ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567

[IT New] Windows 10 …คือชื่อของวินโดวส์เวอร์ชั่นต่อไป !! (ถัดจาก Windows 8)

ในงานแถลงข่าวเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ใหม่ของไมโครซอฟท์วันนี้ได้มีการเปิดตัวระบปฏิบัติการ Windows เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด พร้อมประกาศชื่อเรียกอย่างเป็นทางการว่า “Windows 10” ซึ่งนับว่าเป็นชื่อที่ออกมาเหนือความคาดหมายพอสมควร เพราะก่อนหน้านี้เกือบทุกข่าวฟันธงไปล่วงหน้าว่าจะใช้ชื่อ Windows 9 โดยวินโดวส์เวอร์ชั่นนี้มีการเปลี่ยนแปลงแนวคิดครั้งใหญ่คือ “One Windows” หรือการรวมวินโดวส์ในทุกอุปกรณ์ (พีซี แท็บเล็ต และสมาร์ทโฟน) ให้อยู่ในแกนหลักของระบบปฏิบัติการตัวเดียวกัน

Windows 10 จะเปิดให้ดาวน์โหลดเวอร์ชั่น Technical Preview ในวันที่ 1 ตุลาคมนี้ ใครสนใจก็ไปลงทะเบียนกันได้ครับ ส่วนเวอร์ชั่นเต็มจะมาอย่างเป็นทางการกลางปี 2015 ครับ
    เรียกว่าเปิดตัวและเผยโฉมอย่างเป็นทางการแล้วนะครับ สำหรับ Windows 10 ระบบปฏิบัติเวอร์ชั่นใหม่ (ถัดจาก Windows 8) ซึ่ง ณ ตอนนี้ยังอยู่ในสถานะ Technical Preview หรือเปิดให้ทดสอบเฉาะกลุ่มคนที่สนใจเท่านั้น โดยกำหนดการเปิดตัว Windows 10 ตัวเต็มจริงๆ จะอยู่ในช่วงกลางปี 2015 และในโพสตฺ์นี้ผมจะมาขอสรุปฟัเจอร์ใหม่ที่ไมโครซอฟท์เพิ่มเข้ามาให้ Windows 10 ครับ จะมีอะไรน่าสนใจบ้างนั้น เชิญชม…

One Windows รวมทุกระบบปฏิบัติการไว้ในหนึ่งเดียว

แนวคิดสำคัญของ Windows 10 คือ “One Windows” รวมทุกระบบปฏิบัติการของทุกอุปกรณ์ไว้ในหนึ่งเดียว (คือ ทุกอุปกรณ์จะมีระบบปฏิบัติการชื่อเหมือนกันหมด) ไม่ว่าจะเป็นพีซี แล็บท็อป แท็บเล็ต และสมาร์ทโฟน ซึ่งน่าจะส่งผลดีกับผู้ใช้งานให้ใช้งานได้ต่อเนื่องและราบลื่นยิ่งขึ้น

Start Menu (แบบใหม่) กลับมาแล้ว !

Windows 10 ในพีซีนั้น ได้มีการเพิ่มปุ่ม Start กลับมาแล้วครับ หลังจากไมโครซอฟท์หักดิบเอาออกไปตอน Windows 8 แต่การกลับมาของปุ่ม Start ครั้งนี้ได้มีการปรับโฉมใหม่ให้มีความสามารถมากกว่าเดิม ด้วยการผนวก live tiles หรือหน้า Start Screen ขนาดย่อมๆ อยู่บน Start Menu นี้ด้วย

ทุกแอพ/โปรแกรม รันบนหน้าต่าง

ตอน Windows 8 แอพที่เปิดในโหมด Start Screen จะเป็นการเปิดแบบเต็มหน้าจอ ทำให้สามารใช้งานได้ทีละแอพ แต่ใน Windows 10 ทุกแอพจะรันในหน้าต่าง (Window) ของตัวเอง เช่นเดียวกับโปรแกรมปกติ ทำให้สามารเปิดใช้งานแอพหลายแอพได้พร้อมกัน

Snap : การจัดเรียงโปรแกรมบนหน้าจอแบบใหม่

ฟีเจอร์ Sanp แบบใหม่ของ Windows 10 สามารถจัดเรียงแอพต่างๆ ให้รันพร้อมกันบนหน้าจอได้ดีและฉลาดยิ่งขึ้น สามารถเปิด/จัดหน้าต่างของแอพแบบใหม่รวมกับโปรแกรมแบบเก่าได้ครับ

Multiple desktops รองรับการใช้งานเดสท็อปได้หลายหน้า

Multiple desktops หรือ Virtual desktop เป็นการรองรับการใช้งานหน้าเดสท็อปได้หลายๆ หน้า คล้ายๆ กับฟีเจอร์ของ OSX และ Linux ช่วยให้เราสามารถจัดเรียงไอค่อนหรือเปิดใช้งานโปรแกรมในแต่ละเดสท็อปที่แตกต่างกันได้. สลับใช้งานหน้าเดสท็อปไปมาได้

สลับแอพ/โปรแกรมที่เปิดอยู่ได้ง่ายๆ ด้วย Task View

Task View เปิดปุ่มสำหรับช่วยเปิดดูว่ามีโปรแกรมใดรันอยู่หรือสลับไปใช้งานแต่ละแอพบนหน้าเดสท็อปได้เร็วยิ่งขึ้น (น่าจะเป็นฟีเจอร์ที่มีประโยชน์สำหรับการใช้งานบนหน้าจอแบบสัมผัส)

ใครสนใจจะลองใช้ ให้รอโหลดที่นี้นะครับ
    http://windows.microsoft.com/th-th/windows/preview-coming-soon
    Cr.9Tana

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ทำได้มาแบบนี้ก็ดีครับ ประหยัดค่า software ไปเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    UI สวยงามมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อยากให้มี DX12 ที่ช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้น[จาก 30 เป็น 60 เฟรม]ได้ไหม...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    น่าจะชื่อ Windows X หรือ X Windows เอาให้สวยก็ Windows Fusion

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    windows 7 ยังใช้ไม่คุ้มเลย windows 10 มาอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เห็นแบบนี่คงต้องใช้ละ Windows 10

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    สุดยอดครับ สวยมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ต่อให้วินโดวสดีแค่ไหน

สาวกแมคอินทอชที่ไม่ลืมหูลืมตา
    ก็ยังคิดว่าแมคเจ๋งกว่าดีกว่าเหนือกว่าอยู่ดี

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Windows Unity รวมทุกอย่างไว้ในสิ่งเดียว

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ยังไม่เคยใช้ 8 เลย *0*

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Windows 9 ก็ 8.1ไง 8.1=8+1=9
    หากเป็นลูกผู้ชาย ก็ต้องมีบางเวลาที่ต้องยืนหยัดต่อสู้ แม้จะรู้ดีว่าไร้ซึ่งหนทางชนะก็ตาม

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l9399tx1991 อ่านกระทู้
    Windows 9 ก็ 8.1ไง 8.1=8+1=9

55555555555555

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เยี่ยม รัน app บน เดสท็อปนี่แหละที่อยากได้ เพราะแอปเขารันช้าเหลือเกินเปิดในโทรศัพท์ยังโหลดเร็วกว่า

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigdog1995 อ่านกระทู้
    อยากให้มี DX12 ที่ช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้น[จาก 30 เป็น 60 เฟรม]ได้ไหม...
    DirectX 12 จะมาปลายปี 2015 ครับ ออกพร้อมๆ กับเกมที่รองรับ DirectX 12 ใช้ได้บน Windows 7 ขึ้นไป
    ส่วนความเร็วเพิ่มขึ้น (ทฤษฎีนะครับ ไม่รู้เล่นเกมจริงจะเท่านี้ไหม) ~50%

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    หน้าสนใจมากเลยจ้า
    VIPSniperKillerDark

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    8 ยังไม่ได้ใช้เลยเนี่ย ข้ามไปใช้ 10 เลยละกัน

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    รอ โหลด Demo อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    กะจะทำลายอาธรรพ์เดิมรึป่าวหว่าถึงตั้งเป็น10เลย

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ต่อให้วินโดวสดีแค่ไหน

สาวกแมคอินทอชที่ไม่ลืมหูลืมตา
    ก็ยังคิดว่าแมคเจ๋งกว่าดีกว่าเหนือกว่าอยู่ดี
    ผมคนนึงที่ชอบ แม็ค เพราะการทำงานโดยสายงานจะดีกว่า
    ไม่ได้เอามาเล่นเกม เหมือนวินโดว์อะครับ
    อยู่ที่สายงานของบุคคลด้วยแหล่ะ อย่างผมเนี่ย
    มีกล้อง ตัวนึง กับ แม็คตัวนึงก็เจ๋งเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    แมคข้อจำกัดน้อย มันเลยดูเหมือนมีปัญหาน้อยอ่ะนะครับ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    แมคข้อจำกัดน้อย มันเลยดูเหมือนมีปัญหาน้อยอ่ะนะครับ
    แมคข้อจำกัดเยอะสิครับแหม่ = =

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    windows ไหน koo ก็ไม่สนใจ ยังไง koo ก็ใช้ windows ปลอมอยู่ดี

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    แมคข้อจำกัดเยอะสิครับแหม่ = =
    พูดผิด แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigdog1995 อ่านกระทู้
    ทีมพัฒนา DirectX ของ Microsoft บอกว่าจะเน้นความสามารถด้าน Low-level API ให้กับ DirectX 12 เป็นพิเศษ อาจจะไม่มีอะไรตื่นตาตื่นใจ (และกินสเปกมากมายมหาศาล) อย่าง Tessellation หรือ DoF (Bokeh) ออกมาให้เห็นกันเหมือนตอนเปิดตัว DirectX 11

ง่ายๆเลย DirectX กำลังเดินตามรอย Mantle ของ AMD อยู่นั่นเอง ต่างกันตรงที่ Nvidia ก็จะได้ใช้ด้วย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: