ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568

แจ็กพอตไปอืกรายละงานนี้ สงสาร กำปั้นหญิง อินเดียจริงๆ เจอโกงหลีอืกละ

สาริตา เทวี กำปั้นสาวชาวอินเดีย ทำฝ่ายจัดการแข่งขันต้องตกใจ เมื่อเธอนำ เหรียญทองแดง ที่ได้รับมาไปคล้องคอ ปาร์ค จี นา นักชกสาวเจ้าภาพ หลังจากไม่พอใจที่ถูกกรรมการตัดสินอย่างน่ากังขา ในการดวลกันรอบรองชนะเลิศ

การแข่งขันกีฬามวยสากลสมัครเล่นหญิง รอบรองชนะเลิศรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กิโลกรัม ในมหกรรมกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ที่ประเทศ เกาหลีใต้ วานนี้ (30 กันยายน 2557) สาริตา เทวี กำปั้นสาวชาวอินเดีย พ่ายให้กับ ปาร์ค จีนา นักมวยหญิงของเจ้าภาพไปแบบน่ากังขา โดย สาริตา ออกหมัดได้จะแจ้งกว่า แต่เมื่อ กรรมการตัดสิน สาวจากแดนภารตะรายนี้กลับแพ้ไปแบบขาดลอย 4-0 เสียง ทำได้เพียงคว้าเหรียญทองแดงไปครอง

อย่างไรก็ตาม วันนี้ในรอบชิงชนะเลิศ มวยสากลสมัครเล่นหญิง รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กิโลกรัม ปาร์ค จี นา ทำได้เพียงแค่เหรียญเงิน โดยไปแพ้ให้กับ หยุน ฮัว หยิน จาก จีน 2-0 เสียง (มีแต้มเท่ากันหนึ่งเสียง)

ไฮไลต์อยู่ที่พิธีมอบเหรียญรางวัล เมื่อ ฝ่ายจัดการแข่งขัน เชิญเหรียญทองแดง ให้กับ สาริตา ที่ออกมายืนบนโพเดียมและร่ำไห้ตลอดเวลา พร้อมปฏิเสธที่จะไม่ให้คล้องคอ รวมถึงสัญลักษณ์การแข่งขันอีกด้วย

ยิ่งไปกว่านั้น เธอยังเอาเหรียญทองแดง ที่เธอได้รับมาไปคล้องให้กับ ปาร์ค จี นา ที่ได้เหรียญเงินไปเรียบร้อยแล้ว ซึ่งกำปั้นจากแดนโสม ก็ก้มคอลงมารับแบบไม่ค่อยตั้งใจเท่าไหร่นัก

คลิปเหตุการณ์จังหวะรับเหรียญ

นี้คลิปเหตุการณที่เกิดขึ้นครับ จะเห็นได้ว่าเธอได้ไห้เรียญ โกงหลีใต้ไปละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FANG : 1st October 2014 เมื่อ 17:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ไทยเราน่าทำบ้างเนอะ หักหน้ามันเอาสะใจอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถ้าผมเป็น เท็ตสึโอะ
    เกาหลีใต้โดนผมถล่มประเทซ + ไล่ฆ่าคนเกาหลี
    ก่อนเลย

ไม่ชอบเกาหลีใต้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    น่าเห็นใจครับ.....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เงิบไปดิ 55555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดีจีนไม่โดนไปอีกรายหนึ่งด้วย(โดนไปแล้ว แต่อันนั้นมันลมเทพจับยากกว่า) ถ้าไม่เกรงใจจริงๆสงสัยเกาหลีคงได้เหรียญทองแน่ๆ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ค วยหลี

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    คือหลายประเทศโดนกันหมด แต่ทางเจ้าภาพก็ยังนิ่งเฉย ไม่รู้เรื่องรู้ราว เหมือนเคย

ไว้รอให้เขาจัดอีกซักรอบ แล้วทุกประเทศขอสละสิทธิ์การแข่งขันทุกกีฬา ทุกประเภทซะเลย ให้เขาเล่นกันเอง โกงกันเอง

ถึงกับสลดอ่านักกีฬาโกงหลี เจอพี่อินเดียจัดให้งามๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 1st October 2014 เมื่อ 18:44

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ด้านอย่างเดียวไม่ได้นะครับ ต้องไม่ได้ยินเสียงคนรอบข้างด้วย ไม่งั้นทำมไ่ได้จริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตอนแรกผมก็นึกว่าจะโกงแค่บอลอย่างเดียว --
    นี่มันเอาทุกอย่างเลยนี่หว่า
    Let's [PLAY] Let's [SAVE] Let's [CHANGE] Let's [DAZE]

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมดูคลิปยังอึ้ง เจ้าภาพเจอหักหน้ากลางเวทีแบบนี้ ติดสตันกันยกฝูง

แต่ลงทุนยอมทิ้งศักดิ์ศรีถึงขนาดโกงซึ่งๆหน้าได้ หน้าแหกแค่นี้เจ้าภาพคงไม่สะเทือนหรอก

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    นอกเรื่องหน่อย ลายเซ็น จขกท. มาจากคลิปหนัง หรือเกมภาคไหนหรอครับ ภาพอย่างเนียนนน

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    จีน เกาหลี มั้ยก็คือๆกันนะแหละ ขี้โกงเหมือนกัน มวยก็เคยโดนจีนโกงมาแล้ว คราวนี้พี่เกาเล่น2ประเทศเลย แจ่มๆๆๆๆมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redrock อ่านกระทู้
    555 ผมฮาจนน้ำตาเล็ด
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    มีบางอย่างที่ผมอยากจะเน้นให้ทุกคนได้ทราบ (แหล่งข่าวหลายๆแหล่งไม่ระบุตรงนี้)

ข่าวจากไทยรัฐ

กลายเป็นข่าวฉาวในอินชอนเกมส์ครั้งนี้อย่างต่อเนื่อง หลัง "สาริตา เทวี" นักชกสาวชาวอินเดีย ปฏิเสธรับเหรียญทองแดง และได้นำเหรียญดังกล่าวไปมอบให้กับ จีนา พาร์ค นักชกเจ้าภาพที่ได้เหรียญเงิน ในการแข่งขันมวยสากลสมัครเล่น เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานวันที่ 1 ต.ค. ว่า เกิดเรื่องฮือฮาหลังจบการแข่งขันมวยสากลสมัครเล่นหญิง ในรุ่น ไลต์เวท 60 กิโลกรัม ในการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2014 ที่ประเทศเกาหลีใต้ โดยในรอบรองชนะเลิศ "สาริตา เทวี" กำปั้นสาวชาวอินเดีย ดวลกับ จีนา พาร์ค นักชกเกาหลีใต้ ซึ่งผลปรากฏว่า สาริตา ที่ชกได้เหนือกว่าทุกยก พ่ายเจ้าภาพไปแบบน่ากังขา

หลังจากพลาดเข้าชิงเหรียญทอง สาริตา ขอประท้วงคำตัดสิน โดยได้ขอยืมเงินโค้ชกับนักข่าวร่วมชาติ จนได้เงินมาเป็นจำนวน 500 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 16,000 บาท) ตามเรตที่ AIBA หรือ สหพันธ์มวยนานาชาติกำหนดไว้ แต่ในท้ายที่สุด "ไอบา" ไม่รับอุทธรณ์ และไม่คืนเงินจำนวนดังกล่าวอีกด้วย

โดยในช่วงพิธีมอบเหรียญ สาริตา ร่ำไห้ตลอดพิธีดังกล่าว โดยเจ้าตัวรับเหรียญทองแดงมาไว้ในมือแต่ปฏิเสธที่จะคล้องคอ และเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อ สาริตา นำเหรียญทองแดงที่ได้ไปคล้องคอให้กับ จีนา พาร์ค นักชกเจ้าภาพ และกำปั้นสาวชาวอินเดียก็เดินออกจากพิธีมอบเหรียญไปอย่างเศร้าใจ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมเข้าใจถูกมั่ย คือ ชกโดนมากกว่า แต่ กลับแพ้ แบบขาดลอย ใช่ป่ะ? อยากดูคลิปเหลือเกิน แต่ก็นะ กระแสเกาหลี ตอนนี้กำลังโกงทุกอย่างจริงๆ ตั้งแต่ บอล ล่ะ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    โกงแล้วยังได้ที่ 2

สงสัยสำนึกได้ตอนรอบชิงทอง 555

ไม่ก็เพื่อความเนียน (แต่ผมว่าไม่เนียน)

ปล. เกาหลีใต้ น่าจะเป็นประเทศที่ผลิตอะไรดีๆหลายอย่าง เช่น ซีรีย์ เพลง นักร้อง แต่ยกเว้นกีฬา (เมื่อเป็นเจ้าภาพ) ทำให้ไอ้พวกเรื่องดีๆพาลโดนด่าไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redrock อ่านกระทู้
    555+อาจจะงงๆนิดๆแต่เอาใจผมไปเลยครับ555+