ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 67

Unhappy คุณคิดยังไง? เวลาโดนสปอยหนัง เกม หรือการ์ตูนที่ชอบครับ? (ใครอยากระบายพวกสปอยเชิญทางนี้ครับ)

เรื่องก็คือเมื่อนานมาแล้ว ผมโดนคนสปอยฉากสำคัญๆ ในเกม Xenoblade Chronicles น่ะคับ

จากเวลาทั้งหมด 50 ชม. ในการเล่นที่ควรจะได้รับอรรถรถอย่างเต็มที่ กลับกลายเป็น 50 ชม. แห่งความเซ็งครับ

ทุกวันนี้นึกถึงเมื่อไหร่ก็ยังเซ็งอยู่มากๆ

ตามปกติผมเป็นคนชอบฟัง soundtrack game JRPG อยู่แล้ว กลับกลายเป็นพอเพลงแนวนี้เข้าหู ความเซ็งมันก็กลับระเบิดขึ้นมาอีกครั้งเลยคับ

เลยอยากถามความรู้สึกเพื่อนๆว่า เวลาโดนอย่างงี้เพื่อนๆรู้สึกยังไงกันบ้างคับ แล้วพวกชอบสปอยนี่เขาคิดอะไรอยู่กันแน่

ใครโดนสปอย อยากระบาย เข้ามาในนี้ได้เลยคับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ส่วนตัวแล้วผมรู้สึกเฉยๆนะ ถึงบางครั้งจะรู้สึกเสียดายบ้างก็เหอะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    คือเกมแนวพวก JRPG อย่างงี้ ผู้ผลิตเขาต้องการให้เราเสพอรรถรถของการดำเนินเนื้อเรื่อง ผ่านความรู้สึกที่ถ่ายทอดออกมาจากตัวละคร เหมือนพวกหนังหรือการ์ตูน อยู่แล้วน่ะคับ

เพราะฉะนั้นเวลาโดยสปอยไปแบบนี้ มันหมดจริงๆ คับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมก็รู้สีกเซ็งนิดๆ น่ะครับ
    โดนสปอยพวก anime ที่กำลังดูอยู่ประจำ
    กลายจากตอนแรกดูกำลังสนุกๆ พอโดนสปอยก็กลายเป็นว่ารู้สึกเฉยๆแทน
    หลังๆ พอรู้ว่าจะโดนสปอยนี่ตัดบทไว้ก่อนเลย
    Let's [PLAY] Let's [SAVE] Let's [CHANGE] Let's [DAZE]

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Goldentimez อ่านกระทู้
    ผมก็รู้สีกเซ็งนิดๆ น่ะครับ
    โดนสปอยพวก anime ที่กำลังดูอยู่ประจำ
    กลายจากตอนแรกดูกำลังสนุกๆ พอโดนสปอยก็กลายเป็นว่ารู้สึกเฉยๆแทน
    หลังๆ พอรู้ว่าจะโดนสปอยนี่ตัดบทไว้ก่อนเลย
    ใช่ครับเซ็งจริงๆ แถมเคสที่ผมโดนนี่ไม่ได้เป็นฝ่ายไปหาอ่านสปอยเองนะคับ มีคนไปอ่านบทสรุปมา (เขาไม่ได้เล่น) แล้วดันมาสปอยให้ผมฟังซะงั้น ทั้งๆที่ผมพยายามหลบสปอยและไม่ได้ถามเขาเลยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เฉยมากครับ เจอสปอยผมวิ่งเข้าใส่เลย
    ไม่มีใครสปอย ก็สปอยตัวเองได้ ดูหนังบางทีก็ข้ามไปดูตอนจบ
    จะอ่านหนังสือก็เปิดหน้าจบเลยก็ออกบ่อย

แต่ผมก็ระวังตัวนะครับ ที่จะไม่สปอยคนอื่น เพราะรู้ว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ส่วนตัวผมชอบอ่านสปอยล์ก่อนนะ

เพราะว่าจากประสปการณ์อันเลวร้ายจากตอนจบของ Guilty Crown และ school days สองเรื่องติด บิ๊กเซอไพรซ์สุดยอด!!!
    เรื่องของเรื่องก็คือ เพื่อนผมมันเอาอนิเมะมาให้ดูสองเรื่อง ส่งลิ้งค์มังงะมาอีกเรื่องนึง
    Guilty Crown
    school days
    และge good ending(ตอนนั้นยังไม่จบตับผมพังไปเป็นเดือน)

หลังจากนั้นทำให้ผมเมื่อจะดูอนิเมะเรื่องใดต้องหาสปอยล์อ่านก่อนตลอด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมรู้สึกอยากดูมากขึ้นครับ เมื่อโดนสปอยผมจ่ะยิ่งอยากรู้ว่ามากขึ้นว่ามันเกิดอ่ะไรขึ้น ทำไมถึงเป็นเช่นนั้น ทำไมถึงลงเอยแบบนั้น

(ขนาดอนิเมะของคุณ Champ 5555+ ยังโดนสปอยตลอดเลยก็เห็นทุกคนก็อยากดูกัน สปอยตั้งแต่หัวทู้แล้วแน่ะ )
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมชอบอ่านสปอยล์ก่อนนะ

เพราะว่าจากประสปการณ์อันเลวร้ายจากตอนจบของ Guilty Crown และ school days สองเรื่องติด บิ๊กเซอไพรซ์สุดยอด!!!
    เรื่องของเรื่องก็คือ เพื่อนผมมันเอาอนิเมะมาให้ดูสองเรื่อง ส่งลิ้งค์มังงะมาอีกเรื่องนึง
    Guilty Crown
    school days
    และge good ending(ตอนนั้นยังไม่จบตับผมพังไปเป็นเดือน)

หลังจากนั้นทำให้ผมเมื่อจะดูอนิเมะเรื่องใดต้องหาสปอยล์อ่านก่อนตลอด
    ผมก็ชอบนะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ก็อย่าอ่านสิครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อย่าไปสนสิครับบ

ผมชอบนะ ตอนดูจบแล้วมาดูสปอล์ย ดูความคิดเห็นคนอื่นๆ ว่าเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ทำไม ผมชอบอ่านสปอยก่อนแล้ว ค่อยเสพเอง -.- เพราะ จะได้ช่วยตัดสินใจซื้อเกมนั้นๆด้วย
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ก็อย่าอ่านสิครับ
    คือไม่ได้ไปหาอ่านสปอยเองเลยอะคับ พยายามหลบแล้วด้วย แต่ดันมีคนมาพูดเอง

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    อย่าไปสนสิครับบ

ผมชอบนะ ตอนดูจบแล้วมาดูสปอล์ย ดูความคิดเห็นคนอื่นๆ ว่าเป็นยังไง
    ถ้าดูจบแล้วไปหาสปอยมาอ่านฟังความเห็นคนอื่นผมก็ชอบคับ แต่โดนสปอยระหว่างดูนี่หมดอารมณ์จริงๆ คับ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมรู้สึกเสียใจมากๆ ครับ ตอนนั้นผมดูคลิปคนไทยเล่นเกมแล้วมันบอกฉากจบว่าตัวเอกตาย ผมแทบเขวี้ยงหูฟังทิ้งเลยอยากล้างสมองเกมนั้นมันพึ่งเล่นแรกๆ ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ไม่พอใจครับ เคยหนังอ่านรหัสลับดาวินชี่แล้วเพื่อนสปอย เลิกอ่านเลยครับ

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เวลาเล่นเกมผมดูสปอยไปด้วยเล่นไปด้วยเลยครับ จะให้เล่นเองหมดก็อ่านออกบ้างไม่ออกบ้างมันไม่ค่อยเข้าใจ ไม่เหมือนการ์ตูนหรือหนังที่เป็นภาษาไทยถึงโดนสปอยผมเฉยๆครับยังไงก็ไม่ได้รู้ทั้งหมดเขาแค่สรุปเฉยๆ อีกอย่างการโดนสปอยมันเลี่ยงง่ายจะตาย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ถ้าดีก็ดูไม่ดีก็ดู 5555+

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สปอยไม่พอยังมาหยามเรื่องที่ผมชอบนี่สิ เบื่อสุดๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    คนเรามันคิดไม่เหมือนกันอะนะ

สำหรับผมสปอยมา ไม่ว่าจะเกม เมะ ผมก็เฉยๆ เพราะสุดท้ายแล้วสำหรับผมคือการพิสูจน์ด้วยตาตัวเอง

บางอย่างยิ่งได้ยินสปอล์ยยิ่งอยากเห็นมากกว่าเดิมอีก

แต่บางคนไม่ได้ โดนสปอล์ยแล้วเสียเซล์ฟ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    เฉยๆนะครับ ยังๆไงๆถ้าได้รับรู้เนื้อเรื่องเองคงยังจะดีกว่า แต่ก็ขึ้นอยู่กับเกมหรือเมะด้วยนะครับเพราะถ้าไม่โดนสปอยแล้วเจอทีตับคงพังไปชาตินึง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมไม่ชอบครับ เรื่องย่อยังพยายามไม่อ่านเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ปกติผมไม่คิดไรมากนะ แต่ถ้ามันประมาณว่า ไปดูหนังในโรง เสียค่าตั๋ว 200 แล้วมันเกิดมีเด็กเวลข้างหน้าสปอยจุดไคลแม็กของเรื่องตั้งแต่ชั่วโมงแรก

แบบดัง ๆ คนนั่งรอบ ๆ รัศมี 3 เมตรได้ยินกันหมดไรงี้อ่ะ

อันนั้นอยากลุกไปเตะปากเด็กจัดเลยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ปกติผมไม่คิดไรมากนะ แต่ถ้ามันประมาณว่า ไปดูหนังในโรง เสียค่าตั๋ว 200 แล้วมันเกิดมีเด็กเวลข้างหน้าสปอยจุดไคลแม็กของเรื่องตั้งแต่ชั่วโมงแรก

แบบดัง ๆ คนนั่งรอบ ๆ รัศมี 3 เมตรได้ยินกันหมดไรงี้อ่ะ

อันนั้นอยากลุกไปเตะปากเด็กจัดเลยแหละ
    กรณีนี้ก็เคยเจอคับ เดินเข้าโรงหนังสวนกับพวกที่เพิ่งดูเสร็จ แล้วพวก****ก็คุยกันดังสปอยซะหมดเปลื่อก

แทบอยากจะฉีกตั๋ว แล้วเดินไปโดดถีบพวกแม้่มเลยคับ

www.jokergameth.com ใง
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อย่าคิดไรมากอย่าไปสนจะดีที่สุด