ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

เพิ่งดู Edge of Tomorrow มา ใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ

คือรอแผ่น เลยได้ดูช้าไป อึดอัดเลยอะ

ดูจบแล้วอยากคุยกะใครซักคน

เรารู้สึกว่าดูแล้วเข้าใจ อยากจะมีใครซักคนมาถามเรา

เราอยากตอบ 555555555

คันปากยิบๆ

มีใครดูหนังเรื่องนี้แล้วยังติดใจอะไรบ้างมะครับ

สนใจมาถกกันมั้ย อิอิ หาคนคุยด้วย

คนรอบข้างคุยเรื่องหนังไม่มันส์เอาซะเลย

ปล มะกี้ไปโพสถามอีกบอร์ดนึงมาเหมือนกัน คุยกันสนุกดี อยากรู้ชาวโจ้กเกอร์ดูหนังกันยังไง หิหิ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เพิ่งดูไปเหมือนกันครับ ทีแรกนึกว่าทำไมดีซะดี เห็นคะแนน idmb 8.1 เลยลองดูก็สนุกเกินคาดครับ + ทำการบ้านมานิดหน่อยจากการอ่าน all you need is kill เลยไม่ค่อยงง

แต่ตอนดูรอบแรกงงนะ ตอนที่พระเอกมันโดนเลือดแล้วย้อนเวลามาครั้งสุดท้าย แล้วไม่โดนปลดยศเหมือนตอนต้นเรื่อง พอมาอ่านที่เค้าสรุปตามบอร์ดก็หายงงล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปิดทู้ครับแบบนี้ 55555555555

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมงงคับ

ผมสงสัยว่า พอพระเอกตายอ่ะคับ ไอ่ตัวฟ้าๆมันจะย้อนไปด้วยมั้ย มันจะจำความได้มั้ย แล้วถ้าตัวฟ้าๆตายมันย้อนไป แล้วพระเอกจะไปด้วยมั้ย

*สปอยด์*
    ทำไมตอนจบตัวฟ้าตายแต่ไม่ย้อนไป พอพระเอกได้เลือดก็ย้อนไปทันที

หรือ ตัวสีฟ้ามันย้อนไปแล้ว แต่มันไปคนละจักรวาลกับพระเอก ผมงงจริงๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    มันจะย้อนเวลามาตอนที่ หลับครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เรื่องนี้น่าจะมีจักรวาลเดียวนะ มีเส้นเวลาเดียว แค่เดินทางย้อนไปย้อนมา
    ส่วนตัวโอเมกา คือถ้าฆ่ามันได้ โดยที่ไม่ฆ่าอัลฟา มันก็จะตายครับ เลือดออกตายไปเลย
    ไม่มีพลังแล้ว เหมือนกับที่พระเอกนางเอกสามารถพลังหายไปได้

ผมเข้าใจแบบนี้อะนะ
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่าววว ไม่คิดว่าจะมีคนมาเห็นแล้วนะเนี่ยยย ขอตอบละกันครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ผมงงคับ

ผมสงสัยว่า พอพระเอกตายอ่ะคับ ไอ่ตัวฟ้าๆมันจะย้อนไปด้วยมั้ย มันจะจำความได้มั้ย แล้วถ้าตัวฟ้าๆตายมันย้อนไป แล้วพระเอกจะไปด้วยมั้ย

*สปอยด์*
    ทำไมตอนจบตัวฟ้าตายแต่ไม่ย้อนไป พอพระเอกได้เลือดก็ย้อนไปทันที

หรือ ตัวสีฟ้ามันย้อนไปแล้ว แต่มันไปคนละจักรวาลกับพระเอก ผมงงจริงๆคับ
    1. มันย้อนกลับมาหมดครับ แต่ โอเมก้า ที่เป็นเหมือน ไทม์แมชชีน มันรีเซ็ทเวลาได้อย่างเดียว

ว่าง่ายๆคือ ถ้ามีคนตัด หนวดมันไปเส้นนึง แล้วมันรีเซ็ท เมื่อย้อนกลับมา โอเมก้า ก็ยังหนวดขาดอยู่ดีครับ

คือมันรีได้ทุกอย่าง ยกเว้น ตัวเอง ฉะนั้น เมื่อมันโดนระเบิดไปแล้ว มันกำลังจะตาย แล้วมันรีเซ็ท

ทุกอย่างกลับมาหมด แค่โอเมก้าก็กำลังจะตายเหมือนเดิมครับ

มิมิค ทุกตัว รวมทั้ง อัลฟ่า ก็กลับมาด้วย แต่กลับมาในสภาพที่ ดับอยู่เฉยๆ เพราะโอเมก้า ซึ่งเป็นสมอง

โดนระเบิดเละเป็นเต้าหู้ไปแล้ว

กลายเป็น รีเซ็ทช่วยฝั่งพระเอกไปฟรีๆ เงิบไป

2. ถ้าอัลฟ่าตาย พระเอกก็จะย้อนกลับมาด้วย แต่จะจำวันล่าสุดไม่ได้ ฝั่งที่จะจำได้คือ คนที่ตายในวันนั้นๆครับ

ว่าง่ายๆคือใครที่ไม่ได้ตาย คนนั้นจะไม่รู้ว่าเกิดการรีเซ็ทเกิดขึ้นครับ

แต่ที่จะรู้คือ โอเมก้าครับ ในหนังจะเห็นว่า โอเมก้า รีเซ็ทวันบ่อยๆ ตอนพระเอกซ้อม แล้วตายเรื่อยๆ

มันคงรำคาญ เลยส่งนิมิตไปหลอก เพื่อจะทำลายพลังในตัวพระเอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noir อ่านกระทู้
    เรื่องนี้น่าจะมีจักรวาลเดียวนะ มีเส้นเวลาเดียว แค่เดินทางย้อนไปย้อนมา
    ส่วนตัวโอเมกา คือถ้าฆ่ามันได้ โดยที่ไม่ฆ่าอัลฟา มันก็จะตายครับ เลือดออกตายไปเลย
    ไม่มีพลังแล้ว เหมือนกับที่พระเอกนางเอกสามารถพลังหายไปได้

ผมเข้าใจแบบนี้อะนะ
    เรื่องเส้นเวลาเข้าใจถูกครับ คือมีเส้นเดียว จะเห็นว่าในหนังใช้คำว่า รีเซ็ท ไม่ใช่การ ย้อนครับ

อีกข้อนึงคือโอเมก้ามีพลังในการรีเซ็ทอยู่แล้วครับ ต่อให้มันไม่มีเลือด

เพราะมันตายได้ และมันสามารถรีเซ็ทได้ทุกอย่าง ยกเว้นตัวเอง ถ้ามันตาย คือจบครับ

เหมือนทำลายเครื่องรีเซ็ทเวลา

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ส่งนิมิตมาหลอก เพราะต้องการ เลือดคืนครับ ไปดูมาใหม่ให้ดีๆ เพราะ ไม่มีโอเมก้าอยู่ในใต้เขื่อนๆ โดนหลอกมาเชือด

พลังนางเอก กับ พระเอก ตอนแรก หายเพราะ ถ้าบาดเจ็บหนักแต่ไม่ถึงขั้นตาย แล้วไปโรงบาลโดนถ่ายเลือด = จบ พลังหายครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    ส่งนิมิตมาหลอก เพราะต้องการ เลือดคืนครับ ไปดูมาใหม่ให้ดีๆ เพราะ ไม่มีโอเมก้าอยู่ในใต้เขื่อนๆ โดนหลอกมาเชือด

พลังนางเอก กับ พระเอก ตอนแรก หายเพราะ ถ้าบาดเจ็บหนักแต่ไม่ถึงขั้นตาย แล้วไปโรงบาลโดนถ่ายเลือด = จบ พลังหายครับ
    จะตอบใครรึเปล่าครับ ผมงง พอดีไม่เห็นใครสงสัยเรื่องประเด็นโอเมก้า ส่งนิมิต มาทำไม 5555555

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เรื่องนี้ผมว่าอาจจะมีช่องโหว่ในเรื่องของ พาราเรล นะครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆเลย คือพอพระเอกตายปุ๊บ หรือตัวอัลฟ่าตายปุ๊บ โลกทั้งโลกก็จะรีเซ็ตใหม่หมดหรอ ?

มันมีจักรวาลเดียวก็ต้องแปลว่าโลกทั้งโลกรีเซ็ตหมดเลยน่ะสิ คนที่ตายก็ฟื้นคืนชีพกลับมาอะไรทำนองนี้ใช่ไหม หรือผมเข้าใจผิดไป ? ยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphiroth อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ผมว่าอาจจะมีช่องโหว่ในเรื่องของ พาราเรล นะครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆเลย คือพอพระเอกตายปุ๊บ หรือตัวอัลฟ่าตายปุ๊บ โลกทั้งโลกก็จะรีเซ็ตใหม่หมดหรอ ?

มันมีจักรวาลเดียวก็ต้องแปลว่าโลกทั้งโลกรีเซ็ตหมดเลยน่ะสิ คนที่ตายก็ฟื้นคืนชีพกลับมาอะไรทำนองนี้ใช่ไหม หรือผมเข้าใจผิดไป ? ยังไงดี
    ใช่ครับ ทั้งโลกรีเซ็ทหมด เหมือนดูหนัง แล้วกดย้อนไปดูฉากแรกใหม่ มีเพียง อัลฟ่า และคนที่ได้รับเลือดเท่านั้น ที่จะจำได้ ว่าเกิดการรีเซ็ทขึ้น

จริงๆมันเป็นระบบที่จะทำให้ชนะศัตรูอย่างราบคาบ แต่จุดอ่อนใหญ่คือ อัลฟ่ามันทำพลาดสองรอบ ที่ดันเอาเลือดตัวเองไปตายให้มนุษย์ ถึงสองครั้งด้วยกัน

ก็เลยแพ้สงคราม

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เพื่อนผมบอกว่า มันเคยมีเวอร์ชั่นการ์ตูน ตอนจบ นางเอกตายแล้วตายเลย จริงป่าวหว่ะ เวอร์ชั่นหนัง จบแบบนี้ ผมว่าดีและนะ
    ไหนๆก็ทนตายมาทั้งเรื่อง ขอจบแบบ สบายๆ ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    คุยกันน่าสนุกจัง เดี๋ยวไปหามาดูมั่งดีกว่า

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ริต้าเวอร์ชั่นการ์ตูนโครตโมเอะเลยครับ