ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2

Angry ปันหาระดับชาติของผมงับ PSP Vita Ps3 กับ i7

สวัสดีครับทุกท่านเรื่องมีอยู่ว่า อยากได้เล่น PSP Vita มากครับและกำลังจะซื้อแล้วเมื่อวานแต่ผเอิญว่าผมไปเจอเกมส์นี้ครับ The Evil Within ที่จะมา 12 ตุลาคมนี้ ทำให้ผมเงิบมากครับ
    ว่าจะซื้อตัวไหนดี ระหว่าง PSP Vita กับ Ps3 หรือควรอัพสเปคคอมใหม่ ความจริงผมเล่นใน PC ก็ได้นะครับ แต่สเปคคอมผมไม่พอ ระบบขั้นต่ำมัน i7 คอมผมมันแค่ i3 ซึ้งมันคงเล่นไม่ได้แน่นอน ควรซื้ืออันไหนดีครับ ขอบคุณครับ
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ถ้าจะเล่นเกมควรเลือก console ไม่ต้องพะวงเรื่องสเปก มีเกมหลากหลายให้เลือก ลองดูว่าตัวเราเองจะเล่นเกมอะไร เกมนั้นอยู่ในเครื่องเล่นอะไรด้วย

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    PSV ก็ดีนะพกไปได้สะดวก เสียแค่ว่า เสียค่าแผ่นแพง ยกเว้นสมัคร PSN เอาแล้วรอโหลดเกมฟรีเอา
    แต่ข้อเสีย คือ ภาพจะไม่ค่อยสวยเท่าไร ถ้ารับตรงนี้ได้ก็โอเค แล้วก็ซื้อ PS4 มาเล่น Remote play
    ก็ดีนะ เวลาเข้าห้องน้ำไรเนี่ยแต่กำลังเล่นมันๆต่อเนื้องก็ใช้ RP เอา
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มีเกมอะไรที่ I3 เล่นไม่ได้อยู่ที่ แรม กับ การ์ดจอแล้วแหละ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เปลียนการ์ดจอจ้าาาาาาาา

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่เอ่ยถึง PS4 เลยเหรอครับ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    vita เถอะ//10 ตัวอักษร//ไม่ต้องอ่าน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    บนคอม i3 ผมว่ามันเล่นได้อยู่แล้วและ อยู่ที่ว่าจะปรับการตั้งค่าของเกมส์ยังไงอีกที

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    PS VITA ผมซื้อมาวางไว้เฉยๆ 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ps vitaครับไม่ใช่psp vitaผมชอบเห็นคนพิมพ์อย่างนี้กัน ผมอ่านแล้วสับสน เอาเป็นว่าอัพคอมเถอะครับถ้าคุณซื้อps vitaคุฯเล่นได้แต่แผ่นแท้นะ ผมไม่รู้มีก็อปยังส่วนps3มีก็อปแล้วแพงกว่าแท้หน่อย แต่ถ้าต้องการประหยัดงบระยะยาวก็อัพคอมก้ได้ครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    PS4 ดีกว่าครับจบเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    PS Vita ไม่แนะนำ ผมซื้อมาแล้วกองทิ้งไว้ เล่นได้ไม่ถึงเดือนมั้ง เกมส์มันไม่ค่อยมี เล่นครบก็เบื่อละ ตอนนี้กำลังรอนินจานม ภาค eng กำลังมาละ คงได้กลับไปเล่นต่อ
    ตอนนี้เล่น PS3 อยางเดียวเลยกำลังติด gt6 + g27 สุดยอด กับ pes2013 รอ pes2015 ว่าจะลองจัดอยู่ 2014 ไม่ผ่าน
    ลืมบอกไป ถ้าจะจัด ps3 ถ้างบถึง ps4 ดีกว่าเกมส์เริ่มมาละ เกมส์น่าเล่นเริ่มเยอะละ แต่แผ่นราคาแอบแรง ^^
    ตอนนี้จัดแผ่น ps3 มือ2 เล่นอยู่ ถูกดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yensanore01 : 4th October 2014 เมื่อ 11:32

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    แนะนำสำหรับผมนะ
    ตัวเลือกที่ 1. คือ PS3 เพราะไม่ต้องมานั่งห่วงเรื่องเสปคเลย ซื้อเกมไรมาก็เล่นได้ แต่ภาพต้องสวยน้อยกว่า PC อยู่แล้วเป็นธรรมดา แต่เกมเอ็กคลูซีฟ(เกมลงเฉพาะเครื่อง)ของทาง sony นั้นสุดยอดมากกก
    2. PS vita ให้เป็นตัวเลือกที่พอๆกับ PS3 เลย ถ้าคุณชอบเล่นเกมนอกบ้านเดินทางบ่อย ชอบเกมทางฝั่งญี่ปุ่น จะแนะนำมาก ถ้าเล่นเกมพวกทางฝั่งตะวันตกมันไม่ค่อยมีเกมมาก ส่วนมากจะเป็นภาคเสริมหรือนำมาพอร์ทที่ส่วนมากก็มีใน PS3
    3. i7 ก็น่าสนใจ แต่อีกสักปี 2ปี ก็ต้องมีเกมที่ใช้เสปคมากว่านี้แน่ๆ
    ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ต้องแล้วแต่ตัว จขกทด้วยว่าชอบอะไร

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    2
    ว่าแต่ ps4 ราคามันเท่าไหร่อ่าาครับ
    >>愛する

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ประมาณ 16,000 บาทครับ อ้างอิงราคาจาก Nadz เอาจริงๆ ผมว่ามันก็ไม่แพงเลยนะซื้อเครื่องเดียวอยู่ได้ยาวๆ แพงกว่า PS3 แปลงนิดเดียวเอง
    ส่วนถ้าให้เลือก PSV กับ PS3 ผมเลือก PS3 ครับ ซื้อมาจัดเกม Exclusive ให้หมดค่อยขายต่อก็ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    http://talung.gimyong.com/index.php/topic,318679.0.html

แหม่ เผื่อสนใจ PS4 ก็ฝากใว้หน่อยครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KIML4NDz : 4th October 2014 เมื่อ 13:44

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไปอ่านมาจากผู้ผลิตมาแล้วครับ เน้นกาดจอ
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    เกมส์มันราคาไม่แพงมากก็ลองซื้อมาเล่นดูก่อนสิว่าเครื่องเรารับได้แค่ไหนปรับได้ขนาดไหน เราพอใจกับมันไหม แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะไปซื้อ ps3 หรือ ps v ดี

หรือเอาแบบง่ายๆไม่ยากก็ลองโหลดเถื่อนมาเล่นดูว่าเครื่องเรารับได้ไหมโอเคไหมถ้าไม่หรือใช่ก็ตัดสินใจเอาเลยครับ ไหนๆก็สมัครมาโจ๊คเกอเกมส์แล้วนิ โหลดเถื่อนลองเครื่องจะเป็นไรไปถ้าโอเคกับคอมก็ซื้อแท้
    ถ้าไม่ก็ตัดสินใจเอาเลยว่าจะอัพคอมหรือซื้อ ps3//psv แต่ถ้าเป็นผมนะ ไม่อัพคอมก็ซื้อ ps4 ไปเลยผมไม่ไปเอาหรอก ps3//psv อะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    2
    เอา PS4 ครับเก็บตังอีกหน่อยผมคิดได้ละพอดีที่บ้านมีสมาททีวี42นิ้วน่าจะดีกว่าPCนะ
    >>愛する

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ps3 ก็ยังอยู่ได้ยาวๆนะครับ แต่ภาพมันไม่สวยเท่า เจนยุคใหม่แต่ก็เล่นได้ครับ

ps3 มีเกมเมพๆอยู่นะครับ ไม่ได้เล่นแล้วจะเสียใจ ส่วน psv นั้นไม่ค่อยมีเกมฝั่งยุโรป เท่าไหร่(ในช่วงนี้)มีแต่ฝั่งญี่ปุ่น ก็ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อว่าชอบเกมแนวอนิเมะหรือเปล่า

หรือถ้าอยากอดใจอีกนิด ซื้อ ps4 เลยก็ได้ครับ เกมมันก็ออกมาเรื่อยๆแล้ว

เมื่อก่อนผมก็กะจะลงแต่ PC แต่ตอนนี้คิดได้ละ ยิ่งอัพคอม ตังยิ่งหาย ซื้อเครื่องเดียวแล้วยิงยาวเลยดีเสียกว่า 555
    Road to Trophy Hunter

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    แนะนำให้ PS4 หรือไม่ก็ อัพคอมเพิ่มไปเลยครับ PSvita ไม่ค่อยมีเกมส์น่าสนใจเท่าไหรส่วนมากมีแต่เกมส์ญี่ปุ่น จีบสาวทั่วไป (Photo Kano Kiss งี้เล่นตอนว่างๆ) PSvita ผมซื้อเพราะตอนนั้นขายPS3 แล้วซื้อps4 แล้วอยากเล่นซุปเปอโรบอท+เกมส์หื่นๆอีกมากมายเลยซื้อ vita มาด้วย
    สรุปนะครับ ถ้าจะซื้อคอลโซลแนะนำ ps4 ถ้าไม่ซื้อก็ อัพคอมเพิ่มเถอะครับ(ผมก็ว่าจะอัพการ์ดจอเพิ่มเหมือนกัน)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    PS Vita ไม่แนะนำส่วนผมขายทิ้งไปนานแล้วเกมส์สนุกไม่ค่อยมีหลังๆมีแต่เกมส์ฝั่งหยุ่นAnimeจ๋าๆๆๆๆๆๆทั้งนั้น แนะนำกระโดดไปเล่น Ps4 หรืออัพคอมเลยก็ดี แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องราคาแผ่นเกมส์ก็จัด PS4 โลดดด เกมส์ EX เฉพาะสนุกและไม่ลง PC ด้วย ราคาแผ่นผ่านไปสัด3-4เดือนหาแผ่นมือ2ก็ไม่ถึงพันแล้ว สมัคร PS Plus ก็มีเกมส์ฟรีให้ทุกเดือน