ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 19 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51314151617 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนหน่อยครับ เสียงคัตซีนหายครับ แต่เสียงในเกมปกติ โหลดแบบ Full 62part ทำยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

------------------------ ทราบวิธีแก้แล้วครับ อัพเดท directxครับ ------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wattanaleaw : 10th October 2014 เมื่อ 11:14

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เนื้อเรื่องสั้นแต่ได้ใจความนะครับ ผมว่าเหมาะกับคะแนนตามเว็บต่างมากๆทั้งภาพและเนื้อเรื่องดีมากๆ
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ขอบุณมากครับ น่าเล่น ขอไปทำความสะอาดเครื่องก่อน ขนาด repack ยังตั้ง 17 GB แน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ทำไมผมกดcontinue to fileแล้วมันมีแต่วีดิโอโฆษณาขึ้นอะครับไม่เห็นมีปุ่มให้ดาวน์โหลดเหมือนแต่ก่อนละ

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

โหลดตัวเต็มครับเวลาลงขึ้นงี้ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    black box file ที่ 31 สุดท้ายเลย เสียอ่ะครับ กด ซ่อมก็ยังไม่ได้ครับ ช่วยแก้ไขที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุนมากๆๆคับ
    **DOTA II**

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snigon อ่านกระทู้
    black box file ที่ 31 สุดท้ายเลย เสียอ่ะครับ กด ซ่อมก็ยังไม่ได้ครับ ช่วยแก้ไขที
    ใส่ช่วยเหลือไว้ล่างกระทู้ ไม่อ่าน ใส่ไว้ลายเซ็น ก็ยังไม่สังเกต งั้นใครมีปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่านยังไงล่ะก็ยกมาจากเซ็นเตอร์แรกให้อ่านมันในกระทู้เลยทั้งดุ้น

คำแนะนำในการแตกไฟล์ - การแก้ปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่าน

1- ใช้ Winrar 5 หรือใหม่กว่านี้ถ้ามีออกมาในการแตกไฟล์ ห้ามใช้พวก Winrar แบบที่ถูกปรับแต่งมาเด็ดขาด บางตัวอ้างเวอร์ชั่นใหม่กว่าเว็บหลักอีก
    (ก่อนลงต้องลบเวอร์ชั่นเก่าๆให้สะอาดที่สุดนะครับ ใช้โปรแกรมลบเพื่อลบค่าต่างๆที่ค้างออกยิ่งดีเช่น Revo Uninstaller / Your Uninstaller อย่าลบง่ายๆครับ)

2- โหลดไฟล์นั้นๆมาใหม่ เพราะหากไฟล์เสียระหว่างโหลดจะซ่อมยังไงก็ไม่ได้ (เช็คขนาดไฟล์ที่ได้ด้วยว่าถูกต้องไหม)
    (เว้นปัญหาเสียพาร์ทสุดท้ายตลอด เตือนทุกกระทู้แล้วว่าอย่ามัวงมกับพาร์ทนั้น มันมักไม่ใช่พาร์ทที่เสียจริง ไม่เห็นก็ไปดูใหม่ล่างๆกระทู้)
    (ไม่แนะนำโหลดไฟล์ใหญ่ๆทีเดียวเพราะโอกาสเสียระหว่างโหลดเยอะ เป็นปกติ)

.. 2.1- กรณีไฟล์สุดท้ายเสียถ้าไม่ชัวร์จะสุ่มโหลดพาร์ทใด(ตามคำแนะนำล่างกระทู้เกมนั้นๆ)ก็ควรโหลดใหม่หมดโดยทำตามข้อ 7 หรือ 11

3- โหลดไฟล์จากอีกเว็บ (ถ้ามีเว็บอื่นให้สลับได้ เว้นกรณีเดิม ไฟล์เสียพาร์ทสุดท้ายข้อนี้ลองได้แต่ไปอ่านสีแดงข้อบน)
    4- รหัสผ่านให้พิมพ์เอา อย่าก็อปๆวาง
    5- ลองใช้โปรแกรมอื่นแตกไฟล์ เช่น 7-zip , Winzip
    6- ลองซ่อมไฟล์ดูด้วยโปรแกรม Winrar เองหรือโปรแกรมอื่นที่รู้จัก (RAR Recovery อะไรพวกนั้น)
    7- เวลาโหลดใหม่ก็อย่ายึดตึดกับสุดยอดโปรแกรมช่วยโหลดอภิมหานิยม Internet Download Manager (IDM) ลองเปลี่ยนบ้างอย่าง Orbit Downloader เป็นต้น
    8- ให้ลองซ่อมทุกไฟล์ไปเลยหากไม่รู้แน่ว่าพาร์ทไหนเสีย หากยังเสียคงต้องดู * ด้านล่าง
    9- ลองไปแตกไฟล์เครื่องอื่นแทน (ให้ลองดูจริงๆไม่ได้เล่น เพราะบางทีปัญหามาจากเครื่องเราเองตาม ** ด้านล่าง)

10- ชื่อไฟล์/โฟลเดอร์ที่อยู่/ไดเร็กทอรี่ของไฟล์นั้น/อะไรก็ตามต้องให้เป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น (ตรงไหนไม่ใช่ก็แก้ซะให้หมด ตัวสัญลักษณ์พิเศษต่างๆเช่นกัน)

11- แนะนำให้โหลดไฟล์โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปรับให้โหลดช่องเดียวแต่โหลดหลายๆไฟล์แทน (ไม่เข้าใจว่าหลายช่องคือ? ก็ลองค้น "การตั้ง IDM 16 ช่อง")

12- ยังไม่หายใช่ไหมฉะนั้นกลับไปอ่านข้อ 1 ใหม่ ผมรู้ว่าคุณยังไม่ได้ลองทำตามทุกข้อ

13? - https://www.facebook.com/31706339509...821778/?type=1

*บางครั้งปัญหาเกิดจากวินโดร์ก็เป็นได้ครับ ผมเคยเป็นไม่รู้ว่าทำไมไฟล์เสียบ่อยมาก แต่พอเปลี่ยนวินโดร์มันก็หมดปัญหาไปเอง
    สามารถลองแก้ขั้นต้นโดยแตกไฟล์เดิมออกมาอีกที (ในกรณีสามารถแตกไฟล์ครั้งแรกจากที่โหลดมาได้ปกติ แต่เสียชั้นที่ 2 หรือไฟล์ setup เสีย)

**จากประสบการณ์ที่ผมเจอ บางครั้งก็เป็นไปได้ที่ทำตามทุกอย่างแล้วยังหาไฟล์เสียต้นเหตุไม่เจอ กรณีนี้ต้องสุ่มโหลดพาร์ทใดพาร์ทหนึ่งใหม่เท่านั้น
    ไม่ก็โหลดใหม่หลายๆพาร์ทถ้าขี้เกียจลองแตกไฟล์หลายรอบ เพราะว่าไฟล์ต้นฉบับผมทดสอบก่อนอัพให้ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คือมันเป็นทุกลิ้งของ blackboxเลยครับ ไฟล์สุดท้ายเสียอย่างเดียว ผมทำตามคำแนะนำแล้วอ่ะคับตั้งขึ้นตอนแรกยันสุดท้าย ก็ไม่ได้เลยครับ (พอดีผมเพิ่งเคยใช้เวปอยากทราบว่า ใส่ช่วยเหลือไว้ล่างกระทู้ ไม่อ่าน ใส่ไว้ลายเซ็น มันทำยังไง)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ใส่ช่วยเหลือไว้ล่างกระทู้ ไม่อ่าน ใส่ไว้ลายเซ็น ก็ยังไม่สังเกต งั้นใครมีปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่านยังไงล่ะก็ยกมาจากเซ็นเตอร์แรกให้อ่านมันในกระทู้เลยทั้งดุ้น

คำแนะนำในการแตกไฟล์ - การแก้ปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่าน

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    โหลดมาทดสอบ(อีกรอบเพราะทดสอบก่อนอัพตลอดแล้ว) สดๆร้อนตามวันที่ ก็พบว่ามันปกติดี แน่ใจแล้วเหรอครับว่าทำครบถ้วนแล้ว
    แล้วขอเตือนเพิ่งนึกได้ว่าหลายคนพอไม่ได้มองไปล่างๆกระทู้ตรงคำเตือนแดงๆก็มีพวกตั้งชื่อไฟล์ไม่ตรงเองก็ท่าจะเยอะ
    เช่น ไฟล์นี้เป็นไฟล์พาร์ทที่ 8 แต่คุณตั้งเป็นชื่อ พาร์ทที่ 7 อะไรงี้แล้วไม่ได้เข้าไปเช็คดูว่ามันตั้งตรงกับความเป็นจริงมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snotgetsome อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ช่วยบอกทีครับ ว่าปัญหาการโหลดเข้าเกมส์ช้ามากกกกก 10 นาทีได้หรือมากกว่านั้น เป็นเหมือนกันทุกคนรึเปล่าครับ
    ลงโปรแกรมเสริมหมดแล้วครับ
    win7 64bit
    1.PCIe GTX670/2GB Gigabyte (OC,D5,HDMI)
    2.DDR3(1600) 8GB(C9)
    3.CPU Core I7-3770
    ของผมก็เป็นแบบคุณเลยครับแต่สเปกผมต่ำกว่าหน่อยนึงแต่ครั้งแรกที่เข้าเกมเข้าได้เร็วมากและไม่มีปัญหาอะไรเลยพอออกแล้วจะเข้าอีกครั้งเกิดปัญหาประมาณนี้เลยครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกทีน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมโหลดตัวเต็มมา ลงเล่นได้ไม่มีปัญหา ^ ^ แต่ เวลาเล่น ยัง หน่วงๆนิด ใครพอมี วิธีการปรับให้ลื่นช่วยแนะนำหน่อยนะครับ?????????? เห็นหลายคนบอกลื่น ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Part 31 - http://dl-5.one2up.com/onetwo/conten...6c399bc3d3.rar

พาทที่ 31 REPACK - BLACKBOX

One2Up(DIRECT LINK)
    One2Up(สำรอง)

ผมโหลดแล้วมันไฟล์เสียตลอดเลยครับ โหลดหลายครั้งละซ่อมไฟล์ด้วยไม่ได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    โหลดเกมผ่านลิ้ง Firedrive ไม่ได้มันเป็นอะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณ ไฟล์ใหญ่จริง ๆๆ เลย
    ็ฮาร์ดิส แทปจะ บ่พอ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    repack กับ full ต่างกนตรงไหนหรอครับบอกผมที

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ช่วยทีครับ ถ้วยนี้ต้องทำไงครับ A Mighty Doom ฆ่าวอร์ชีฟ ไปหลายตัวละ รูน 25 ไม่ตกซักทีครับ ดูตาม youtube ก็งงๆครับ ชัวยทีนะครับ เหลือถ้วยเดียวแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    Shadow Of Mordor
    ยิ่งเล่น ยิ่งงง เควส เกมบ้าไรหว่า 555+ ตัวนี้ตาย ตัวนัันโผล่ ไอบอส 4ตัว ด้านหลัง ไปไม่ถึงสักที งง วุ้ย เริ่มเบื่อละ
    มาถึงไอตัวนี้ หาไม่เจอ มันอยู่ไหนหว่า วิ่งไปตามแผนที่เขียว ตามลุกศร ก็ไม่เจอ .ใครเป็นแบบผมมั้งนิ

Kill the Warchiefs
    Select a Warchief to hunt
    1/4 killed

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    วิ่งไปแล้ว กด V ครับแล้วมองหา
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ยิ่งเล่น ยิ่งงง เควส เกมบ้าไรหว่า 555+ ตัวนี้ตาย ตัวนัันโผล่ ไอบอส 4ตัว ด้านหลัง ไปไม่ถึงสักที งง วุ้ย เริ่มเบื่อละ
    มาถึงไอตัวนี้ หาไม่เจอ มันอยู่ไหนหว่า วิ่งไปตามแผนที่เขียว ตามลุกศร ก็ไม่เจอ .ใครเป็นแบบผมมั้งนิ

1/4 killed

ต้องจับไอ้อ๊อคตัวเขียว ๆ (กดดูปุ่มไรไม่แน่ใจ ของผมจอย xbox กด LB) กดจับตัวแล้วเลือกเค้นข้อมูล แล้วก็ไปเลือกที่พวกหัวหน้าอีกที มันจะบอกว่าอยู่ที่ไหนและวิธีฆ่า (สำคัญมาก บ้างตัวตีแล้วไม่ตาย ต้องลอบฆ่าอย่างเดียวหรือบางตัวกลัวหมา บางตัวกลัวแมลง จะทำให้เล่นง่ายขึ้น)

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้

1/4 killed

มองหาสัญลักษณสีเขียวในแผนที่ บางทีจะเป็นออร์คไม่ก็เป็นแผ่นกระดาษ
    ถ้าเป็นกระดาษก็กดเลือกตัวที่อยากรู้ แต่ถ้าเป็นออร์คก็ต้องจับเค้นแล้วให้มันบอก
    พอรู้ตัวแล้วก็ไปลุย แต่ระดับ warchief จะไม่โผล่มาจนกว่าจะทำเงื่อนไขครบ
    ซึ่งเงื่อนไปก็ต่างกันไป เช่นฆ่าออร์คในค่ายมันให้เกินจำนวนเท่านี้ก่อนถึงจะออกมา หรือทำลายถังน้ำมันเท่านี้ก่อนถึงจะออกมา

และแนะนำว่าให้หาข้อมูลให้ครบว่ามันแพ้อะไร เพราะมันช่วยได้เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

สกิลข้างล่างนั้นใช้ไงอ่ะครับ ?? งง ผมเจอตัวที่มีเกราะดาบพิษโดนตีทีนึ่งล้ม เลย ฟันไม่ได้ โดนข้ามไปข้างหลังไม่ได้ โหดเกิน ลอบฆ่าก็ไม่ได้ 555+ จะฆ่าไงเนี่ยใครเคยเจอมั้ง
    <a href="http://image.ohozaa.com/view2/xxNPUXKc6ZDvodh3" target="_blank"></a>

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    Kill the Warchiefs ผมฆ่าไปแล้ว 3 เหลืออีก 1 หาไม่เจอ ชักรำคาญเเล้วสิ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

Tags for this Thread