ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

Talking ผลจากการออกกำลังที่ผ่านมา2อาทิตย์ของผม. ทุกคนทำได้

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=235971

จากกระทุ้ด้านบนตั้งแต่วันที่10ผมเปลี่ยนจาก5ทุ่ม. มาเป็น2ทุ่ม-3ทุ่มแทนครับ วิ่งทุกวันๆล่ะ40 นาทีบางวันก็1ชม.

และการกินของผม คือ กินวันล่ะ1มื้อ. ข้าว10บาท กับพวกแกงต้มนึ่ง ผัด ข้าว1ถุง10บาท กับข้าว1ถุง30-40. แต่ต้องห้ามเอากับข้าวแบบมีกระทิ หรือ เนื้อสัตว์ติดมันเยอะๆ. หมุสามชั้นห้ามเลย

ตอนเย็นไม่กินอะไรเลยกินน้ำป่าว พอ2ทุ่มออกวิ่ง3ทุ่มเลิกครับ และพักสัก20นาทีช่วงนี้มันจะหิวมากหลังออกผมแนะนำถ้าหิว กินไข่ต้ม1ฟองพอ แต่ถ้าทนได้อดได้ก็อด.

งดห้ามกิน พวกขนม จุกจิกน้ำอัดลมม น้ำหวานต่างๆ กินได้แค่น้ำเปล่า

ตั้บแต่วันที่8กันยายน จนถึง20 กันยายน จาก72ผมลดไปเหลือ69 เท่านั้นไวมาก. แต่สัดส่วนยังคงไมเปลี่นแปลงต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ. ผมขอแค่58ก็พอใจแล้ว

ผมเชื่อว่าครั้งแรกมันลำบากเวลาอยากกินอยากโน้นนี่อย้างตะก่อนแต่ถ้าคุณผ่านตรงนี้มาได้1อาทิตย์คุณจะชินกับมันและห้ามใจอยุ่แบบ100% อย่างผมนี่ตั้งใจลดน้ำหนักเหมือนคนติดยาเลยครับวิ่งทุกวันเดินเร็ว20-30วิ และวิ่งต่อ
    ผมอยากให้คนที่กำลังออกกำลังอย่าท้อและห้ามใจตัวเองให้ได้ก่อนออกกำลังน่ะครับ

และสิ่งสำคัญของการลดน้ำหนักคือแรงบันดาลใจน่ะครับมันจะทำให้ขยันอย่างผมเองขยันวิ่งขยันออกเพราะมีแรงบันดาลใจ2อย่างครับแต่ไม่บอกน่ะเอาเป็นว่าสุ้ๆครับทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 22nd September 2014 เมื่อ 23:34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เห็นงี้แล้วอยากลดต่อเลย ผมเคยลดจาก 84 เหลือ 65 ภายในเวลา 3 เดือน ก็ใช้วิธีเดียวกันแหละ แต่ปัจจุบันไม่ได้ลดต่อละ
    น้ำหนักคงที่อยู่ที่ 70 ช่วงนี้ก็พยายามจะลดต่ออยู่แต่มีปัจจัยหลายๆอย่างเข้ามาคุกคาม 555 ผมว่าจะเอาให้เหลือ 55-60
    แต่ผมเปลี่ยนวิธีการออกกำลังกายนิดหน่อย คือผมจะเล่นบาสแทน รู้สึกมันจะเหนื่อยกว่าวิ่งเยอะเลย = = แต่ก็ต้องรอไปก่อน
    เพราะเลิกเรียนต้องเทรนรุ่นน้องไปแข่งขัน
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมว่าผู้ ช ไงก็ต้องหนักราวๆ 65 แหละครับ ไม่งั้นอาจจะดูแห้งไปก็ได้ นะ(ผมสูง 177)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอแนะนำนิดนึงในฐานะคนที่ลดได้สองช่วง ผมเคยลดด้วยวิธีเดียวกันกับคุณเลยครับตอนนั้น 85 ลดเหลือ 65 ในเวลาสามเดือน แต่.........มันจะโย่โย่ครับ คือพอเราได้น้ำหนักที่พอใจร่างกายมันจะทรุดครับเพราะ ร่างกายคนเรามันจะมีระบบป้องกันตัวเอง
    การลดอาหารเหลือมื้อเดียวระบบเผาผลาญพังแน่นอนครับ และมันจะเริ่มลดยากขึ้นและเมื่อคุณทำกิจกรรมหนักๆ คุณจะหมดแรงอย่างเร็วเพราะพลังงานไม่พอ มนุษย์ผู้ชายต้องการพลังงานประมาณ 1200-1400 Cl ครับ ถ้าคนอ้วนใช้ประมาน 1000 Cl ที่เหลือจะดึงส่วนเก่ามาใช้

วิธีต่อมาที่ผมใช้ลดอยู่ควบคู่กับการเวทเทรนนิ่ง ไม่ต้องเน้นเข้ายิมก็ได้ครับหาวิธีเวทเทรนนิ่งแบบบ้านๆ วิทพื้น ชิทอัพ วิ่ง ท่าที่แนะนำคือ ท่า square แค่ท่านี้วันละสามเซ็ท เซ็ทละเหนื่อยนี้พุงลงแน่นอน มันอาจลดช้ากว่า แต่น้ำหนักไม่ใช่เหตุผลเพราะกล้ามเนื้อจะมาแทนที่น้ำหนัก ลง 10 โล เหมือนลง 20
    เพราะกล้ามเนื้อกระชับขึ้นครับ วัดง่ายๆ จากรอบเอวกางเกง ทานให้ครบสามมื้อ ผมทานสามมื้อแต่ทานแค่ข้าว 1 ทับพี ข้าวสามทับพีกำลังดีต่อวันไม่ทำให้คุณอ้วนครับ ผมทานอาหารได้ทุกอย่างแต่ต้องกะปริมาณการกินเอา ผมทานได้ตั้งแต่หมูสามชั้นยันเค้กแต่คุณต้องวัดแคลโลลีเป็นว่ากินไปเท่าไหร่แล้ว ร่างกายไม่พังด้วยครับ

ไม่เชื่อผมไม่เป็นไรครับอันนี้ลองพิสูจน์ด้วยตัวเองได้ครับ แนะนำไม่อยากให้โทรมและสุดท้ายพอน้ำหนักเข้าทีอยากกลับมากินแบบคนปกติก็ไม่ได้เพราะน้ำหนักมันจะเด้งระบบเผาผลาญก็พังกว่าจะฟื้นตัวก็อ้วนอีกครับ

ปล. การวิ่งก็เป็นการสร้างกล้ามเนื้อส่วนขา ดังนั้นควรทานให้ครบสามมื้อเน้นที่โปรตีนเป็นหลักถ้าอยากลดแป้งจริงๆ ทานเป็นไข่ขาวมือเช้าซัก 4 ฟอง เย็นเป็นอกไก่ต้มซักชิ้นกับผลไม้หรือสลัดก็ได้ครับ แต่อย่างดเลยครับด้วยความเป็นห่วง แถมโรคกระเพาะตามมาแน่ๆ ครับ จากคนเคยลดแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2sickz : 23rd September 2014 เมื่อ 12:29

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2sickz อ่านกระทู้
    ขอแนะนำนิดนึงในฐานะคนที่ลดได้สองช่วง ผมเคยลดด้วยวิธีเดียวกันกับคุณเลยครับตอนนั้น 85 ลดเหลือ 65 ในเวลาสามเดือน แต่.........มันจะโย่โย่ครับ คือพอเราได้น้ำหนักที่พอใจร่างกายมันจะทรุดครับเพราะ ร่างกายคนเรามันจะมีระบบป้องกันตัวเอง
    การลดอาหารเหลือมื้อเดียวระบบเผาผลาญพังแน่นอนครับ และมันจะเริ่มลดยากขึ้นและเมื่อคุณทำกิจกรรมหนักๆ คุณจะหมดแรงอย่างเร็วเพราะพลังงานไม่พอ มนุษย์ผู้ชายต้องการพลังงานประมาณ 1200-1400 Cl ครับ ถ้าคนอ้วนใช้ประมาน 1000 Cl ที่เหลือจะดึงส่วนเก่ามาใช้

วิธีต่อมาที่ผมใช้ลดอยู่ควบคู่กับการเวทเทรนนิ่ง ไม่ต้องเน้นเข้ายิมก็ได้ครับหาวิธีเวทเทรนนิ่งแบบบ้านๆ วิทพื้น ชิทอัพ วิ่ง ท่าที่แนะนำคือ ท่า square แค่ท่านี้วันละสามเซ็ท เซ็ทละเหนื่อยนี้พุงลงแน่นอน มันอาจลดช้ากว่า แต่น้ำหนักไม่ใช่เหตุผลเพราะกล้ามเนื้อจะมาแทนที่น้ำหนัก ลง 10 โล เหมือนลง 20
    เพราะกล้ามเนื้อกระชับขึ้นครับ วัดง่ายๆ จากรอบเอวกางเกง ทานให้ครบสามมื้อ ผมทานสามมื้อแต่ทานแค่ข้าว 1 ทับพี ข้าวสามทับพีกำลังดีต่อวันไม่ทำให้คุณอ้วนครับ ผมทานอาหารได้ทุกอย่างแต่ต้องกะปริมาณการกินเอา ผมทานได้ตั้งแต่หมูสามชั้นยันเค้กแต่คุณต้องวัดแคลโลลีเป็นว่ากินไปเท่าไหร่แล้ว ร่างกายไม่พังด้วยครับ

ไม่เชื่อผมไม่เป็นไรครับอันนี้ลองพิสูจน์ด้วยตัวเองได้ครับ แนะนำไม่อยากให้โทรมและสุดท้ายพอน้ำหนักเข้าทีอยากกลับมากินแบบคนปกติก็ไม่ได้เพราะน้ำหนักมันจะเด้งระบบเผาผลาญก็พังกว่าจะฟื้นตัวก็อ้วนอีกครับ

ปล. การวิ่งก็เป็นการสร้างกล้ามเนื้อส่วนขา ดังนั้นควรทานให้ครบสามมื้อเน้นที่โปรตีนเป็นหลักถ้าอยากลดแป้งจริงๆ ทานเป็นไข่ขาวมือเช้าซัก 4 ฟอง เย็นเป็นอกไก่ต้มซักชิ้นกับผลไม้หรือสลัดก็ได้ครับ แต่อย่างดเลยครับด้วยความเป็นห่วง แถมโรคกระเพาะตามมาแน่ๆ ครับ จากคนเคยลดแบบนี้
    คือผมกินมื้อบ่ายครับ 2-3โมง 1มื้องี้ เลือกกินของไม่มีไขมันมากไป และก็ รอออกกำลังกายตอน 2ทุ่ม-3ทุ่ม เลิก หลังจากนั้นก็ไม่กินอะไรถามว่าหิวๆมั้ยหิวครับ

ก็กินแค่ไข่ต้ม ผลไม้ แอปเปิ้ล 1 ลูก สลัดผัก น้ำสลัดไขมันต่ำงี้ (แบบนี้ทรมานร่างกายมั้ยอ่ะครับ ถ้าสมมุติ ดึกกินข้าว 1ถุงๆ ล่ะ 5บาท กับข้าว 1อย่าง ถุงละ30-40 น้ำหนักจะยังคงที่อยุ่มั้ยครับ กลัวว่า มันจะไม่ลดน่ะสิครับ กลัวมันคงที่ล่ะแย่เลย)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    คือคุณกินข้าววันละ 1 มื้อ วันไหนคุณหลุดกินมาเมื่อไหร น้ำหนักมันจะเพิ่มเป็นเท่าตัวครับ ทางที่ดีคุณควรจะคำนวณดูว่า ใน 1 วันร่างกายของคุณต้องการพลังงานเท่าไหร(แคลลอรี่) สมมุติ 1 วันร่างกายคุณต้องใช้ 2000 cal ก็ให้คุณ ลดลงมาเหลือประมาณ 1800 cal ให้พลังงานที่เข้ามาในร่างกาย น้อยกว่าที่คุณต้องใช้ และก็แบ่งเป็นมื้อ ๆ 4-5มื้อต่อวัน ถ้าคุณกินแค่วันละมื้อมันจะไม่ดีต่อสุขภาพร่างกายคุณครับ
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    จะลดเหลือ 58 เลยหรอครับ จขกท สูงเท่าไหร่เอ่ย

อย่าลืมเทียบดรรชนีมวลกายนะครับ สูงเท่าไหร่ก็เปรียบเทียบกันไป ผมสูง 167 หนัก 55-57 ไม่เกินนี้(น้อยกว่ามาตรฐาน) พออยู่กับคนที่น้ำหนักเดียวกันผมก็ตัวใหญ่กว่าเค้า พออยู่กับกลุ่มเพื่อนๆที่สูงพอๆกัน ผมก็ดูตัวเล็กลงมาทันที(แต่ละคนหนักกว่าผม 10-20 โล) คือผมจะบอกว่า ผญ ชอบผู้ชายที่ตัวใหญ่กว่านะครับ(อันนี้เริ่มไม่เกี่ยว)

เกือบลืม กินข้าววันละมื้อแย่นะครับ เราควรลดน้ำหนักไปพร้อมกับสุขภาพที่ดีขึ้นครับ ไม่ใช่ลดน้ำหนักแล้ว สุขภาพลดตาม กินข้าวให้ครบ 3 มื้อครับ ถ้าไม่อยากกินของหนักก็กินพวก สุกี้ ครับ mk พวกนี้ไม่เอานะครับ สุกี้ ของผมคือ สุกี้ ตามร้านอาหารตามสั่งทั่วไป

วิทยาศาสตร์ที่บางคนมองว่าเป็นแค่เรื่องวิชาการบ้าบอ แต่ผมอยากให้มองว่า วิชาการบ้าบอพวกนี้ ทำให้เราไม่ต้องใช้เวลาทั้งปีในการลดน้ำหนัก 10 กิโล หรือใช้เวลา 5 ปี เพื่อเล่นกล้ามไปประกวด วิชาการบ้าบอพวกนี้ ทำให้เราทิ้งหากจากสิ่งที่ไม่ต้องการไปยังสิ่งที่ต้องการได้ภายในระยะเวลาอันสั้นนะครับ ศึกษาเรื่องพวกนี้ไม่ยากนะครับ ง่ายๆ แถมมีเรื่องไว้โม้ในวงเหล้าด้วย

[ตัวอย่างที่เจอมากับตัว]
    ผมกับเพื่อนไปเล่นกล้ามพร้อมกัน ผมศึกษาเรื่องเล่นกล้ามจากอินเทอร์เน็ตแล้วก็จดจำไปใช้ที่ฟิตเนส เพื่อนผมมันอ่านแค่ผ่านๆแล้วก็ไม่ยอมเชื่อผม ผมบอกว่าควรพักร่างกายให้กล้ามมันได้โตมันก็ไม่ยอมเชื่อ จนทุกวันนี้ผมมีกล้ามละ แต่เพื่อนผมยังไม่มี(ไม่ถึงกับไม่มี มีแต่มันไม่ใหญ่เท่าผม ทั้งๆที่เล่นเยอะกว่า) ตอนนี้เพื่อนผมก็มาเริ่มทำในสิ่งที่ผมทำไปเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว โดยที่เสียเวลาไปเปล่าๆ 4 เดือน เฮ้อออ ง่วง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย escess1991 : 24th September 2014 เมื่อ 02:13
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    163
    6

Cool

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ escess1991 อ่านกระทู้
    จะลดเหลือ 58 เลยหรอครับ จขกท สูงเท่าไหร่เอ่ย

อย่าลืมเทียบดรรชนีมวลกายนะครับ สูงเท่าไหร่ก็เปรียบเทียบกันไป ผมสูง 167 หนัก 55-57 ไม่เกินนี้(น้อยกว่ามาตรฐาน) พออยู่กับคนที่น้ำหนักเดียวกันผมก็ตัวใหญ่กว่าเค้า พออยู่กับกลุ่มเพื่อนๆที่สูงพอๆกัน ผมก็ดูตัวเล็กลงมาทันที(แต่ละคนหนักกว่าผม 10-20 โล) คือผมจะบอกว่า ผญ ชอบผู้ชายที่ตัวใหญ่กว่านะครับ(อันนี้เริ่มไม่เกี่ยว)

เกือบลืม กินข้าววันละมื้อแย่นะครับ เราควรลดน้ำหนักไปพร้อมกับสุขภาพที่ดีขึ้นครับ ไม่ใช่ลดน้ำหนักแล้ว สุขภาพลดตาม กินข้าวให้ครบ 3 มื้อครับ ถ้าไม่อยากกินของหนักก็กินพวก สุกี้ ครับ mk พวกนี้ไม่เอานะครับ สุกี้ ของผมคือ สุกี้ ตามร้านอาหารตามสั่งทั่วไป

วิทยาศาสตร์ที่บางคนมองว่าเป็นแค่เรื่องวิชาการบ้าบอ แต่ผมอยากให้มองว่า วิชาการบ้าบอพวกนี้ ทำให้เราไม่ต้องใช้เวลาทั้งปีในการลดน้ำหนัก 10 กิโล หรือใช้เวลา 5 ปี เพื่อเล่นกล้ามไปประกวด วิชาการบ้าบอพวกนี้ ทำให้เราทิ้งหากจากสิ่งที่ไม่ต้องการไปยังสิ่งที่ต้องการได้ภายในระยะเวลาอันสั้นนะครับ ศึกษาเรื่องพวกนี้ไม่ยากนะครับ ง่ายๆ แถมมีเรื่องไว้โม้ในวงเหล้าด้วย

[ตัวอย่างที่เจอมากับตัว]
    ผมกับเพื่อนไปเล่นกล้ามพร้อมกัน ผมศึกษาเรื่องเล่นกล้ามจากอินเทอร์เน็ตแล้วก็จดจำไปใช้ที่ฟิตเนส เพื่อนผมมันอ่านแค่ผ่านๆแล้วก็ไม่ยอมเชื่อผม ผมบอกว่าควรพักร่างกายให้กล้ามมันได้โตมันก็ไม่ยอมเชื่อ จนทุกวันนี้ผมมีกล้ามละ แต่เพื่อนผมยังไม่มี(ไม่ถึงกับไม่มี มีแต่มันไม่ใหญ่เท่าผม ทั้งๆที่เล่นเยอะกว่า) ตอนนี้เพื่อนผมก็มาเริ่มทำในสิ่งที่ผมทำไปเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว โดยที่เสียเวลาไปเปล่าๆ 4 เดือน เฮ้อออ ง่วง
    163 ครับ แต่ตอนนี้ ช่วงดึกหลังออกกำลัง 3ทุ่ม ผมพักสัก 30นาที อาบน้ำ และก็ กินพวก ปลานึ่ง ปลาเผา ปลาต้ม กล้วย ผลไม้ แอปเปิ้ล งี้ แต่ส่วนมากจะกินปลานึ่ง

ข้าวผมกินแค่ตอนบ่ายครับ ตอนดึกก็กิน แค่ปลา ข้าวไม่กิน ให้พออิ่ม

ไว้สิ้นเดือนจะลองชั่งอีกรอบครับ แต่ ขอให้ลดลงอีกสัก 2 โล ก็คุ้มค่าแล้ว อาทิตย์ล่ะ 1 กิโล เพราะผมต้องการแค่ 59-60 ครับ ผมไม่สูงไงครับเลยอ้วน ถ้าผมสูงสัก 170-175 มันยังดูท้วมสมส่วนไม่อ้วน

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    พวกที่โย่โย่ คือพวกที่ลดเสร็จแล้ว กลับมาใช้ชีวิตพฤติกรรมแบบเดิม(ตอนอ้วน) ผมนี่เริ่มลดตั้งแต่ 9ตุลา 1013 89 โล
    พอวันที่ 1 มกรา 2014 ได้น้ำหนักที่ 65 ยกเวท+โดดเชือกวันละ30นาทีเอง+นับแคลเท่านั้นกินเช้า เที่ยง เย็นกินอะไรก็ได้ที่แคลไม่เกิน 100 หลังจาก 1มกราก็ไม่เคยออกกำลังกายอีกเลย
    (บนเตียงก็เพียงพอแล้ว 55555+)ณ.เวลานี้ก็ยังคงที่ ที่65
    พอเห็นกระทู้นี้ทำให้เรากลับไปคิดนะว่าเมื่อก่อนเรากินบ้าพลังจริงๆ เดินผ่านขนมของกินนี่หยิบติดมือตลอด

-ทำความเข้าใจกับ calories แต่อย่าหลงบ้าจนเกินไป +ตั้งใจให้แน่วแน่
    -อย่าลดแค่ตัวเลข ดูแลสุขภาพด้วย
    -ต้องเปลี่ยนพฤติกรรมการกิน ..อันนี้มันจะ auto เองเลยถ้าคุณทำได้สัก 4-5เดือน ไม่ต้องซีเรียส

ตลอดการลดนี่ โดนดูถูก เสียดสีมาตลอดว่าไม่ถูกวิธี อย่างนู้นอย่างนี้ ทุกวันนี้คนที่เสียดสียังนั่งเป็นโอ่งรอแตก
    ปล.ยินดีกับ จขกท ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeJUNG : 24th September 2014 เมื่อ 12:16

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    163 ครับ แต่ตอนนี้ ช่วงดึกหลังออกกำลัง 3ทุ่ม ผมพักสัก 30นาที อาบน้ำ และก็ กินพวก ปลานึ่ง ปลาเผา ปลาต้ม กล้วย ผลไม้ แอปเปิ้ล งี้ แต่ส่วนมากจะกินปลานึ่ง

ข้าวผมกินแค่ตอนบ่ายครับ ตอนดึกก็กิน แค่ปลา ข้าวไม่กิน ให้พออิ่ม

ไว้สิ้นเดือนจะลองชั่งอีกรอบครับ แต่ ขอให้ลดลงอีกสัก 2 โล ก็คุ้มค่าแล้ว อาทิตย์ล่ะ 1 กิโล เพราะผมต้องการแค่ 59-60 ครับ ผมไม่สูงไงครับเลยอ้วน ถ้าผมสูงสัก 170-175 มันยังดูท้วมสมส่วนไม่อ้วน
    อ่อครับ ถ้าไม่สูงก็ต้องลดเยอะหน่อย ผช ท้วมๆไม่ค่อยน่าดูเท่าไหร่

หิวเลยทีเดียว ดีแล้วครับกินปลาไขมันน้อยและดีต่อสมอง ทำต่อไปเรื่อยๆครับ พออยู่ตัวมันจะลดยากหน่อย ลดได้เดือนละ 1 กิโล ก็ถือว่าประสบผลแล้วนะครับ สู้ต่อไปครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    แย่จัง ผมอยากลดมั้งนะ หนักแค่ 67 แต่หุ่นหนา เหมือนพวกเล่นกล้าม อยากกลับไปร่างเพียวๆเหมือนแต่ก่อน ปกติไม่กินข้าวมาเดือนนึงละ กินแต่พวกสลัด กับปลา

แต่น้ำหนักกำลังจะขึ้น สงสัยเป็นเพราะติดเบียร์แน่เลย T^T
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เอาใจช่วยนะครับ
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    สำหรับคนที่อยากลดน้ำหนักนะครับ 80% มาจากการเลือกกินนะครับ คุณ จขกท. กินวันละมื้อต่อวันผมว่าน้อยไป ยิ่งออกกำลังกายด้วยผมถือว่าน้อยมาก กินให้ครบ 3 มื้อ หรือแบ่งเป็น 5 มื้อก็ได้ แต่ละมื้อควรแบ่งเป็น โปรตีนสัก 40% คาร์บ 30% วิตามิน 20%(จากผักทั้งหลาย) 10% เป็นไขมัน
    งดน้ำอัดลม งดของมัน,ทอด ลด(ไม่ใช่งดนะ)ของหวาน ไม่ทราบ จขกท. ยังเรียนอยู่ไหม ถ้าอยู่ในวัยเรียน แนะนำให้เลิกกินวันละมื้อนะครับ ให้กินทุกมื้อแต่ลดทองที่ผมบอกไป เพราะผมก็ทำอยู่ครับ ผมเข้าเดือนที่ 4 แล้ว นน.จาก 107 ตอนนี้เหลือ 89 อย่าไปตั้งเป้าหมายว่า เห้ยเดือนนึเนี่ยต้องลดให้ได้อย่างน้อย 5-7 โล อะไรแบบนั้น เลือกที่เราลดได้น้อยๆแต่เราทำมันได้ตลอดจะดีกว่า อ้อ อย่าลืมกินน้ำเยอะๆนะครับ ตอนเราออกกำลังกายร่างกายเสียน้ำไปเยอะ

ปล. แนะนำให้ดู what the fat ep.1-13 ครับ จะเข้าใจและเปลี่ยนแนวคิดทันที

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ผมก้ลดแบบคุณเลยจาก 74 ตอนนี้ 67 แล้ว

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    สู้ๆฮะผมก็ลดอยู่เหมือนกัน เมื่อก่อนผมหนักแค่ 59 แล้ว นน.ขึ้นไป 80 ตอนนี้ลดลงเหลือ 63 แล้ว ผมกะเอาแค่ 60 ก็พอฮะ สู้ๆ ของผม นี่ขึ้นๆ ลงๆเป็นบางช่วงเพราะออกไม่สม่ำเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อย่าอดอาหารครับมันจะทำร้ายร่างกายตัวเองวะปล่าว แนะนำให้ลดอาหารลงจะดีกว่าครับ และก็เล่นอย่างอื่นควบคู่ไปด้วยนะ ตอนแรกผม87ตอนเหลือ67แล้ว นะ เดือนเดียวเอง มันเริ่มยุบลงแถมได้กล้ามเนื้อด้วยหละนะ ทำพวกวิดพื้นsetอัพอะไรพวกนี้ด้วยนะครับ พวกอาหารแล้วแต่ครับถ้าท่านว่าดีก็ดีละกันครับไปละฟิ้วๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    แรกๆ อาจจะลงเร็ว เป็นเรื่องธรรมดาน่ะครับ เพราะน้ำหนักที่หายไป ส่วนใหญ่เป็น แป้ง กับ น้ำ หลังๆ จะลดช้าหน่อย แต่แนะนำ ให้กินข้าวให้ครบมื้อปกตินะครับ ต้องรู้ว่าตัวเองต้องการปริมาณกี่แคล. ต่อวัน **อาหารมื้อที่สำคัญที่สุดคือ หลังออกกำลังกายน่ะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    ผมว่าผู้ ช ไงก็ต้องหนักราวๆ 65 แหละครับ ไม่งั้นอาจจะดูแห้งไปก็ได้ นะ(ผมสูง 177)
    ไม่ทุกคนเสมอไปครับ ผมหนัก 58 สูง 170 แค่นั้นเอง(อายุ 17 ครับ) ยอมรับครับว่าตัวเล็ก แต่ไม่แห้งเลย จะออกอ้วนด้วยซ้ำครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    แรกๆ อาจจะลงเร็ว เป็นเรื่องธรรมดาน่ะครับ เพราะน้ำหนักที่หายไป ส่วนใหญ่เป็น แป้ง กับ น้ำ หลังๆ จะลดช้าหน่อย แต่แนะนำ ให้กินข้าวให้ครบมื้อปกตินะครับ ต้องรู้ว่าตัวเองต้องการปริมาณกี่แคล. ต่อวัน **อาหารมื้อที่สำคัญที่สุดคือ หลังออกกำลังกายน่ะครับ
    ตามที่ทันนี้พิมพ์ไว้เลยครับ ผมก็เป็นพวกควบคุบน้ำหนักเล่นเวทครับ เลยอยากแนะนำครับ อาหารเราควรระประทานใครครบทุกมื้อครับ แต่ต้องกินในปริมาณที่พอเหมาะ การลดน้ำหนักมันก็ไม่มีไรยากครับ เราแค่ตัดอาหารบางส่วนออก พวกที่ไม่จำเป็น ทานให้น้อยลง ออกกำลังหายให้มากๆ ครับ
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    เล่นกล้ามครับ(ข้อความของคุณสั้นเกินไป)

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

ผมสูงเกือบเท่า จขกท. เลยครับ ผมสูง 162 ซม. หนัก 65 ครับ แต่ก่อนหนัก 75 กว่าๆ แล้วมีเพื่อนผมทักว่าผมอ้วน ผมก็รู้สึกไม่มั่นใจก็เลยเริ่มออกกำลังกายซะเลย

ผมก็ออกกำลังกายวันละ 2 ครั้ง เวลาบ่าย 3 กับ 1 ทุ่มครับ จันทร์ พุธ ศุกร์ ผมจะออกกำลังกายแบบ Cardio ในตอนบ่าย แล้วยกเวทตอน 1 ทุ่ม

กินข้าว 3 มื้อ ไม่เคร่งเรื่องกับข้าว นอนประมาณเที่ยงคืนครับ

ตอนนี้ที่ผมอยากได้คือความสูง T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 25th September 2014 เมื่อ 00:24

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ผมเคยทำได้น่ะ เดือนนึง 10กิโล ผมกินแต่เนื้อน่ะ แบบไม่ติดมันอ่ะ แป้งผมไม่ค่อยทาน จาก 69 เหลือ 59 ถ้าผมจะไม่ผิด ตอนนั้นอยู่โรงเรียนประจำ ว่างก็วิ่งเตะบอล ออกกำลังกาย วิดพื้น ซิตอัพ (ผมทำเซ็ตล่ะ 250ครั้ง 3เซ็ต อาจจะดูเหมือนโม้แต่ผมเคยทำจริง)
    แต่ผมไม่สูง อ่ะ ผมแค่ 165เอง ;-; พอน้ำหนักขึ้นเลยดูท้วมๆอีก :/ เป็นไอเตี้ยล้ำไปเลย
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมมีข้อแนะนำนะครับ เพราะวิธีที่คุณทำอยู่นั้นมันผิด และจะส่งผลเสียตามมาภายหลัง

เพราะการที่คุณรับประทานอาหารเพียงแค่วันละหนึ่งมื้อนั้น ร่างกายมันจะคิดว่า คุณอยู่ในภาวะจำศีล และปรับอัตราการเผาผลาญให้ลดน้อยลงถึงขีดสุด และในเวลาต่อมา เมื่อคุณลดลงได้ตามเป้าหมายที่คุณต้องการและกลับไปรับประทานอาหารเหมือนเดิมแล้ว ร่างกายจะไม่สามารถเผาผลาญ ได้ดังเดิมผลที่ได้คือ อ้วนเร็วกกว่าเดิม สุขภาพก็แย่ ผิวหนังหย่อนย้อน ไม่กระชับ ไม่มีแรงทำอะไร หงุดหงิดง่าย

แล้วต้องทำยังไงหล่ะ?

สิ่งที่คุณต้องทำอันดับแรกเลย คือการรับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ อาจจะแบ่งเป็นสามมื้อเล็กๆ 5 มื้อ และสิ่งที่ต้องควบคุมคือ ปริมาณแคลลอรี่ต่อวัน ไขมันอิ่มตัวและน้ำตาลหรือแป้งที่ขัดขาวครับ

ส่วนการออกกำลังกาย ผมขอเกริ่นนำซักนิดก่อนนะครับ การออกกำลังกาย หลักๆแบ่งเป็นสองอย่าง 1. คือการออกกำลังกายแบบเวทเทรนนิ่ง เป้าหมายหลักคือเพิ่มขนาดและความแข็งแรงให้กล้ามเนื้อ และ 2. คือการออกกำลังกายหัวใจหรือที่เรียกกันว่าคาร์ดิโอ เช่นการวิ่ง ว่ายน้ำ ปั่นจักรยาน เป้าหมายคือเพิ่มความแข็งแรงให้หัวใจสูบฉีดโลหิตได้ดีขึ้น เผาผลาญพลังงานในร่างกาย

ถึงตอนนี้คือต้องถามก่อนว่าเป้าหมายของคุณคืออะไร? ลดแค่น้ำหนักแต่ผิวหนังหย่อนคล้อย หรือต้องการจะหุ่นดีกระชับสมส่วน ถ้าคำตอบคุณเป็นแบบหลัง สิ่งที่คุณต้องทำคือการเพิ่มกล้ามเนื้อด้วยการออกกำลังกายแบบเวทเทรนนิ่งควบคู่ไปกับการทำคาร์ดิโอ เพราะยิ่งคุณมีขนาดกล้ามเนื้อเพิ่มมากขึ้นเท่าไหร่ ร่างกายจะใช้พลังงานระหว่างวันมากยิ่งขึ้น แม้จะอยู่เฉยๆก็ตาม ส่วนการคาร์ดิโอนั้น ผมอยากให้รู้ก่อนว่าถ้าร่างกายมีพลังงานไม่เพียงพอ มันจะไปดึงพลังงานจากกล้ามเนื้อมาใช้แทน ผลคือกล้ามเนื้อคุณจะเล็กลง อัตราการเผาผลาญแย่ลงไปด้วย การรับประทานอาหารจึงสำคัญไงครับ แล้วถ้าไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นยังไง ผมแนะนำเว็บนี้ครับ เป็นเว็บแรกที่ผมศึกษาซึ่ง webmaster เค้าทำออกมาได้ดีมาก http://tuvayanon.net/index1.html เลื่อนลงล่างๆนะ บทความเยอะมาก ถ้าเห็นว่าดี ก็ช่วยแชร์ต่อไปด้วยนะครับ อยากให้ออกกำลังกายกันแบบถูกวิธีและไม่เสียเวลาเปล่าครับ ผมมองเรื่องนี้เป็นศิลปะแขนงหนึ่งนะ เพราะร่างกายมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนจริงๆครับ
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่ควรอด อาหารนะครับ พอได้น้ำหนักตามที่ต้องการแล้ว คุณ กินข้าวปรกติ คุณก็อ้วนเหมือนเดิม แนะนำให้ทานข้าวตามปรกติดีกว่าครับ ค่อยเป็นค่อยไป ได้สุขภาพดีด้วย ตอนเช้า อาจจะกินแค่ไข่ สัก 3 - 4 ฟอง (ไข่แดง 1 ฟอง) มื้อกลางวัน อาจจะกินเป็นพวกอกไก่ กับข้าว มื้อเย็นก็อาจจะทานเป็นผลไม้นิด ๆ หน่อย ๆ เมื่อก่อนผมก็อดอาหารเหมือนกัน ร่างกายอ่อนแอมาก ไม่ค่อยมีแรง วัน ๆ กินแต่ไข่ 3 มื้อเลย ไม่ถึงเดือนน้ำหนักผมลงไป 5 โล จากนั้นผมก็มาคิด ทำไมต้องลดน้ำหนักด้วย เน้นเสริมสร้างกล้ามเนื้อไปด้วยเลยดีกว่า น้ำหนักก็คงที่ แต่ว่าไขมันลดลง กล้ามเนื้อเพิ่ม แต่ก็สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้อ อีกเรื่องที่สำคัญคือการพักผ่อนให้เพียงพอ(7-8 ชม. - นอนเร็วตื่นเช้านะ ไม่ใช่นอนดึกตื่นสาย)และดื่มน้ำเยอะๆนะครับ(วันละ 2ลิตร) ช่วยให้เรื่องอัตราการเผาผลาญได้

ของแบบนี้มันอยู่ที่วินัยที่มีต่อตนเองนะครับ มันเป็นเรื่องของการเอาชนะใจตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KingGems : 26th September 2014 เมื่อ 23:16
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ลดพุงนี่มีวิธีการอย่างไรบ้างครับ เมื่อก่อนหุ่มเฟิร์มมากสูง 173 หนัก 60 แต่ไม่ค่อยมีไขมัน

แต่พองานไม่มีทำวันๆเลยไม่ค่อยทำไรครับ ขายของเสร็จตกเย็นก็ไปนั่งดื่มอะไรกับเพื่อนๆ ทำแบบนั้นอยู่หลายเดือน

รู้ตัวอีกทีก็พุงโย้ซะแล้ว ผมเลยพยายามซิตอัพออกท่าประเภทเกร็งหน้าท้อง และวิ่งช่วงเช้าๆมา เดือนสองเดือนแล้ว

ยังไม่ยุบเลยครับ เบียร์ก็อาทิตย์นึงดื่มแค่ 1-2 กระป๋องเท่านั้นครับ กลางคืนไม่กินอะไรจุกจิก

ตอนนี้หนัก 67 ครับ สูง 173 ดูเผินๆเหมือนผอมครับ แต่พุงออก

ถอดเสื้อจะว่ายน้ำที พุงออกเลย ต้องยืนตัวตรงๆตลอด นั่งก็ต้องนั่งหลังตรงตลอด (กลายเป็นทำให้บุคลิกผมดีขึ้นซะอย่างนั้น)

ใครมีวิธีลดพุงช่วยแนะนำทีครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750