ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

ลูกเล่นและระบบใหม่ของเกม GTA V เวอร์ชั่่น PS4/Xbox One

หลังจากที่ทางค่าย Rockstar ได้ประกาศวันวางจำหน่ายเกม GTA V เวอร์ชั่น PS4 และ Xbox One ซึ่งเกมจะวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ครับ แน่นอนว่าเกมจะมีการปรับกราฟฟิกให้ดูคมชัดและดูสมจริงมาก แต่เพื่อให้สมแก่การรอคอยวันนี้ทาง Rockstar ได้เผลอปล่อยข้อมูลรายละเอียดระบบและโหมดใหม่ของเกม GTA V นี้แต่หลังจากที่ข้อมูลปล่อยออกมาไม่นานหน้าเว็บนั้นก็ถูกนำเอาออกอย่างรวจเร็ว อย่างไรก็ตามข้อมูลนั้นยังสามารถเปิดดูผ่าน Google Cache ได้ครับ ในข้อมูลได้ระบุไว้ว่า ในโหมด GTA Online จะมี อาวุธใหม่, ยานพาหนะใหม่, พื้นที่ใหม่ๆ และสามาราถปรับแต่งตัวละครได้มากขึ้น และสำหรับใครที่เคยเล่น GTA V บนเครื่อง PS3/Xbox 360 จะสามารถโอนเซฟเกมในโหมดนี้มาได้ครับ ส่วนข้อมูลอัพเดทอื่นๆมีดังนี้ครับ.

• โหมดใหม่ชื่อ First Person Mode หรือโหมดมุมมองกล้องแบบบุคลที่หนึ่งสำหรับยานพาหนะที่จะโชว์ข้างในรถ โดยจะมีการลงรายละเอียดต่างๆเช่น หน้าปัตต่างๆรวมถึงไฟ และอื่นๆครับ.
    • โหมดใหม่ชื่อ First Person Mode หรือโหมดมุมมองกล้องแบบบุคลที่หนึ่งระหว่างเดิน.
    • โหมดเนื้อเรื่องใหม่ Easter Egg ที่เพิ่มเข้ามาให้โหมดเนื้อเรื่องหลัก.
    • สัตว์ใหม่ๆในละแวก Los Santos.
    • สัตว์ใหม่ๆในโหมด GTA Online.

เป็นอย่างไรครับกับ GTA V เวอร์ชั่น PS4 , PCและ Xbox One เพราะไม่ใช่แค่กราฟฟิกอย่างเดียวที่จะดูดีขึ้นแต่รวมถึงโหมดใหม่ๆที่ถือว่าสำหรับใครที่ยังไม่ได้เล่นนั้นสมแก่การรอคอยมากจริงๆ เกม GTAV เวอร์ชั่น PS4 และ Xbox One จะวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ครับ ส่วนเวอร์ชั่นพีซีถูกดีเลย์ไปกลางปี 2015 ครับผม.

เดโมเกม Final Fantasy XV จะยาวถึง 3-4 ชั่วโมง

ถ้าพูดถึงเดโมเกมต่างๆนั้นคุณอาจจะนึกถึงเกมเพลย์ของเกมประมาณ 1 ชั่วโมงหรือบางทีไม่ถึงด้วยซ้ำ แต่วันนี้ทางค่าย Square Enix ได้เปิดเผยว่าเกม Final Fantasy XV เกมภาคต่ออาร์พีจีสุดมันส์จะมีเดโมเกมที่ความยาวกว่า 3 ถึง 4 ชั่วโมงกันเลยทีเดียว โดยหลังจากที่ประกาศวันวางจำหน่ายเกม Final Fantasy Type O HD สำหรับ PS4 และ Xbox One ซึ่งทางค่ายยังประกาศอีกว่าเดโม Final Fantasy XV จะแถมมากับเกม Final Fantasy Type O HD เท่านั้น แต่แม้ว่าในเดโมตัวนี้จะไม่มีการต่อสู้กับบอส แต่ว่าถ้าเราเดินต่อสู้ในเกม ซึ่งอาจจะยาวกว่า 4 ชั่วโมงก็ได้ครับผม Square Enix ยังบอกอีกว่าผู้เล่นยังสามารถสำรวจพื้นต่างๆในเกมได้อีกด้วย และตอนนี้ทางค่ายกำลังพิจารณาว่าจะใส่เจ้า Chocobo ไปในเดโมนี้เพื่อการเดินทางที่เร้วขึ้นครับ อย่างไรก็ตามยังไม่มีกำหนดว่าเดโม Final Fantasy 15 นี้จะเปิดให้ดาวน์โหลดเมื่อไหร่ แต่ที่รู้ๆคือต้องออกมาหลังเกม Final Fantasy Type O HD ที่จะวางจำหน่ายในวันที่ 17 มีนาคม 2015 นี้แน่นอนครับ.

โซนี่คุย!! PS4 VR Headset เสร็จแล้วกว่า 85%

PS4 VR Headset หรือมีโค้ดเนมว่า “Project Morpheus” ที่เปิดตัวเมื่อเดือนมีนาคมต้นปีที่ผ่านมานั้น วันนี้คุณ Shuhei Yoshida ประธานเพลย์สเตชั่น Worldwide สตูดิโอของโซนี่ ได้เปิดเผยว่า PS4 VR Headset รุ่นที่จะวางจำหน่ายนั้นพัฒนาเสร็จไปแล้วกว่า 85% เปอร์เซนต์แล้วครับ แต่คุณ Yoshida ปฏิเสธที่จะเปิดเผยว่าอีก 15 เปอร์เซนต์ที่เหลือนั้นมีอะไรบ้าง หลังจากที่เดือนก่อนเขาเป็นคนบอกเองว่า “มีอีกหลายส่วนที่เราต้องปรับปรุงเพื่อดึงให้ตัวฮาร์ตแวร์ให้ถึงสูงสุด” ในตอนนั้นเขายังบอกอีกว่าทางโซนี่จะไม่วางจำหน่าย Project Morpheus จนกว่าซอฟต์แวร์และเกมที่จะมารองรับพร้อมเสียก่อน.

ไปดูอทางด้าน Oculus Rift รุ่นพัฒนาที่ตอนนี้วางจำหน่ายในราคา $350 เหรียญหรือ 1,1500 บาท สำหรับ Oculus Rift รุ่นผู้บริโภคจะวางจำหน่ายในราคา $200 และ $400 เหรียญ (6,000 บาทและ 12,000 บาท) ซึ่งจะวางจำหน่ายภายในปลายปีหน้า กลับไปที่ Project Morpheus คุณ Yoshida เผยว่าเป้าหมายแรกของ Morpheus คือเจ้าของเครื่อง PS4 และโซนี่เห็นว่าเทคโนโลยี VR นั้นสามารถนำมาใช้งานนอกเหนือจากเกมส์ได้ และสุดท้ายโซนี่หวังว่า Morpheus จะช่วยทำให้ PS4 ขายดีมากขึ้นคุณ Yoshida กล่าวว่า “เราหวังว่าเวลาที่เราเปิดตัว Project Morpheus สู่ตลาด, จะมีคนจะมาสนใจ PS4 มากขึ้นโดยเฉพาะคนที่ไม่ใช่คอเกมส์” อย่างไรก็ตาม VR Headset จะเป็นอุปกรณ์สำคัญที่จะเปลี่ยนตลาดใหญ่ๆในอุตสหกรรมต่างๆเช่น การศึกษา การแพย์ หรือการกีฬา เป็นต้นครับสุดท้ายทางสื่อคาดการณ์การว่า Project Morpheus จะวางจำหน่ายภายในปี 2015 ครับ.

Credit By

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 25th September 2014 เมื่อ 14:05
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เดโม Final Fantasy XV มันเดโม หรือ dlc

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    pc 27 ม.ค. 2015 ต้นปีไม่ใช่เหรอครับ ไม่ใช่กลางปี
    http://www.pcgamer.com/2014/09/12/gt...ures-revealed/

หรือว่าเลื่อนอีกแล้ว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เดโม Final Fantasy XV ยาว 3-4 ชั่วโมง เป็นเดโมเกมเดียวที่ยาวมากๆ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    รอๆและก็รอ
    No comment !!

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    GTA V
    "เราจะทำตามสัญญา ขอเวลา พอร์ต ไม่นาน"

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    FF รออย่างใจจดใจจ่อ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    PS4 มันรองรับเกมส์ได้เยอะไหมครับ ราคาขายในไทยประมาณเท่าไหร่ครับ อดใจไม่ไหวแล้ว

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    PS4 มันรองรับเกมส์ได้เยอะไหมครับ ราคาขายในไทยประมาณเท่าไหร่ครับ อดใจไม่ไหวแล้ว
    เยอะอยู่ครับ แต่ปีหน้าเป็นต้นไปจะเยอะมาก ราคา 16200 ร้าน nadz แต่ยังไม่มีของ
    หรือถ้ารอไม่ได้ 16290 ร้าน TinzShop เลือกได้ตามความสะดวกเลยครับ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เยอะอยู่ครับ แต่ปีหน้าเป็นต้นไปจะเยอะมาก ราคา 16200 ร้าน nadz แต่ยังไม่มีของ
    หรือถ้ารอไม่ได้ 16290 ร้าน TinzShop เลือกได้ตามความสะดวกเลยครับ
    ขอบคุณที่ตอบให้นะครับ ราคาโดนใจมาก *0*

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    พ่อ ก็ งง แล้ว แม่ งง ด้วย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เดโมยาวกว่าตัวเต็มบางเกมอีกนะน่ะ 555555
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    รอ FF เลยครับตอนนี้