ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1

Cool Life is Feudal! Your own :75TH Ranger THAILAND SERVER ROLE-PLAY [เซิฟแท้นะครับ]

WELCOME TO LIF:75TH Ranger THAILAND ROLE-PLAY

pagefacebook

Teamspeak3 IP : 27.254.63.89

รายละเอียดเกม

Life is Feudal เกมแนวอินดี้มาใหม่ โดยทีมพัฒนาจากค่าย Bitbox ประเทศรัสเซีย เตรียมเปิดทดสอบเกมในช่วง อัลฟ่าเทสต์ครั้งแรกในวันที่ 19 กันยายน 2557 นี้ ชื่อเต็มของเกมคือ Life is Feudal: Your Own โดยคนพื้นที่จะเรียกเกมแบบย่อๆ ว่า LiF:YO ถือเป็นอีกหนึ่งเกมออนไลน์สมัยใหม่ที่นําเอาจุดเด่นของการใช้ชีวิตในโลกแห่งความเป็นจริงเข้ามามีบทบาทกับตัวละครได้อย่างยอดเยี่ยม
    ผู้เล่นภายในเกมจะได้สวมบทบาทเป็นประชากรในโลกยุคอดีต โดยสามารถร่วมกลุ่มกันพัฒนาตัวละคร และก่อตั้งตั้งหมู่บ้านขึ้นมาเป็นอาณาจักรได้ด้วย นอกจากนี้ยังมีระบบที่น่าสนใจอีกมากมาย อาทิเช่น กันแย่งชิงอาณาจักร อาหาร หรือแหล่งทรัพยากรที่สําคัญ ด้วยวิธีการต่อสู้กันกับกลุ่มอื่นนั่นเอง
    ซึ่งผู้เล่นทุกคนจะมีบทบาทอย่างอิสระในโลกที่ยังไร้ซึ่งอารยธรรม การต่อสู้และดิ้นรนเพื่อเอาชีวิตรอดจากภัยอันตรายต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นมอนเตอร์และมนุษย์ด้วยกันเองภายใต้สภาพภูมิประเทศที่แตกต่างกันไม่ว่าจะเป็นเกาะ ทะเลสาป ป่าทึบ ทะเลทราย และภูเขาไฟ สามารถกำหนดพื้นที่เพื่อใช้สร้างสิ่งปลูกสร้างอาคารต่างๆ แม้กระทั่งการขุดอุโมงค์ใต้ดินเพื่อค้นหาทรัพยากรแร่ชนิดต่างๆ หรือใช้เป็นที่อยู่อาศัยก็ได้เหมือนกัน
    การต่อสู้สามารถปรับมุมมองบุคคลที่ 1 หรือ 3 ได้ในรูปแบบการต่อสู้แบบ Non-Target ไม่ล็อคเป้าหมายสามารถกวัดแกว่งอาวุธต่อสู้หรือป้องกันได้อย่างอิสระบวกกับระบบ Physics เพิ่มความสมจริงในการเล่นมากยิ่งขึ้น ซึ่งดินแดนที่ถูกผู้เล่นอีกฝ่ายหมายปองจะก่อเกิดเป็นสงครามแย่งชิงดินแดนหรือการพิชิตอาณาจักรของฝ่ายตรงข้าม เมื่อผู้เล่นคนใดตายจะมีโอกาสสูญเสียไอเทมและทักษะบางอย่างของตนเองไปในรูปแบบของการสุ่ม
    และหนึ่งในหัวใจหลักของเกมนี้อยู่ที่ Crafting System หรือระบบสร้างสิ่งของเพื่อความอยู่รอด ภายในเกมผู้เล่นสามารถสร้างไอเทมได้มากกว่า 500 ชนิดอย่างไม่จำกัด อาทิเช่น การทำเหมืองแร่การกลุงเหล็ก การเกษตร ทำอาหาร เย็บผ้า ตกปลา ล่าสัตว์ การฝึกฝนตนเอง และการจีบสาว รวมไปถึงการเล่นแร่แปรธาตุในที่นี้หมายถึงสกิลที่ผู้เล่นจำเป็นต้องเรียนรู้ไว้มีให้เลือกแบบไม่ซ้ำกันมากกว่า 40 ล้านล้านแบบ นอกจากนี้ยังมีการลงรายละเอียดต่างๆ อีกมากมาย อาทิเช่น ในระหว่างที่ผู้เล่น 2 ฝ่ายกำลังต่อสู้อยู่นั้นแล้วได้รับบาดเจ็บจนกระดูกหัก ผู้เล่นอีกฝ่ายสามารถเลือกใช้กลยุทธ์ต่างๆ เพื่อเอาชีวิตรอดไม่ว่าจะเป็นการแกล้งตายหรือวิ่งหนี

ตัวเกมในตอนนี้เป็นแบบEarly access

ราคาจะอยู่ที่ประมาณ729บาทในsteam อาจจะแพงไปหน่อยแต่ระบบเกมผมบอกได้เลยว่าคุ้มนะครับต้องลอง

แผนที่ในเกม

รายละเอียดServer
    -รองรับผู้เล่นได้ถึง64คน
    -เรียนรู้สกิลได้เร็วขึ้น*50
    -ระบบเวลาเหมือนจริงคือ1วันมี1ชั่วโมง
    -คราฟของได้มากมาย
    -skill cap ตันที่3000แต้ม
    -PVP SERVER
    -Open World
    -มีระบบปาร์ตี้
    -ระบบการทำสงครามระหว่างกลุ่ม
    -มีอาชีพต่างๆมากมาย
    -สามารถtradeแลกเปลี่ยนสิ่งของค้าขายสินค้า
    -Server Online 24Hr.
    มาเล่นด้วยกันเยอะๆนะครับ

วิธีเข้าjoin serverการ

1.เข้าเกม
    2.

หาในinternet แล้วจะเห็น (เซิฟเปลี่ยนชื่อเป็น 75TH Ranger Thailand แล้วนะครับ)
    3.

หรือถ้าหาห้องในinternetไม่เจอก็ให้เข้าผ่านconsoleโดยกดปุ่ม ctrl + ~ หาใครกดแล้วไม่ได้แนะนำให้เปลี่ยนปุ่มเปลี่ยนภาษาไปไว้ปุ่มอื่น

เมื่อกดขึ้นมาแล้วให้ใส่joinToRemoteServer("27.254.63.89:28000","") ตามภาพ

ภาพบรรยากาศภายในเซิฟ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย physicxza : 25th January 2015 เมื่อ 09:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เหมือน M&B ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maruchik0 : 28th September 2014 เมื่อ 18:35

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สนุกมากครับ จริงๆต้องลอง

TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    มาเล่นกันเยอะๆนครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    เหมือน M&B ไหม
    เหมือนอยู่ครับแต่ระบบการต่อสุ้กับคราฟของจะละเอียดกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก น่าเล่นกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    ขอดันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เจ้าของเซิฟใจดีและหื่นมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    แล้วเซิฟนี้มีเยอะไหมครับเหมือนๆกับหาห้อง dayz ลิสรายชื่อห้องประมาณนี้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    แล้วเซิฟนี้มีเยอะไหมครับเหมือนๆกับหาห้อง dayz ลิสรายชื่อห้องประมาณนี้ไหม
    มีเยอะครับหาห้องเหมือนDAYZนั้นหล่ะครับ แต่ตอนนี้เซิฟไทยมีแค่2เซิฟนะครับ มีของผมกับของทีมงานIoat Server อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    ไม่เข้าใจอะไรถามได้นะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    เข้ามาเล้่นกันเยอะๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    ขอรลกวนดันนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ช่วงนี้ไม่มีงบ เดี๋ยวถ้าเงินมา เดี๋ยวตามไปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awollukoza อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ไม่มีงบ เดี๋ยวถ้าเงินมา เดี๋ยวตามไปนะครับ
    ครับผม ตามมาเลยครับ กำลังหาคนเสริมกองทัพ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สนใจราคาทรู 850 ติดต่อได้นะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เดี้ยวตามไปเล่นครับมีตังก่อนเดือนตุลากะเป๋ามันแห๊งแห้ง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นอยู่ครับ ทีมผม AGT กำลังหาเพื่อนร่วมหมู่บ้าน ร่วมอุดมการ สร้างเมืองด้วยกัน ใครสนใจร่วมด้วย เชิญได้ครับ
    https://www.facebook.com/groups/898682140161895/ กลุ่มเฟส
    ts3: 27.254.52.145
    by DevilZ AGT

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    ขอดันละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    กะว่าจะซื้อไม่มีกลุ่มนะครับ เย็นนี้จะจัด
    มีกลุ่มไหนรับไหมครับ
    1.การเอาตัวรอดสูง
    2.การสนทนาภาษา2ต่ำ (ที่ไม่ใช่ภาษาไทย)
    3.เรียนรู้ได้ไว(เรื่องเกมส์และระบบในเกมส์)
    ประมานเนี้ยหล่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เปิดใหม่แล้วครับบ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    คนไทยน้อยจังครับๆไม่ค่อยมีเลย
    ~ THE IRON NEVER LIE ~