ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

สรุปเดือนกันยายน ภายใน 1เดือน ผมลดน้ำหนักได้ 4โล ครับภูมิใจมาก

ซึ่ง การที่ลดได้ 4โล ทีแรกผมคิดว่ามันยาก เอาจริงๆมันไม่ยากเลยถ้าคุณทำตามนี้ได้น่ะครับ

1 งด ของ มัน เค็ม ทอด กะทิ (ห้ามแคะแม้แต่นิดเดียวห้าม)

2 งด กินจุกจิก งด พวก ขนม น้ำอัดลม หรือ น้ำหวาน (กินได้แค่น้ำเปล่าเท่านั้นจำไวครับ)

3 ออกกำลังวันล่ะ 30-40นาที คือการวิ่ง 30-40 นาที ห้ามหยุดวิ่ง วิ่งจนกว่าจะครบ 30-40นาที ค่อยหยุด พักครับ (1สัปดาห์ พักได้ 1-2วัน) (วิ่งแบบเยาะๆเร็วๆครับแบบ ที่นักบอลเค้าวิ่งกันน่ะครับ )

4 ตอนเช้าหรือบ่าย ข้าวไปซื้อมาถุงล่ะ 5 บาท หรือ 7บาท 1ถุง ส่วนกับข้าว ห้ามเอาพวก ของ มัน เค็ม ทอด กะทิ (เคล็ดลับอย่ากินอิ่มแบบ100%ให้กินพอรุ้ว่าอิ่มอย่ากินจนจุกหรือรุ้สึกอิ่มมาก อิ่มแค่80%)

(เนื้อสัตว์กินได้ห้ามติดมันหรือติดเล็กน้อย แต่ห้ามมัน)

5 หลัง6โมง ถ้าหิว หรือ หลังออกกำลัง ให้ กิน พวกผลไม้ แทน แอ๊ปเปิ้ล ฝรั่ง กล้วย (หรือกินผัก กับข้าว ที่เน้นผักเยอะๆ)

ส่วนผม วิ่งช่วง 2-3ทุ่ม วันล่ะ 40นาที ครับ กินข้าวก็บ่ายแล้ว 2โมง กินข้าว5บาท1ถุง กับข้าว 1ถุง เน้น ผัด ต้ม เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน หรือ กินพวก ผัดผัก ผัดบวด ผัดผักใส่เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน และจากนั้น รอออกกำลัง ตอน 2ทุ่มครับ พอ3ทุ่มเลิก วิ่ง 4ทุ่ม รุ้สึกหิว กิน ผัก ผลไม้ แทน วันนึงผมกิน 2มื้อ มื้อเช้า กินข้าว มื้อดึก กิน ผัก ผลไม้ หรือกับข้าว เน้นผักเน้นเนื้อสัตว์ไม่ติดมัน และไม่ มัน

ภายใน1เดือน น้ำหนักผม จาก 71 เหลือ 68 ครับ ไม่มีผลเสียต่อร่างกาย ขอแค่ท่านรุ้จักกิน ควบคุมการกิน เลือกกิน สิ่งไหนควรกินไม่่ควรกิน ไม่ควร แตะ ห้ามใจตัวเองให้ได้ครับ 3เดือน สามารถลดได้ 12กิโล เลยครับ ถ้าท่านใดตั้งใจลดน้ำหนักและเลือกการกินแบบผม จะวิ่งตอนไหนกี่โมง ไม่สำคัญ หรอกครับ ขอแค่คุณตั้งใจออกกำลังกายทุกวันล่ะ30นาที และ คควบคุมการกินเลือกกินอาหาร แบบผม มันลดหมดล่ะครับ ไม่จำเป็นต้องตอนเช้า หรือ ตอนเย็น เสมอไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 2nd October 2014 เมื่อ 01:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป เพื่อสุขภาพที่ดึครับ ผม นะครับ อิอิ สู้ ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004

Cool

ดีแล้วครับผม หมั่นออกกำลังกายสม่ำเสมอ เวลาแก่ชรา อายุเยอะๆ จะได้แข็งแรงครับ ไม่โรค

ตอนนี้ผมก็ออกอยู่ ทั้งเล่นกล้าม ทั้งวิ่งจ๊อกกิ้ง 2 กิโล ประมาณ 2 รอบ ก็หอบแล้วผม

แตผมค่อนข้างกินแบบไม่เลือก หน้าท้องของผมก็เลยยังไม่เห็นซิกแพค ตอนแรกพุงผมก็ยื่น 555 แต่พอออกกำลังก็ลดเห็นผลได้จริง ผมชอบกินอะนะ กำลังพยายามควบคุมอยู่นะครับ

ขอบคุณท่านมากครับ ที่แนะนำครับผม สู้ๆต่อไปครับเพื่อสุขภาพ *

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ดีใจด้วยครับ แต่สำหรับผมอยากเพิ่มน้ำหนักมากกว่า อายุก็ 17 แล้ว น้ำหนักแค่ 52 เองงงงงง T-T

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ลด จนหล่อแล้ว อย่าลืมเอารูป ก่อน และหลังมา ลงด้วยนะ เออ ทาบบนรูปด้วยว่า ห้ามนำไปใช้เพื่อการอื่น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    สุดยอดครับ
    แต่เตือนไว้อย่างนะ นมถั่วเหลือหลังออกกำลังกายห้ามกินเด็ดขาด เจอมาแล้ว
    1 เดือนเพิ่ม 10 กก.
    วิ่งทุกวัน วันละประมาณ 40 นาที ซิดอัพวันละ 50 หลังๆ 100
    ออกกำลังกายเสร็จจัดไวตามิลทุกวัน
    1 เดือนไปชั่ง ตกใจเลย ขึ้นมา 10 กก. พอดิบพอดี นึกว่าตาชั่งเสีย ไปหาชังหน้า 7-11 ชัวร์เลย T^T
    เลยหยุดมากินน้ำผักแทน ขวด 25 มั้ง จำยี่ห้อไม่ได้ น้ำผัก 100% อะ
    2 อาทิตย์ลดมาได้ 7 กก.

อย่างไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    สุดยอดครับ
    แต่เตือนไว้อย่างนะ นมถั่วเหลือหลังออกกำลังกายห้ามกินเด็ดขาด เจอมาแล้ว
    1 เดือนเพิ่ม 10 กก.
    วิ่งทุกวัน วันละประมาณ 40 นาที ซิดอัพวันละ 50 หลังๆ 100
    ออกกำลังกายเสร็จจัดไวตามิลทุกวัน
    1 เดือนไปชั่ง ตกใจเลย ขึ้นมา 10 กก. พอดิบพอดี นึกว่าตาชั่งเสีย ไปหาชังหน้า 7-11 ชัวร์เลย T^T
    เลยหยุดมากินน้ำผักแทน ขวด 25 มั้ง จำยี่ห้อไม่ได้ น้ำผัก 100% อะ
    2 อาทิตย์ลดมาได้ 7 กก.

อย่างไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ
    นมถั่วเหลืองมีโปรตีนสูง ทานได้นะครับถ้าต้องการกล้ามเนื้อ หลังออกกำลังกายยิ่งดีเลยครับ
    ที่น้ำหนักขึ้นอาจไม่ได้แปลว่าอ้วนขึ้นนะครับ มีมวลกล้ามเนื้อเพิ่มมากขึ้นก็น้ำหนักขึ้นเช่นกันครับ
    น้ำหนักไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ครับ เน้นส่องกระจกแล้วมองรูปร่างตัวเองเอาดีกว่าครับ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    สู้ๆครับ ผมใช้เวลา 3-4 เดือนลดไปได้ 22 กิโล ตอนนี้ลดไม่ค่อยลงละ แต่รูปร่างดีขึ้นมากเลย เสียอย่างคือโครงกระดูกมันใหญ่นี้สิ ซี่โครง 555+ (ผมเล่น T25 + Insannity)