ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ เปิดตัวแล้ว !! Total War ภาคใหม่ชื่อว่า Total War: Attila BY NG newsgamer ■

■ เปิดตัวแล้ว !! Total War ภาคใหม่ชื่อว่า Total War: Attila

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

ในที่สุดก็เปิดตัวแล้วนะครับสำหรับ เกมแนววางแผนการรบชื่อดัง Total War
    โดยภาคใหม่นี้จะมีชื่อว่า Total War: Attila นั้นเอง

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

SEGA และ The Creative Assembly ได้สร้างเซอร์ไพรส์ให้กับแฟนเกมของค่ายด้วยการเปิดตัว
    Total War: ATTILA ภาคใหม่
    ที่จะให้เราสัมผัสตำนานจักรพรรดิแห่งชนฮัน ‘อัตติลาเดอะฮัน จอมทัพคนเถื่อน’ ตามชื่อภาคใหม่กันเลย
    ซึ่งเขานั้นเป็นจักรพรรดิที่มีชื่อเสียงในการรบกึกก้องในช่วงปี ค.ศ. 434 โดยมีอาณาจักรครอบคลุมตั้งแต่เยอรมนีไปจนถึงแม่น้ำอูราล
    อีกทั้งยังสร้างความหวั่นเกรงให้กับโลกโรมันตะวันออกและตะวันตก
    การรบของอัตติลาชาวยุโรปตะวันตกยกให้ว่ามีความทารุณ
    และมีการโจมตีที่รวดเร็วมากโดยเฉพาะการยิงธนูบนหลังม้าที่รวดเร็วและแม่นยำ ,งานนี้กรุงโรมได้ลุกฮืออีกครั้งเพราะที่แห่งนี้คือเป้าหมายของอัตติลา

Total War: ATTILA จะยังคงเป็นเกมแนว turn-based strategy ผสม real-time tactics ตามสไตล์ตระกูล
    Total War
    แต่ในภาคใหม่นี้จะนำเสนอในเรื่องโรคภัยไข้เจ็บเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องด้วย โดยทีมงานได้อธิบายว่ามันจะส่งผลโดยตรงต่อสภาพ
    เมืองของเราหากเมืองของเราไม่สะอาดพอรับรองว่าทุกข์ภัยจะตามมาอย่างแน่นอนไม่ว่าจะเป็นเชื้อโรคที่มาจากเพื่อนร่วมรบ
    มาจากข้าศึกบนสนามรบ แม้แต่มาจากการค้าขายติดเข้ามาในเมืองก็อาจซวยเอาได้ง่ายๆ
    โดยมันจะส่งผลถึงจำนวน
    ประชากรภายในเมือง ทหารเจ็บป่วย ทำให้ความสามารถในการรบนั้นลดลง

นอกจากนั้นแล้วยังมีการนำระบบวงศ์ตระกูลกลับมาใช้ใน Total War: ATTILA อีกด้วย ซึ่งในภาค Rome 2
    ต่างทำให้แฟนเกมแอบผิดหวังเพราะตัดลูกเล่นนี้ออกไป
    โดยลูกเล่นนี้จะทำให้ผู้เล่นสามารถจัดการกองทัพทหาร
    สหายร่วมรบเพิ่มฐานะของพวกเขาได้ อีกทั้งยังได้เสริมลูกเล่นไฟไหม้สิ่งก่อสร้างที่สามารถลุกลามไปยังสิ่งก่อสร้าง
    ใกล้กันได้เพื่อเพิ่มอถรสให้สมกับเป็นสงครามจริงๆ

โดยเกม Total War: Attila นั้นจะวางจำหน่ายในปี 2015 บน PC, Mac ครับผม

และตอนนี้นะครับก็อยู่ในช่วงลดราคา 75 % พอดีเลยครับ สำหรับใครที่อยากจะสะสม เกม Total War™
    เชิญลิงด้านล่างได้เลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 27th September 2014 เมื่อ 12:09

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    dlc ของ rome2 ยังตามเก็บไม่หมดเลย ฮู้ว..=='

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล่นเกมนี้ตั้งแต่ Mediaval ภาคแรก

บอกเลย สมัยเรียนมัธยม ไม่เคยตกประวัติศาสตร์กับภูมิศาสตร์

ความรู้จากเกมนี้ล้วนๆ
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ยังเล่น Fall of samurai อยู่เลนครับ สะใจมาก

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    แอบหวังว่าจะเอาภาคยุคกลางกลับมาทำไม่ก็ครูเสด 555
    ไม่เป็นลองเล่นเป็นพวกคนเถื่อนก็น่าสนไม่น้อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SalaseNs อ่านกระทู้
    เล่นเกมนี้ตั้งแต่ Mediaval ภาคแรก

บอกเลย สมัยเรียนมัธยม ไม่เคยตกประวัติศาสตร์กับภูมิศาสตร์

ความรู้จากเกมนี้ล้วนๆ

เหมือนกันเลยครับ เกมนี้เป็นแรงบันดานใจให้ผมชอบประวัติศาสตร์ แล้วใฝ่ฝันอยากเป็นนักโบราณคดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notpoiuy19 : 27th September 2014 เมื่อ 12:51

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เล่นยากชิปหายเกกมนี้ ความมันอยู่ที่ไหน

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ได้เล่น Byzantium ซักที
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    แล้วยังงี้เมื่อไหร่มันจะทำแบบที่มี อโยธยา หงสาวดี ละแวก ล้านนา ล้านช้าง ไรแบบนี้ซํกทีอ่ะ รอคอย "สุวรรณภูมิโททอลวอร์" อยู่นะเนี่ย เฮ้ออออ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อยากให้เป็น MEDIEVAL 3 จัง

ชอบเล่น shogun 2 , empire , medieval 2 มาก shogun 2 ยากสุดแต่มันสุด

พอได้เล่น totalwar แล้วชอบมากกว่าพวก yuri ที่เคยติดงอมแงมสมัยก่อนอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ROCKUNG : 27th September 2014 เมื่อ 19:25
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อันนี้มันมาแนวเดียวกับ นโปเลียน แคบเกิน

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ถ้าเก่ง ภาษา นะ ก็จะดีมากเลย จำมากในเกมนี้บ่งตรง
    No comment !!

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    Multiplayer แบบ Shogun2 ไม้ อยากได้แบบแม่ทัพคนเดียวก็โหดได้อะไรงี้อะ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    รอลด 75 อย่างเดียวครับ Rome 2 ทำผมเจ็บมาพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ความรู้สึกเหมือนภาค empire ไม่สมบูรณ์แล้วนักแล้วกลายเป็น napoleon นี้ก็ rome 2 แล้วเป็น attila

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    แล้วยังงี้เมื่อไหร่มันจะทำแบบที่มี อโยธยา หงสาวดี ละแวก ล้านนา ล้านช้าง ไรแบบนี้ซํกทีอ่ะ รอคอย "สุวรรณภูมิโททอลวอร์" อยู่นะเนี่ย เฮ้ออออ
    Battlefield สวนลุมที่เดียวพวก(แก่ในสภา)ยังดิ้นขนาดนี้ Total war Suwanaphum มาจะดิ้นขนาดใหน5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรกตัวสุดท้าย : 28th September 2014 เมื่อ 02:38

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ส่วนตัวยังไม่เคยเล่นสักภาค ในเมื่อมันลดเดี่ยวจะขอลองซะหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เขาชอบโทนสีแบบนี้กันหรอ ปวดตาจะแย่ ไม่สดใสเหมือนเมื่อก่อน

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ติด ตาม ทุก ผล งาน ครับ ชอบ แนว นี้ มาก แต่ สเปค ...... น่าจะ ไม่ไหว