ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Bayonetta 2 ยอดขายสัปดาห์แรกตกฮวบเมื่อเทียบกับภาคแรก

Bayonetta 2 ยอดขายสัปดาห์แรกตกฮวบเมื่อเทียบกับภาคแรก

หลังจากปล่อยให้เล่นกันไปแล้วเกือบสัปดาห์ในประเทศญี่ปุ่น Bayonetta 2 เกมแอ็คชั่นปนเซ็กซี่ของทาง Platinum Games กลับทำยอดขายออกมาเป็นตัวเลขที่ไม่ค่อยน่าพอใจนักทั้งที่ภาคแรกจัดว่าเป็นเกมที่ประสบความสำเร็จเกมหนึ่งเลยก็ว่าได้

Yikes, Dengeki Online ได้เผยข้อมูลตัวเลขยอดขาย Bayonetter 2 ในประเทศญี่ปุ่นช่วงสัปดาห์แรกเกมนั้นทำยอดขายได้แค่ 28,825 ก็อปปี้ ตัวเลขจำนวนนี้จัดว่าน้อยเอามากๆหากเทียบกับภาคแรกที่เคยทำได้ราว 200,000 ก็อปปี้ในสัปดาห์แรกบนเครื่อง Xbox 360 และ PS3 …ใช่แล้วครับ เรากลับวกมาที่แพลตฟอร์มของ Bayonetta 2 ซึ่งก็คือ Wii U ของค่าย Nintendo กับการลงเกมเพียงแพลตฟอร์มเดียวเท่านั้น เพราะจากข้อมูลที่ผ่านมาเครื่องคอนโซลรุ่นใหม่ของค่าย Nintendo ทำยอดขายได้ไม่ดีนักทั้งที่เครื่อง PlayStation 4 ออกมาทีหลังแต่ทำยอดขายพุ่งนำไปไกลเสียแล้ว ในขณะเดียวกันเครื่อง 3DS กลับขายดีอย่างเทน้ำเทท่า สอดคล้องกับเกม Super Smash Bros ที่วางจำหน่ายในช่วงสัปดาห์ใกล้ๆกันทำยอดขายมากถึง 321,363 ก็อปปี้!

ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดของ Platinum Games หรือเป็นเพราะเครื่อง Wii U ที่ยังไม่ตอบโจทย์ของเหล่าเกมเมอร์ยุคนี้ อย่างไรก็แล้วแต่ ตัวเลขยอดขายที่ว่านี้เป็นยอดขายในประเทศญี่ปุ่นเท่านั้น ซึ่งเกม Bayonetta 2 มีกำหนดการปล่อยทั่วโลกในวันที่ 24 ตุลาคม 2014

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ยอดขายไม่ดี มาลง PC ซิครับแหม่...

-Crytek ได้กล่าวไว้
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ผมก็ว่าอยู่แล้วว่า nintendo จะเน้นเกมเด็ก ทุกเพศทุกวัยเป็นหลัก (แนวอื่นก็มีแต่เป็นเพียงแค่ทางเลือก) แล้วจะมาเอาเกม action บู๊แหลกจะเป็นเสาธง ผมว่าก็ยังไม่แข๊งแรงพออยู่ดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อยากรวยก็เอามาลง PC สิ
    รวมภาคแรกด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poompato : 25th September 2014 เมื่อ 21:24
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เอออออไอ้หน้าหล่อที่ลอยไปหาเจ้นี่เป็นพระเอกหรอครับผมไม่เคยเล่นเกมนี้เลยเห็นไอ้หน้าหล่อแล้วรับไม่ได้จริงๆ สาวใหญ่ต้องคู่กับหนุ่มน้อยกะทิข้น ดิครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keekaksungkung อ่านกระทู้
    เอออออไอ้หน้าหล่อที่ลอยไปหาเจ้นี่เป็นพระเอกหรอครับผมไม่เคยเล่นเกมนี้เลยเห็นไอ้หน้าหล่อแล้วรับไม่ได้จริงๆ สาวใหญ่ต้องคู่กับหนุ่มน้อยกะทิข้น ดิครับ
    มันเป็นตัวรั่วในภาคแรกน่ะ ภาคที่แล้วดูเหมือนจะมีฉากแบบนี้อยู่ แต่รั่วก่อนได้โรแมนติก มาภาคนี้เฮียแกจะเป็นไงต่อ รอดูบทแมวหนุ่มเซอร์เซียนี่อยู่เหมือนกัน

แต่ไม่แปลกใจล่ะนะที่ยอดขายจะตกฮวบๆ คนแอนตี้ WiiU ก็มีเยอะพอตัว

แต่ให้ตายเหอะ ไม่อยากให้เกมนี้เป็น Exclusive เลย ช่างมันล่ะกัน รอเพื่อนคนไหนมันซื้อค่อยไปตามรังควานมันที่บ้านเอาก็ได้วุ้ย
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    EX Wii U ก็ฆ่าตัวตายชัดๆอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ซบที่อกฉัน... (ถึงจะไม่ค่อยอุ่นก็ตาม) PC นั้นรอเธอเสมอ
    Forever alone !!!! (T____T)

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ยอดขายไม่ดี มาลงPC แล้วจะรุ่งโรจ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เซ็กซี่ชะมัดเลย เกมนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตัดสินใจ EX ให้ผิดเครื่องซะมากกว่ายอดมันถึงออกมาแบบนี้คนที่มีWiiUสว่นใหญ่คงซื้อมาเล่นเฉพาะเกมEXของนินมากกว่า แถมยังออกใกล้ๆกับช่วงที่Smash bros ออกอีกแต่ก็ยังมีหวัง รอดูตอนขายทั่วโลกแล้วดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omesbooks : 26th September 2014 เมื่อ 01:30

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เห็นเค้าบอกเกมนี้เจาะตลอดของ NA EU ยอดขายของ JP เลยไม่ค่อยดีมั้ง

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    PS4 Xbox one ยังรอเธออยู่นะ อิอิ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ค่ายเกมส์ไม่เดือนร้อนอยู่แล้ว เพราะ ปู่นินเป็นคนออกทุนให้ทำเอง

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมชอบนางเอกภาคแรกมากกว่านะผมเล่นอยู่ภาคแรกแต่เล่นไม่จบสำหลับผมมันยากไม่เก่งเกมแนวนี้แต่ชอบเล่นไม่รู้เป็นไรdmcก็ไม่จบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมชอบนางเอกภาคแรกมากกว่านะผมเล่นอยู่ภาคแรกแต่เล่นไม่จบสำหลับผมมันยากไม่เก่งเกมแนวนี้แต่ชอบเล่นไม่รู้เป็นไรdmcก็ไม่จบ
    ิBayo คนเดิมนะครับ แค่เปลี่ยนทรงผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ภาพแรกสนุกและยากมาก ยอดขายต่ำเพราะคนญี่ปุ่นไม่นิยมแอ๊คชั่นหรือลงแค่ Wii U เดี๋ยวรู้กัน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ยอดขาย jp ไม่ดีเพราะสวนกระแสตลาดเกม jp หรือเปล่า

เป็นแนวแอ็คชั่นญี่ปุ่นไม่ค่อยนิยม แถมตัวเอกยังเป็นสาวใหญ่กร้านโลกอีก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ยังกับdmcแหนะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ผมว่าเกมนี้สนุกดีนะครับชอบตั้งแต่ภาคแรกเลย

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ถ้ายอดขายไม่ดีจะมีโอกาส port มาลง ps3 หรือ xbox ป่าวครับ