ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 19 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jj0223 อ่านกระทู้
    ถ้าลง ULTRA HD TEXTURE PACK กินสเปคเพิ่มไหมครับแล้วภาพสวยขึ้นมากไหมครับ ใครลองแล้วบ้าง
    ผมกำลังลงเลยแต่มันลงนานมากเลยครับ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ต่อจอยเล่นยังไงอ่าครับ ? ไม่มีoptionให้เลือก เพราะ งง ปุ่ม คียบอรด์มาก มันขึ้นเป็นสัญลักสี่เหลียม

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    งง จัด ในไฟล์จะมี databin1 กับ datain2 ตอนแตกไฟล์ ใส่รหัสผ่านนะ แตกจนเหลือ 80 กว่า % มันบอก ตรง databin2 wrong password แก้ยังไงดี
    ลองเปลี่ยน ลิ้งค์พาส มันก็พาสเดิม เหมือนกันเด๊ะ แต่ทำไม บอก wrong password ตลอดเลย

ไลค์เดอะเกมบายอิท ให้ตายเถอะ น้องชายคอมข้างๆ ส่งพาสมาให้แบบ pm แตกไฟล์ยังบอก พาสผิดเลย

ยังตีความเรื่องข้อความแดงๆ แล้วก็ลายเซ็นที่บอกให้คลิกไม่ออกเหรอครับ คุณก็ยังใส่รูปเป็นเลยไม่น่าหาไม่เจอ
    พาสไม่ใช่ตัวที่ผิด และทั้ง 5 ลิงค์พาสแค่เป็นการสำรองไม่ใช่ผมทำขนาดสุ่มใส่พาส 5 พาสให้คนงมหา

งั้นไม่ต้องหาละ ช่วยลัดให้อีกนิด ใครมีปัญหาอะไรคลิกไปอ่านตรงส่วนแรกสุดของเซ็นเตอร์ผมเลย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=224358

กรณีคุณคาดว่าไฟล์เสียระหว่างโหลดไปแล้ว ควรจะใช้วิธีโหลดใหม่ การเอาพาสเดิมใส่ไฟล์เดิมที่เสียมันไม่ช่วยอะไร

แล้วก็ทั้ง firedrive/shockshare ล่าสุดก็ยังปรับปรุงอยู่ ทำให้มันใช้ไม่ได้

ผมคิดว่าถ้ามีคำถามเดิมๆอีก ขอไม่ตอบยํ้าปั้มประทู้สัก 3-4 หน้าไปก่อนละครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rattonyou อ่านกระทู้

ใครพอจะมีแนวทางแก้ไขไหมครับ ลบลงใหม่ ก็เหมือนเดิม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rattonyou อ่านกระทู้
    ใครพอจะมีแนวทางแก้ไขไหมครับ ลบลงใหม่ ก็เหมือนเดิม
    spec คอมครับ ถึงมั้ย
    ไม่ก็ลองลงพวก net framework กับ directx ใหม่ดู

กล่าวขอบคุณ
    10

- ถ้ามีปัญหา เช่น - Failed To Initialize client - Unable to load game resources
    1- อย่าใช้ shortcut เข้าเกมเถื่อนเป็นหลัก ควรไปเข้าจากจุดลงเกมและสร้างทางลัดมาใหม่เอง
    2- เปลี่ยนชื่อ "ShadowOfMordor.exe" ไป "ShadowOfMordor_1.exe" ดู

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    - ถ้ามีปัญหา เช่น - Failed To Initialize client - Unable to load game resources
    1- อย่าใช้ shortcut เข้าเกมเถื่อนเป็นหลัก ควรไปเข้าจากจุดลงเกมและสร้างทางลัดมาใหม่เอง
    2- เปลี่ยนชื่อ "ShadowOfMordor.exe" ไป "ShadowOfMordor_1.exe" ดู
    ผมทำตามแล้วแต่ก็ stop working ก็เลยไปไล่นั่งลงโปรแกรมหมด ก็ยังไม่ได้อยู่ดี T^T

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ใครที่มีปัญหาลงเกมผ่านหมดแต่รันเกมแล้วไม่ได้ เจอ stop working หรือเออเร่อ สารพัดปัญหา
    ลอง คิดๆดู vga dx 11 รึปาว วิน x64 โอเค ความเสถียรของวินโด้สำหรับเล่นเกมหนักๆ (ตัวช่วยต่างๆมีครบใหม)
    เรื่องอัพเดตการ์ดจอก็สำคัญกับเกมใหม่ๆ ล่าสุดไว้ก่อน หาพวก cc มาล้างห้องเครื่องด้วยยิ่งดี จะเจอของเน่าๆเยอะ(ไฟล์พวกนี้ละตัวถ่วง)
    และที่ขาดไม่ได้ก็ พวกตัวช่วยสำหรับนักเล่นเกม c++, net farme อะไรๆนี่ ลงไว้เยอะๆ ดูตามรูปนี่ก็ได้ครับ ผมใช้ 7x64 ออริจินอล
    ไม่เคยพลาดซะเกมครับ ไม่ได้มาสอนนะครับ แค่มาแนะนำเผื่อเป็นแนวทาง ใครเทพแล้วก้ผ่านได้เลยครับ
    คนอืนเล่นได้คุณก็ต้องเล่นได้ อุตส่าโหลดกันมากว่าจะได้....

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ใครที่มีปัญหาลงเกมผ่านหมดแต่รันเกมแล้วไม่ได้ เจอ stop working หรือเออเร่อ สารพัดปัญหา
    ลอง คิดๆดู vga dx 11 รึปาว วิน x64 โอเค ความเสถียรของวินโด้สำหรับเล่นเกมหนักๆ (ตัวช่วยต่างๆมีครบใหม)
    เรื่องอัพเดตการ์ดจอก็สำคัญกับเกมใหม่ๆ ล่าสุดไว้ก่อน หาพวก cc มาล้างห้องเครื่องด้วยยิ่งดี จะเจอของเน่าๆเยอะ(ไฟล์พวกนี้ละตัวถ่วง)
    และที่ขาดไม่ได้ก็ พวกตัวช่วยสำหรับนักเล่นเกม c++, net farme อะไรๆนี่ ลงไว้เยอะๆ ดูตามรูปนี่ก็ได้ครับ ผมใช้ 7x64 ออริจินอล
    ไม่เคยพลาดซะเกมครับ ไม่ได้มาสอนนะครับ แค่มาแนะนำเผื่อเป็นแนวทาง ใครเทพแล้วก้ผ่านได้เลยครับ
    คนอืนเล่นได้คุณก็ต้องเล่นได้ อุตส่าโหลดกันมากว่าจะได้....

2010 ผมติดตั้งไม่ได้อะ มันบอกมีเวอชั่นสูงกว่าอยู่แล้ว ผมต้องลบแล้วติดตั้ง2010 ไหม แล้วค่อยติดตั้งเวอชั่นสูงกว่า

กล่าวขอบคุณ
    351
    2010 ผมติดตั้งไม่ได้อะ มันบอกมีเวอชั่นสูงกว่าอยู่แล้ว ผมต้องลบแล้วติดตั้ง2010 ไหม แล้วค่อยติดตั้งเวอชั่นสูงกว่า
    ก็ลองๆดูครับ ในโฟลเดอร์เกมชื่อ commonRedist ก็จะมี c+2010มาให้ 1ชุด ลองๆไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    repack รึเปล่าครับ

ผมก็เป็น ตอนกด ช๊อตคัท ที่เดสก์ทอป

แต่เข้าไปกดในโฟลเดอร์เกม ก็เข้าเกมได้นะครับ ตอนแรกก็ตกใจเหมือนกัน

ปัญหาผมตอนนี้คืออยากได้ภาพเทียบจังเลย ระหว่าง ลง HD PACK กับไม่ลงมันต่างกันมากมั้ย -.-

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ก็ลองๆดูครับ ในโฟลเดอร์เกมชื่อ commonRedist ก็จะมี c+2010มาให้ 1ชุด ลองๆไปครับ

ลงจนไม่รู้จะลงไงละครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ยืนยัน Repack BlackBox เล่นได้ ปรับกลางๆ ลื่นหัวถลอก ภาพก็สวยงามครับ win7 64

กล่าวขอบคุณ
    351

ลงจนไม่รู้จะลงไงละครับ T^T
    ตรงนั้นโอเค อัพเดตvgaเวอร์ล่าสุดยัง ถ้าตัวเกมยังอยู่อยากให้ลองลงใหม่อีกที ใช้โปรแกรมที่ลบเกมได้ถอนรากถอนโคน เช่นYour unin ไม่ได้อีก ....ก็ ทำใงดีละ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ถ้ามันบอกว่ามีอยู่แล้วก็ไม่ต้องลงครับ ผมเข้าไปเปิดตัว เข้าเกมในโฟลเดอร์ x64 เข้าได้ทันทีครับ ไม่ได้แก้ไรเลย เป็นปัญหาที่ตรงอื่นหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เหลืออยู่พาท4พาทเดียว โหลดแบบ5พาท
    ตั้งแต่เมื่อวานยังเหมือนเดิม เว็บปรับปรุงหรืออะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    โหลด repack -corepack เล่นได้ครับ แต่เข้าเล่นหน้าเดสทอปไม่ได้ ต้องเข้าไปสร้างซอตคัตจากที่ลงเกมส์ครับ

ปรับ all medium ภาพยังสวยเลยครับ

CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

ทำทุกอย่างที่แนะนำมาหมดแล้วครับ ทั้งลบลงใหม่ ล้างเครื่อง อัพเดทไดท์เวอร์ ลงนู่ลงนี่ ไม่ยักจะหายเลย

ตัวเกมส์ full codex นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lankinpark : 2nd October 2014 เมื่อ 17:48

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    แนะนำขั้นสุดท้ายแบบที่ผมเคยทำมานาน..นน แล้วได้ผลดีมาตลอดทั้งเรื่องไฟล์เสียบ่อยและการเล่นเกม

ลองหาวินโดร์ Edition จากภายนอกมาใช้ ลองแบบที่เขาปรับแต่งจากภายนอกดีกว่าแบบปกติที่วางขายซะอีก ผมยังทนใช้วินโดร์แท้ที่ไม่ถูกปรับไม่ไหวเลย
    ตัวเดียวกับที่บอกๆว่าเคยมีปัญหาไฟล์เสียบ่อยๆจนต้องเปลี่ยนในเซ็นเตอร์นั่นแหละ ถ้าได้ไปอ่านเจอแล้วนะ มันไม่ใช่แค่ไฟล์เสียอย่างเดียวเช่นกัน
    เพราะพวกนี้ส่วนมากมักปรับแต่งมาแต่ต้นให้รับเกมได้ แต่ก็ควรเช็คบางตัวเขาก็ทำไว้นานแล้วเราต้องอัพเองเพิ่มอีกบ้าง แต่ก็ไม่ต้องปรับค่าอะไรแล้ว

ถ้าจะลองใช้ตามผมก็หาเอา Windows 8.1 Heavier Edition 2014 x64

และยังไงก็ตาม พวกที่ชอบใช้โปรแกรมเดียวตลอดก็ควรจะรู้สึกตัวด้วยเช่น บราวเซอร์ ถ้ามีปัญหาอะไรมันก็มีตัวอื่นๆให้ใช้มากมาย ผมใช้ในเครื่อง 5 ตัว
    บางทีก็สลับกันไปบางทีก็เปิดทำงานแยกกัน 3 ตัวพร้อมกันเป็นต้น

IDM ผมว่าพูดชื่อนี้คงรู้จักกันดีเลยทีเดียว ผมก็เคยเห็นปัญหามันติด 99% บ้าง รวมไฟล์ไม่สมบูรณ์บ้าง แต่ก็ยังเป็นอันดับ 1 ใช้โหลดใหม่ซํ้าๆอีก
    ไม่ต่างจากบราวเซอร์ มันก็มีโปรแกรมช่วยโหลดให้ใช้มากมาย บางทีผมยังใช้ orbit โหลดเลย ก็ไม่เจอปัญหาอะไรยังงั้นแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ตอนแตกไฟล์มันถามหาแต่ part2 อะครับโหลดมาครบแล้วด้วยแก้ยังไงครับ??

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณครับบบ กำลังโหลด

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ขอโทษนะครับ ผมจนปัญญาจริงๆ โหลด repack มาแล้ว กำลัง install ได้ประมาณ 60% ขึ้น has stopped working ทุกที ไม่ว่าจะลง net framework 4.5.2 directx หรือพวก microsoft visual c++ 2010 2012 2008 ผมลงหมดทุกอันแล้ว แต่ก็ไม่ได้สักที

ลงไอ่พวกที่อยู่ใน ไฟล์ของ blackbox มาแล้วด้วย ก็ไม่ได้เหมือนเดิม

ใครพอจะช่วยผมทีได้ไหมครับ ปวดหัวจริงๆ

ผมใช้ win8.1 ของแท้ครับ

นี้รูปครับ จนปัญญา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bassurachar : 2nd October 2014 เมื่อ 18:52

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bassurachar อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ ผมจนปัญญาจริงๆ โหลด repack มาแล้ว กำลัง install ได้ประมาณ 60% ขึ้น has stopped working ทุกที ไม่ว่าจะลง net framework 4.5.2 directx หรือพวก microsoft visual c++ 2010 2012 2008 ผมลงหมดทุกอันแล้ว แต่ก็ไม่ได้สักที

ลงไอ่พวกที่อยู่ใน ไฟล์ของ blackbox มาแล้วด้วย ก็ไม่ได้เหมือนเดิม

ใครพอจะช่วยผมทีได้ไหมครับ ปวดหัวจริงๆ

ผมใช้ win8.1 ของแท้ครับ

นี้รูปครับ จนปัญญา
    ได้ 60% แล้ว has stopped working ลองแตกไฟล์ใหม่ หรือปิดแอนติไวรัสแล้วแตกไฟล์ใหม่ แนะนำตอนที่ลงพยายามอย่าเล่นอะไรให้มันทำงานหนักมากเกินไป ปล่อยไว้เฉยๆจะดีมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตอนนี้ FireDrive SockShare เซิฟเน่า หรอคับ เข้าไปแล้วโหลดไม่ได้ เปนหนังอะไรก้ไม่รุ้ โปรดชี้แนะด้วยคับ ไม่รุ้จิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    22
    พวก FireDrive SockShare ที่เข้ากันไม่ได้นี่ ถ้ารอมันแก้ไม่ไหว หรือยังไงก็ลองโหลดใหม่อันอื่นดูดีกว่าครับ one2up ก็ปกติดี เพราะผมเห็นถามกันซ้ำๆ แล้วท่านรามิสก็ออกมาตอบ 2-3 รอบแล้วด้วยครับ

Tags for this Thread