ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145

ดูยังไง ว่าผู้หญิงรักเราจริง

๊UPDATE

ครับตอนนี้ผมมีหลายๆอย่างที่สงสัยเกี่ยวกับเขามากครับ ผมพยายามเลิกกับเขาหลายครัง แต่ไม่สามารถทำได้ สมองสั่งแต่ใจห้ามอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

คือ โทรไม่ 10 รอบ โอกาสรับจะมีแค่ 3 ครั้ง แต่ผมก็เข้าใจเขาทำงาน ถ้ารับในเวลางานเขาจะพูดมาแบบนี้

ผม : Hello ว่างป่ะเนี้ย

เขา : โทรมาทำไมใอ้บ๊อง ทำงานอยู่ เดี๋ยวโดนโบกหรอก (เสียงทำเป็นเล่น)

ผม : โอเค ขอโทษแค่นี้นะ (หัวเราะหน่อยๆ)

ประมาณนี้อ่ะครับ แค่เขาพูดหยอกนิดหยอกหน่อยผมก็ อ่อนแล้ว บางทีโทรไปตอนเย็นก็ ไม่ค่อยรับเลย ถ้าถามก็บอกอาบน้ำ อยู่ แต่ผมจะโทรไปรอบเดียว คือถ้าไม่รับก็จะไม่โทรเลย

แต่ถ้าเขารับ เขาจะคุยแปบเดียว เพราะ คนในครอบครัวเขาเยอะ เหมือนจะไม่ค่อยอยากให้คุยโทรศัพ แต่ผมก็เข้าใจ

เป็นแบบนี้ตลอด ถ้าเขาออน Facebook ก็จะไม่ทักผมนะ เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมรู้สึกเหมือนรู้จักเขาได้แค่เนี้ย..... คือมันเหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย

เหมือนกับรอเวลา ให้เขาเอ่ยอะไร ขึ้นมาให้ชัดเจน ผมก็ได้แค่รอ คำคำนั้น แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นคำคำไหน แค่นั้นเอง

คือ ตอนนี้ผมรู้สึก ทั้งทุกข์ทั้งสุขในเวลาเดียวกัน... ปกติผมเป็นคนที่ประมาณว่า เห็นคนอกหักหรือ อะไรที่เขาชอบทำประชดรักกันหรือ อกหักแล้วนั่งฟังเพลงร้องไห้คนเดียว คือผมเห็นแล้ว

มองว่า ไร้สาระหรือ ชีวิตมีอะไรที่ดีกว่านี้ทำเยอะแยะ จน มีผู้หญิงคนนึง พี่ผม 1 ปี เค้าอายุ 21 เคยเรียนที่เดียวกัน เคยคุยกัน แต่ตอนนั้นผมไม่พร้อมเลยไม่ได้จีบเขาจริงจัง

จนไม่กี่วันได้คุยกัน คุยกัน 2 วันเรา ตกลงคบกันเลย (เร็วมาก) แล้วผมก็มอง ว่าอะไรที่ได้มาเร็วก็ไปเร็ว เพราะ ตอนนี้เราอยู่กันไกล ไม่ได้อยู่ใกล้กันเลย

รู้สึกเหมือน เค้าคบเราไว้แก้เหงาอะไรแบบนั้น แต่พอเวลาได้คุยกะเค้าแล้วก็มีความสุข พอเลิกคุย ทั้งคิดถึงทั้งระแวง กลับเค้าจะมาหลอก

ยังไงดีครับ เพราะตัวเค้าเป็นคนที่สวยมาก...นะ บางทีผมว่าผมยังไม่เหมาะกับเธอเลย เปรียบ ก็เหมือนเธอ อยู่สูง ผมกลัวว่าจะปืนไปไม่ถึง

ยิ่งสูงมากเวลาตกลงมามันคงจะเจ็บมากสินะ ตอนแรกๆ ผมก็คิดว่า ลองๆคบไว้คุยแก้เหงา ก็ไม่เป็นไร แต่นี่ ยิ่งคุยยิ่งรักและคิดถึง...

แนะนำด้วยครับ ว่ามีบททดสอบเค้ายังไงดี..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonlion : 10th October 2014 เมื่อ 00:03

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    การที่อยู่ไกลกันไม่ใช่ว่าจะมาเจอกันไม่ได้นะครับ... อย่าเอาความกลัวมาคั่นความกล้าของเราไว้

รู้สึกดีใช่มั้ยครับ ลองเจอกันเลยสิ! เวลากับตัวคุณเท่านั้นที่จะเป็นตัวพิสูจน์ความรักความจริงใจ.. (เจอกันไม่ได้จริงๆก็เฟสแคมไปเลยสิ! )

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมแนะนำนะครับ ตอนแรกต้องเปลี่ยนความคิดคุณก่อน คุณต้องหยุดคิดว่า ผู้หญิงสวยเกินไปอยู่สูงเกินไปเราไม่เหมาะสมกับเธอ คุณต้องหยุดคิดเรื่องนี้ให้ได้ก่อนเป็นสิ่งแรก เพราะมันจะทำให้คุณกลัวว่าเธอจะไม่จริงใจกับคุณแบบที่เป็นอยู่ตอนนี้ แล้วก็ลองนัดเจอดูครับแบบที่ คุณ rkikfvd แนะนำครับ สู้ๆครับ

ปล.ผมก็เคยคิดแบบคุณนะตอนคบกับแฟนคนปัจุบันตอนนี้เลิกคิดแล้ว แต่คิดหนักตรงที่ดันไปพาคุณธอติดเกมส์ 55+

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkikfvd อ่านกระทู้
    การที่อยู่ไกลกันไม่ใช่ว่าจะมาเจอกันไม่ได้นะครับ... อย่าเอาความกลัวมาคั่นความกล้าของเราไว้

รู้สึกดีใช่มั้ยครับ ลองเจอกันเลยสิ! เวลากับตัวคุณเท่านั้นที่จะเป็นตัวพิสูจน์ความรักความจริงใจ.. (เจอกันไม่ได้จริงๆก็เฟสแคมไปเลยสิ! )
    คืออังคารหน้า นี้จะไปเจอกันครับ ตอนนี้เสี้ยวนึงของความคิดผม คือ หาทางมีอะไรกับเธอให้ได้ อย่างน้อยจะได้ได้อะไรมั้ง 5555

เธอเป็นคน ปากหวานมาก บอกคิดถึงบอกรักตลอดเวลาคุยกัน ผมแพ้เธอก็ตรงนี้นี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonlion อ่านกระทู้
    คืออังคารหน้า นี้จะไปเจอกันครับ ตอนนี้เสี้ยวนึงของความคิดผม คือ หาทางมีอะไรกับเธอให้ได้ อย่างน้อยจะได้ได้อะไรมั้ง 5555

เธอเป็นคน ปากหวานมาก บอกคิดถึงบอกรักตลอดเวลาคุยกัน ผมแพ้เธอก็ตรงนี้นี่แหละ
    จะเร็วไปรึเปล่าครับ ? 55! จริงๆการพิสูจน์ความรักคือการมีช่วงเวลาดีๆ และรู้สึกดีด้วยกันทั้งสองฝ่ายนะ
    การที่จะพยายามหาทางมีอะไรด้วยเนี่ย ผมว่ามันไม่ได้เรียกว่าพิสูจน์นะ เรียกว่า ไม่อยากให้เขาไปจากเรามากกว่า มันจะเป็นการเห็นแก่ตัวหน่ะครับ . (สุดท้ายนี่ก็แล้วแต่ทางเลือกของตัวคุณเองเลยครับ ^_^)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมเป็นคนหื่นอ่ะครับ..555 ถ้ามีโอกาสก็จะทำครับ แต่สิ่งหนึ่งนั้นคือ การที่มีช่วงเวลาดีๆนั้นแหละครับ

กับผู้หญิงคนนี้ ทำไม ผม คิดถึงเค้าแบบทรมารใจก็ไม่รู้

คนก่อนที่เคยคบกัน เวลาคิดถึงก็จะมีความสุขนะ...เห้อ...

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ของผมเป็น Long distance relationship กับผู้หญิงต่างประเทศนู่นนนนนน่ะ...

คุยแค่เดือนกว่าก็คบกันเลย แต่พอช่วงหลังๆ ไม่ค่อยได้มีเวลาคุยกัน เราเหมือนกับจะเริ่มถอยหลังกันไปเรื่อยๆ

และเหมือนเธอจะเริ่มเย็นชากับผมด้วย ผมเลยถามไปเลยว่าอยากเลิกกันไหม? เขาก็ไม่ยอมเลิกนะ

แถมคุยมากกว่าเดิมอีก ว่างพักแค่ 10 นาทีก็อยากจะคุยกับผม วันนี้ครบรอบ 6 เดือนพอดี...
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ของผมเป็น Long distance relationship กับผู้หญิงต่างประเทศนู่นนนนนน่ะ...

คุยแค่เดือนกว่าก็คบกันเลย แต่พอช่วงหลังๆ ไม่ค่อยได้มีเวลาคุยกัน เราเหมือนกับจะเริ่มถอยหลังกันไปเรื่อยๆ

และเหมือนเธอจะเริ่มเย็นชากับผมด้วย ผมเลยถามไปเลยว่าอยากเลิกกันไหม? เขาก็ไม่ยอมเลิกนะ

แถมคุยมากกว่าเดิมอีก ว่างพักแค่ 10 นาทีก็อยากจะคุยกับผม วันนี้ครบรอบ 6 เดือนพอดี...
    นับถือ ท่านไม่กระวนกระวายคิดถึงเลยหรอครับ แล้ว Long distance relationship คืออะไรครับ ขอเอาแบบเข้าใจง่ายๆนะ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonlion อ่านกระทู้
    นับถือ ท่านไม่กระวนกระวายคิดถึงเลยหรอครับ แล้ว Long distance relationship คืออะไรครับ ขอเอาแบบเข้าใจง่ายๆนะ
    คือการคบกันแต่ไม่ได้ไปเจอกันครับ ติดต่อกันผ่านโทรศัพท์คุยกัน, Skype หรือ Facebook อาจจะคบกันในประเทศเดียวกันหรือระหว่างประเทศ ประมาณนี้ครับ

สู้ๆครับท่าน โห่วทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นมาเลย ผมจะใช้ใจของผมนี่แหละ แลกใจของคที่ผมรัก
    ความเข้าใจกันสำคัญที่สุดแล้วครับ ผมบอกแฟนผมว่าผมไว้ใจนะ แต่เธอก็ยังคงถ่ายรูปเวลาไปเที่ยวหรืออยู่ที่ไหนตลอดเวลา เพราะอยากให้ไว้ใจกันมากขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 23rd September 2014 เมื่อ 21:55
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    คือการคบกันแต่ไม่ได้ไปเจอกันครับ ติดต่อกันผ่านโทรศัพท์คุยกัน, Skype หรือ Facebook อาจจะคบกันในประเทศเดียวกันหรือระหว่างประเทศ ประมาณนี้ครับ
    สู้ๆครับท่าน โห่วทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นมาเลย ผมจะใช้ใจของผมนี่แหละ แลกใจของคที่ผมรัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ชายใดไร้รัก เหมือนจงอางไร้พิษ ครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    แต่ก็นะ หลังจากตั้งกระทู้เสร็จผม ก็โทรไปหา เค้า ได้คำตอบกลับมาว่า เค้านอนแล้ว เพิ่ง 4 ทุ่มเอง แล้วผมรู้สึกเหมือนเธอกำลังเย็นชาใส่ผม

ครั้งก่อนๆที่คุยกัน ก็คุยกันดึกกว่านี้ ก็งี้แหละครับ ข้าวใหม่ปลามัน แต่ตอนนี้เหมือนจะ เป็นกับข้าวเดิมๆ ที่รอวันที่เธอเปลี่ยนเมนู... ตอนคบกัน เค้าบอกกับผมว่าคบแล้ววห้ามเลิก

ผมบอกกับเธอตลอดว่า ผมกลัวเธอทำผมเสียใจ เธอก็บอกว่า ไม่ใช่คนแบบนั้น งั้นตอนนี้ผมจะ ทนทรมาน รอเวลา ให้เธอ พูดออกมา

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    แต่ก็นะ หลังจากตั้งกระทู้เสร็จผม ก็โทรไปหา เค้า ได้คำตอบกลับมาว่า เค้านอนแล้ว เพิ่ง 4 ทุ่มเอง แล้วผมรู้สึกเหมือนเธอกำลังเย็นชาใส่ผม

ครั้งก่อนๆที่คุยกัน ก็คุยกันดึกกว่านี้ ก็งี้แหละครับ ข้าวใหม่ปลามัน แต่ตอนนี้เหมือนจะ เป็นกับข้าวเดิมๆ ที่รอวันที่เธอเปลี่ยนเมนู... ตอนคบกัน เค้าบอกกับผมว่าคบแล้ววห้ามเลิก

ผมบอกกับเธอตลอดว่า ผมกลัวเธอทำผมเสียใจ เธอก็บอกว่า ไม่ใช่คนแบบนั้น งั้นตอนนี้ผมจะ ทนทรมาน รอเวลา ให้เธอ พูดออกมา
    คนเราคบกันก็ชอบไปคิดแต่อย่างงี้ไง.. 555!

การที่นอนเร็วไม่ได้หมายความว่าเย็นชานะครับ! มีเหตุผลหลายข้อที่อาจทำให้เขานอนเร็ว ยกตัวอย่างเช่น ชัดๆเลยคือ 'ง่วง
    , เป็นไข้ , ดูแลสุขภาพ' เพราะฉนั้นถ้ายังคุยได้ดี ยังคบกันดี ไม่ได้หมายความว่าเย็นชานะครับ ^.^!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

ระวังอาจจะเป็นแบบผมก็ได้นะครับ ผมกับแฟนพึ่งเลิกกันเมื่อ 2 วันที่แล้วเอง เมื่อก่อนรักมาก ตอนนี้เกลียดมาก ...... เธอเป็นคนสวยน่ารักมากเลย ดาวโรงเรียนก็ว่าได้ และเธอก็เจ้าชู้มาก เบื่อง่ายเปลี่ยนคนคบแทบทุกเดือน เธอเป็นฝ่ายเข้ามาจีบผมก่อน คลั่งผมมาก ตกเย็นผมซ้อมบาสก็ตามมานั่งดูผม ซึ่งผมก็เล่นตัวทำเป็นไม่สนใจหน่อยนึง แต่ก็อดสงสารไม่ได้เพราะนางเล่นโพสต์เพ้อถึงผมซะเยอะ แรกๆเธอจะเป็นฝ่ายชวนผมไปนั่นไปนี่ตลอด คุยกันประมาณ 1 เดือนผมก็ขอเธอเป็นแฟน แต่คบได้แค่1สัปดาห์ผมก็ขอเลิกกับเธอเพราะจับได้ว่าเธอแอบไปเที่ยวกับคนอื่น โดยอ้างว่า "ก็แค่น้องไปด้วยเฉยๆ ถึงน้องเค้าจะชอบแต่ถ้าไม่คิดอะไรด้วยมันก็แค่นั้น" แต่ก็ยังคุยกันมาเรื่อยๆอยู่ ประมาณ 20 วันต่อมาเราก็กลับมาคบกันอีกครั้ง ซึ่งแรกๆก็หวานทุกสิ่งทุกอย่างบอกอยากมาหาก็มา อัดเสียงบอกคิดถึงผมแทบทุกวัน เดินกลับบ้านพร้อมกันทุกวัน 2อาทิตย์ผ่านไป ผมรู้สึกว่าเธอทำตัวเย็นชากับผมมาก เธอเปลี่ยนไป เริ่มชวนไปไหนก็ไม่ไป รอกลับบ้านพร้อมกันยังไม่ได้ คุยกันในFBก็ไม่เหมือนเดิม เปลี่ยนรหัสเฟสหนีผม อ้างนู่นอ้างนี่ บอกว่าไม่มีเวลางานเยอะ บอกว่าไม่ชอบที่ผมทำตัวเป็นเจ้าของ (ซึ่งผมไม่ได้ทำอะไรที่ดูแสดงความเป็นเจ้าของสักนิดเลยด้วยซํ้า) ผมเตรียมใจไว้แล้วว่าเธอกำลังตีตัวออกห่าง แต่ผมก็ทนทรมานมาตลอดหวังว่าสักวันเธอต้องกลับมาเป็นเหมือนเดิม สันนิษฐานว่าที่เธอทำแบบนี้เพราะเธอหันไปชอบรุ่นน้องคนนึงที่ชอบเธอมานานแล้ว มันทักเธอในFBแทบทุกวัน (ผมสังเกตุได้ก่อนที่เธอจะเปลี่ยนรหัสfbเธอเริ่มไปคุยกับน้องคนนั้น) ก่อนหน้าผมถามเธอหลายครั้งมากว่าได้ชอบน้องคนนั้นไม๊ เธอก็ปฏิเสธบอกว่าก็แค่น้อง ซึ่งผมก็ไม่คิดอะไร เพราะไม่ว่าจะดูยังไงผมก็ดีกว่าเห็นๆทุกด้านเลย 55555 จนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เธอบอกว่าอยากเลิกกับผมเพราะรู้สึกว่าผมไม่ใช่ คุยกันทุกๆวันมันก็เบื่อ ผมก็ยอมเชื่อ แล้วก็ยอมเลิกแต่โดยดี คิดว่าจะกลับไปเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิม แต่พอวันจันทร์ผมเปิดเข้าไปดูใน IG เธออัพรูปช็อคโกแล็ตแล้วแท็กไปให้น้องคนที่ชอบเธอ บอกว่า"ขอบคุณนะ" พอผมเปิดเข้าไปใน IG ของน้องคนนั้นก็อัพรูปไอติมเหมือนกัน บอกว่า "มีคนให้ <3" ที่ผมสันนิษฐานไว้ไม่มีผิดเลยครับ ผมแค้นมากเลยที่หักหลังกันแบบนี้ เธอสารภาพว่าพึ่งมาชอบน้องคนนั้นได้เกือบอาทิตย์นึง ซึ่งค่อนข้างใกล้เคียงกับเวลาที่เธอตีตัวออกห่างจากผม แค้นมากครับ ตอนแรกคิดว่าจะกลับไปเป็นพี่น้องกันได้แต่มันคงทำไม่ได้แล้ว ที่จะมีให้ได้ก็มีแต่ความเกลียดชัง ผมรักผมทำให้ขนาดไหนแต่เธอกลับทรยศหักหลังความรักที่ผมมีให้ ผมไม่ค่อยโกรธไอ้น้องคนนั้นแต่ผมเกลียดแฟนผมมากกว ...... คนหมดรักจะฉุดรั้งยังไงมันก็ต้องไป คนรักกันจะลำบากแค่ไหนก็ทนอยู่ด้วยกันครับ เอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง สู้ๆนะครับ 55555 ยาวไปนิด
    ปล. ผมก็เข้าไปคุยกับน้องคนนั้น ว่าจะไปถามสักหน่อยว่าคิดยังไงถึงไปยุ่งกับคนที่มีแฟนแล้ว จะไปเตือนสักหน่อยว่าอย่ามาเข้าใกล้ผมก่อนที่จะปิดเทอม เพราะผมอาจจะคุมหมัดตัวเองไม่ได้ คุยไปคุยมาน้องเค้าก็เป็นคนดีคนนึง ผมเริ่มสงสารน้องเค้าถ้าน้องเค้าไปคบกับเธอจริงๆ คนดีๆแบบนั้นคงต้องเจ็บแบบผมอีกแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackLash01 : 23rd September 2014 เมื่อ 23:57

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackLash01 อ่านกระทู้
    ระวังอาจจะเป็นแบบผมก็ได้นะครับ ผมกับแฟนพึ่งเลิกกันเมื่อ 2 วันที่แล้วเอง เมื่อก่อนรักมาก ตอนนี้เกลียดมาก ...... เธอเป็นคนสวยน่ารักมากเลย ดาวโรงเรียนก็ว่าได้ และเธอก็เจ้าชู้มาก เบื่อง่ายเปลี่ยนคนคบแทบทุกเดือน เธอเป็นฝ่ายเข้ามาจีบผมก่อน คลั่งผมมาก ตกเย็นผมซ้อมบาสก็ตามมานั่งดูผม ซึ่งผมก็เล่นตัวทำเป็นไม่สนใจหน่อยนึง แต่ก็อดสงสารไม่ได้เพราะนางเล่นโพสต์เพ้อถึงผมซะเยอะ แรกๆเธอจะเป็นฝ่ายชวนผมไปนั่นไปนี่ตลอด คุยกันประมาณ 1 เดือนผมก็ขอเธอเป็นแฟน แต่คบได้แค่1สัปดาห์ผมก็ขอเลิกกับเธอเพราะจับได้ว่าเธอแอบไปเที่ยวกับคนอื่น โดยอ้างว่า "ก็แค่น้องไปด้วยเฉยๆ ถึงน้องเค้าจะชอบแต่ถ้าไม่คิดอะไรด้วยมันก็แค่นั้น" แต่ก็ยังคุยกันมาเรื่อยๆอยู่ ประมาณ 20 วันต่อมาเราก็กลับมาคบกันอีกครั้ง ซึ่งแรกๆก็หวานทุกสิ่งทุกอย่างบอกอยากไปหาก็ให้มา เดินกลับบ้านพร้อมกันทุกวัน 2 อาทิตย์ผ่านไป ผมรู้สึกว่าเธอทำตัวเย็นชากับผมมาก เธอเปลี่ยนไป เริ่มชวนไปไหนก็ไม่ไป รอกลับบ้านพร้อมกันยังไม่ได้ คุยกันในFBก็ไม่เหมือนเดิม เปลี่ยนรหัสเฟสหนีผม อ้างนู่นอ้างนี่ บอกว่าไม่มีเวลางานเยอะ บอกว่าไม่ชอบที่ผมทำตัวเป็นเจ้าของ (ซึ่งผมไม่ได้ทำอะไรเลยด้วยซํ้า) ผมเตรียมใจไว้แล้วว่าเธอกำลังตีตัวออกห่าง แต่ผมก็ทนทรมานมาตลอดหวังว่าสักวันเธอต้องกลับมาเป็นเหมือนเดิม และผมก็สันนิษฐานว่าที่เธอทำแบบนี้เพราะเธอหันไปชอบรุ่นน้องคนนึงที่ชอบเธอมานานแล้ว มันทักเธอในFBแทบทุกวัน ซึ่งผมก็ไม่ว่าอะไร จนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เธอบอกว่าอยากเลิกกับผมเพราะรู้สึกว่าผมไม่ใช่ คุยกันทุกๆวันมันก็เบื่อ ผมก็ยอมเชื่อ แล้วก็ยอมเลิกแต่โดยดี คิดว่าจะกลับไปเป็นคนรู้จักกันเหมือนเดิม แต่พอวันจันทร์ผมเปิดเข้าไปดูใน IG เธออัพรูปช็อคโกแล็ตแล้วแท็กไปให้น้องคนที่ชอบเธอ บอกว่า"ขอบคุณนะ" พอผมเปิดเข้าไปใน IG ของน้องคนนั้นก็อัพรูปไอติมเหมือนกัน บอกว่า "มีคนให้ <3" ที่ผมสันนิษฐานไว้ไม่มีผิดเลยครับ ผมแค้นมากเลยที่หักหลังกันแบบนี้ เธอสารภาพว่าพึ่งมาชอบน้องคนนั้นได้เกือบอาทิตย์นึง แค้นมากครับ ผมรักผมทำให้ขนาดไหนแต่เธอกลับทรยศหักหลังความรักที่ผมมีให้ ...... คนหมดรักจะฉุดรั้งยังไงมันก็ต้องไป คนรักกันจะลำบากแค่ไหนก็ทนอยู่ด้วยกันครับ เอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง สู้ๆนะครับ 55555 ยาวไปนิด
    สักวันคุณจะเจอคนที่ใช่จริงๆ... ผมเอาใจช่วยนะ! 55 /// ผู้หญิงแบบนั้น ในอนาคตเขาจะโดนกับตัวเองครับ เชื่อผมเถอะ ความรู้สึกแบบนั้น.. อาจจะเรียกว่า 'กรรม' มันตามทันก็ได้มั้ง....

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    เขาจะยอมเราทุกอย่าง
    แล้วเราก็ควร ยอมเขาทุกอย่างด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    มันผู้ใดเข้าใจสตรี มันผู้นั้นมิเข้าใจสิ่งใดเลย เคยมีคนพิมไว้แบบนี

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อยู่ไกลกันก็ต้องไว้ใจกันครับ ผมก็เคยอยู่ไกลกับแฟน แต่ก็ไม่ไกลมากนะครับ ข้ามจังหวัด เสาร์อาทิตย์เราก็จะนัดเจอกันครับ แต่ถ้าอยู่ไกลมากๆก็ไม่รู้เหมือนกัน ไลน์ เฟสไทม์ อะไรก็ว่ากันไปตามยุคสมัย
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมจะลองหยั่งเชิงดู ลองไม่โทรไปหา ไม่ติดต่อเธอ 1 วัน อยากรู้จะเป็นยังไงนะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อยากรักก็เเค่พูด เเต่ถ้าจะพิสูจน์มันต้องกระทำ

ปล.กาลเวลาพิสูจน์คนคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    นั้นสินะครับ ต้องดูกันไปเรื่อยๆ

อยากรักก็แค่พูด แต่ถ้าพิสูจน์มันต้องกระทำ

ทำไมผมคิดไม่ได้นะ ถ่ายแบบ นี้เดียวผมจะมาอัพเดทเรื่อยๆ ละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมได้ลงไปแล้วครับ เค้าไม่สามารถมาได้เนื่องจากมืดแล้ว ล่าสุดเค้าเอาสถานะในเฟสออก ได้เหตผลมาว่า แม่ถามเยอะว่าเป็นใครอะไรยังไง

ครั้งผมจะชวนเธอไปอีก ไปกันสองต่อสองเลย

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมมาศึกษาหาประสบการณ์ ไม่ว่ากันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ผมมาศึกษาหาประสบการณ์ ไม่ว่ากันนะครับ
    ครับตามสบายเลย ผู้หญิงชอบบ่นชอบเพ้อว่า โสด แต่พอเราไปจีบก็เสือกเลือกเยอะ

อันนี้น่าจะเข้าทางด่าผู้หญิงซะละ อยากรู้จริงๆใคร นิยามคำว่า ใช้ใจแลกใจ แล้วจะได้ใจกลับมา

จะต้องรักให้มากเท่าไหร่ จึงจะมีความหมายขึ้นมา ตอบฉันหน่อย ฉันต้องรอขนาดไหน

ตอนนี้ที่ผมรู้ ผมว่า ผมก็แค่ พบเพื่อเพียงผ่าน หรือเป็นตัวสำรองที่รอตัวจริง

เพราะสุดท้ายแล้ว การที่ได้เป็นตัวประกอบ ก็ทำได้แค่รอให้ประกอบเสร็จ เพื่อที่จะได้เดินได้ด้วยตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อย่าลืมนะว่า True love doesn't exist.
    คำว่าชอบ มันไม่ได้หมายความว่ารัก
    โอกาสที่จะเจอคนที่ดีจิงและจิงใจมีอยู่ไม่ถึง 1% ส่วนความเสี่ยงนั้นคุณก็ต้องพิจารณาเอาเอง
    นั้นหมายความว่า คนที่ไม่ชอบ หล่อ/สวย กะรวย แค่อย่างเดียว แทบจะหาไม่ได้อีกแล้ว
    ลองดูตัวคุณเองก็ได้ ถ้าเขาคนนั้นซักวันหมดสวยขึ้นมาแล้วคุณยังจะชอบเขาอยู่ไหม
    ผมเองไม่ใช่คนมองโลกในแง่ร้าย แต่ก็ไม่ได้คิดจะทำอะไรเล่นๆเหมือนกัน
    ขอ คุณภาพเพียง 1 เดี่ยว ย่อมดีกว่า ปริมาณเป็น ร้อย