ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

สปอยคับอยากถามเกี่ยวกับเรื่องAkame ga Kill

หลังจากแว่นกรรไกรโดนอูมามิ มีใครตายอีกไหมคับ (ตายนี้หมายถึงตัวหลักๆโมเอะๆนะ ตัวประกอบตายหรือเป็นเรื่องปกติ ส่วนตัวผู้ก็ช่างหัวมัน ตายก็ตายไป) ตั้งแต่แว่นตายผมเลิกดูเลยอะเพราะรับไม่ได้อย่างแรง ทวินเทลตายก็ยังดีกว่าแว่นตาย ทำไมตัวโมเอะๆมักอายุสั้นฟระ ยิ่งสาวแว่นสเปคด้วย แล้วมีพลิกล๊อกไหมแบบพระเอกเจอเทนกุที่ชุบชีวิตคนได้ทำนองนี้ อยากกลับไปดูนะ แต่ไม่อยากตับแตกอีก

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ฝั่งตัวเอก:มีสาวคนใหม่ที่เปรงร้างได้ตาย สมาชิกใหม่ที่เป็นเทกุตาย ลูกพี่ตาย ผมเขียวใช้ลวดตาย

ฝั่งนางเอก:ผมน้ำตาลมีหมาที่ฆ่าแว่นตาย หน้าหล่อมีปีกตาย หมอโรคจิตตาย หน้ากากใช้ปืนไฟตาย

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ถ้าอยากสะใจก็อ่านต่อครับ 5555 ฉากล้างแค้นคนฆ่าแว่นมันมีอยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    เรื่องนี้ตายไม่พอตายอนาจอีก ปวดตับเกิน ตั้งแต่ดูเมะมา อยากGuilty Crown ตายกันเป็นเบื่อแต่ส่วนใหญ่เป็นตัวประกอบ หรือ fate serieเอย มาโดกะเอย steins gateเอย โอเคมันมีตาย มีปวดตับ อย่างอิริยา มายุรินี้ อูมามิตายโหดด้วย แต่มันมีรูทอื่นที่รอด แต่เรื่องนี้ตายไม่ฟื้นไม่มีtime Leep ไม่มีเวทย์ย้อนเวลาเรื่องนี้ตายแล้วตายเลย แถมมันไม่ใช่ธีมตับแตกมาแบบเรื่องอื่น มันแบบลั่นลา2ตอน ตายแบบเพิ่มแรงอวยแล้วตาย

เดียวดองไว้ก่อนถ้าซีซั่นหน้้ามีพวกเมะน่ารักๆไว้ฮีลแล้วอาจกลับมาดูทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมดูเป็น การ์ตูนผู้ใหญ่ดี

บางทีกะเบื่อ พวกการ์ตูนเด็ก ๆ สู้กันเป็น 100 - 200 ตอนยังไม่มีใครตาย (ไม่เอาตัวประกอบนะ)

ชอบแบบ กว่าจะมาถึงวันนี้ ศูนย์เสียอะไรมามากแล้ว มาเป็นกำลังใจในการต่อสู้หน่อย

มันต้องมีการศูนย์กันทั้ง 2 ฝ่ายสิ ไม่ใช้ตัวโกง ตายอย่งเดียว พวกพระเอกนิ ไม่ตายเลยหรือ ตอนจบ ตายสัก คน 2 คน

ทั้งที่ตัวโกง ตายกันเป็นโหล บางทีกะไม่ยุติธรรมกับฝ่ายตัวโกงสักเท่าไร เกิดมาเป็น ฝ่ายตัวโกง ยังตายอยู่ฝ่ายเดียวอีก - -

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ไม่สนตัวผู้ไม่ว่า แต่หมอนี่ตายอนาถกว่าเพื่อน..

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    ผมดูเป็น การ์ตูนผู้ใหญ่ดี

บางทีกะเบื่อ พวกการ์ตูนเด็ก ๆ สู้กันเป็น 100 - 200 ตอนยังไม่มีใครตาย (ไม่เอาตัวประกอบนะ)

ชอบแบบ กว่าจะมาถึงวันนี้ ศูนย์เสียอะไรมามากแล้ว มาเป็นกำลังใจในการต่อสู้หน่อย

มันต้องมีการศูนย์กันทั้ง 2 ฝ่ายสิ ไม่ใช้ตัวโกง ตายอย่งเดียว พวกพระเอกนิ ไม่ตายเลยหรือ ตอนจบ ตายสัก คน 2 คน

ทั้งที่ตัวโกง ตายกันเป็นโหล บางทีกะไม่ยุติธรรมกับฝ่ายตัวโกงสักเท่าไร เกิดมาเป็น ฝ่ายตัวโกง ยังตายอยู่ฝ่ายเดียวอีก - -
    มันจะไม่ใช่อยางงั้นก็ได้ครับ กว่าจะมาถึงวันนี้ ศูนย์เสียอะไรมามากแล้ว มันอาจจะไม่มีวันนั้นก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    มันจะไม่ใช่อยางงั้นก็ได้ครับ กว่าจะมาถึงวันนี้ ศูนย์เสียอะไรมามากแล้ว มันอาจจะไม่มีวันนั้นก็ได้ครับ
    เค้าไม่เข้าใจอะ T_T

คือแบบ ผมชอบการ์ตูนแนว พระเอกทำไรผิดพลาดไป ทำให้ทุกคนตาย ด้วยความเอาแต่ใจ หรือะไรประมาณนั้น

(ซึ่งมักเป็นนิสัยของพระเอกส่วนมาก เลือดร้อน ทำก่อนคิด เอาแต่ใจ แต่ไม่มีการศูนย์เสียเลย ทำดูยังไงไม่รู้อะครับ)

อยากให้เกิดผลเสียจากการไม่ฟังคนอื่น หรือ การเอาแต่ใจหน่อย เป็นประสบกราณ์ ให้ Lv up กันไป

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าว่ากันเลยนะ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    เรปบนนี้Guilty Crownชอบมันมีอยู่ช่วงหนึ่งบักชูหลงพลังว้อยไปหน่อยกลายเป็นหลงตัวเอง สุดท้ายพลาดนางรองตายไปคนหนึ่ง SAOก็มีมั่งตอนเทพทรูที่เข้ากิลแมวดำ จริงพระเอกพลาดทำคนตายมีเยอะนะยิ่งพระเอกบ้าๆ หรือโง่ๆนี้หละตัวดี หรือฉลาดอย่างบักลูลู่ก็พลาดสั่งองค์หญิงฆ่าคนญี่ปุ่น สุดท้ายบานปลาย สุดๆแต่เมะปวดตับตายๆเยอะๆนี้บอกตรงๆไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เลย ยิ่งพระเอกง่าวๆนี้ยิ่งไม่ชอบคือตายได้นะ อย่่างGuilty Crownผมก็ดูจบได้เพราะไม่มีตัวอวย แต่Akame ga Kill นี้อุยสาวแว่นหน้ารักจังเลยตอนต่อมาโดนอูมามิ ตัวใหม่นี้อีกดูท่าจะโมเอะใช่ย่อยแต่ชะตากรรมนี้อนาจกว่าอีก

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ไม่สนตัวผู้ไม่ว่า แต่หมอนี่ตายอนาถกว่าเพื่อน..
    ไอ้หมอนี่ เป้นตัวผู้ตัวเดียว ที่ผมไม่อยากให้ตายเลยจริงๆนะ เพราะง่ายังไม่ได้บอกรัก นาเจด้าเบยยยย เศร้า T^T (เอ๊ะหรือผมพลาดไปหว่า)

กล่าวขอบคุณ
    15
    อะไม่ต้องอวยครับเรื่องนี้

โอกาศตาย พอๆ กันทุกตัวทั้ง ฝ่ายพระเอก และตัวโกง

ตัวมาใหม่อาจตายก่อนตัวมาก่อน แต่เดียวตัวมาก่อนก็จะตายตามไปครับ

สนุกดีคับลุ้นว่า พระเอกจะเลือกใครด้วย 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ราบะนี่เท่ออกนะครับถึงจะตายอนาถก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมอ่านมังงะไปถึงตอนที่ทัตสึมิบอก เอสเดสว่ามีแฟนแล้ว ยังไมไ่ด้อ่านต่อเลย(ไม่รู้ออกมาใหม่รึยังและออกมากี่ตอน 5555+) ใครตายผมไม่รู้อะเรื่องนี้ขอเว้นไว้แค่ อาคาเมะกับเอสเดสพอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อาวูธมีเป้นร้อยๆชิ้น = =" คงตายกันอีกเยอะละงับ = =a

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

เข้ามาแปะ