ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question รบกวนคุณ Nemesis29 หรือพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ

ผมเข้าไปที่กระทู้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=164306 นี้ของคุณ Nemesis29 ครับ

คือผมต้องการโหลด Windows 7 Ultimate SP1 x64 Integrated January 2013 ครับ แต่ลิงค์ที่ให้โหลดมันตายหมดแล้วครับ

เลยอยากจะขอให้คุณ Nemesis29 หรือพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกที่มี Windows 7 Ultimate SP1 x64 Integrated January 2013 นั้นช่วยอัพให้ใหม่ด้วยครับ

ถ้าคุณ Nemesis29 หรือพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิก มี Windows 7 Ultimate SP1 x64 รุ่นที่ใหม่กว่ากระทู้ของคุณ Nemesis29 รบกวนช่วยอัพให้ด้วยครับ

ผมมีข้อสงสัยอยากสอบถามด้วยครับ รบกวนคุณ Nemesis29 หรือพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกช่วยตอบด้วยนะครับ ผมขอสอบถามเป็นข้อๆนะครับ
    1.Windows 7 Ultimate SP1 x64 ที่เป็นแบบ Original นั้นใช้ดีกว่าพวก Windows modify หรือเปล่าครับ
    2.จากข้อความในกระทู้ที่ว่า Pre-Activated = หลังติดตั้งเสร็จจะทำการ Activated ให้เองแบบอัตโนมัติด้วย (Windows Loader 2.2.0) คือผมสงสัยว่าตอนมัน Activated ให้เองแบบอัตโนมัติ นั้นเราต้องต่อเน็ตไหมครับ

ปล.ผมเพิ่งสมัครสมาชิกเว็บนี้เมื่อกี้นี้เองครับ ผมเพิ่งโพสกระทู้แรก หากมีข้อความที่พิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมมีข้อสงสัยอยากสอบถามด้วยครับ รบกวนคุณ Nemesis29 หรือพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกช่วยตอบด้วยนะครับ ผมขอสอบถามเป็นข้อๆนะครับ
    1.Windows 7 Ultimate SP1 x64 ที่เป็นแบบ Original นั้นใช้ดีกว่าพวก Windows modify หรือเปล่าครับ
    2.จากข้อความในกระทู้ที่ว่า Pre-Activated = หลังติดตั้งเสร็จจะทำการ Activated ให้เองแบบอัตโนมัติด้วย (Windows Loader 2.2.0) คือผมสงสัยว่าตอนมัน Activated ให้เองแบบอัตโนมัติ นั้นเราต้องต่อเน็ตไหมครับ
    เดี๋ยวผมลองตอบนะครับ(ผิดพลาดประการใดขออภัย)
    1.win7 x64 original มันก็โอเคนะครับสำหรับผม แต่ถ้า วินโม นี่ต้องดูอ่าคับว่าเค้าโมยังไง เพิ่ม/ลด/ลบ/ปรับ อะไรบ้าง ต้องดูดีๆบางตัวอืดกว่าตัว original อีก ถ้าจะเอา window 7 ที่โมดิฟายแล้ว ก็อ่าน decription ดีๆนะครับ ก่อนตัดสินใจ
    2.อันนี้ไม่รู้นะครับ รู้แต่ถ้าเป็นโปรแกรม windows loader 2.2 นั่นไม่ต้องใช้เน็ตนะครับเท่าที่จำได้

Edit:พิมพ์ผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madoulzero : 1st October 2014 เมื่อ 16:17

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณ คุณ madoulzero มากนะครับที่เข้ามาตอบ ^_^

พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกท่านใดมี link โหลด Windows 7 Ultimate SP1 x64 รบกวนช่วยโพสด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ คุณ steroids ^_^

ผมอยากสอบถามหน่อยครับว่า ลิงค์โหลดนี้เป็น windows 7 ultimate x64 ธรรมดา หรือมี SP1 ด้วยครับ
    และสงสัยครับว่า windows 7 ultimate x64 เป็นแบบ Pre-Activated หรือเปล่าครับ คือ หลังติดตั้งเสร็จจะทำการ Activated ให้เองแบบอัตโนมัติด้วย ไม่ต้องทำการ Activated เองใช่ไหมครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับคุณ steroids ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatpong : 3rd October 2014 เมื่อ 14:01

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chatpong อ่านกระทู้
    ผมเข้าไปที่กระทู้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=164306 นี้ของคุณ Nemesis29 ครับ

คือผมต้องการโหลด Windows 7 Ultimate SP1 x64 Integrated January 2013 ครับ แต่ลิงค์ที่ให้โหลดมันตายหมดแล้วครับ

เลยอยากจะขอให้คุณ Nemesis29 หรือพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกที่มี Windows 7 Ultimate SP1 x64 Integrated January 2013 นั้นช่วยอัพให้ใหม่ด้วยครับ

ถ้าคุณ Nemesis29 หรือพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิก มี Windows 7 Ultimate SP1 x64 รุ่นที่ใหม่กว่ากระทู้ของคุณ Nemesis29 รบกวนช่วยอัพให้ด้วยครับ

ปล.ผมเพิ่งสมัครสมาชิกเว็บนี้เมื่อกี้นี้เองครับ ผมเพิ่งโพสกระทู้แรก หากมีข้อความที่พิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    1. original ย่อมดีกว่าเป็นไหนๆครับ แค่ต้องลงพวก driver หลักๆให้ถูกต้อง หามาลงตาม spec ไม่ยากครับ หรือใช้ driver pack solution ก็ได้
    2. Pre-Activeted = ต่อหรือไม่ต่อก็ได้ครับ เว้นแต่ windows 8 ที่ใช้ kms ต้องตัดเน็ตก่อน ปล. สำหรับ kms จะตัดเน็ตก่อนลงหรือหลังลงก็ active ผ่านแน่นอนครับ

ปล. ตอนนี้ไม่ได้อัพโปรแกรมแล้ว พวก post ต่างๆที่อยู่ใน blog ก็ทะยอยโดนลบแบบอัตโนมัตโดย google (มีส่งเมล์มาบอกทุกวัน เพราะมีไฟล์ละเมิดโดยทาง ms,adobe ฯ แจ้งมาเรื่อยๆ)
    ส่วนพวก link ก็โดนลบไปซะส่วนมาก พวกที่แบ่งหลาย part ส่วนมากจะโดนลบเกือบหมดแล้วครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    รับทราบครับ ขอบคุณ คุณ Nemesis29 มากนะครับที่เข้ามาตอบครับ ^_^