ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138

ยังไง?! รัสเซียปล่อยรูปแฉ สโตนเฮนจ์ ถูกสร้างจากรัฐบาลอังกฤษ

ยังไง?! รัสเซียปล่อยรูปแฉ สโตนเฮนจ์ ถูกสร้างจากรัฐบาลอังกฤษ

ยังไงกันแน่ ทำเอางงไปตามๆ กัน เมื่อสื่อของรัสเซียปล่อยภาพแฉว่า สโตนเฮนจ์ สิ่งมหศัจรรย์ของโลก
    ที่แท้เป็นฝีมือของรัฐบาลและทหารอังกฤษ ในช่วงปี คศ. 1954 - 1958 ไม่ได้ถูกสร้างมาในยุคที่นานกว่า 3000 ปี
    อย่างที่หลายคนสันนิฐานกัน ภาพที่สื่อรัสเซียปล่อยมานั้นเป็นภาพกระบวนการทำหินตั้ง สโตนเฮนจ์ แบบที่เห็น
    ลองดูกันเอาเองว่ายังไง งงกันเลยทีเดียว

ที่มา unigang.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    สงสัยจะแก้เผ็ดพวกตะวันตกที่ร่วมคว่ำบาตรตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    บางทีความเเค้นก็ช่วยอะไรไม่ได้เเต่ก็ทำให้เห็นบางอย่างได้
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ถ้าจริงตามนี้ แสดงว่าพวกทุนนิยมแหกตาเรามานานมากเลยนะครับ และคงต้องย้อนไปถามไอ้กันด้วยเกี่ยวกับเรื่องลี้ลับต่างๆ ที่มันเอามาปั่นหัวเรากันเหมือนเด็กเล่นขายของเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เป็นการบูรณะครับ
    "สโตนเฮนจ์" มันถูกตรวจโดยการหาอายุคาร์บอน แล้วพบว่าเป็นหินที่มีอายุราวๆ 4000 - 5000 ปี
    http://viewfinder.english-heritage.o...d&who=Atkinson
    ภาพตอนศตวรรษที่ 17

ปี 1877

หลังสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง

เลิกเชื่อข่าวมั่วๆ ซั่วๆ ตามเฟส ตามเน็ตได้แล้วครับ มันสร้างกระแสมั่วๆ เฉยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zarrpainer : 27th September 2014 เมื่อ 11:57

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เป็นการซ่อมแซมบูรณะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    สงสัยมาจากพวกที่ชอบหลับหูหลับตาแชร์ในเฟส บ่อยครั้งที่เห็นภาพกับเนื้อหาไม่ได้เกี่ยวกันเลย ตัดตรงโน้นนิดตรงนี้หน่อยเอามารวมๆกันแล้วก็แต่งเรื่องขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เรื่องจริงครับอังกฤษใช้เทคโนโลยีต่างดาวย้อนเวลาไปหลายพันปี เอาหินมาเรียงกันเพื่อให้วัดค่าคาร์บอนออกมาดูเก่า แล้ววาร์ปกลับมาดูผลงานในปัจจุบัน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    StoneHenge คือ Achievement หลักในชีวิตผมเลย ต้องไปให้ได้ ถ้ามันเป็นเรื่องจริงนี่ ไม่ยอมเด็ดขาด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    เรื่องจริงครับอังกฤษใช้เทคโนโลยีต่างดาวย้อนเวลาไปหลายพันปี เอาหินมาเรียงกันเพื่อให้วัดค่าคาร์บอนออกมาดูเก่า แล้ววาร์ปกลับมาดูผลงานในปัจจุบัน
    ขอเชิญรับยาได้ที่ช่อง 3 นะครับ ชำระค่ายาแล้วกลับบ้านได้เลยครับ อิอิ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆนะท่าน วางกระป๋องกาวแล้วค่อยๆตั้งสติ

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ลายเซนท่านผู้นี้เเย่งซีนครับ
    Credit : uberhumor

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ่านหัวเราคิดว่าอันนี้ซ๊ะอีก

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ถ้ากลัวคนแฉ เค้าคงไม่ถ่ายรูปหรอกเนาะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมสงสัยมากครับ ว่าเผ่าไหนสร้าง สร้างได้อย่างไร สงสัยมาตลอด

เห็นโพสต์นี้ก็รู้นะครับ ว่ามันคือรูปการบูรณะ แต่เกิดแนวคิดว่า เอ๊ะ ถ้าคนยุคใหม่เป็นคนสร้างล่ะครับ จะเป็นไปได้ไหม? แบบขนหินเก่าๆ มาตั้งแล้วตัดแต่ง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ข่าวนี้น่าจะประมาณอาทิตย์นึงได้แล้วมั้งเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ข่าวจริงมั่งปลอมมั่งก็กรองกันดีๆ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก