ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ช่วยทีครับ เรื่อง steam

คือว่าผมอะ ไปเอาเกมฟรีของ hamble มาครับ ไอเกม tropico 3 อะ ทีนี้ผมก็จะ login ผ่านเบาว์เชอร์เพื่อรับ codeซึ่งมันติดที่ ให้ใส่ code เพื่อยืนยันอะครับกดยังไงก็ไม่ได้ซะที พอผมเข้าได้แล้วผมก็รอ code มันเด้งที่หน้า e mail แล้วผมเข้าที่ โปรแกมรม steam อะครับแล้วมันก็ขึ้นอย่างนี้ มันบอกว่าผมโดน hack อะครับ ผมก็งงไปดิ [IMG][/IMG]
    проклятие

กล่าวขอบคุณ
    45
    ++++++++++++++++++++
    проклятие

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ลอง logout แล้ว login ใหม่ดูสิครับว่าจะหายไหม

ตอนที่ให้ใส่ code ผมก็เป็นครับ มันให้ใส่ 6 หลัก แต่ที่ส่งมาใน e-mail มี 5 หลักเอง

แต่ผมก็เข้าได้โดยใส่ id steam ลงในช่องข้างล่างซ้ายครับ แล้วเข้าได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 23rd September 2014 เมื่อ 19:31

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ไอ้ ข้อความแดงๆ นั่นผมก็เป็นน่ะ ไม่รู้แก้ยังไง สมัคร สตีม อันไหม่ล่ะ (ก็น่ะไม่มีเกมอ่ะไรเลยนิ)

วิธีป้องกันเวลาจ่ะเข้าไอดีสตีมผ่านเว็บไห้ปิดโปรแกรมสตีมก่อน
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ผมส่งเรื่องไปทาง steam แล้วอะ แต่เขายังไม่ตอบอะไรเลย อีกอย่างผมก็ไม่เคยเติม steam wallet หริอ ซื้อเกมใน steam ส่วนมากผมจะซื้อแบบ gift มากกว่าอะ เพราะว่าใน steam มันบอกถ้าอยากให้แก้บล็อคไวๆ ก็ต้องส่งหลักฐานการซื้อหรือว่าสลิป steam wallet อะ เขาถึงจะรับเรื่องเร็วขึ้น
    проклятие

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ไอ้ ข้อความแดงๆ นั่นผมก็เป็นน่ะ ไม่รู้แก้ยังไง สมัคร สตีม อันไหม่ล่ะ (ก็น่ะไม่มีเกมอ่ะไรเลยนิ)

วิธีป้องกันเวลาจ่ะเข้าไอดีสตีมผ่านเว็บไห้ปิดโปรแกรมสตีมก่อน
    วิธีแก้แบบนี้มันใช่หรอครับ เราเปิด steam กับ login browser ประจำตั้งแต่เล่นมาก็จะ 3 ปีแล้วยังไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้ ก็ติดต่อฝ่าย steam support ไปเลยครับ เดี่ยวเค้าก็แก้ให้เองแหละครับ เอาหลักฐานไปยืนยัน ก็สบายๆละครับไม่ต้องคิดมากครับ

ปล.แนะนำให้ใช้ steam เป็นภาษาอังกฤษ ดีกว่าครับ ภาษาไทยชอบแปลแปลกๆ ฮ่าๆๆ อ่านแล้วบางครั้งถึงกับงงกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    วิธีแก้แบบนี้มันใช่หรอครับ เราเปิด steam กับ login browser ประจำตั้งแต่เล่นมาก็จะ 3 ปีแล้วยังไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้ ก็ติดต่อฝ่าย steam support ไปเลยครับ เดี่ยวเค้าก็แก้ให้เองแหละครับ เอาหลักฐานไปยืนยัน ก็สบายๆละครับไม่ต้องคิดมากครับ

ปล.แนะนำให้ใช้ steam เป็นภาษาอังกฤษ ดีกว่าครับ ภาษาไทยชอบแปลแปลกๆ ฮ่าๆๆ อ่านแล้วบางครั้งถึงกับงงกันเลยทีเดียว
    เอิ่ม ผมไม่ได้หมายถึงวิธีแก้น่ะ แต่ผมหมายถึงวิธีป้องกันเพราะตอนที่ผมเป็น ผมจ่ะรับเกมฟรีก็เลยต้องล็อกอินผ่านเว็บ ทีนี้ล่ะ สตีมแจ้งเลยว่า ID ในสตีมกำลังโดนเข้าจากที่อื่นจบ แล่ะแล้วไอ้ข้อความแดงๆ ก็โผล่มา ผมก็ไม่รู้จ่ะแก้ยังไง แค่แนะนำน่ะ (ป้องกันจ่ะ ป้องกัน ไม่ไช่แก้)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    45
    ผมแก้ได้ละครับ ส่งเรื่องไป 3 วันเค้าแก้ให้ผมมาละ ขอบคุณที่เข้ามาตอบกันนะครับ
    проклятие

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติดต่อฝ่ายสนับสนุนของ Steam นี้ทํายังไงหรอครับ งงมาก(มือใหม่)

แล้วต้องบอกเขาว่าอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jdoomsdfd : 27th September 2014 เมื่อ 21:14

กล่าวขอบคุณ
    45
    ก็ต้องบอกเค้าอะครับ ว่าสาเหตุที่โดนบล็อคคืออะไร ผมก็ตอบไปประมาณนี้อะครับ[IMG][/IMG]
    проклятие

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: