ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

ได้ข่าวว่าจะมีการร่างกฏหมายใหม่เกี่ยวกับทหาร ?

คือนั่งดูข่าวแล้วมีคนพูดกันหนาหูมากทั้งกำนันผู้ใหญ่ที่บ้านบอกว่า พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา จะร่างกฏหมายใหม่เกี่ยวกับการเกณทหารคือ สมัคร 2ปี เลือก 5 ปี โอ้แม่เจ้า _ึงจะไมไ่ด้กูทำมาหาแดรกใรเลยหรอครับ ทำลายอนาคตกันชัดๆ ไม่ได้สร้างเนื้อสร้างตัวใรเลย ผมเริ่มมีความคิดว่าเค้าจะต้องการกำลังพลมากไปใหน ช่วงนี้เห็นรับสมัครตำรวจก็ตั้ง2รอบ(หรือปกติก้ไม่รู้นะ) คหสต นะครับ ไม่ได้ดราม่าเรื่องการเมืองแต่อย่างได

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ข่าวลือครับ ฟังหูไว้หูก่อน
    ถ้า5ปีนี่ คงไม่ต้องออกจากทหารคงหางานยากแน่นอน
    ส่วนเรื่องจริงคือ กองทัพต้องการกำลังพลเพิ่มครับ มันเป็นเรื่องการเมืองล้วนๆ เพราะตั้งใจจะดักไว้ในกรณีที่ เลือกตั้งรอบหน้าแล้วได้พรรคไม่ถูกใจลุง
    มันก็จะวนลูบมาเป็นรัฐประหารเหมือนเดิมครับ แต่ด้วยในกรณีที่กำลังพลมีมากขึ้น ผู้ที่หลบหนีก็จะทำได้ยากขึ้นเพราะทหารยั๊วะเยี๊ยะนั่นเอง
    ปล.เชื่อผม ผมเป็นนักวิชาการ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ผมขอเป็นทหารไปเลยดีกว่า
    ผมบอกไม่ถูกเอาเป็นว่าประมาณนี้ มันมีแบบนี้ไหมอะครับ คือ ทหารไทยที่อยู่ช่วยในหน่วยทหารของต่างประเทศอะครับ หรืออะไรทำนองนี้
    น่าสนใจดีนะครับ เปิดโลกกว้าง ไหนก็ได้เป็นทหารแล้ว

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ผมรอดแล้วอิอิ โชคดีครับสำหรับคนที่ยังไม่ได้เกณ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ก็เหมือน รด มั้งครับ ผลประโยชน์จากความกลัวทั้งนั้น ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆคนคงจะแห่มาเรียน รด กันเกือบ 100%

รายรับผ่านระบบทางนี้มันมหาศาลมากนะครับ เหมือนมัดมือชกจริงๆ 555

ส่วนพวกที่ไม่ยอมเรียน รด ก็ไปเป็นทหารเกณฑ์ เอาไปใช้แรงงานฟรีๆอีก 2-5 ปี (เบี้ยเลี้ยงทหารไทย(ระดับล่างๆ)ต่ำมากจริงๆครับ)

ไม่ต้องเชื่อผมนาา ผมไม่ใช่นักวิชาการเหมือน คห.1
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ข่าวลือครับ รอให้มันออกจากปากคนสั่งก่อนก็ได้ครับ

ขนาดทหารยังไม่รู้เรื่องเลย เรื่องพวกนี้เขาต้องประชุมกองทัพหารือก่อน แล้วกำนันผู้ใหญ่ไม่น่าที่จะรู้เรื่องก่อนหรอก

แล้วของพวกนี้เขาเกณฑ์นานไม่ได้ ของเก่าอยู่เยอะเขาก็รับคนใหม่ไม่ได้ ถ้าอยู่กันห้าปีแล้วรับทุกปี เตียงไม่พอหรอกครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมมองเรื่องเกณฑ์ทหาร เป็น 2 มุมนะ

มุมแรกมองแบบชาวบ้านเรา คือ เกณฑ์ทำไม เพื่ออะไร คนจะทำงานทำการ เรียนจบมาต้องไปเกณฑ์ทหาร เสียเวลา ขี้เกียจ ฯลฯ

แต่ในมุมทหาร ไม่ไม่การรบ = ไม่มีงบ ฉนั้นต้องตรึงกำลังไว้ แม้ในภาวะสงบสุข ทั้งเพื่อชาติด้วย เพื่องบด้วย

แต่ทีนี้คนที่บ่นๆ ผมอยากให้มองดูเกาหลีใต้

เค้าบังคับเกณฑ์ทหารทุกคน ทำไมประเทศเค้าเจริญได้ ทำไมคนเค้ามีคุณภาพได้ ทำไมเค้ามีหน้าที่การงานที่ดีได้

แต่ 5 ปีคงเยอะไปครับ ไม่น่าจะจริง 1-2 ปีนี่ก็เยอะแล้วสำหรับทหารเกณฑ์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    คราวนี้คนหนีทหารก็จะมากขึ้นเป็นเงาตามตัว รายรับนักวิ่งเต้นก็เยอะขึ้นอีก

อีกอย่างคือออกมาจริงๆคนไม่ยอมหรอกคับ เพราะปัญหาตามมามากมาย แรงงานขาดตลาดอีก เพราะต้องไปเป็นทหารหมด เพราะช่วง24-30ปีนี้คือช่วงแรงงานบัณฑิตจบใหม่เลย ส่งผลต่อระบเศรษฐกิจคับไหนจะตลาดหายไปเลยนะการไปอยู่ในค่ายทหาร2-5ปีนี้ ไหนจะปัญหาเรื่องงบประมาณ การเกณฑ์ทหารนี้ใช่งบไม่น้อยนะ ถ้า5ปีงบคงเพิ่มอย่างน้อย3เท่าเป็น3หมื่นล้าน แถมเป็น3หมื่อนล้านแบบเอาไปทิ้งน้ำด้วยเพราะรู้อยู่งบส่วนนี้กินกันกระจาย

ที่สำคัญคือแค่นี้คนมันก็ไม่พอใจระบบเกณฑ์ทหารกันอยู่แล้วแค่ยังไม่มีใครออกมาเรียกร้องกันอย่างจริงจังแต่ถ้า เขาเอาจริงๆคงมีก่อม็อปกันแน่เพราะมันเสียหายกันหลายส่วนด้วย
    ผมมองเรื่องเกณฑ์ทหาร เป็น 2 มุมนะ

มุมแรกมองแบบชาวบ้านเรา คือ เกณฑ์ทำไม เพื่ออะไร คนจะทำงานทำการ เรียนจบมาต้องไปเกณฑ์ทหาร เสียเวลา ขี้เกียจ ฯลฯ

แต่ในมุมทหาร ไม่ไม่การรบ = ไม่มีงบ ฉนั้นต้องตรึงกำลังไว้ แม้ในภาวะสงบสุข ทั้งเพื่อชาติด้วย เพื่องบด้วย

แต่ทีนี้คนที่บ่นๆ ผมอยากให้มองดูเกาหลีใต้

เค้าบังคับเกณฑ์ทหารทุกคน ทำไมประเทศเค้าเจริญได้ ทำไมคนเค้ามีคุณภาพได้ ทำไมเค้ามีหน้าที่การงานที่ดีได้

แต่ 5 ปีคงเยอะไปครับ ไม่น่าจะจริง 1-2 ปีนี่ก็เยอะแล้วสำหรับทหารเกณฑ์
    ถ้าเป็นเคสเกาหลีใต้ สิงค์โปร์ อิสลาเอล อันนั้นเข้าใจว่ามันมีปัญหาเรื่องความมั่นคงอย่างแรง เช่นเกาหลีเหนือที่เอะอะก็ซ้อมรบ หรือทดลองขีปนาวุธซึ่งแน่นอนเกิดความเสี่ยงก่อสงครามกันตลอดเวลา
    สิงค์โปร์ก็เล็กนิดเดียวแต่ดันอยู่ตรงจุดยุธศาสตร์ช่องแคบมะละกา หรืออิสลาเอลที่เป็นยิวอยู่กลางดงอิสลามแถมดันไปไล่ที่ชาวปาเลสไตย์เขาทำให้โดนทวงคืนพื้นที่อยู่ตลอดเวลา แต่ไทยนี้คิดไม่ออกจริงๆนะเรื่องปัญหาความั่นคงระหว่างประเทศไม่ค่อยมี(แล้วแต่รัฐบาลปัญหากัมพูชามันการเมืองมากๆ) มีแต่ปัญหาความมั่นคงของรัฐนี้หละมั่ง ทหารไทยพยายามสร้างอำนาจต่อรองให้มากขึ้นด้วยการเกณฑ์ทหารแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 23rd September 2014 เมื่อ 10:51

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ถ้าจริง พวกโกงกิน คงรวยขึ้นอีกเยอะครับ คงมีการยัดเงินให้ลุกเรียน รด กันแล้ว

ปล. แต่ก็นะแค่ข่าวลือครับ มันเยอะเกินไปถ้าเป็นช่วงสงครามก็ว่าไปอย่าง 5 ปีเนี่ย

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheGNIK อ่านกระทู้
    ข่าวลือครับ ฟังหูไว้หูก่อน
    ถ้า5ปีนี่ คงไม่ต้องออกจากทหารคงหางานยากแน่นอน
    ส่วนเรื่องจริงคือ กองทัพต้องการกำลังพลเพิ่มครับ มันเป็นเรื่องการเมืองล้วนๆ เพราะตั้งใจจะดักไว้ในกรณีที่ เลือกตั้งรอบหน้าแล้วได้พรรคไม่ถูกใจลุง
    มันก็จะวนลูบมาเป็นรัฐประหารเหมือนเดิมครับ แต่ด้วยในกรณีที่กำลังพลมีมากขึ้น ผู้ที่หลบหนีก็จะทำได้ยากขึ้นเพราะทหารยั๊วะเยี๊ยะนั่นเอง
    ปล.เชื่อผม ผมเป็นนักวิชาการ
    มันอาจจะเป็นอินฟินิตี้ลูบก็เป็นได้

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ถ้าเงินเดือนกับสวัสดิการดีกว่านี้ก็ดีนะสิ ผมกะจะสมัครอยู่อีก 4 ปีข้างหน้า (เพราะสมัครสามารถเลือกค่ายที่จะไปอยู่ได้)
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมกณฑ์เมษาปีหน้า แต่ผ่อนผันเรียนป.ตรีอยู่ อิอิ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ถุยสิ่งที่เรียนมาลืมหมด ไปสมัคงานทีมีมึน แต่ถ้าเพิ่มเงินเดือนล่ะก็ ผมไปสมัคไม่ออกเลยก็ได้นะ 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    5 ปีนี้ไม่ต้องทำมาหากินอะไรแล้วมั้ง ไปสมัครงานที่ไหนจะรับยากมาก เป็น 5 ปี ออกมาอายุเกือบ 30 แล้วมั้งนั้น ส่วนตัวผมจะจับปีหน้าแล้วไม่ผ่อนผันด้วยลุยไปเลยได้ใบดำก็ดีไป ใบแดงก็ซวยไปเสียเวลาไป 2 ปี

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    5ปี ถ้าเป็นจริงนี้ โอ้โห้ ไม่ต้องมีมงมีเมียแฟนหนีหมด+ทำมาหากินกันแล้ว ดีนะที่รอดใบแดงมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    นี่ฝึกหน่วยพิเศษล่าเอเลี่ยนรึไงฟร่ะไปฝึกตั้ง 5 ปี
    หรือฝึกเสร็จให้ไปทำงานเป็น PMC หรือ?

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมว่านะ คุณประยุทธมีแผนจะสร้างกองกำลังไปแถวๆสามจังหวัดมั้ง
    หรือไม่ก็บุกดาวเนปจูนเพื่อยหาอะใรมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    คสช . นี้อยู่ยาวครับ เตรียมรับมือกับการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศ คงมีการรับทหารเพิ่มขึ้นแน่ๆ แต่ไม่รู้มาโดยนโยบายไหน.
    generation นี้ต้องศึกษาเรื่องของประเทศมากๆครับ พวกเรากำลังอยู่ในช่วงการปรับเปลี่ยนประเทศครั้งยิ่งใหญ่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถ้าอยากให้ได้ 5 ปี ไม่ติดยศ นายสิบ นายร้อยให้เลยละครับ ไม่ใช่พลทหาร เรียนรด 3 ปียังได้ว่าที่สิบเอก 5 ปียังได้ว่าที่นายร้อย ห้อยกระบี่รับปริญญาอีกตั้งหาก นี้ทหารเกณฑ์ 5 ปี ติดยศแค่พลทหาร
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ข่าวลือมันก็คือข่างลือครับ ฟังหูไว้หู เรื่องอย่างงี้เขาต้องแก้ที่ตัวกฏหมายครับ

แล้วยังจำได้ไหมตอนที่มีข่าวลือว่า รด.ต้องเกณฑ์ทหาร ก็ตีโพยตีพายไปต่างๆนาๆ ตอนนี้ยังไม่เห็นมีอะไร

มันก็แค่ข่าวลือ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ความเป็นไปได้

1.ไทยรวมกำลังพล เพราะว่าไทยเราจะรวมกำลังไป "ครองโลก" โดยเริ่มจากจับมือกับบางประเทศ และโจมตีประเทศมหาอำนาจต่าง ๆ โดยใช้การโจมตีที่ทำให้เทคโนโลยี ทั่วโลกเสียหาย เพราะไทยใช้ระบบอนาล็อดทำให้โจมตีได้ทันที

2.ไทยรวมกำลัง เหมือนกับประเทศอื่น เพราะ "ต่างดาวจะบุกโลก"

ปล. นิยายครับผม

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theover อ่านกระทู้
    ความเป็นไปได้

1.ไทยรวมกำลังพล เพราะว่าไทยเราจะรวมกำลังไป "ครองโลก" โดยเริ่มจากจับมือกับบางประเทศ และโจมตีประเทศมหาอำนาจต่าง ๆ โดยใช้การโจมตีที่ทำให้เทคโนโลยี ทั่วโลกเสียหาย เพราะไทยใช้ระบบอนาล็อดทำให้โจมตีได้ทันที

2.ไทยรวมกำลัง เหมือนกับประเทศอื่น เพราะ "ต่างดาวจะบุกโลก"

ปล. นิยายครับผม
    พล.อ.ประยุทธ เขาจะครองโลกแบบ ฮิตเลอร์ รึเปล่าครับ

(คลายเครียดๆ)
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    คราวนี้คนหนีทหารก็จะมากขึ้นเป็นเงาตามตัว รายรับนักวิ่งเต้นก็เยอะขึ้นอีก

อีกอย่างคือออกมาจริงๆคนไม่ยอมหรอกคับ เพราะปัญหาตามมามากมาย แรงงานขาดตลาดอีก เพราะต้องไปเป็นทหารหมด เพราะช่วง24-30ปีนี้คือช่วงแรงงานบัณฑิตจบใหม่เลย ส่งผลต่อระบเศรษฐกิจคับไหนจะตลาดหายไปเลยนะการไปอยู่ในค่ายทหาร2-5ปีนี้ ไหนจะปัญหาเรื่องงบประมาณ การเกณฑ์ทหารนี้ใช่งบไม่น้อยนะ ถ้า5ปีงบคงเพิ่มอย่างน้อย3เท่าเป็น3หมื่นล้าน แถมเป็น3หมื่อนล้านแบบเอาไปทิ้งน้ำด้วยเพราะรู้อยู่งบส่วนนี้กินกันกระจาย

ที่สำคัญคือแค่นี้คนมันก็ไม่พอใจระบบเกณฑ์ทหารกันอยู่แล้วแค่ยังไม่มีใครออกมาเรียกร้องกันอย่างจริงจังแต่ถ้า เขาเอาจริงๆคงมีก่อม็อปกันแน่เพราะมันเสียหายกันหลายส่วนด้วย

ถ้าเป็นเคสเกาหลีใต้ สิงค์โปร์ อิสลาเอล อันนั้นเข้าใจว่ามันมีปัญหาเรื่องความมั่นคงอย่างแรง เช่นเกาหลีเหนือที่เอะอะก็ซ้อมรบ หรือทดลองขีปนาวุธซึ่งแน่นอนเกิดความเสี่ยงก่อสงครามกันตลอดเวลา
    สิงค์โปร์ก็เล็กนิดเดียวแต่ดันอยู่ตรงจุดยุธศาสตร์ช่องแคบมะละกา หรืออิสลาเอลที่เป็นยิวอยู่กลางดงอิสลามแถมดันไปไล่ที่ชาวปาเลสไตย์เขาทำให้โดนทวงคืนพื้นที่อยู่ตลอดเวลา แต่ไทยนี้คิดไม่ออกจริงๆนะเรื่องปัญหาความั่นคงระหว่างประเทศไม่ค่อยมี(แล้วแต่รัฐบาลปัญหากัมพูชามันการเมืองมากๆ) มีแต่ปัญหาความมั่นคงของรัฐนี้หละมั่ง ทหารไทยพยายามสร้างอำนาจต่อรองให้มากขึ้นด้วยการเกณฑ์ทหารแบบนี้
    ผมเห็นด้วยนะ พักหลังๆมันเหมือนกันปัญหาความมั่นคงระดับนักการเมืองมากกว่า แต่อยากรู้อย่างนึง ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่าว่า กรมตำรวจจะเป็นของฝั่งกฎหมายรวมไปถึงนักการเมือง ส่วน การทหารของไทยอยู่ภายใต้อำนาจของในหลวงใช่หรือไม่? ถ้าไม่ใช่ การยึดอำนาจนี่หรือการสั่งการใดๆนะมากจากการตัดสินใจของผู้บังคับบัญชาล้วนๆโดยไม่ผ่านระบบการพิจารนาจากคณะใดๆเลย?