ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

มันเร็วไปไหมครับ?..

ผมอายุ 18 สิงเว็บนี้มานาน เพิ่งจะสมัครไอดี คือมีเรื่องมาถาม ตามหัวข้อ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมตกลงเป็นแฟนกับ ญ คนนึง ในเวลาแค่ 5 วัน คุยผ่านเฟสบุ้คตลอด แต่เราเคยเจอกันครั้งนึงในห้าง

คือผมไปเที่ยวกับ มีเพื่อน ผญ ด้วยมันแวะดูเสื้อผ้า ผมก็เลยไปในร้าน นั่งรอ แล้วก็เจอกับเธอ จำได้ว่าผมมองๆแล้วก็ยิ้มแหะๆ(ยิ้มปนหัวเราะ)

เธอก็ยิ้มให้ ...แต่เรื่องนี้มันนานมาแล้ว 2-3 เดือนผ่านมาละ

แล้ววันนึงเธอก็ @เฟส เข้ามา ผมดูโปรไฟล์ก็คุ้นๆว่าเป็นใคร เธอก็ทักมา คุยกัน ก็จำได้ว่าเราเคยเจอกันในห้าง

คุยไปคุยมา เธอนัดไปกินข้าวด้วยกัน แล้วก็ไปนั่งเล่นกันบนสะพานข้ามแม่น้ำ เธอเกาะไหล่ ซบไหล่ผมแบบแน่นมาก ผมรู้สึกมีความสุขมากๆ

2-3 วันต่อมาเราไปดูหนังกัน ดูเสร็จก็ไปนั่งเล่นกันที่เดิม แต่มันดึกประมาณ3ทุ่มกว่าๆ คนไม่ค่อยมี เราก็นั่งกอดกัน แล้วก็คุยกันไปเรื่อยๆ

แล้วผม เหม่ออะ...มองไปบนฟ้า พอเธอเรียกผมหันหน้าไป ก็จูบกันพอดี อะเฮื้อ แอบฟินนิดๆ แล้วเราก็จูบกันอีกนิดหน่อยแล้วก็แยกย้ายกันกลับบ้าน

เช้าวันต่อมา ผมมาคิดๆดู เราเพิ่งคบกันได้ไม่กี่วัน ถึงขั้นนี้แล้วเหรอ... อีกหน่อยคบกันไปนานๆ มันต้องเยอะกว่านี้แน่ๆ

ท่านๆคิดว่ามันเร็วไปไหมครับ

...ขอยืนยันว่านี่เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผม ไม่ได้แต่งเรื่องมาอำเล่น...

... ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ

Update...

จากวันที่คบกัน ตอนนี้ก็ 2 อาทิตย์แล้ว ผมรักเธอมากขึ้นทุกวันๆ บอกรัก คิดถึงกันตลอด
    หลังจากรู้ชีวิตของเธอ ผมก็ยิ่งรักเธอมากขึ้นไปอีก คือ ชีวิตเธอ ประมาณว่าใช้ชีวิตอยู่กับญาติ แต่ญาติไม่สนใจ(เหมือนตัวคนเดียว)
    ส่วนแม่ก็อยู่ ตจว. นานๆกลับมาที ชีวิตต้องดิ้นรนเพื่อตัวเองมาตลอด แล้วตอนนี้ก็มีโรคประจำตัว(ไซนัส+ไมเกรน+ภูมิแพ้) กินยาทีนึง3-5เม็ด
    ครส. ตอนนี้ผมรัก+เป็นห่วงเธอมากๆ

แต่ก็อย่างว่านะ มันต้องมีอะไรสักอย่างที่ทำให้ต้องเลิกกัน สำหรับผม มันโคตรน่ากลัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metrorism : 8th October 2014 เมื่อ 00:24

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมว่าไวไปครับ

ของคุณ ผมว่าแค่ 5 วันก็จูบกันแล้ว ไม่เกินเดือนได้ปี้กันแน่ๆ ครับ

ระวังผู้หญิงไว้ด้วยครับ เขามาไวก็ไปไวเช่นกัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สั้นๆนะครับ เร็วมากๆ ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    นั่นซิ มันเยอะไปแปลกๆนะ แต่คนสมัยนี้อะใรก็เป็นไปได้ ลองหาโอกาศซั่มดูก็ไม่เลวนะ 555 ล้อเล่นครับ ยังที่ว่าเค้าเข้าหาคุณแบบเร็วแปลกๆไปหน่อย
    อยากถามว่าคุณรวยมั้ย หน้าตาคุณดีมั้ย แล้วอีกฝ่ายหน้าตาดีมั้ย จะได้พิจารราถูก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    แปลก !! มันต้องมี ลับๆคมๆ แน่ๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ไม่เกินสองสัปดาห์ 55555

อันนี้ไม่แน่ๆ
    ???

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    นั่นซิ มันเยอะไปแปลกๆนะ แต่คนสมัยนี้อะใรก็เป็นไปได้ ลองหาโอกาศซั่มดูก็ไม่เลวนะ 555 ล้อเล่นครับ ยังที่ว่าเค้าเข้าหาคุณแบบเร็วแปลกๆไปหน่อย
    อยากถามว่าคุณรวยมั้ย หน้าตาคุณดีมั้ย แล้วอีกฝ่ายหน้าตาดีมั้ย จะได้พิจารราถูก
    - บ้านผมก็พอมีฐานะครับ เปิดบริษัทรับเหมาก่อสร้าง เงินเข้าทีนึงหลักแสน-ล้าน แล้วแต่งาน

- หน้าตาผมก็ไม่กล้าบอกว่าดีนะ แต่ก็มีคนมาชอบเรื่อยๆ

- ฝ่ายหญิง หน้าตาดีครับ หุ่นดี(สูง162 นน45)

เคยคุยกับเธอเรื่องนี้ เธอบอกว่าที่ผ่านมา ผช ส่วนมากที่เข้าหาเธอ ไม่ได้หวังคบเป็นแฟน...

แล้วที่มาคบกับผมเพราะไว้ใจผม

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    พกถุงใส่เป๋าตังไว้เลยคับ เตรียมไว้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    มาไวไปไว ตามเรปแรกนั้นแหละครับ แต่เราคงไม่รู้สึกผูกพันเท่าคบนานๆหรอก...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ถ้าเค้ามาคบเพราะบ้านคุณมีฐานะล่ะคับ เค้ารู้ในจุดนี้หรือป่าว ??

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    ถ้าเค้ามาคบเพราะบ้านคุณมีฐานะล่ะคับ เค้ารู้ในจุดนี้หรือป่าว ??
    มั่นใจว่าไม่ครับ ผมไม่เคยอัพตัสเฟส หรือบอกเธอเกี่ยวกับครอบครัว ที่รู้ก็คงรู้แค่ว่าผมขี่ Bigbike ครับ (ผมขี่ CBR250 น่ะ)

ส่วนตัวเธอจบ ปวส. หาเงินเอง ผมว่าเรื่องนี้ไม่น่าเกี่ยวครับ เพราะเธอไม่เคยขอเงินผมแม้แต่บาทเดียว(ค่าอาหาร ตั๋วหนังเธอยังจะออกให้ด้วยซ้ำ)

ผ่านไปสัก1เดือน ผลเป็นยังไง เลิกหรือไม่ ผมจะมาอัพเดทครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เร็วมาแ แปลก แปลกมาก อืมมมมเรื่องนี้มันต้องมี "เงี่ ยนงำ" แน่ ๆ เลย อิอิ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ยังกะละครเลย

ปล.ระวังเป็นสาวดุ้นนะครับ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ระวังมาเร็ว ไปเร็วนะครับ ดูแลดีๆนะ ใส่ใจให้มาก อะไรที่ได้มาง่ายๆบางครั้งเราจะไม่ค่อยเห็นค่าเท่าไร เพราะฉะนั้น ใส่ใจเข้าไว้ อิอิ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    จริงๆผมว่าไม่เร็วๆไปนะ สังคมที่ civilized ที่เปิดกว้างแล้ว เค้าก็ไม่ได้มี mindset ที่ว่าจูบจะต้องปี้กัน
    มันก็เป็นแค่การแสดงความรู้สึก ผมว่าอย่าเพิ่งไปตัดสินเค้าเลย
    ดูๆกันที่ความจริงใจและนิสัยดีกว่า

อ่านจากของจขกทบนๆมา เค้าก็ดูไม่แย่นะครับ ทำงานเลี้ยงตัวเอง
    ความรักมันไม่ต้องอะไรมากหรอก มีเค้าแล้วมีความสุข คุณสองคนรักกันก็พอแล้ว

แต่ผมแนะนำว่าถามๆความจริงที่อยากรู้ไปตรงๆเลย
    ที่สำคัญ อย่าไปรีบโซเดมาคอมเค้าละกัน ไม่ใช่เพราะว่าศีลธรรมไทยห่าเหวไรนั่นนะ
    แต่ว่ามันไม่สำคัญหรอก ถ้าคุณจริงใจกับเค้า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    จริงๆผมว่าไม่เร็วๆไปนะ สังคมที่ civilized ที่เปิดกว้างแล้ว เค้าก็ไม่ได้มี mindset ที่ว่าจูบจะต้องปี้กัน
    มันก็เป็นแค่การแสดงความรู้สึก ผมว่าอย่าเพิ่งไปตัดสินเค้าเลย
    ดูๆกันที่ความจริงใจและนิสัยดีกว่า

อ่านจากของจขกทบนๆมา เค้าก็ดูไม่แย่นะครับ ทำงานเลี้ยงตัวเอง
    ความรักมันไม่ต้องอะไรมากหรอก มีเค้าแล้วมีความสุข คุณสองคนรักกันก็พอแล้ว

แต่ผมแนะนำว่าถามๆความจริงที่อยากรู้ไปตรงๆเลย
    ที่สำคัญ อย่าไปรีบโซเดมาคอมเค้าละกัน ไม่ใช่เพราะว่าศีลธรรมไทยห่าเหวไรนั่นนะ
    แต่ว่ามันไม่สำคัญหรอก ถ้าคุณจริงใจกับเค้า
    ตรงๆ ผมไม่หวังจะทำแบบนั่นครับ

ที่คบกันเป็นแฟน คือเขาชอบผม และผมก็ชอบเขา

ส่วนจะนานไม่นาน นั่นก็ต้องดูไปเรื่อยๆก่อน (5วันเอง ผมก็ไม่รู้ว่าผลลัพธ์จะเป็นยังไง)

ยังไงก็ ขอบคุน คำแนะนำครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เราไม่รู้นะครับว่าเขาคิดอะไรบ้าง ส่วนลึกในใจไม่มีใครที่รู้จริง

ไอมาไวไปไวมันก็ถูก มาง่ายๆกับเรา เขาก็ไปง่ายๆกับคนอื่นได้ครับ

แฟนเก่าผมที่เคยคบกัน 2ปี รู้จักกันแค่วันสองวันเท่านั้นหละ ก็มีอะไรกัน

เขาก็ไม่ได้หวังอะไรจากผมเลย

มันอยู่ที่ตัวคน อยู่ที่ใจเท่านั้นหละ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    รักง่ายหน่ายเร็วนะครับ ผมว่าลองศึกษาเค้าไปเรื่อยๆก่อน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    Update...

จากวันที่คบกัน ตอนนี้ก็ 2 อาทิตย์แล้ว ผมรักเธอมากขึ้นทุกวันๆ บอกรัก คิดถึงกันตลอด
    หลังจากรู้ชีวิตของเธอ ผมก็ยิ่งรักเธอมากขึ้นไปอีก คือ ชีวิตเธอ ประมาณว่าใช้ชีวิตอยู่กับญาติ แต่ญาติไม่สนใจ(เหมือนตัวคนเดียว)
    ส่วนแม่ก็อยู่ ตจว. นานๆกลับมาที ชีวิตต้องดิ้นรนเพื่อตัวเองมาตลอด แล้วตอนนี้ก็มีโรคประจำตัว(ไซนัส+ไมเกรน+ภูมิแพ้) กินยาทีนึง3-5เม็ด
    ครส. ตอนนี้ผมรัก+เป็นห่วงเธอมากๆ

แต่ก็อย่างว่านะ มันต้องมีอะไรสักอย่างที่ทำให้ต้องเลิกกัน สำหรับผม มันโคตรน่ากลัวเลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ชีวิตมีไว้ลุย พี่น้อง

มั่วแต่กลัวโน่น กลัวนี้

ถึงจะเจ็บก็เจ็บเท่

ว่าเออ กุทำดีที่สุดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kira002 : 8th October 2014 เมื่อ 10:28

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันอาจจะเป็นความหลงหรือเปล่า