ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackCatz อ่านกระทู้
    Vindictus [NA] ก็ได้นะ ถึงเกมจะเก่าแล้ว แต่ก็ยังสนุกอยู่ =w=
    เกมนี้อีกเสียงครับ เล่นอยู่ตอนนี้ มันส์มากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    Acreage เป็น sandbox ครับ การตีมอนเวลนี้เป็นแค่เสี้ยวเดียวของเกม เอาง่ายๆ เหมือนคุณยังไม่ได้เล่นนี้ครับ
    เคยลอง trade run เคยลอง PK เคยลองทำฟาม คราฟของ สร้างบ้านรึยัง
    บอกระบบห่วยแล้วขึ้นเลย ลอง "เล่น" ก่อนครับค่อยวิจารณ์ ไม่ใช่เข้าเกมวิ่งไปมาแล้วมาบอกเกมห่วย
    (เล่น AA เอาแต่ตีมอนทำเควสมันคือวิ่งไปวิ่งมาครับ ยังไม่ได้เริ่มเล่นเลย)

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    แพล่มหน่อยนะครับ

คิดถึง Lineage II มากครับ เล่นมาตั้งแต่ C2 ตั้งแต่ ป5-6 ตอนนี้ปีสอง
    เกมนี้ให้ความทรงจำผมมากมายครับ แต่มาตอนนี้ ผมก็ขี้เกียจเล่นใหม่แล้ว
    กว่าจะเติบใหญ่อีก

โอเค เข้าเรื่อง ตอนนี้ผมรอ Cabal II ครับ อยากเล่นกัง Cabal I วอรร้อยกว่าก็เลิกเล่นเฉ๊ยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้
    Acreage เป็น sandbox ครับ การตีมอนเวลนี้เป็นแค่เสี้ยวเดียวของเกม เอาง่ายๆ เหมือนคุณยังไม่ได้เล่นนี้ครับ
    เคยลอง trade run เคยลอง PK เคยลองทำฟาม คราฟของ สร้างบ้านรึยัง
    บอกระบบห่วยแล้วขึ้นเลย ลอง "เล่น" ก่อนครับค่อยวิจารณ์ ไม่ใช่เข้าเกมวิ่งไปมาแล้วมาบอกเกมห่วย
    (เล่น AA เอาแต่ตีมอนทำเควสมันคือวิ่งไปวิ่งมาครับ ยังไม่ได้เริ่มเล่นเลย)
    แต่เกมนี้ระบบนี้เองก็กลายเป็นข้อเสียหลักเลยเพราะ ถ้าไม่เติมแทบจะแตะระบบนี้ไม่ได้เลย หรือต่อให้เติมบ้านนี้เสียภาษี อาทิตย์ต่ออาทิตย์นะ อาทิตย์ไหนไม่เล่นไม่อยากให้บ้านโดนยกเค้าต้องเสียตัง ไหนจะค่าVIPไม่เติมนี้เปิดถุงยังไม่ค่อยพอเลย

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    แต่เกมนี้ระบบนี้เองก็กลายเป็นข้อเสียหลักเลยเพราะ ถ้าไม่เติมแทบจะแตะระบบนี้ไม่ได้เลย หรือต่อให้เติมบ้านนี้เสียภาษี อาทิตย์ต่ออาทิตย์นะ อาทิตย์ไหนไม่เล่นไม่อยากให้บ้านโดนยกเค้าต้องเสียตัง ไหนจะค่าVIPไม่เติมนี้เปิดถุงยังไม่ค่อยพอเลย
    ผมไม่ได้เติม VIP ทุกวันนี้ก็ยังเล่นได้ครับ เรื่องที่บอกว่าแตะระบบไม่ได้นี้ผมว่าคุณคงสับสนแล้วหละ
    VIP ได้สิทธิ์การจับจองที่ดิน กับ labor เด้งไวแค่นั้นครับ ไม่ได้วิเศษวิโสอะไรมากมาย สะดวกกว่าแต่ไม่ได้หมายความว่า
    เล่นฟรีไม่มีสิทธิ์ "แตะ" ระบบพวกนี้นะครับ Trade run ผมก็ทำอยู่ทุกวัน Public Farm ก็มีทุกเมืองครับ ลองไปศึกษาดู
    ผมว่าคุณยังไม่เข้าใจระบบถ่องแท้มากกว่า ไม่มีบ้าน ไม่มี Private Farm ก็เล่นได้ครับไม่กระจอกด้วย
    ผม lv50 ละ แตะระบบมาทุกอย่างแล้ว แค่ไม่มีที่ดินก็แค่นั้น มันแค่ส่วนเดียวครับ ที่เหลือก็ได้หมดนั้นแหละ
    แต่ถ้าจะเล่นฟรีแล้อยากได้อยากมีที่ดินเหมือนคนเติมก็เกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yin29576 : 3rd October 2014 เมื่อ 23:39

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    เกมนี้อีกเสียงครับ เล่นอยู่ตอนนี้ มันส์มากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    Vindictus อีกเสียงนะเอ้า

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    DC Universe Online
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    archage สนุกดีครับมีไรให้ทำเยอะดี แต่ตอนนี้โดนแบนไปละไม่รู้โดนเพราะไร เลยเลิก*****เลย หาเกมใหม่เล่นอยู่เหมือนกัน
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ํYou Fight together or die alone. ประโยคเด็ดเลย เติมมากแค่ไหนหรือเก่งแค่ไหน เพื่อนกากก็ตายห่ากันยกคณะอยู่ดี -.-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 4th October 2014 เมื่อ 01:02
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    archeage นี่ ถ้าเล่นคนเดืยวรับรองเบื่อๆเนือยๆครับ ตอนนี้ตั้งแต่เข้าแคลนคนไทย ผมก็รีบเก็บเวล จะได้ไปทำกิจกรรมร่วมกับคนในกิลด์นี่หละครับ แหะๆ จะว่าอวยเกมนี้่ก็คงจะได้ -*- ถึงแม้ว่าครั้งแรกที่ผมเข้ามาเล่น จะเซ็งๆนิดหน่อยกับระบบล็อคเป้าแล้วก็กดสกิลตีๆ ไปเรื่อยๆ เหมือนเกมออนไลน์ปรกติ แต่ระบบอื่นๆน่าสนใจกว่าเยอะครับผม
    ส่วนเรื่องระบบค่า labor ผมว่าถ้าไม่ใช้มั่วๆ มันก็ดองได้เรื่อยๆนะ ผมก็ดองอยู่ ไป 6-7ร้อยละ อยากเปิดกล่องซักหน่อยค่อยกด หรือไปถอนต้นไม่ค่อยใช้ค่าพวกนี้ครับผม ดังนั้น labor ก็เหมือนเงินที่จะได้มานั้นหละ ใช้แบบประหยัดๆ ก็ไม่หายไปไหนละ -3-
    --------------------------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    archage = 9yin เวอร์ชั่นที่ไม่ pay to win

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ถ้าคุณมีเพื่อนที่รู้ใจกัน ผมแนะนำให้เล่นครับ

แต่ถ้าคุณไปเล่นคนเดียวผมบอกได้เลยว่า ฟักมาก เดินไปไหนก็ตาย คนในนั้นก็เทพๆ ทั้งนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    ํYou Fight together or die alone. ประโยคเด็ดเลย เติมมากแค่ไหนหรือเก่งแค่ไหน เพื่อนกากก็ตายห่ากันยกคณะอยู่ดี -.-

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ขอถามคนเล่น Dragon nest หน่อยคับ

ว่าทำผมไปเล่นตอนนี้จะทันหรือเปล่า เกมมันก็เปิดมานานล่ะ

กลัวตามคนอื่นไม่ทัน

ตอนนี้กำลังหาอะไรใหม่ๆเล่น เล่นคนเดียวโคตรเบื่อเพื่อนมันไม่เล่นกัน T T

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ขอถามคนเล่น Dragon nest หน่อยคับ

ว่าทำผมไปเล่นตอนนี้จะทันหรือเปล่า เกมมันก็เปิดมานานล่ะ

กลัวตามคนอื่นไม่ทัน

ตอนนี้กำลังหาอะไรใหม่ๆเล่น เล่นคนเดียวโคตรเบื่อเพื่อนมันไม่เล่นกัน T T
    กะจะไปเล่นใหม่เหมือนกันครับ สร้างตัวใหม่เล่น****เลย

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    Borderland 2 ครับ
    ผมกำลังเล่นอยู่เลยมีคนเล่นอยู่
    นะครับเพราะผมนัดกันเล่นกับ
    คนในเฟสสนใจเล่นด้วยก็ได้นะครับ
    แอดได้ zerohour10307
    ปล.ผมเวล 14 เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max10307 : 4th October 2014 เมื่อ 11:58
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเล่น warface เล่นอยู่มา 2 อาทิตหล่ะ ใครเล่น แอดมาเลย beskes001 เซิพเมกาเหนือ

ชมตัวอย่างเลย อันนี้ pve ลุยกะเพื่อนน่ะ

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    Archeage อีกเสียงครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เล่นอยู่เซิฟจีน คลิปผมเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    https://www.facebook.com/DragonProphetThai ผมรอเกมนี้อยู่น่ะ อารมณ์เหมือนเล่น WoW + action หน่อย ๆ ถูกใจตอนเล่น US แต่ไม่มีเพื่อนเล่นเลยเลิกไปนานละ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Lineage II จ้าช่วงนี้

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมก้อเล่น swo อยุ่นะ ปล่อยบอทไปไม่ค่อยมีเวลาเล่น 555+
    ความลับกับความจริง ลมหายใจของทุกสรรพสิ่งกับพลังที่ตัดเหล็ก