ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

เด็กแสบ เดินเข้าไปงอ iPhone 6 / 6 Plus ในร้าน Apple Store พร้อมถ่ายคลิป

เด็กแสบ เดินเข้าไปงอ iPhone 6 / 6 Plus ในร้าน พร้อมถ่ายคลิป

ไม่รู้ว่าเด็กสองคนนี้ไปดู คลิปงอ iPhone ของ Unboxtherapy มากไปหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ
    เด็กทั้งสองคนนี้ได้เดินเข้าไปใน Apple Store และพยายามงอทั้ง iPhone 6 และ iPhone 6 Plus มาแล้วเรียบร้อย

โดยในคลิปนั้นเด็กหนุ่มทั้งสองคนเหมือนจะเข้าไปพิสูจน์ว่า iPhone 6 และ 6 Plus นั้นสามารถงอได้จริงหรือไม่
    และได้สอบถามพนักงาน Apple Store ซึ่งตอบกลับมาว่า "iPhone 6 และ 6 Plus นั้นไม่สามารถงอได้หรอก มันเป็นแค่ข่าวลือ"

ซึ่งเด็กทั้งสองคนก็ได้พิสูจน์อีกครั้งว่า iPhone 6 นั้นแข็งและทนทานกว่า พวกเขาได้พยายามงอมันแล้ว
    แต่ไม่เป็นผล ผิดกับ iPhone 6 Plus ที่ไม่ต้องใช้แรงอะไรมาก แค่เด็กๆ
    อย่างพวกเขาก็สามารถงอเครื่องจนหน้าจอกระเด้งหลุดออกมาได้และพวกเขาก็พยายามยัดจอกลับเข้าไปเพราะคนในร้านเยอะมาก

งานนี้ต้องบอกว่าเด็กทั้งสองคนโชคดีที่ไม่โดนพนักงาน Apple Store จับได้และเรียกร้องค่าเสียหายนะครับ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    555 จอเกือบหลุดมาล่ะ
    LENOVO IDEAPAD Z510

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เค้ามีไว้ใช้งาน ไม่ได้มีไว้ทำลาย

เครื่องมันบางลง แต่ขนาดใหญ่ขึ้น ตรงบริเวณช่วงที่เป็นปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง มันจะบางกว่าตรงอื่น

ตั้งใจไปทำลายมันขนาดนั้นมันก็พังสิ

แต่มองในมุมผู้บริโภคอีกมุมนึง หลายๆคนคงนอยด์กันไปเลยแหละ ระแวงว่าของตัวเองจะงอง่ายรึเปล่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    งอจน ปริเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โดนจับได้เพราะคลิปนี้ล่ะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขนาดไอโฟน5ของเพื่อนผมหล่นเพื่อนยังงอเลย แล้วถ้าเปนไอโฟน6พลัสหล่นพื้นนี้สภาพจะเป็นไงเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    55+ ถามก่อนบิดอีกตะหาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    แค่แรงมือยังงอได้ ถ้าใส่ในกางเกงยีนส์นี้คงไม่เหลือเวลาลุกๆนั่งๆ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ใช้งานจริง ยังไงก็หาเคสมาเสริมความแข๊งแกรงกันอยู่แล้ว
    คนรักโทรศัพไม่มีใครใช้เครื่องแบบไม่ใส่เคสหรอก ยิ่ง ipone เคส ดีๆแกร่งๆ มีเยอะ
    แต่ 6+ ใส่เคสมันคงจะใหญ่น่าดู ปกติก็ใหญ่ละ 5555

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ผมว่ามันผิดพลาดตั้งแต่การออกแบบทางวิศวกรรมแล้วครับ รู้กันอยู่ว่า aluminium มันเปราะ ไม่ควรนำมาทำกรอบเครื่องที่บางขนาดนี้

น่าจะเอาส่วนผสมอื่นมาทำเป็น line ข้างๆเครื่องยันเอาไว้ก็ยังดีเช่น stainless ถึงจะหนักไปหน่อยก็เถอะ 555 (ลองหามางอเล่นดูสิ)

อีกหลายๆแบรนด์ก็ใช้ alu มาทำกรอบเหมือนกันแต่ก็ไม่ค่อยพบปัญหา เช่น xperia ตระกูล z ทั้งหลาย

เหตุผลก็คือเขาใช้ tempered glass(ที่ไม่กันรอยซักเท่าไหร่) มาทำเป็นฝาหลังและจอด้านหน้า มันเลยค้ำยันกันไปเองได้

ส่วน htc one m7-m8 น่าจะเป็นเพราะความหนากว่า iphone 6/6+ มากจึงทำให้ไม่เจอปัญหานี้กันนัก

g3 กับ s5 ผมไม่แน่ใจว่าใช้ poly รึเปล่า แต่คิดว่าใช่ครับ แค่อาจจะติดกรอบโครเมียมหน่อยนึง

wwdc ครั้งนี้ผมบอกเลยว่าน่าผิดหวังแทนสาวกมากๆ พอกับที่ z3 ออกมา คู่แข่งเขา feature เด็ดๆกันทั้งนั้น

ส่วนใครที่คิดจะซื้อ 6+ ก็อย่าลืมขอ bumper แถมด้วยหล่ะครับ (ถ้าเขามีแจกให้นะ 555)
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เค้ามีไว้ใช้งาน ไม่ได้มีไว้ทำลาย

เครื่องมันบางลง แต่ขนาดใหญ่ขึ้น ตรงบริเวณช่วงที่เป็นปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง มันจะบางกว่าตรงอื่น

ตั้งใจไปทำลายมันขนาดนั้นมันก็พังสิ

แต่มองในมุมผู้บริโภคอีกมุมนึง หลายๆคนคงนอยด์กันไปเลยแหละ ระแวงว่าของตัวเองจะงอง่ายรึเปล่า
    ----
    มันเป็นเหตุผลให้ผู้บริโภคที่ใส่กระเป้ากางเกง แล้วมันก็งอตาม ซึ่งมันไม่น่าจะเกิดขึ้นกับยี่ห้อนี้นะ iPhone

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ไม่น่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    โชคร้ายมากกว่า เด็กมือบอนแบบนั้น จับปรับให้เข็ด // no DRAMA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    พวกที่ว่า iPhone 6 กากในด้านนี้ พวกคุณคงลืมว่ามีเคสและกระจกกันกระแทกใช่ใหม

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    นี่ถ้าSteve Jobsยังอยู่และมาเห็นไอเด็กเวร2คนนี้กำลังงอเครื่อง...ผมไม่อยากนึกภาพเลยว่าเด็กมันจะโดนอะไร

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max502101189 อ่านกระทู้
    นี่ถ้าSteve Jobsยังอยู่และมาเห็นไอเด็กเวร2คนนี้กำลังงอเครื่อง...ผมไม่อยากนึกภาพเลยว่าเด็กมันจะโดนอะไร
    เเล้วโดนอะไรอ่ะ?

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมว่าข่าวลือดังก้องขนาดนี้ว่า iphone 6 งอได้ ทำไมเขาไม่มาแก้ข่าวหละครับ

หรือต้องการจะให้ผู้ใช้ไปพิสูจน์กันเองหากอยากรู้ แล้วเครื่องพังขึ้นมาทาง apple ก็จะไม่รับประกันชอบเพราะเขาก็ไม่ได้มีฟังก์ชันนี้แต่แรกแล้ว แล้วให้ลูกค้าซื้อใหม่เพื่อหวังกำไรเยอะๆ(เดาเอานะ นักธุรกิจก็มีคนคิดแบบนี้นะ บางคนคิดดีก็ดี คิดไม่ดีก็มี คิดแบบสองแง่ก็มีจะให้ดูดีๆก็ดูไม่ดีก็ไม่ดีประมาณนั้น)

แต่มาเจอตัวอย่างจากเด็กสองคนนี้ก็แสบจริงๆ ถ้าหากพนักงานจับได้ว่าเด็กสองคนนี้กำลังงอ iphone 6 อยู่นั้น มันก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะเอาเรื่องได้100% หรอกนะครับ

เด็กเหล่านั้นอาจจะอ้างได้ว่า ได้ยินข่าวลือมาก็เท่านั้นเอง และหากทาง apple มาแก้ข่าวให้ตั้งแต่แรกเด็กสองคนนี้ก็คงไม่มีพิสูจน์บ้าๆนี่หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ผมว่าข่าวลือดังก้องขนาดนี้ว่า iphone 6 งอได้ ทำไมเขาไม่มาแก้ข่าวหละครับ

หรือต้องการจะให้ผู้ใช้ไปพิสูจน์กันเองหากอยากรู้ แล้วเครื่องพังขึ้นมาทาง apple ก็จะไม่รับประกันชอบเพราะเขาก็ไม่ได้มีฟังก์ชันนี้แต่แรกแล้ว แล้วให้ลูกค้าซื้อใหม่เพื่อหวังกำไรเยอะๆ(เดาเอานะ นักธุรกิจก็มีคนคิดแบบนี้นะ บางคนคิดดีก็ดี คิดไม่ดีก็มี คิดแบบสองแง่ก็มีจะให้ดูดีๆก็ดูไม่ดีก็ไม่ดีประมาณนั้น)

แต่มาเจอตัวอย่างจากเด็กสองคนนี้ก็แสบจริงๆ ถ้าหากพนักงานจับได้ว่าเด็กสองคนนี้กำลังงอ iphone 6 อยู่นั้น มันก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะเอาเรื่องได้100% หรอกนะครับ

เด็กเหล่านั้นอาจจะอ้างได้ว่า ได้ยินข่าวลือมาก็เท่านั้นเอง และหากทาง apple มาแก้ข่าวให้ตั้งแต่แรกเด็กสองคนนี้ก็คงไม่มีพิสูจน์บ้าๆนี่หรอกครับ
    มีเจ้าหน้าที่ในห้อง Lab ทดสอบความแข็งแรงทนทานของ Apple ออกมาบอกอยู่คับว่า iPhone 6+ ออกแบบมาให้รับแรงกดจากตรงกลางที่ 25 กิโลกรัม (ตรงกลางไม่ใช่จุดที่บอบบางที่สุด พูดอีกแง่ ตรงปุ่มกดด้านข้างรับแรงได้น้อยกว่า 25 กิโลกรัม)

บางคนที่มีเครื่องทดสอบคล้ายๆกัน ลองให้เครื่องออกแรงกดตรงกลาง iPhone 6+ เหมือนกัน พบว่าต้องใช้แรง 40 กิโลกรัม จึงจะทำให้ iPhone 6+ งอแบบถาวร ในขณะที่ Samsung note 3 ต้องใช้แรงประมาณ 70 กิโลกรัม LG G3 ต้องใช้แรง 60 กิโลกรัม

เอาง่ายๆ ถึง Apple จะบอกว่า iPhone 6+ จะไม่งอ ถ้าทำในสิ่งควรมันควรจะทำ แต่เราก็ได้รู้แล้วว่า iPhone 6+ เปราะบางกว่า Smart Phone หน้าจอ 5-6 นิ้ว หลายๆรุ่นมาก (HTC ONE M8 ใช้แรงแค่ 30 กิโลกรัมก็ไปแล้ว จัดว่า iPhone 6+ ยังมีเพื่อนอยู่)

http://www.youtube.com/watch?v=mMJ4yZf8MoA

http://www.youtube.com/watch?v=Y0-3fIs2jQs

ปล. การวัดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผลที่ได้เลยไม่เหมือนกัน ตามห้อง Lab ส่วนใหญ่จะเน้นออกแรงที่ตรงกลาง ในขณะที่การใช้มือบิด แรงจะไปเน้นที่ปุ่มเพิ่ม/ลดเสียง (ซึ่งเป็นจุดที่อ่อนแอมากที่สุด)

ไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร ผมว่า iPhone 6+ มี Safety factor ต่ำเกินไป ไม่สมกับการเป็นผลิตภัณฑ์ที่ Apple เป็นคนทำขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เกือบได้เจอ คุก แล้ว
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่า เพราะผมใช่ i เอ๊ะไม่ใช่ iphon นะแต่เป็น i-style 4 สะด้วยฮาๆ ใช่สะจบยับละ ทนไม่ทยมือดี

ช่วยเข้าไปด่ามันหน่อยนะคับ https://www.facebook.com/withKLEAGUE เพจมันด่ามันไห้โลกรู้ของความเป็นคนโกงไห้โลกรู้ นี้จีนจบไปละเรื่องมวย ยังมาเจอ เกลาหลี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FANG : 1st October 2014 เมื่อ 00:32

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เป๋าใครเป๋ามันครับ มีปัญญาซื้อก็ซื้อเลยถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    I6 โดนเล่นเข้าให้เลยอะจ้า
    VIPSniperKillerDark