ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483

เกม Infestation กำลังเข้าไทย และเป็น Free2Play

หลังจากที่ทางทีมงาน ICT.in.th ได้นำเสนอข่าว "ร้านเน็ตมีเฮ Infestation เตรียมเข้าไทยแล้ว พร้อมสิทธิพิเศษสำหรับชาว ICT โดยเฉพาะ" ทำให้บางท่านเกิดความสงสัยว่าเป็นข่าวจริงไหม และบริษัทไหนกันแน่ที่ได้รับลิขสิทธิ์ในประเทศไทย บริษัทน้องใหม่ไฟแรงที่บินลัดฟ้าเซ็นสัญญาเกม "Infestation: Survivor Stories" แบบสายฟ้าแลบ ก็คือ บริษัท Electronics Extreme

คุณบัญญัติ นาคบรรพ์ ประธานกรรมการบริษัท Electronics Extreme จำกัด บินลัดฟ้าเซ็นสัญญาคว้าลิขสิทธิ์เกม Infestation มาเปิดให้บริการในประเทศไทย โดยมีจุดมุ่งหมายร่วมกับทีมผู้พัฒนาว่าเกมนี้จะสามารถผลักดันวงการเกมออนไลน์ไทยก้าวสู่ระดับสากล สมฐานะ First Shooting Survival MMO ที่มีเอกลักษณ์ความสนุกในมิติใหม่แห่งเกมออนไลน์ ด้วยเนื้อหาของเกมที่ต้องช่วงชิงทุกโอกาสในการรอดชีวิตจากเหล่าผู้ติดเชื้อและผู้รอดชีวิตที่ประสงค์ร้าย ท่ามกลาง World Map ขนาดมหึมา ซึ่งสามารถสร้างบทบาทของตัวละครได้อย่างไร้ขีดจำกัด รวมทั้ง Gameplay ที่มีส่วนผสมลงตัวระหว่างแนวเกม Zombie MMO, Shooting, Action และ RPG ส่งให้เกม Infestation ได้พิสูจน์ความฮิตติดอันดับมาแล้วทั่วโลก จึงคาดว่าจะมอบประสบการณ์แปลกใหม่ให้กับเกมเมอร์ชาวไทยได้อย่างแน่นอน

ภาพการเซ็นสัญญาเกม Infestation ระหว่าง Electronics Extreme และ OP Productions

ภาพ Screenshot จากเกม Infestation

นอกจากนี้ Electronics Extreme ยังมุ่งเน้นการวางกลยุทธ์จากทีมงานมืออาชีพ ร่วมสร้างปรากฎการณ์ในระดับ Next-Gen โดยเตรียมเผย Extreme Road Map ตลอดทั้งปี 2015 ในงานแถลงข่าวรอบสื่อมวลชน เร็วๆ นี้

แหล่งข่าว http://ict.in.th/

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    สุดยอดไปเลย

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    เห็นร้านเกมเล่นกันเยอะมาก แล้วที่เล่นๆไม่ใช่ทำไร ยิงคนอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ปืนดีๆ หาไม่ยากครับเกมนี้

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    เข้าทางตลาดในไทยเลย คนเล่นเยอะมาก แต่ผมมีในสตีมและเล่นจนเบื่อ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Free2Play จะมีเทพทรูปะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เป็นเกมส์ Zombie ที่เน้นยิงคนเป็นหลัก......

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมเกิดไม่ทันได้เดิน โดนยิงตาย รอ 1 ช.ม

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    5
    แล้วที่ ตรูซื้อใน Steam ล่ะ !!!

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    เกมยิงคน โดยมีซอมบบี้เป็นตัวประกอบ --*
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ดองไว้ยังไม่ได้เล่นเลย กำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    www.jokergameth.com ใง
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันจะสนุกใหมเนียไม่เคยเล่น

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    มันก็เข้าตั้งนานแล้วไม่ใช้เหรอครับ warzth อะไรซักอย่างนี่แหละ 55555 // เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เกมยิงคนแต่มีซอมบี้จัดๆเลย มีใน steam เล่นจนเบื่อแล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    WarzTH เซิฟเถื่อน รายได้รวมคิดว่าไม่ต่ำกว่าสิบล้านแล้ว (เผลอๆอาจจะมากกว่ากำไรของ Electronics Extreme ที่กำลังจะเอาของแท้มาเปิดอีกครับ)
    เรื่องนี้เป็นประเด็นมารอบหนึ่งละแต่ก็ไม่ปลิวเพราะ "ไม่มีลิขสิทธิ์ในไทย" แต่ตอนนี้ก็...ไม่รู้สินะ 55
    อาจจะไม่ปลิว ถ้าเส้นใหญ่/เงินหนาขนาดนั้น หรืออาจจะปลิวอย่าง RO เถื่อนชื่อดัง บลาๆๆๆๆมั่วๆ จบๆ 55+
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่มีพวกเล่นไม่ได้ เกมนี้บอกตรง
    No comment !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เป็นเกมที่ดีนะครับ แต่ถ้าเกมนี้แก้ปัญหาเรื่องโปรแกรมโกงได้ ก็เยี่ยมเลย แล้วอีกอย่าง ปืนใน item mall ในเกม ไม่น่าจะมีขายนะครับ เหมือนเซิฟแท้นอก

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    = = RIP ล่วงหน้าครับเชื่อผมจะได้เห็นร้านขายไอเทมเพียบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisj007 : 30th September 2014 เมื่อ 13:16

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    โปร บานแน่เลย - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    = = RIP ล่วงหน้าครับเชื่อผมจะได้เห็นร้านขายไอเทมเพียบ

ผมก็กลัวแบบนั้นแต่ไม่เป็นไร มี รหัสเซิฟนอกอยู่

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    next-gen ?

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    Free to Play but Pay to God
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    ตกลงมันชื่อเกมว่าอะไรกันแน่หรอครับ เพื่อนบางคนบอก warz บางคนบอก dayZ บางคนบอก Infestation .. แต่ที่ผมเข้าใจมาโดยตลอดคือ WarZ ตกลงมันชื่อเกมว่าอะไรหรอครับให้กระผมกระจ่างแจ้งที please !!
    We are anonymous We are legion

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    โฆษณาเวอร์มากโอเวอร์จนน่าหมั่นไส้ แต่เกมส์มันก็มีด้านดีเหมือนกันเล่นเกรียนๆกับเพื่อนนี้สนุกมาก จะขายมอลเกรียนถล่มเซิฟยังไงก็เอาเลยขอให้เข้มงวมเรื่องโปรหน่อยก็พอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobiiijobb อ่านกระทู้
    ตกลงมันชื่อเกมว่าอะไรกันแน่หรอครับ เพื่อนบางคนบอก warz บางคนบอก dayZ บางคนบอก Infestation .. แต่ที่ผมเข้าใจมาโดยตลอดคือ WarZ ตกลงมันชื่อเกมว่าอะไรหรอครับให้กระผมกระจ่างแจ้งที please !!
    เกมส์ก็อบปี้ไอเดียมาจากเกมส์DayZครับ ชื่อเก่าคือwarzแต่ชื่อมันไปคล้ายกับหนังworld of warz(โดนบังคับหรือเปล่าไม่แน่ใจ)เลยเปลี่ยนมาเป็นอย่างที่เห็น แต่จะเรียกwarzชื่อเก่าก็ได้ง่ายดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 30th September 2014 เมื่อ 14:02

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เป็นเกมที่ซื้อใน Steam แล้วเซงมาก ไม่ทันได้หาของโดนดักยิงตายตลอดไม่มีพวกเล่นยาก หรือผมไปเกิดแต่ละทีซวยก็ไม่รู้ -0-
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg