีความสมดุล เลยแหละ
    ประมาณว่า ถ้าไม่เอา Hero over มาสู้ ด้วย เช่น Legend commander ไอ้นี้ก็อยู่โกง อยู่ไม่น้อย แต่ถ้าโดน คฑาผี เสกไก่ก็หมดรูปกันเลยแหละ
    เหมือนถ้าเจอมันก็ต้องบังคับเล่น hero เวอร์ๆละ แล้ว Hero ตั้งเยอะตั้งแยะที่มีให้เลือกละ ตัวไหนไม่โกง ก็ไร้ประโยชน์ไปเลยเหรอยังไง ดูอย่าง Chen visage treant protector undy earth spirit น่าสงสารจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th September 2014 เมื่อ 18:50

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ถ้ารู้สึกมันโกงก็เล่นเองเลยสิครับ (ผมเพิ่งเล่น Dota 2 ได้ เดือนเดียว ผมก็รู้สึกมันโกงเหมือนกันนะ)

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมเล่นมาไม่เห็นมีตัวไหนโกงเลย เอา Ember มาเผาก็สิ้นเรื่อง ต้นเกมส์กดให้ยับ Sky งี้ เอามาไบ้แล้วอัลติ ชิวๆ

ปล.ๆ แต่ถ้ามีซัพมาเลี้ยง มีซัพมาลากครีปให้ ก็งานหน่อยนะ ถ้าเกิดมาก็ Say GG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monalizii : 19th September 2014 เมื่อ 18:57

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    ถ้ารู้สึกมันโกงก็เล่นเองเลยสิครับ (ผมเพิ่งเล่น Dota 2 ได้ เดือนเดียว ผมก็รู้สึกมันโกงเหมือนกันนะ)
    แบบนี้ถ้าพูดกับทุกคน แล้วถ้าเห็นด้วย ยิ่งไม่เจอมันทุกเกมส์เลยเหรอครับ แบบใครไม่ได้ Tinker = แพ้ หรืออย่างไร
    ผมชอบเล่น Hero ที่เน้นการใช้ ทักษะหรือสามารถหารูปแบบการเล่นได้เยอะ มากกว่ามาตรฐานความแรง รูปแบบการเล่นก็ซ้ำซากจำเจ
    จึงอยากให้ Tinker ถูกปรับให้มี ข้อแม้ ในการใช้ skill เช่น มีจำนวนการใช้ ได้ 3 ครั้งและต้องรอ CD เหมือน skill Fire spirit อย่างน้อยก็ลดความโกงมาได้หน่อย
    tinker ตอนนี้คือ ข้อแม้ของ CD reskill แต่แค่ 1 วินาทีผมไม่นับ ส่วน Mana แต่ผมว่ากว่า mana จะหมด Hero ฝ่ายตรงข้ามหมดก่อนแน่ ไม่ปรับมันก็เหมือน Tinker WTF WATDAFAK#$!@%$$@#^$#*^&O(&*)*(*^%^%##$#D:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เมื่อก่อน จะเป็น พวกprophet ที่เล่น สไตลื rat เอาแต่ดันป้อม ตอ่มา ทีมงานก็ ปรับ.....คราวนี้ tinker ..อีกหน่อย ถ้ามันเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ เขาคงต้องปรับครับ....ส่วนตัวผมว่ามัน น่าเบื่อ เหมือนกัน ถ้าเจอ tinker เล่น แต่ rat doto...เคยเห็น ใน คลิป เอา chen มา counter ได้ ..(วิธี counter เกรียนดี) แต่ก็นะ ตัว chen ใคร มันอยากจะเล่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ลองดูคับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ผมเล่นมาไม่เห็นมีตัวไหนโกงเลย เอา Ember มาเผาก็สิ้นเรื่อง ต้นเกมส์กดให้ยับ Sky งี้ เอามาไบ้แล้วอัลติ ชิวๆ

ปล.ๆ แต่ถ้ามีซัพมาเลี้ยง มีซัพมาลากครีปให้ ก็งานหน่อยนะ ถ้าเกิดมาก็ Say GG
    Tinker มันเล่นไม่ยากนะครับ และถ้าเจอคนเล่นเก่งอยู่ แล้ว ผมว่ามันก็ไม่โกงนะ แต่ อารมณ์มัน ออกมา แบบ COD CS ผู้เล่นหน้าใหม่กับผู้เล่นเก่า ยังไม่ทันเจอหน้าหัวก็มีรูแล้ว อย่างน้อยก็ขอให้ได้ยิง แต่นี่ไม่ได้ทำหรรมอะไรเลย
    เช่นเดียวกับ Tinker นั่นแหละ จะเจอแบบนี้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    จัด spectre ฆ่า****เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xx_jacksparo_xx : 19th September 2014 เมื่อ 19:13

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมชอบจับ Storm ครับ ขนมเลยชอบมาก ๆ Tinker เนี่ย ไม่ว่า จะยืนกลางชนมัน หรือฟาร์มรอ Gank ชวยกลางมัน ได้ ทั้ง 2 แบบเลย Storm
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ก็แก้ทางสิครับ bkb bm dagon cw storm np doom dp aa ....

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมเล่น NP เล่นสายDamge ชิงจังหวะHexก่อนฆ่าสบาย

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    มีช่วงหนึ่งผมติดตัวนี้ เล่นเกือบ 100 กว่าตา ติดกันไม่มีสต๊อป ชนะมากกว่า 70 % ด้วย =w= โครตโหดอะ 55555 ถ้าไม่เจอตัวแก้ หรือพวกรู้ทันนะ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    tinker คือฮีโร่ที่ผมเล่น best ที่สุด ขึ้นหน้าปก มันทำให้ผมรู้เลยว่า มันไม่ได้โกงครับ

ต้นเกม ฆ้าก็ง่าย กดง่ายมากกว่าฮีโร่ทั่วไปอีก โดนหยุด ก็จบหละครับ ไม่มีอะไรอธิบายมาก ถ้าคุณไม่มีวิธีแก้มัน แล้วมาหาว่ามันโกงก็ไม่ถูกนะครับ ..

แล้วถ้าคุณว่าโกง งั้นเมื่อก่อนที่มันรี BKB ได้ จะไม่โครตมหาโกงหรอครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 19th September 2014 เมื่อ 19:53

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    บ่นถึงทีมงานไม่ได้หรอกครับ ผมพูดเลยฮีโร่ทุกตัวในเกมนี้ ล้วนมีจุดอ่อนและโดนแก้ทางได้ ขึ้นอยู่กับว่าจะแก้กันเองหรือเปล่า ? เห็นฝั่งตรงข้าม pick tinker มาแต่ไม่หยิบตัวจับ tinkerแล้วมาบ่นกันผมว่าไม่ใช่นะ (ที่พูดเพราะผมก็เคยเจอ tinker ฝั่งตรงข้ามโคตรสบาย พอเล่นเอง เจอแม้กระทั่ง invoker ghost walk เตรียมรอ tornado cancel tp ไม่พอเจอ enigma midnight pulse เปิดป่าอีก เป๊ะพอดีมัน black hole ใส่เลยก็มี)

Tinker ยังแพ้พวก Storm,Puck,Skywrath mage,Invoker โดนล้วงโดน burst ก็จบ หรือมีปัญหาก็เล่นเองจบ

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liwzakicn อ่านกระทู้
    ลองดูคับ

อืม ผมคงนึกแก้ทางมันออกละมั้ง ไม่ไหวสะสาทเสีย วิธีนี้สะใจ แต่ตอนหลัง จังหวะ all ของมันคงใช้ไม่ได้ผล เพราะเดี๋ยวมันก็ แวฟ มาจากมุมมืด
    จริงๆแล้วไม่ใช่หรอก มันจะฟาร์ม ไม่โผล่มาแบบนี้หรอก
    แล้วมันใช้ skill 3 กับ พวก creep ใหญ่ได้อีกนะ Step Strack ให้เยอะๆแล้วก็ใช้ skill คือ ถ้าปล่อยมันเกิดก่อน แพ้แน่ๆ และมันเกิดไวมากๆๆ ด้วย ใช้วิธี skill 3 กับ creep แล้วก็ กับมา ฟาร์ม ใน เลน
    ยังไงก็แก้ทางไม่ได้นอกจาก จะเจาะจงที่มันคนเดียว แต่ ตัว อื่นก็ได้ฟาร์มชืวๆ ถ้าทำงี้ ดีไม่ดีมันได้ blink/boot travel หนีชิวๆ เสียจังหวะเสียเวลาทำเงิน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    พยายามออกเฮ้กออกใบคทาผลัก มันก็ทำไรไม่ได้แล้ว คนส่วนมากชอบเล่น agi แครรี่ อันนั้นละอาหาร ติงเกอร์เลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผผมเล่น dota2 10กว่าแมทเจอtinker ทุกแมท ผมเข้าใจความรู้สึก จขกท. ครับ บางแมทเจอ Legend commander tinker barathrum พวกนี้เจอบ่อยมากๆ ประมาณว่า lock tinker วาร์ปลงสกิล 12 ตาย lock tinker วาร์ปลงสกิล 12

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    หาทีมเล่น cm จบครับ แล้ว first ban tinker ถ้ามีปัญหากับมันขนาดนั้น

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    Balanar,Doom,Silencer,Blood Seeker ใบ้มานนนนนนน

ซื้อ SoD รอกระทืบมันก็ได้ สำหรับผมไม่คิดว่ามันโกงหรอก ต่อเมื่อมันยังมีตัวที่มันแพ้อยู่ มี tactics ในการจัดการมันอยู่

โดยธรรมดาพวก int ทำเกมก็ป่วนแบบนี้แหละครับ ยิ่งถ้าชนะเลนอีกนี่ไล่จับยากเลย พวก Puck,Invoker,Raijin เป็นทำนองนี้หมด

ขึ้นอยู่กับฝีมือของคนเล่น (แต่ Tinker สมัยนี้ไม่อะไรมากแล้ว Dagon + Ethereal ตอนช่วงแรกๆที่ผมเล่นนี่ไปเจาะจง Hex+Shiva กันมากกว่า )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 19th September 2014 เมื่อ 21:02
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ที่ผมฮาก็คือเจอทุกตาเจอจนเบื่อ บางตาไม่ไปอยู่อีกทีม มาอยู่ทีมตูนี่ เป็นภาระเที่ยวฟาร์มต้นเกมโดนเค้าไล่ยำ 555

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เออไม่ทราบว่ามันโกงขนาดนั้นเลยหรอครับ
    เราติดตามและก็เล่นมาตั้งแต่ dota1 รวมๆก็ประมาน 8-9 ปีละนะครับ ยังไม่เห็นว่าตัวไหนมันจะโกงสุดๆเลย
    เพราะทุกตัวในแต่ละ version เค้าก็พยายามเปลี่ยนเรื่อยๆอยู่แล้ว เค้าพยายามทำให้มันสมดุลที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้ว
    ส่วนตัว tinker มันไม่เห็นโกงเลย ถ้าคนเล่นเป็นดักทาง tinker ก็เกิดช้าละ ส่วนมากที่ว่ามันโกงก็เพราะปล่อยมัน free farm ไง มันมีของคุณก็สู้ยากแล้ว
    hero ทุกตัวถ้าคุณเล่นดีๆ เล่นเป็นทีมก็สบายอยู่แล้วแหละ แล้วก็ที่ช่วงนี้ tinker คนเล่นเยอะส่วนมากเป้น fan boy พวกนั้นแหละ พพอเห็นคนเอาไปแข่งก็อยากเล่นตาม
    ช่วงก่อน tinker ที่คุณว่าโกง ตอนปรับ invoker ใหม่ๆคนก็บ้าเล่นแบบนี้เหมือนกัน เจอทุกเกมนั่นแหละ
    ถ้าเม้นไม่ถูกใจก็ขอโทษละกัน
    ปล.ส่วนตัวคิดว่าถ่าเล่นเป้นทีมจริงๆ tinker ไม่ได้ฟามหรอ ต้นเมกโดน SOD gang ตลอดนั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมว่ามันก็ไม่ได้โหดอะไรเลยนะ อย่าให้มันได้ฟาร์มต้นเกมส์ support ไป gank harass ไม่ก็ยืมคุม ตัด rune แค่นี้มันก็ทำไรไม่ได้แล้ว
    BE A GOOD GAMER