ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

คุณๆท่านๆที่เลิกเล่น Dota 2 แล้ว เข้ามาทีครับ เลิกเล่นเพราะอะไร

ผมพึ่งเลิกเล่นมาสักระยะเองครับ

เหตุผลก็คือ ผมไม่เก่งซะทีตั้งใจเล่นแล้วก็ตาม
    แล้วก็เบื่อง่ายด้วยครับ เล่นสองเกมก็เบื่อ เกมสามไม่ไหวแล้ว เอียน
    ฮีโรเดิมๆก็เล่นซ้ำมากไม่ได้ ( นี่อาจเป็นเหตุผลทำให้ผมไม่มี Specialization )
    เพราะเบื่อ ( ผมไม่พูดนะว่าผมเจอมักเจอนู๊บในทีมฉุดให้แพ้ แต่ MMR ผมจาก 4000 ก็ลดลงมาเรื่อยๆเลย เพิ่มในอัตราลดอะครับ )

จริงๆผมเล่นๆเลิกๆครับ นี่ก็คงอาจเปนเหตุผลที่ทำให้ผมไม่ TurnPro สักที
    ผมเล่นตั้งแต่ ม2 เวอรแรก Dota 1 เล่นผ่าน B.net 6.47 a b c d อะไรไม่รู้จำไม่ได้
    ตอนนี้ปี 2 แล้ว 5-6 ปีเน้นๆ ไม่รุ่งก็เลิกสะ

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    บอกตรงๆเลย เพราะเจอคนไทยนี่แหละครับ คนไทยส่วนใหญ่ที่เอาแต่ว่าแต่ด่าคนอื่น เล่นด้วยแล้วรู้สึกทำให้บรรยากาศในเกมแย่ไปเลย

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมเล่นอยู่นะยังไม่เลิก ติดอยู่ แต่กำลังจะเลิกกับระบบมันนี่เหละ ตอนอับแพทใหม่
    แมทจัดอันดับเข้าได้ทุกคนกลายเป็นว่า คนเพิ่งเล่นก็เล่นได้ เกืดใรละ ผมแพ้เกือบทุกตาละตอนนี้ MMR ลดลงๆๆๆ ไม่ดิกขึ้นเลย ยอมครับ ว่าจะตั้งทู้ระบายอยู่เหมือนกัน และอีกอย่าง ทุกตาต้องมีคนหลุดหรืออก หรือยทนนุ่งๆจนระบบเอาออก ย้ำนพต้องมีทุกตา ตานึง1-2-3 คน

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ลองเล่น hero หลายๆตัวสลับกับไปสิครับ
    ผมยังเล่นแบบนี้เลย เล่น hero ที่ไม่รู้จัก
    แต่มันก็สนุกดี ขนาดแพ้ยังสนุกเลย
    สนุกตรงสกิลแปลกๆที่ผมไม่รู้จักที่แหละ
    เล่นแล้วก็แปลกดีเพราะไม่เคยเล่น hero ตัวนั้นๆ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ไม่มีเพื่อน จริงๆเล่นน่ะครับ ชัวโมงเล่น 200 ละนะ เเต่หยุดเป็น เดือนเเล้ว

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เพราะไม่มีเพื่อน จริงๆ อยากได้เพื่อนครบทีม ที่คุยกันได้ ทีมเวิร์คได้ ถ้ามีแบบนี้จะสนุกมากเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมเล่นไป 1000กว่าชั่วโมงละ เวลยัง 32 โดนหัก EXP ก็บ่อยยุเหมือนกัน แต่ช่วงนี้เจอคู่แข่งด้วยเก่งมากๆ พอเจอกากก็กากกันทั้งทีม บางทีก็เจอพวกแจก แล้วก็เกิดจนเทพเกิน ถ้าหลุดก็
    หลุดที 2-3 คนในเวลาเดียวกันอืก

เลยย้ายมาเล่น GUNz 2 นี้ละ เล่นตวผู้หญิงผมยาวสาดกระสุดมันโครตๆ M16 ก็แรงเกิน แถมเวลาหันตัวละครไปมา นม เด้งไปเด้งมา แถมใหญ่ด้วย โ้อ้ยโครตฟินอย่างบอกไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    555555555555555

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เล่นยังไงก็เล่นไม่เปนจริงๆครับ ฮ่าฮ่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 15
    ผมก็เลิกครับ ผมเป็นคนนึงที่ชอบเล่นซัพพอร์ต มันเร้าใจมาก
    วอร์ดก็ปัก นกก็ซื้อ ขอแทงโก้ก็ให้ ตามซัพตามเลี้ยงแครี่ อยากให้แก๊งบอก ตามได้ทั้งแมพ
    แต่ความเศร้ามันอยู่ที่ พอพลาดโดนอีกฝ่ายฆ่ายกทีม ซัพพอร์ตผิดคนแรกเลยจ้า
    ทำใจไม่ค่อยได้ คิดแต่ว่า "อะไรวะ..." แบบนี้อ่ะ 555 เลยเลิกเล่น

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมก็จะเลิกแล้วละ รอ hero of storm ออกก่อน
    เหตุเพราะ ลงพนันแล้วเสียบ่อย + กับทีมกาก แพ้ 10 ตา

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมเล่นกับบอท....บอทเก่งขึ้นเยอะเลย

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ขำอะครับ

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    มันไม่ใช่แนวครับ+เล่นไม่เก่ง
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    มันเป็นธรรมดาที่คนอยากเก่ง จะรู้สึกว่าตัวเองไม่เก่งขึ้นเลย แต่จริงๆแล้วเรากำลังพัฒนาครับ ถึงพัฒนาอย่างช้าๆ(มากๆ)ก็เถอะ

แต่เกมครับไม่ใช่กีฬา คนเล่นเยอะ เล่นได้ง่าย ก็มีคนเก่ง(กว่าเรา)เยอะเป็นธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เลิกเล่นเพราะคนไทยนี่หละครับ ด่าเจ็บสุดๆ =_=

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมยังไม่ได้เลิกนะ แต่ช่วงนี้เล่นน้อยลงมาก งานยุ่ง เรียนเยอะ

รู้เลยว่าฝีมือไม่ค่อยพัฒนาจากที่เล่นแรกๆเท่าไหร่ เบื่อด้วย

เล่น RO เถื่อนขำๆ แก้เบื่ออยู่ตอนนี้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เมื่อก่อน ผมเลิกไปสักพักครับ ยอมรับเลย เกมนี้สังคมมันไม่ได้เรื่อง( ถ้าเล่นแบบ โซโล.. ทีมเรา มี stack เราเป็นเศษ เดี่ยวๆ) คือเราตกเป็นเป้าโดน ด่าโดนว่าเลย ถ้าทำอะไร ผิดนิดๆหน่อย....ถ้าเถียงก็เจอเพื่อนมันรุมด่า (แหง เรามาคนเดียวนี่หว่า)

คราวก่อนที่ผมเลิกก็เพราะเหตุผลพวกนี้แหละครับ สังคม แบบว่าจะซีเรียสไปทำอะไร เกมที่เ่ลนก็ public ไม่ได้อะไรมากมาย ( ผมไม่เล่น MMR เลย ไม่ชอบความกดดัน)

ช่วงหลัง เดือนสองเดือนที่ผ่านมาก็ กลับมาเล่นใหม่ เพราะ มีเพื่อน มาแจมด้วย ก็ทำให้รู้สึกหายกดดันได้ดีเหมือนกัน เล่นกับเพื่อนก็เลือกตัวที่ สกิล มัน mix combo ดีๆ ก็ เล่นชนะ บ้าง แพ้บ้าง แต่มันทำให้กลับมาเล่นอีกทีเนี่ยแหละ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    แนะนำให้ไปหาเกมส์อื่นเล่นพักผ่อนไปก่อนครับ แนว MMO,FPS ก็ได้ พอเล่นเบื่อๆ เวลตันแล้วค่อยกลับมาเล่น DotA2
    เกมส์แนว MOBA ผมบอกตรงๆ เลยน่ะ ถ้าเล่นมันบ่อยๆ นานๆ มันอาจจะส่งผลต่อ อารม นิสัย แย่ไปกว่าเดิม และทำให้เบื่อ

ผมไม่ได้เล่น DotA2 น่ะครับ แค่มาแนะนำเฉยๆ อย่าไปเล่นเกมส์ๆ เดียว หาเกมส์อื่นเปลี่ยนเล่นไปเรื่อยๆ ครับ จะได้มีรสชาติ

และที่สำคัญเลย พยายามหาเพื่อน หาทีมเล่นด้วยกันน่ะครับ มันจะได้สนุกๆ ไม่เบื่อ ไม่ต้องเก่งแค่เข้ากับทีมได้ดีก็พอ

ปล. ผมมาดีน่ะ เห็นเป็นชาว JKG ด้วยกัน อย่าเอาเรื่องเกมส์มาทำลายสังคมในบอร์ดนี้เลย
    .:ll:.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    สังคมห่วยครับ

ส่วนใหญ่มีแต่พวก ... เล่นกัน

แล้วเราต้องไปขอความร่วมมือจากคนพวกนั้นหรอ ถึงจะชนะ?

ไม่ล่ะ ขอบาย

ปล. เมื่อก่อน เล่นทั้ง LOL และ DotA 2
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สำหรับผมยังติดอยู่เลยครับแล้วเล่นเกมเดียวมา4-5เดือนแล้ว
    บางทีคนเดียวมันก้เบื่อก็ออกไปดูพากษ์ดูไลฟ์หรือรอทีมซ้อมค่อยมาเล่น

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมเลิกด้วยหลายๆ เหตุ น่ะ

อย่างแรก ก็ โปร / โดนพวกเล่นไม่เป็นด่า

มีอยู่ตาเจ็บสุดๆ ไม่ดูทีมว่ามีตัว ต้นเกม ท้ายเกม มากกว่ากัน

แล้วทีมผมเล่นนี่นับผมไปด้วยก็ ตัวต้นเกม 4 ตัว อีก 1 เป็น ass ตานี้จำได้ดีสุดๆ

มีโอกาสจบเกมได้ไม่รู้กี่รอบ เหลือ แค่ ป้อมใน พอไปถึง ass มันก็ไม่ตีวิ่งกลับตี ceep ป่า

คนอื่นไม่รอช้ากลับฐานทีละคนเพราะดาเมทไม่มี

อีกทีมโดนตีตายหมดที่รอดก็มุดบ่อ เวลาดีเลย์เกิด ก็มากพอ

ทีมผมก็ ฮิลได้ เพิ่ม มานาได้ แต่ก็วิ่งกลับทุกตา ผมเลยเดาๆเอาว่า ass จะดองไว้ แล้วเอาแต้ม Q ไปโชว์สินะ

และ ด้วยจาก ผล ของ -em อีกทีมเลยแจ้งเกิด โดนดันทีเดียวฐานหาย แล้ว ass ยังมีแถมท้ายตอนโดน Q ตัวแรก

ทีม kak และ โปรโมชั่นอื่นๆ อีกมากมาย เหมือนโยนความผิดมาให้ สาย int ทั้ง 4 ที่เจอ หมูล็อคออก bkb

และสุดท้ายนี้ขอกล่าวว่า "dota ไม่ใช่เกมวิ่งไล่ Q นะ ชื่อมันก็บอกอยู่"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    บอกตรงๆเลย เพราะเจอคนไทยนี่แหละครับ คนไทยส่วนใหญ่ที่เอาแต่ว่าแต่ด่าคนอื่น เล่นด้วยแล้วรู้สึกทำให้บรรยากาศในเกมแย่ไปเลย
    Like +1
    แต่ผมยังไม่เลิกนะ ^^

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมเพิ่งกลับมาเล่นหลังจากมันเพิ่ม GB วางระเบิดเข้ามาทีนี้ เล่นแทบจะไม่แพ้เลย ลองหาฮีโร่ที่คุณคิดว่า เล่นได้ดีที่สุดนะ เมื่อก่อนเล่นยังไงก็แพ้ อาจจะไม่คุ้นตากับ DotA 2 ด้วยแหละ
    ตอนนี้ก็เล่นแทบทุกวัน ก็เห็นมีออกเกมกันบ้าง

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ผมเล่นอยู่นะยังไม่เลิก ติดอยู่ แต่กำลังจะเลิกกับระบบมันนี่เหละ ตอนอับแพทใหม่
    แมทจัดอันดับเข้าได้ทุกคนกลายเป็นว่า คนเพิ่งเล่นก็เล่นได้ เกืดใรละ ผมแพ้เกือบทุกตาละตอนนี้ MMR ลดลงๆๆๆ ไม่ดิกขึ้นเลย ยอมครับ ว่าจะตั้งทู้ระบายอยู่เหมือนกัน และอีกอย่าง ทุกตาต้องมีคนหลุดหรืออก หรือยทนนุ่งๆจนระบบเอาออก ย้ำนพต้องมีทุกตา ตานึง1-2-3 คน
    เซ้งเหมือนกันครับ ผมง่ายๆๆเลย ชั่วโมงผม 2000+ ชั่วโมงในทีม 100-600 ไม่เกิน 1000 เล่นแบบเพลียจิต คงรู้ๆกัน คนไทยกันเองทั้งนั้น