ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641

พระเอกไทย VS พระเอกต่างประเทศ

เรื่องจริงเหมือนกันนะ

----------------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------------------

F.Sanook

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ต่างชาติเป็นพระเอกได้ทุกวัยเพียงแค่เปลี่ยนบทบาทเท่านั้นเอง

แต่ต้องเข้าใจว่านิ้เทศศาสตร์ประเทศไทยคนจบเยอะ ตกงานเยอะ ไม่หล่อไม่สามารถก็ตกกระป๋องเยอะ 555+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    หลังจาก 50 ก็ไปเปิดธุรกิจส่วนตัว นานๆทีก็จะมีรายการมาถ่ายทำชีวิตหลังออกจากวงการ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมว่านักแสดงไทยเน้นแต่หน้าตา ต่างจาก ต่างชาติที่ฝีมือการแสดงสมบทบาททำให้เป็นที่นิยมแม่ว่าอายุจะมากขึ้น

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    50 หายสาปสูญ555
    thank you very good

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ต่างชาติดูที่ฝีมือล้วนๆ อย่างแฮริสัน ฟอร์ด ตอนอายุจะ 70 อยู่แล้วยังได้เป็นพระเอกอินเดียน่าโจนส์

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คนไทยชอบรูปลักษณ์ภายนอกครับ พวกที่แก่ๆเลยไม่ได้เป็นพระเอก ชอบแบบนี้แหละครับคนไทยชอบแค่เปลือก ตัวตน(ทักษะการแสดง(ตีความสองชั้น เผื่อใครไม่เข้าใจหาว่าผมมั่ว))ไม่สน ไม่มาทีหลังด้วย
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ใช่ครับดูอย่างเฮีย บุซ วิลลิส สิ ยังเป็นประเอกอยู่เลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ต่างชาติเป็นพระเอกได้ทุกวัยเพียงแค่เปลี่ยนบทบาทเท่านั้นเอง

แต่ต้องเข้าใจว่านิ้เทศศาสตร์ประเทศไทยคนจบเยอะ ตกงานเยอะ ไม่หล่อไม่สามารถก็ตกกระป๋องเยอะ 555+
    เรียนนิเทศหวังเป็นดารา อย่าเรียนเลยดีกว่าจริงๆนะ เป็นดาราเอาเข้าจริงๆแค่ไปตามโมเดลลิ่งทิ้งเรซูเมไว้ จบ โชคดีอาจมีแมวมองมาเจอไม่ต้องเสียเงินเรียนหรอก นิเทศที่เรียนกันมี2อย่างคับ
    1.ทำงานสายนิเทศ พวกโฆษณา PR นักข่าว หรือเจ้าหน้าที่ฝ่ายผลิตเบื้องหลังต่างๆ
    2.มันเรียนง่ายดี

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เรียนนิเทศหวังเป็นดารา อย่าเรียนเลยดีกว่าจริงๆนะ เป็นดาราเอาเข้าจริงๆแค่ไปตามโมเดลลิ่งทิ้งเรซูเมไว้ จบ โชคดีอาจมีแมวมองมาเจอไม่ต้องเสียเงินเรียนหรอก นิเทศที่เรียนกันมี2อย่างคับ
    1.ทำงานสายนิเทศ พวกโฆษณา PR นักข่าว หรือเจ้าหน้าที่ฝ่ายผลิตเบื้องหลังต่างๆ
    2.มันเรียนง่ายดี
    จริง สายงานนิเทศ ไม่ได้ว่าจบมาเป็นดาราเสมอไป

เรียนนิเทศมีสายงานเบื้องหลัง สายงายซัพพอร์ทเยอะแยะมากมาย ซึ่งไม่เกี่ยวกับหน้าตา

จะเป็นดารา ไม่ต้องเรียนนิเทศครับ

ไปเดินเฉิดฉายให้โมเดลลิ่งเห็น ถ้าคุณดีจริงเค้าก็มาจีบไป หรือส่งใบสมัครไปตามโมเดลลิ่งชื่อดังๆ เยอะแยะ

หรือทำตัวเป็นเน็ตไอดอล เดี๋ยวก็มีคนสนใจ

ดาราไทยโดยเฉพาะผู้ชายหลายคนเรียนวิศวะด้วยซ้ำครับ ไม่ได้เรียนนิเทศ

ส่วนเรื่องการแสดงเป็นตัวเอก ต่างประเทศเค้าเน้นที่ฝีมือ ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ก็เป้นตัวเอกได้ อยู่ที่เนื้อเรื่อง

ไม่เหมือนดาราไทยบางคน แข็งเป็นท่อนไม้ ยังเอามาเป็นพระเอก นางเอกได้เฉย

ส่วนเรื่องอายุ ปัจจุบันละครไทยส่วนใหญ่ เน้นหน้าตามาก่อน อย่างว่ามันเป้นธุรกิจ ว่าไม่ได้หรอก

ขอแค่มีเด็ก มีติ่ง มีสาวแก่ แม่หม้ายมาติดเยอะๆ ละครมันก็ขายได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 22nd September 2014 เมื่อ 11:24

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อืม..ก็จริงแหะ 55+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ดาราต่างประเทศหลายคนอายุ 30up ยังเล่นเป็นเด็ก 18 อยู่เลยผมทึ่งและชอบตรงนี้ละ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเศร้าแทนดาราไทย (แต่ก็นะ น่าเศร้าแทนวงการคัดเลือกดาราไทยมากกว่า หน้าตามาก่อนจริงๆ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 23
    ตามนั้นครับ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มันต่างกันเยอะ555

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ต่างชาติรับบทเป็นพระเอกได้ทุกวัย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    หน้าตาสำหรับคนไทยมาเป็นอันดับ1ครับ รูปลักษณ์สำคัญ แต่ฝรั่งเน้นสามารถล้วนๆ คนไทยเกิน40ก็ปลดระวาง จำหน่ายเป็นบุคคลนอกวงการไปแล้ว(ใช้คำอย่างกะทหาร) แต่ฝรั่งบางคน ต่อให้อายุน้อย ฝีมือไม่ถึง มีปัญหาเยอะ การจ่ายงานก็น้อยตาม จนสุดท้ายโดนจำหน่ายออกเช่นกัน มันต่างกันเย้ออออออออออ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เหตุผมนี่แหละที่ผมชอบหนังฝรั่งตรงนี้แหละ555555555+

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ดาราไทยยิ่งเก่งยิ่งแพงตกกระป๋องไว เพราะผู้จัดจะได้มีเงินเหลือเข้ากระเป๋าตังเองเยอะๆ ต่างชาติยิ่งเก่งยิ่งแพงยิ่งอยู่นานทุ่มงบเพื่อคนดูไว้ก่อนผลกำไรเป็นผลพลอยได้ เงินทองจะมาพร้อมชื่อเสียงถ้าทำหนังออกมาดี บางคนกำกับเรื่องเดียวดังก็มีงานมีเงินถ้า 2เรื่อง หรือ ร่วมมือกับคนอื่นก็ยิ่งดังและหนังออกมาดี คนดูก็ยิ่งรู้จัก และก็จะรวยและอยู่ได้นานๆๆๆๆๆๆๆ อย่างสตีเว่น สปิลเบิร์ก ที่เป็นตำนานไปแล้ว