ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 19 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21011121314 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ที่ผมให้สแกนไวรัส เพราะผมเห็นSpark Browser ปกติมันจะมาพร้อมกับbaidu ผมคิดว่าbaiduมันเป็นโปรแกรมแอนตี้ไวรัสก็จริง แต่มันทำตัวมันเหมือนไวรัส แก้โน้น แก้นี่ ฟ้องโน้นนี่นั่น
    จนวินโด้เน่า รวน แต่ถ้าใคร ใครชอบใช้ก็เชิญครับไม่ว่ากัน แล้วคอยดูผลเอาเอง
    วินโด้อัฟได้ครับ แต่นะ สำหรับวินโด้7 อย่าไปอัฟตัวที่ชื่อ KB971033ก็พอ ห้ามอัฟเด็ดขาด ถ้าอัฟไปแล้ว ก็ลบทิ้งซะ(มันคือตัวตรวจสอบวินโด้เถื่อน) ผมเป็นคุณ ผมไปเล่น8.1 ละ
    ผมว่าจะเปลี่ยน window 8.1 ดีกว่านะครับ แต่ว่าเล่นเกมนี้ได้รึเปล่าครับ win 8.1
    ปล. spec ผ่านสบายๆอยู่แล้วครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

วันนี้ผมจะมาพูดในส่วนของ DLC นะครับ

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

ตัว DLC กับไม่ DLC แตกต่างกันยังไง

จุดสังเกตุคือสีผิว ดวงตา และชุดที่สวมใส่นะครับ

ส่วนของลูนที่มากับ DLC นะครับ

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stangfast3 อ่านกระทู้
    ผมว่าจะเปลี่ยน window 8.1 ดีกว่านะครับ แต่ว่าเล่นเกมนี้ได้รึเปล่าครับ win 8.1
    ปล. spec ผ่านสบายๆอยู่แล้วครับ
    ถ้าคุณหมายถึง วิน8.1Pro/64bit เล่นเกมนี้ได้ไหม ตอบได้ เพราะผมเล่นอยู่ ผมลง8.1/64bit ลงแบบUEFI ผมลงด้วยUSBแฟชไดร์ พอดีผมใช้ ssd ซึ่งต้องดูด้วยว่าเมนบอดมีฟังชั่นรองรับUEFIไหม แต่จะลงแบบปกติไม่ไช่UEFI ก็ ได้ครับ ที่ผมลงแบบUEFI เพราะมันบูทไวดี เปิดเครื่อง 5วิ
    เกมอื่นๆละ ได้ไหม เกมที่ผมเล่นคร่าวๆBattlefield 4,Sniper Elite 3,Dead Rising 3,WATCH DOGS สเปคผมก็ตามลายเซ็นต์ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    REPACK BLACKBOX One2Up 31part เล่นได้ครับ แต่ ต้องเข้าเกมในโฟรเดอร์ หน้าเดสทอปเข้าไม่ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akararat : 5th October 2014 เมื่อ 11:04

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มารายงานครับ คอมผม
    i5-2410M
    NVIDIA GTX 460M / 1.5GB DDR5
    RAM: 8 GB
    Window 7 64-bit

stop working คับผม -0-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โหลดเสร็จแล้ว ลง แล้ว เล่นได้ครับ
    ผมโหลดตัวเกมส์ของ FULLGAME - CODEX [RabbitFile พาร์ทละ ~ 8GB]
    ลงทุนเติมไป 50T เลยนะเนี้ย เพราะไอ้พวกเว็บที่ปิดปรับปรุงนั้นล่ะ
    เน็ต 7Mb วิ่ง 1.150M/s ++ 8Gb ใช้เวลาโหลด 1.40 ชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DreeMBanWaI : 7th October 2014 เมื่อ 21:27

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    warchief ที่มันให้ฆ่า4ตัว พวกนนี้มันอยู่แถวไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เล่นไปเล่นมาเซพหาย งงมากครับ ไปแผนที่2แล้ว ใครมีเซพแบ่งผมด้วยครับ ไม่อยากเล่นไป ขอเซพประมาน50-60%ครับ

C:\Users\Name\AppData\Roaming\Steam\CODEX\241930\remote

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    เล่นจบแล้วฮะ กว่าจะจบก็ 20 ช.ม โอ้วพระเจ้าาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    1
    คือผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ ผมโหลดเข้าไปโหลดแล้วกดโหลดตรงไหนครับ ไม่รู้จริงๆช่วยบอกคนโง่อย่างผมทีครับ

[IMG][/IMG]

ขอบคุณมากเคอะ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มีไครเป็นเหมือนผมไหมครับ ปรับความละเอียดของหน้าจอเป็น 1920*1080 ไม่ได้ คือมันไม่มีไห้เลือก 100% ของผมมันของสองพันกว่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedogza101 : 5th October 2014 เมื่อ 17:05

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ขอบคุณจร้า

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bassurachar อ่านกระทู้
    ข่าวดีครับ แตกไฟล์ iso ได้แล้ว แต่ติดปัญหา(อีกและ) ตามภาพ ใครมีวิธีแก้ช่วยทีครับ หมดปัญญา

กด retry แล้วก็เหมือนเดิม

ผมได้วิธีแก้ แล้วครับ หากใครเป็นแบบผมดังภาพ วิธีแก้มีดังนี้ครับ

สมมุติว่า ไฟล์ไหนลงไม่ได้ กด retry ก็แล้ว ก็ยังคงไม่ได้ แนะนำให้ไปโหลดบิท ตามเวปนี้ ครับ https://kickass.to/middle-earth-shad...-t9646758.html ถ้าไฟล์ไหนลงไม่ได้ แนะนำให้ โหลดไฟล์นั้นจากเวปบิทครับ
    ของผมตอนแรกทำไม่ได้ ไปๆมาๆลองทำแบบนี้ดู ดันได้สะงั้น

ปล. ผมไม่มั่นใจว่า วิธีนี้จะได้ผล 100% สำหรับทุกคนนะครับ ขออภัย

กล่าวขอบคุณ
    25
    เกิดปัญหาครับ ใครพอมีวิธีแก้ ตอนเล่นใหม่มันจะสอนคลื๊ก ซ้ายคลิิกขวา แต่พอมันให้กดนี่สิครับ ตัวอักษรที่เราจะกดมันเป็น สี่เหลี่ยม เหมือนฟรอนต์ไม่มียังงั้นเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iMonster อ่านกระทู้
    เกิดปัญหาครับ ใครพอมีวิธีแก้ ตอนเล่นใหม่มันจะสอนคลื๊ก ซ้ายคลิิกขวา แต่พอมันให้กดนี่สิครับ ตัวอักษรที่เราจะกดมันเป็น สี่เหลี่ยม เหมือนฟรอนต์ไม่มียังงั้นเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เปลี่ยนภาษาเป็น ENG ก่อนเข้าเกมครับ(ตรงมุมขวาล่างอ่ะนะ จากไทยเป็ฯ ENG ) หายชัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เป็นไปได้ไหมครับ แบบว่า ใช้จอยเล่นแต่ มันแสดงเป็นปุ่ม xbox Y A B อะไรพวกเนี้ยผมไม่ถนัดเลย อยากให้แสดงปุ่มเหมือน playstation สามเหลี่ยม X O อะไรอย่างงี้อ่ะครับ

มีไหมโปรแกรม ใช้ >_< ช่วยหน่อยคร๊าบ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    เปลี่ยนภาษาเป็น ENG ก่อนเข้าเกมครับ(ตรงมุมขวาล่างอ่ะนะ จากไทยเป็ฯ ENG ) หายชัวครับ
    ถ้าเข้าเกมเล่นเเล้วพับหน้าต่างเกมลงมา เเล้วกดเปลี่ยนภาษาก็ได้ครับลองมาเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameweza อ่านกระทู้
    warchief ที่มันให้ฆ่า4ตัว พวกนนี้มันอยู่แถวไหนครับ
    ท่านต้องคุยตัวละครที่มี intel สีเขียวๆ จะสามารถเลือก warchief และเห็นใน map ได้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมกดเข้าเกมในโฟลเดอร์เกมแล้วมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับนิ่งใครพอจะมีวิธีแก้บอกหน่อยนะครับอยากเล่นมาก

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    สเปคผมพอจะปรับ high ได้ไหมครับ อ่าน+ดูรีวิว แล้วอดใจไม่ไหว ต้องจัดซะหน่อย แต่กลัวสเปคไม่ไหวเดี๋ยวภาพจะไม่สวยเอา ผมกลัวจะเสียดายเงิน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    สเปคผมพอจะปรับ high ได้ไหมครับ อ่าน+ดูรีวิว แล้วอดใจไม่ไหว ต้องจัดซะหน่อย แต่กลัวสเปคไม่ไหวเดี๋ยวภาพจะไม่สวยเอา ผมกลัวจะเสียดายเงิน
    ตามที่ผมจัดให้ไปนั้นเล่นสบายๆเลยเว้นแต่อย่าไปปรับ texture เป็น ultra ก็พอ ให้ปรับ texture แค่ high ก็พอ หรือไม่ก็กด custom ให้มันจัดสรรปันส่วนอย่างเหมาะสมโดยอัตโนมัติเอาครับ

เสป็คนี้เล่นได้สบายๆอยู่แล้วครับ

ปรับ custom เอาแล้วมันจะเลือกแบบที่ดีที่สุดให้ครับ

ซื้อเลยเล่นได้อยู่แล้วสบายๆเลย ไม่ผิดหวังแน่นอน เกมส์ออกคล้ายๆ assassin's creed ผสม batman เลยครับ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ตามที่ผมจัดให้ไปนั้นเล่นสบายๆเลยเว้นแต่อย่าไปปรับ texture เป็น ultra ก็พอ ให้ปรับ texture แค่ high ก็พอ หรือไม่ก็กด custom ให้มันจัดสรรปันส่วนอย่างเหมาะสมโดยอัตโนมัติเอาครับ

เสป็คนี้เล่นได้สบายๆอยู่แล้วครับ

ปรับ custom เอาแล้วมันจะเลือกแบบที่ดีที่สุดให้ครับ

ซื้อเลยเล่นได้อยู่แล้วสบายๆเลย ไม่ผิดหวังแน่นอน เกมส์ออกคล้ายๆ assassin's creed ผสม batman เลยครับ
    ยังจำได้อีกหรอครับเนี่ย 55 แป๊บๆ สเปคใหม่ๆมาอีกละ เดี๋ยวเก็บเงินเปลี่ยนการ์ดกลางปีหน้า

Ultra นี่ไม่คิดจะปรับเลยครับ ยังไงก็ขอบคุณที่มาตอบครับ เดี๋ยวซื้อเลยเที่ยงๆคงเสร็จนะ

อีกนิดนะครับเกมส์นี้ให้ Nvidia ปรับกราฟฟิกได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vichey : 6th October 2014 เมื่อ 03:35

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ทำไมผมโหลดแบบไฟเดียวไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ใครก็ได้ช่วยบอกทีครับ ว่าปัญหาการโหลดเข้าเกมส์ช้ามากกกกก 10 นาทีได้หรือมากกว่านั้น เป็นเหมือนกันทุกคนรึเปล่าครับ
    ลงโปรแกรมเสริมหมดแล้วครับ
    win7 64bit
    1.PCIe GTX670/2GB Gigabyte (OC,D5,HDMI)
    2.DDR3(1600) 8GB(C9)
    3.CPU Core I7-3770

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณครับ จัดการเรียบร้อย จุดเล็กๆบางทีก็นึกว่าเป็นปัญหาใหญ่ Big thank ครับโผมมม

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snotgetsome อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ช่วยบอกทีครับ ว่าปัญหาการโหลดเข้าเกมส์ช้ามากกกกก 10 นาทีได้หรือมากกว่านั้น เป็นเหมือนกันทุกคนรึเปล่าครับ
    ลงโปรแกรมเสริมหมดแล้วครับ
    win7 64bit
    1.PCIe GTX670/2GB Gigabyte (OC,D5,HDMI)
    2.DDR3(1600) 8GB(C9)
    3.CPU Core I7-3770
    เสป็คผมต่ำกว่าท่านมาก ผมคลิ้กปุ้ปก็เข้าปั้ป ปกติครับ ใช้ 7x64เหมือนกัน ลงตัวฟูลเกม ไหลลื่นยังไม่เจอปัญหาครับ ท่านลองเช็คว่า cpu มันทำงานปกติปาวเมื่อไม่ได้ใช้งานอะไร

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread