ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4

MSI GS30 Gaming Shadow เกมมิ่งโน้ตบุ๊คพร้อม Dock ใส่การ์ดจอแยก PCIe 3.0 x16 ได้

MSI GS30 Gaming Shadow เกมมิ่งโน้ตบุ๊คพร้อม Dock ใส่การ์ดจอแยก PCIe 3.0 x16 ได้

อย่างที่ทราบกันดีว่าเทคโนโลยีก้าวไปไว้มาก โดยเฉพาะกับเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คเพื่อการเล่นเกมที่มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องอยู่เสมอๆ เช่นกันกับแบรนด์อย่าง MSI ที่ไม่หยุดอยู่กับที่ และได้สร้างสุดยอดขุมกำลังสำหรับเล่นเกมที่เหนือกว่าคู่แข่งในกลุ่มของ Gaming Notebook ทุกค่ายๆ อย่าง MSI GS30 Gaming Shadow ที่เป็น Gaming Notebook ขนาด 13.3 นิ้ว ที่มาพร้อมด้วยการ์ดจอประสิทธิภาพสูงอย่าง Intel Iris graphics และ Docking ที่สามารถใส่การ์ดจอแยก Desktop Grade Gaming ได้อีกด้วยละครับ

เช่นกันกับในด้านของสเปคอื่นๆ บน Preview MSI GS30 Gaming Shadow ก็มาพร้อมด้วยแรมสูงสุด 16GB DDR3 , รองรับ Dual SSD RAID และคีย์บอร์ดรูปแบบใหม่

ที่มาพร้อมด้วยไฟแสดงผลในเวลากลางคืน นอกเหนือจากนี้ก็ยังรองรับกับพอร์ตเชื่อมต่ออื่นๆครบครันไม่ว่าจะเป็น HDMI out, Bluetooth, WiFi n/ac และ 720p front web cam

และแน่นอนว่าจุดเด่นของ MSI GS30 Gaming Shadow อีกจุดหนึ่งก็คือตัว Dock ครับผมที่จะมาในขนาดประมาณเคส HTPC ที่สามารถ Plug ผ่าน PCIe 3.0 x16

เข้ากับตัว Gaming Notebook ได้ ซึ่งเจ้า
    Dock นั่นเองก็มาพร้อมตัวจ่ายพลังงานหรือ PSU 450W รองรับกับการเชื่อมต่อการ์ดจอผ่านสล๊อตอย่าง PCIe 3.0 x16 ที่

แน่นอนว่าเพื่อนๆสามารถนำการ์ดจอตัวแรงทั้งจาก AMD และ NVIDIA เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการเล่นเกมได้อย่างเต็มประสิทธิภาพบนหน้าจอแสดงผลแบบ QHD บน

MSI GS30 Gaming Shadow นอกเหนือจากที่จะเพิ่มเติมการ์ดจอได้แล้วเจ้า
    Dock ยังสามารถชาร์จไฟให้กับตัวเกมมิ่งโน้ตบุ๊คได้ด้วย รวมไปถึงยังสามารถเพิ่มเติม

ฮาร์ดไดร์ฟ SATA ,ขยายพอร์ต USB และยังมีลำโพงในตัวอีกด้วยละครับ

นับได้ว่าเจ้า MSI GS30 Gaming Shadow ที่มาพรีวิวกันในครั้งนี้ตอบโจทย์กับเกมเมอร์ในปัจจุบันได้เป็นอย่างดีทีเดียวละครับ เพราะเชื่อว่าเกมเมอร์หลายๆคนที่กำลังเรียนหรือทำงานอยู่ก็ต้องอยากพกโน้ตบุ๊คแรงๆ แต่บางๆ เบาๆ ออกไปใช้งานหรือเล่นเกมนอกสถานที่กันเป็นแน่น ซึ่งเจ้า GS30 ก็ตอบโจทย์การพกพาและการใช้งานนอกสถานที่ได้ในระดับนึง ครั้งจะนำกลับบ้านมาต่อใช้งานเล่นเกมอย่างเต็มประสิทธิภาพด้วย Dock เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการเล่นเกมก็ทำได้อีกเช่นกันนับได้ว่ามองขาดจริงๆครับ แต่อย่างไรก็ตามสำหรับเพื่อนๆที่สนใจเจ้า MSI GS30 Gaming Shadow ก็ต้องรอกันไปก่อนนะครับเพราะเจ้านี่ยังเป็นแค่ตัวต้นแบบในตอนนี้ ซึ่งในอนาคตมีแนวโน้มว่าน่าจะวางขายจริง แต่คงต้องปรับปรุงในเรื่องของขนาดเจ้า Dock ให้กระทัดรัดกว่านี้อีกสักหน่อยจะดีเยี่ยมเลยละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    สุดยอดมากๆๆ
    notebook msi ผมก็ตกรุ่นลงไปเรื่อยๆ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมว่าถ้าขนาดนี้ผมซื้อพีซีดีกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เหมือน PC ที่มีจอติดมากับเคส 555+

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    Final Fantasy XIII ต้องยอมรับเลยมาเเรงจริงๆ ...โอ้ โทษทีหลงกระเเสไปหน่อย
    notebook msi คงต้องบอกได้ว่าเล่น Final Fantasy XIII ได้มันเเน่ๆ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    แบบนี้เรื่องแบกไปนอกสถานที่แทบจะเรียกได้ว่าเลิกคิด
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าขนาดนี้ผมซื้อพีซีดีกว่า
    นั่นสิ แล้วจะซื้อโนตบุคมาทำมะเขืออะไร

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    บอกผมสิว่าในอนาคต มันจะแยกออกจากกันได้ ใส่เฉพาะตอนจะเล่นเกมหน่ะ !!!

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    คือว่ามันถอดออกจากกันไม่ได้..........

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    มันเป็น Dock ไงครับก็คงเหมือนแท่นชาตของโซนี่ที่ตั้งไว้ที่บ้าน เวลาเราออกไปข้างนอกก็แค่ยกแค่ตัวโน็ตบุคออกไป
    อย่างที่ในข่าวบอกว่านี้ยังเป็นตัวต้นแบบครับถ้าทำออกมาขายคงไม่ขายทั้งอย่างนั้นหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ถ้าจะทำกันถึงขนาดนี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ประกอบ pc ใส่เคส itx อาจจะได้เล็กกว่านี้รวมถึงราคาด้วย

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ไปนอกบ้าน หิ้ว NB ไป กลับมาบ้านเอามาต่อเล่นเกม
    ปล.ใน Dock ใส่ GTX 970/980 เเน่ๆ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เอ่อมันจะดีแล้วครับมันมีปัญหาที่ช่องระบายความร้อนมันพัดมาที่คนเล่น ร้อนตับแลบเลยตนับ
    ส่วนตัวผมว่าก็ดีครับ ในการ์ดนอกมาช่วยไม่ต้องเสียเงินอัพใหม่ทั้เครื่อง ประหยัดงบได้เยอะ
    [IMG][/IMG]

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็พอเข้าใจจุดประสงค์อยู่น่ะ แต่ราคาว่าคงครึ่งแสน
    " I play it because I love it. "

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    มันก็น่าจะถอดแยกจากกันได้สิ ในวิดีโอเป็นตัวต้นแบบอยู่ รอเปิดตัวจริงๆ คงแยกกันได้อยู่แล้ว ในกระทู้แกก็อธิบายไว้ดีแล้วนะ ผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sornram : 20th September 2014 เมื่อ 20:13
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ้าเปลี่ยนจากIris เป็น 860m ราคาซัก 70000 ก็น่าสนนะ
    BE A GOOD GAMER

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    ประกอบ pc ใส่เคส itx อาจจะได้เล็กกว่านี้รวมถึงราคาด้วย
    น่าสนนะครับว่าแต่มันจะมีปัญหาเรื่องความร้อนไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    สมัยก่อนของ ASUS ก็มีครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เพื่ออะไร เพื่ออะไร
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ชอบมากอะ แต่ว่าแพงไปT^T งบไม่พอ
    VIPSniperKillerDark