ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

ใครมีวิธีเล่นเกมส์ Terraria มั่งครับพอดีเพิ่งซื้อมาเล่น ยังไม่เข้าใจระบบ

ใครเก่งๆเกมส์นี้ช่วยแนะนำทีนะครับ

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    ผมว่าเล่นกับเพื่อนแล้วค่อยค้นหาอะไรไปด้วยกันแหละครับ สนุกสุดแล้ว 555555 สามารถนำ item ที่หาได้ไปถาม npc ได้นะ มันจะบอกว่าไอ้นี่ทำอะไรได้มั่ง ช่วยได้เยอะเลย ระบบตัวเกมไม่มีอะไรซับซ้อนครับ มีแค่คราฟของแล้วก็ฆ่าบอสปลดล็อคแผนที่ไปเรื่อย เรื่อย การคราฟสามารถหาดูได้ใน terraria wiki ครับ
    ปล. ปุ่ม คิว ผมพัง ถ้าผมพิมพ์อะไรซ้ำ ซ้ำ อย่าแปลกใจนะครับ
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมเล่นแนะนำให้ใช้ แบบ hamachi LAN กับเพื่อนอ่ะครับ ของแท้ STEAM นะครับ น่าจะเป็นการเข้าไปในเซิพที่เพื่อนผมเป็น Host ครับ เกมส์นี้ผมแนะนำให้เล่นหลายๆคนเพราะมัน อยู่ยากมาก 555 แต่สนุกดีครับ ให้เพื่อนเป็น Host คอยเสกBoss เสก npc พยาบาล ต่างๆ สร้างกิจกรรรม Halloween อะไรงี้ ทำได้ทุกอย่างครับเล่นไปเล่นมาได้ achievement,card ด้วย ผมนี่ ทำบ้านสูงขึ้นบนฟ้าเลย ลึกลงไปใต้ดินเป็นดันเลยก็มี
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: