ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

บทความ : 5 เหตุผลง่ายๆทำไมอนาคตต้องมี Warcraft 4

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::
    บทความ : 5 เหตุผลง่ายๆทำไมอนาคตต้องมี Warcraft 4
    :::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

แม้ว่าทาง Blizzard ยังพัฒนา World of Warcraft ต่อไปแต่เหล่าแฟนเกมส์ซีรี่ย์ Warcraft ยังคงรอคอยเกมส์ RTS ภาคต่อนั้นคือ Warcraft 4 ด้านทาง Blizzard ยังไม่เปิดเผยเกียวกับ Warcraft 4 แต่ก็มีสัญญาณการมาเกมส์ของเกมส์ภาคต่อด้วยกัน 5 ข้อที่จะเกิดขึ้นในอนาคต

1.มันได้เวลาแล้วถึงคิว Warcraft 4 รอตั้ง 12 ปีแล้ว
    Blizzard ประสบความสำเร็จกับ World of Warcraft เป็นเวลากว่า 10 ปี และนอจจากนี้ยังได้ปล่อย StarCraft 2 และ Diablo 3 เหล่าแฟนเกมส์ก็คิดแล้วว่า มันสมควรแล้วที่ Blizzard ต้องทำ Warcraft 4 แล้วเพราะโปรเจ็ทอื่นๆเริ่มเป็นรูปร่างบ้าง Warlord of Draenor กับ Heroes of the Storm และยังรวมภาคเสริม Starcraft 2 Legacy of the Void ซึ่งคาดว่าเปิดตัวในงาน BlizCon 2014 ปลายปีนี้ (อาจจะมีภาคเสริมของ Diablo 3 ตามมาด้วยใครจะไปรู้)

2.Hearthstone กับ Heroes of Storm
    เหล่าแฟนเกมส์ Blizzard เกรงว่า Blizzard จะหากินกับ World of Warcraft ซึ่งเป็นรายได้หลักของ Blizzard จนคนคิดว่า Blizzard จะหากินกับ (MMORPG) World of Warcraft มากเกินไปแต่การมาของเกมส์ Hearthstone กับโปรเจ็ท Heroes of Storm ที่พัฒนาอยู่ในอนาคตมันจะเป็นช่องทางเพิ่มรายได้ของ Blizzard เป็นสัญญาณที่ดี Blizzard จะไม่หากินกับ World of Warcraft อยู่อย่างเดียว ทำให้เหล่าแฟนเกมส์ยังมีหวังกับ Warcraft 4 อยู่ครับ

3.Warcraft 4 เนื้อเรื่องหลังจาก World of Warcraft
    เหล่าแฟนเกมส์คาดว่าเนื้อเรื่อง Warcraft 4 ช่วงอนาคตหลังจากผ่านเหตุการณ์หลายอย่างยังมีปริศนาที่เกิดใน World of Warcraft ค้างคาใจแฟนเกมส์ไม่ว่าการเปิดศึกเต็มรุปแบบระหว่าง Horde กับ Alliance ในเนื้อเรื่อง World of Warcraft ต่างฝ่ายยังในช่วงสงครามเย็นแต่ใกล้จะเปิดศึกกันแล้ว และยังรวมถึงการกลับมาของ Burning Legion พร้อมกับการคืนชีพของขุนพลปีศาจอีก และเนื้อเรื่องของเผ่าใหม่และตัวละครใหม่ใน World of Warcraft กับตัวละครเก่ายังมีบทบาทมาโผล่ใน Warcraft 4 ที่เกิดขึ้นในอนาคต

4.ทีมงานทำ Warcraft 3 ยังอยู่ไม่ได้หายไปไหน
    Blizzard ยังมีทีมงานทำเกมส์ RTS อยู่แต่ตอนนี้แต่ทีมงานทำ Warcraft 3 ยังติดงานทำ Starcraft 2 Legacy of the Void คาดว่าจะมาในปี 2015 แน่นอนว่า Blizzard ยังคิดถึง Warcraft 4 ที่เกิดขึ้นในอนาคต ตอนนี้ยังมีหลายอย่างที่ต้องทำ เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมพวกเขาจะทำ Warcraft 4 แน่นนอน

5.เหล่าแฟนเกมส์ยังต้องการเกมส์แบบ Old School แล้วจะทำไม
    แม้ปัจจุปันเกมส์ Moba จะเข้าแทนที่แฟนเกมส์ยังต้องการเกมส์แบบ RTS หรือเกมส์รูปแบบสไตล์ว่างแผนการรบแบบ Old School ไม่ว่าเก็บเกี่ยวทรัพยากร สร้างฐาน สร้างกองทัพ วางแผนพิชิตศัตรู เหล่าแฟนเกมส์ต้องการความสนุกเหมือนในอดีต Blizzard ที่ชอบทำเกมส์แบบ Old School แน่นอนว่า Warcraft 4 ต้องเกิดขึ้นในอนาคต

สรุป : สำหรับ Warcraft 4 ยังไม่เกิดขึ้นในตอนนี้แต่ในอนาคตมันอาจจะเกิดแน่นนอน เหล่าแฟนเกมส์ยังต้องการอยู่ มันอยู่ว่า Blizzard จะสร้างมันในช่วงที่เหมาะสมเราคงต้องรอกันต่อไป ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 28th September 2014 เมื่อ 15:59

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Warcraft 4 เป็นข่าวที่น่าดีใจมากผมรอมา 3-4 ปีละอยากให้มีข่าวว่าจะมีภาคต่อไป เป็นเกมที่เล่นแล้วชื่นชอบเกมนึ่ง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ทุกเกมที่ออกภาคใหม่ มีข่าวกับ gameplay ก่อนที่จะออกภาคใหม่กันทั้งนั้น ยกเว้น Warcraft 4 ไม่มีข่าวอะไรเลย คงไม่ออกปี 2014 แน่นอน เต็มที่ก็แค่ ข่าวเปิดตัว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ชอบมากครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ก่อนที่จะพัฒนา wow4 พัฒนา diablo3 ให้ดีก่อน = = พอถึงเวล 60 ปุ๊บมันเหมือนบังคับให้ซื้อภาค ROS เลยไม่งั้นทำไรไม่ได้เลยความแตกต่างของเวล 60 กับ 70 มันเยอะมาก = = พูดแล้วเซ็ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    แบบนี้นี้เองพัฒนาเกมตาม line 12 ปีซินะ อืมๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    299
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ก่อนที่จะพัฒนา wow4 พัฒนา diablo3 ให้ดีก่อน = = พอถึงเวล 60 ปุ๊บมันเหมือนบังคับให้ซื้อภาค ROS เลยไม่งั้นทำไรไม่ได้เลยความแตกต่างของเวล 60 กับ 70 มันเยอะมาก = = พูดแล้วเซ็ง
    ถ้ามีภาคเสริมที่คุณซื้อมาแล้วไม่แตกต่างระหว่างภาคหลักมาก คุณจะซื้อรึปล่าวคับ

แล้วตอนที่ภาคเสริมยังไม่ออกคุณเล่นขึ้น 70 ได้รึปล่าวคับ

ในเมื่อได้ชื่อว่าเป็นภาคเสริมย่อมต้องแตกต่างจากภาคหลักเป็นธรรมดาคับ

โดยอาจจะเป็นการเพิ่ม ระบบการเล่น หรือไม่ก้อ เพิ่มเนื้อเรื่องเข้าไปก้อได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Apocalype : 28th September 2014 เมื่อ 14:02

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อยากจะร้องไห้ มี Warcraft 4 จริงๆออ Y^Y รออยู่นะเตง
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมชอบRTSมากๆครับ ก็ได้แต่รอ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Apocalype อ่านกระทู้
    ถ้ามีภาคเสริมที่คุณซื้อมาแล้วไม่แตกต่างระหว่างภาคหลักมาก คุณจะซื้อรึปล่าวคับ

แล้วตอนที่ภาคเสริมยังไม่ออกคุณเล่นขึ้น 70 ได้รึปล่าวคับ

ในเมื่อได้ชื่อว่าเป็นภาคเสริมย่อมต้องแตกต่างจากภาคหลักเป็นธรรมดาคับ

โดยอาจจะเป็นการเพิ่ม ระบบการเล่น หรือไม่ก้อ เพิ่มเนื้อเรื่องเข้าไปก้อได้
    แล้วตอนที่ภาคเสริมยังไม่ออกคุณเล่นขึ้น 70 ได้หรือป่าวคับ = = ไอมวยเอ้ยภาคหลักมีถึง 60 อึงจะกระโดดไปถึง 70 หรือยังไม่เล่นก็ไม่ต้องพูดอูเวล 60 เป็นชาติแล้วเล่นครบทุกสายหมดแล้วพอเล่นจริงๆจะรู้เอง - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisj007 : 28th September 2014 เมื่อ 15:16

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อีก 3 เดือนก็หมด 2014 แล้ว คงเป็นไปได้ยาก
    อย่างที่บอกว่าทีมสร้างกำลังทำ SC2.3 อยู่ คงอีกนานกว่าจะได้เห็น wc4

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    นอกจาก Battle realms แล้วเกมส์นี้เป็นเกมส์ RTS เกมส์ที่สองที่ผมได้เล่น

ขอให้มีภาค 4 ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    starcraft2 ยังออกไม่ครบเลย ออกมาก็ชนกันเองสิ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าเพิ่งเริ่มพัฒนา ก็รอไปอีก 5 ปีอ่ะ ถึงจะเสร็จ
    แต่ถ้าแอบทำมาก่อนแล้ว ก็ลุ้น 2 ปี

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    แล้วตอนที่ภาคเสริมยังไม่ออกคุณเล่นขึ้น 70 ได้หรือป่าวคับ = = ไอมวยเอ้ยภาคหลักมีถึง 60 อึงจะกระโดดไปถึง 70 หรือยังไม่เล่นก็ไม่ต้องพูดอูเวล 60 เป็นชาติแล้วเล่นครบทุกสายหมดแล้วพอเล่นจริงๆจะรู้เอง - -*
    คือ ก่อนที่ภาคเสริมมันจะออกมา มันก็ขายมาแล้วต้อง ปี-2ปี เลยนะครับ แล้วถามว่าทำไมมันถึงบังคับกลายๆให้ซื้อภาคเสริม เพราะมันมีของใหม่ ระบบใหม่ อาชีพใหม่ และที่สำคัญ เนื้อเรื่องต่อจากภาคหลัก

แล้วก็ถามตรงๆเลยครับ เคยติดตามข่าวสารจากเว็ปบอร์ด Diablo 3 หรือแฟนเพจมั้งไหมครับ ถึงออกมาโวยวายแบบนี้ ผมละทึ้งจริงๆ

ปล.ผมซื้อภาคเสริมของมันตั้งแต่มันยังไม่ออก ปัจจุบันเล่นตัวใหม่เพื่อลง Season Pass เพื่อแข่งกันเก็บ อันดับ เพื่อรอรับรางวัลเมื่อจบ ซีซั่นครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เยี่ยมยอดจริงๆ
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ต่อยเลยๆๆวัดกันเลย 5555 ส่ะใจ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมอ่าน เนื้อเรื่อง Warcraft จน จบ ความรู้สึก ยิ่งกว่า The load of the ring อีก สุดยอดจริงๆ อยากให้สร้างหนัง ออกมาแนวๆเดียวกัน ตำนาน World of warcraft !

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ผมอ่าน เนื้อเรื่อง Warcraft จน จบ ความรู้สึก ยิ่งกว่า The load of the ring อีก สุดยอดจริงๆ อยากให้สร้างหนัง ออกมาแนวๆเดียวกัน ตำนาน World of warcraft !
    หาอ่านจากไหนอ่าครับ ขอบ้างๆ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมรอยอยู่.........

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    whosyourdaddy 55555555555555

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    WC3 จุดประกาย MOBA หลายสำนักมาก[LOL HoN DOTA2]

คงไม่น่าคิดจะทำ WC4 แล้วมั่งครับผมว่ามันอิ่มตัวแล้วอะครับเกมแนว RTS แบบเนื้อเรื่องอะครับ แต่ถ้าหาก Battle Realms2 ไม่แน่ อาจจะแจ้งเกิด RTS กลับมาก็ได้

ส่วนตัวผมก็รอ Battle Realms2 อยู่

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 314
    รวมมิตรหลายเกมส์ครับ WOW + DOTA 2 + DIABLO III ใน WarCraft III

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่เชื่อหรอกว่าเล่นครบทุกสาย ถ้าเล่นครบทุกอาชีพจริงแสดงว่าต้องเป็นแฟนพันแท้ ถ้าเป็นงั้นจริงคุนต้องซื้อภาคเสริมแล้ว นี่อะไรกัน เล่นทุกอาชีพแต่ไม่ซื้อภาคเสริม ดูขัดแย้งไปนะ ผมเดาว่าคุนไม่เคยเล่น D3 ด้วยซ้ำ แค่ไปได้ยินเค้าเล่ามาเลยอยากโชวเกรียน ชัวร์