ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

พาทัวร์ THAILAND MOBILE EXPO 2014 SHOWCASE มีอะไรบ้าง มาดูกัน!!!

พาทัวร์ THAILAND MOBILE EXPO 2014 SHOWCASE มีอะไรบ้าง มาดูกัน!!!

สวัสดีครับชาวJokergamth ทุกคน หลายๆคนก็คงได้ไป Thailand Mobile Expo 2014 Showcase กันมาบ้างแล้ว ก็ได้จัดไปก่อนหน้า 2 วันแล้วครับ
    เหลืออีกแค่ 2 วันเท่านั้น เสาร์กับอาทิตย์ สำหรับคนที่ยังไม่ได้ไป อยากรู้ว่ามีอะไรบ้าง ผมก็เอาบรรยากาศในงานมาฝากกันครับ

การเดินทางมางานที่สะดวกที่สุดก็น่าจะเป็นการมาด้วย MRT นี่แหละครับ ลงสถานีศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
    เดินเข้ามาตามทางเรื่อยๆ เดินขึ้นมาปุ๊บก็ตกใจ เอ๊ะ!!! คนเค้ามุงอะไรกัน

อ่อ มีการแสดงโชว์ของบูธฟิล์มกันรอย Focus กับการแสดงโชว์แบบญี่ปุ่น
    ที่สอดคล้องกับแคมเปญ “ติดโฟกัส บินลัดฟ้าไป Japan” นั่นเอง

แต่เอ๊ะ!!! นั่นมัน นั่นมัน หนูนานี่หน่า กรี๊ด!!! (มาเพื่อการนี้ละครับ)

จากนั้นก็ขอเดินดูบูธรอบๆ hall ซะหน่อย ก็มี Gadget มาลดราคากันมากมายครับ

แถมมีบูธที่มาให้ความรู้เรื่องเทคโนโลยี NFC ด้วย แต่ดูท่าไม่ค่อยมีใครสนใจเลยแฮะ คนเฝ้าบูธนั่งหลับ 555

พอผมเดินเข้าไปใน Hall ทางประตูฝั่งขวาสุดนั้น โอ้ว!!! ผมก็เจอกับนางฟ้าไอที น้องเฟื่องลดา นั่นเอง ซึ่งโซนขวาสุดนั้นจะเป็นโซนของ Samsung
    ทั้งหมดเลยครับ ใหญ่ที่สุดในงานเลยก็ว่าได้ และก็ได้เอาเทคโนโลยีสุดล้ำอย่าง Gear VR มาให้สัมผัสกันด้วย น้องเพื่องลดาเลยต้องไปขอลองกันหน่อย

นอกจาก Gear VR แล้ว ยังมี Gear S ตัวล่าสุดที่เป็น Tizen OS ที่มาพร้อมกับ here map ที่ถือว่าเป็น map
    ที่แม่นยำที่สุดในตอนนี้เลยครับ รับ 3G ได้ในตัว ไม่ต้องกลับหลงกันเลยครับทีนี้

ถัดจากโซน Samsung มาก็จะเจอกับ AIS ครับ ก็ถือว่าคนเยอะมาก เหมือนหลายๆคน
    นิยมซื้อเครื่องพร้อมแพ็คเกจ 3G ครับ เพราะมันจะถูกกว่าเครื่องเปล่ามากนั่นเอง

ถัดมาก็เจอกับ dtac เลยครับ ซึ่งก็มีคนมาใช้บริการอยู่เรื่อยๆ ครับ (พริ้ตตี้น่ารัก >.<)

Jaymart ก็ถือว่าเป็นอีกหนึ่งโซนที่น่าสนใจครับ กับ JayFone และ Wiko ที่เป็นมือถือราคาสุดคุ้ม
    ที่ไม่มีขายในโซนอื่นครับ ยังไงก็อย่าลืมแวะไปดูกันครับ

นอกจากสมาร์ทโฟนต่างๆ แล้ว ก็มีหูฟังที่เหมาะสำหรับฟังเพลงกับสมาร์ทโฟนมากๆ
    กับ Jabra ที่พึ่งมาเปิดตัวในเมืองไทยได้ไม่นานครับ

ทาง HTC ก็เงียบเหงานิดๆครับ เนื่องจากไม่ได้มีตัวเรือธงใหม่ๆออกมาเลยในช่วงนี้
    จะมีก็แค่ตัว HTC One E8 ซึ่งเหมือนเป็นตัวที่ลดสเปคของตัว M8 ลงมาหน่อย

จากนั้นก็แวะมาทาง Acer บ้าง ที่ดูจะเงียบเหงาเอามากๆเลย เนื่องจาก device ใหม่ๆที่พึ่งได้เปิดตัวไปนั้นเอามาวางขายไม่ทันงาน TME 2014
    นี้ครับทั้ง Liquid Jade, Liquid Leap และ Liquid X1 แต่ก็สามารถจับจองสินค้ากันได้นะครับ และมีตัวจริงให้ลองกันด้วย

แต่ทางฝั่ง ASUS นั้น ก็ยังมาแรงอย่างต่อเนื่องครับกับ Zenfone ที่คุ้มค้าคุ้มราคาสุดๆ ซึ่งในตอนนี้ก็มีเวอร์ชั่น LTE
    ออกมาแล้วนะครับสำหรับ Zenfone 5 และก็มีให้สั่งซื้อ fonepad 7 ล่วงหน้าด้วยครับ

“หนูก็ยังอยากได้ Zenfone เลยฮ้าฟฟฟ”

มาทางฝั่งของ Sony กันบ้าง ก็คึกคักทีเดียวครับ เพราะ Xperia Z3 ทำออกมาได้ไม่ผิดหวังเลยทีเดียว
    พร้อมของแถมมากมายครับ สำหรับคนที่ซื้อในงาน

และก็มาถึง i-Mobile ที่นำเสนอสองเทคโนโลยีล่าสุดที่นำมาใช้กับมือถือตัวล่าสุดของทาง i-Mobile
    กับเทคโนโลยี OIS ที่ช่วยลดการสั่นไหวได้ในการถ่ายภาพ ซึ่งเทคโนโลยีนี้จะมากับรุ่น IQX-OZZY กับ IQX-WIZ

เดินไป เดินมา เพลินๆ ก็ได้เงินเสียงเพลงมาจากโซนของ OPPO

อุ๊ย!!! นั่นมัน เบล สุพล นี่หน่า หล่อจุงๆ หุๆ แถมร้องเพลงเพราะด้วย ขอตัวมานั่งฟังชิวๆ ก่อนนะคร้าบ

มาทาง Microsoft กันบ้าง ก็แน่นอนครับก็ต้องเจอกับ Nokia Lumia หลากสีสัน
    ผู้นำด้าน Windows Phone แต่เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะไม่มีชื่อ Nokia
    มาให้เห็นแล้วครับ เพราะมันได้กลายเป็น Microsoft Device ไปแล้ว ส่วน Windows Phone
    ก็จะไม่มีแล้วเหมือนกันครับ จะกลายเป็น Windows เฉยๆ ได้สับสนกับทางฝั่ง PC

หันมาข้างหลังก็เจอกับโซนที่แดงอร่าม แน่นอนครับ Truemove H มีคนเข้ามาอย่างไม่ขาดสายเลยครับ

ออกมาดูโซนด้านนอกกันบ้าง ก็ถือว่าคึกคักใช้ได้เลยครับ
    ส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวกอุปกรณ์เสริมต่างๆ อย่างแบตเตอรี่สำรองเอย ฟิล์มกันรอยเอย

และก็ได้ยินเสียงเจี้ยวจ้าวมาจากทางด้านหน้า เลยขอแวะขึ้นไปดูหน่อย ก็เจอกับโซนของ LINE ครับ
    ที่นำเกมสุดฮิตอย่าง Disney Tsum Tsum มาให้ลองเล่นแล้วร่วมสนุกกัน พร้อมขนของรางวัลมาแจกมากมาย

หันไปทางขวาก็จะเจอโซนของ VIVO ครับ ที่มาจัดแยกเดี่ยวอย่างอลังการงานสร้างเลยทีเดียว
    แบรนด์นี้ถือเป็นแบรนด์น้องใหม่ที่น่าจับตามองเลยทีเดียวครับ

เดินออกมาจาก VIVO ก็เหลือบไปเห็นของดีเข้าครับ กับ WelloGraph สมาร์ทวอทช์สุดหรูฝีมือคนไทย ที่กระจกเป็นกระจกซัฟไฟร์ที่ตกยังไงก็ไม่แตก
    และยังมีเซ็นเซอร์ตรวจวัดร่างกายที่ถือว่าแม่นยำที่สุดในหมู่สมาร์ทวอทช์ตัวอื่นๆด้วยครับ ที่สำคัญราคาพิเศษเฉพาะในงานเท่านั้น!!!

เสร็จแล้วก็ขอไปแวะเวียนที่ Zone C กันบ้างครับ หรือโซนที่ถูกลืมนั่นเอง ก่อนที่จะขึ้นไปก็เจอบูธ TG Fone
    กำลังจัดกิจกรรมกันอยู่พอดี แหม่ อยากไปเข้าร่วมด้วยจัง ฝืด..ฝาด..ฝืด..ฝาด..

พอหันไปอีกฝั่งนึงก็เจอ!!! นี่มัน!!! adidas ลด 70% โอ้ววว ขอตัวไปสอยรองเท้าแปป
    อยากจะบอกว่ามีหลายคนมากครับที่มา TME เพื่อสิ่งนี้ 5555

พอขึ้นมาใน Zone C ก็เจอกับ Cerry Mobile ที่กำลังมีการแสดงโชว์อยู่ เรียกเสียงหัวเราะจากผู้ร่วมงานได้ดีทีเดียวครับ

เดินมาอีกหน่อยก็มาเจอกับแบรนด์ที่เหมือนจะคุ้นครับ แต่ก็ไม่คุ้นแฮะ iMi ดูแวบแรกเราก็นึกว่า
    XiaoMi นี่มัน เหนือฟ้ายังมีฟ้า แบรนด์จีนที่ก็อปแบรนด์จีนอีกที แต่ก็ถือว่าน่าสนใจนะ จิงๆ นะ ฝืดฝาด….

BenQ ก็มานะคร้าบ มาแบบเงียบๆ กับ BenQ F5 มือถือ 4G
    ราคาเบาๆ (โดน Zenfone ฆ่าไปเรียบร้อย)

Alcatel onetouch ก็มา เหมือนแบรนด์น้องใหม่มากระจุกกันอยู่ที่ Zone C กันหมดเลยแฮะ

ไม่ว่าจะมาที่งานหรือกลับบ้านก็อย่าลืมเรียกใช้บริการ Grab Taxi นะครับ เค้าให้ส่วนรถค่าบริการ Taxi
    สำหรับผู้ที่มางาน และผู้ที่ออกจากงานตั้ง 60 บาทแหนะ คุ้มจริงๆ

งาน Thailand Mobile Expo 2014 Showcase นี้ จะมีถึงวันอาทิตย์ที่ 5 เท่านั้นนะครับ อีก 2 วันเท่านั้น
    ยังไงก็แวะมากันนะครับ ถึงจะไม่ได้มาซื้อมือถือ แต่กิจกรรมเค้าก็เพียบจริงๆครับ

Credit

ปล.งานนี้เล่นผมเกือบหมดตูด จัดไปหลาย "คู่" กันเลยทีเดียว 555

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ตอนนี้สนใจ gear s ว่าแต่ไม่มี note 4 หรอครับ ??
    LENOVO IDEAPAD Z510

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    นมครับนม นมเต็มๆ เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เห็นแต่พริตตี้ ไหนอ่ะมือถือ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    vivo สเปคดีราคาประหยัด

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    แจ่มมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากได้สักคน เอ้ย สักเครื่องบางจัง...แต่ตังไม่มี
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    มีแต่รุ่นสวยๆทั้งนั้นนน..แฮ่ก..แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆ

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ไม่มีตังจะไป 555+ รอใช้S5 เกินปีนึงก่อน ถ้ามีงานอีกค่อยว่ากัน -*-

ชอบอ่านเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    953
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    [IMG]http://www.mxphone.net/wordpress/wp-...50796800_n.jpg[/IMG]

เจ้าเด็กนั่น.........กำลังมองมือถือใช่ป่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pepococonut : 5th October 2014 เมื่อ 07:15
    ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อยากสโต๊กกิ้งเลยสุดยอด

สงสัยไหม ว่ไอ้คนข้างขวามันมองไร

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    อยากสโต๊กกิ้งเลยสุดยอด

สงสัยไหม ว่ไอ้คนข้างขวามันมองไร
    ผมรู้สึกว่าเหมือนจะหัวอะไรของใครสักอย่างแล้วแหละ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ไอเอี้ย iMi เอ้ย****เลียนแบบ Xiaomi แถมก็อบ meitu 2 มาอีกเวรจริงๆ //รอ xiaomi เปิดตัวครับรักจุ้บๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    หนูนาน่ารักมากเลย