ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699

คอมมันฟ้องว่าอะไรErrorไม่รู้ครับ กับมีป๊อปอัพขึ้นมากวนใจ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ เปิดเครื่องมาขึ้นแบบนี้
    [IMG][/IMG]
    มันฟ้องว่าอะไรErrorอ่ะครับ

กับพอเข้าเวปมันชอบขึ้นป๊อปอัพด้านล่าง(ที่ผมทำกรอปสีแดงไว้ 3 ที่)
    [IMG][/IMG]

เกือบลืมมันชอบขึ้นTabใหม่เอง(ที่ผมทำกรอปสีแดงไว้)
    [IMG][/IMG]

ผมคาดว่าคอมเครื่องนี้คงจะติดไวรัส เลยมาขอคำแนะนำในการฆ่าไวรัส แก้ปัญหาอ่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 2nd October 2014 เมื่อ 15:14
    [IMG] [/IMG]

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    โดนไวรัส บราเซอร์ครับ เป็นผมล้างเครื่องลง window ใหม่ครับ
    ผมเคยเป็นแต่ ของคนละเจ้ากันครับ คล้ายๆกัน มันติดมาจาก โปรแกรม freeware บางตัวที่ท่านใช้ลง บางตัวก็ติ๊กยกเลิกไม่ให้มันลงเครื่องเราได้ บางตัวก็ยัดไว้ในเครื่องเราเลยแบบนี้เป้นต้น
    ท่านลองทบทวนไปว่า ท่านได้ทำการลงอะไรไป ก่อนหน้านี้หรือ ไม่

แนะนำว่าให้ล้างเครื่องแล้ว ลง software ทีละตัว แล้วลองสักเกตุว่ามันเพิ่มอะไรมาให้เราหรือไม่ ถ้าลงตัวแรก ไม่มี ลง ตัวที่ สองต่อ ถ้ามีก็แสดงว่านั้นแหละคือไวรัส
    เพราะ คนส่วนมาก จะ ลง software รวดเดียว โดยไม่สังเกตว่ามีอะไรเพิ่มเข้ามาบ้างนอกเหนือโปรแกรมที่เราลงไว่
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    โดนไวรัส บราเซอร์ครับ เป็นผมล้างเครื่องลง window ใหม่ครับ
    ผมเคยเป็นแต่ ของคนละเจ้ากันครับ คล้ายๆกัน มันติดมาจาก โปรแกรม freeware บางตัวที่ท่านใช้ลง บางตัวก็ติ๊กยกเลิกไม่ให้มันลงเครื่องเราได้ บางตัวก็ยัดไว้ในเครื่องเราเลยแบบนี้เป้นต้น
    ท่านลองทบทวนไปว่า ท่านได้ทำการลงอะไรไป ก่อนหน้านี้หรือ ไม่

แนะนำว่าให้ล้างเครื่องแล้ว ลง software ทีละตัว แล้วลองสักเกตุว่ามันเพิ่มอะไรมาให้เราหรือไม่ ถ้าลงตัวแรก ไม่มี ลง ตัวที่ สองต่อ ถ้ามีก็แสดงว่านั้นแหละคือไวรัส
    เพราะ คนส่วนมาก จะ ลง software รวดเดียว โดยไม่สังเกตว่ามีอะไรเพิ่มเข้ามาบ้างนอกเหนือโปรแกรมที่เราลงไว่
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ไม่มีแอนตี้ไวรัส,แอนตี้มัลแวร์ ตัวไหนจัดการได้เลยเหรอครับ? เรื่องลงวินโดว์ ลงซอฟแวร์ ฯลฯ ผมทราบดีอยู่แล้ว พอดีว่าคอมเครื่องนี้เป็นคอมที่สำนักงานหน่ะครับ ก็เลยหาวิธีแก้ไขก่อนจะถึงขั้นต้องลงวินโดว์ใหม่
    [IMG] [/IMG]

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    Blog Entries
    3
    ไม่ถึงกับต้องลงวินโดว์ใหม่หรอก

ลองไปเช็คส่วนขยายของโครมก่อน

มันจะมี add-on แปลกหน้า

ให้เราปิดมัน แล้วโฆษณาก็หายไป

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    เอา Reve Uninstaller Pro นี้ไป Uninstall Chrome ออก แล้ว Restart แล้ว ใช้ CCleaner Pro จัดการ รีจีสทรี แล้วลง Chrome ใหม่