ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

เมื่อไหร่ kickboxing มันจะหายไปจากโลกนี้ซะทีครับ

ตามหัวข้อเลย kickboxing เมื่อไหร่และทำยังไงมันถึงจะหายไปจากโลกซะที่ครับ หากคนที่รู้ประวัติของสิ่งนี้

เขาคนนั้นจะรู้ว่าkickboxingคือความอัปยศของมวยไทยอย่างแท้จริง ที่เหมือนกับคำสาปติดตัวของมวยไทยมานานนับทศวรรษ

แต่มันก็ยังคงอยู่ จนถึงทุกวันนี้แล้วเมือไหลมันจะหายไปซักทีครับ

ปล.เดียวอาจจะมีพวกที่อ่านหนังสือได้ไม่เกิน2บรรทัดโผล่มาแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 5th October 2014 เมื่อ 00:46

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อืมมมมมมมมมมม เอ้า ลบก็วะ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 5th October 2014 เมื่อ 01:41

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    คุณว่าผม โง่ หรือ โง่ หรือเปล่า ผมก็ไม่โกรธนะ แค่สังสัยว่าทำไมเมื่อมีวิชาที่มันเลียนแบบมวยไทยออกมา แล้วมีเพลงเตะง่อย ๆ ซึ่งเลียบแบบมวยไทยเราไป

ผมถามคืนคุณแล้วกัน "คุณโง่หรือโง่" กันครับ กีฬานี้บรรจุเยอะนะ หรือคุณ "โง่หรือโง่" ที่ตั้งคำถาม "โง่ ๆ" แบบนี้ออกมาครับ มวยไทยไม่บรรจุในกีฬาอะไร แต่กีฬานี้มันบรรจุนี่หว่าครับผม

แล้วคุณ "โง่หรือโง่" ที่ตังมู้มาตั้งคำถามโง่ ๆ แบบนึ้ครับผม มวยง่อย ๆ เนี่ย ไม่มีประโยชน์ก็จริง แต่มันดันบรรจุมากกว่ามวยไทยไง
    แล้วคุณรู้ประวัติจริงๆมันหรือป่าว ครับถึงได้ตอบแบบ โง่ๆอย่างนี้ ที่ผมถามเนี่ยเพราะอยากรุ้คำตอบแล้วคุณตอบหน่อยสิ ว่ากีฬานี้มันบรรจุในกีฬาอะไร โอลิมปิกเขาก็เรียกมวยไทย

ซีเกมส์เขาก็เรียกมวยไทยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 5th October 2014 เมื่อ 00:59

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ใจเย็นๆครับ อย่าใช้อารมณ์กัน
    แล้วประวัติ kickboxing มันอัปยศอย่างไรเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ต้มมาม่ารอ =3=
    รบกวนคุณAssasin Explain ให้ฟังหน่อยสิว่ามันสมควรหายไปตรงไหน =3=

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อย่าดราม่าเน้อเอาเหตุมาคุยกัน

รออ่าน...

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    คิ๊กบ๊อกซิ่งมันเกิดขึ้นโดยนักธุรกิจชาวญี่ปุ่นชื่อโอซามุ โนกูจิ ซึ่งชื่นชอบในศิลปะการต่อสู้ครับและคิดอยากจะทำธุรกิจเกี่ยวกับศิลปะการต่อสู้ด้วย ซึ่งเป็นดวงซวยของไทยเรา

ที่นาย โอซามุ ดันมาถูกใจในมวยไทยแล้วได้มาฝึกโดยมีเจตนาก็เพื่อทำเงีนและปราบนักมวยไทยในเวลาเดียวกัน เพราะยุคนั้นเป็นยุคที่ศิลปะการต่อสู้หลายๆแขนง เริ่มมีการวัดฝีมือของ

วิชานั้นๆอาธิเช่น กังฟู คาราเต้ และ เทควนโด้ที่ตามมาห่างๆ ซึ่งตอนนั้น มวยไทยเริ่มเป็นที่จับตามอง ว่า ต้องชนะเพื่อเพิ่มเครดิตให้ ศิลปะการต่อสู้ของตัวเอง

จากจุดนี้นายโอซามุได้สร้าง kickboxing ขึ้นมาโดยบอกว่ามันคือต้นกำเนิดมวยไทยที่ได้มาจาก คาราเต้ พร้อมกับนำนักมวยไทยไปล้มมวยให้นักชกญี่ปุ่น

เท่านั้นไม่พอเขายัง มาเปิดยิมคิ๊กบ๊อกซิ่งต้นทศวรรศ1970ที่ศูนย์การค้าราชดำหริใกล้ห้างสรรพสินค้าไทยไดมารู เพื่อโฆษนาว่าคิ๊กบ๊อกซิ่งปราบมวยไทยจนมาเปิดสาขาในประเทศไทย

แต่ด้วยความโลภทำให้ลาภหาย นายโอซามุได้ นำนักชก kickboxing มาสู้กับนักมวยไทยโดยใช้กติกา kickboxing แต่ก็แพ้ไปและฝูงชนได้เข้าไปทำลายโรงยิมจนพินาศ

บวกกับโดนคุณครูยอดธง เสนานันท์แห่งค่ายมวยศิษย์ยอดธงตอยหน้าดัดสันดานไปหนึ่งหมัดและโดนไล่(เนรเทศ)ออกจากประเทศไทยไป

เมื่อกับถึงญี่ปุ่นรัฐบาลของญี่ปุ่นได้แบนไม่ให้นายโอซามุ ยุ่งเกี่ยวกับวกการมวยเนื่องจากสร้างความร้าวฉานและเสื่อมเสียให้กับประเทศ

แต่มันก็สายไปแล้วเพราะkickboxingได้ถูกเผยแพร่ไปอย่างกว้างขวางในยุโรปและอเมริกา ทำให้คนยุโรปมักคิดว่า มวยไทย คือ kickboxing จนถึงทุกวันนี้

นี่เป็นคลิปที่มวยไทยเจอกับ kickboxing ที่อเมริกาหลังจากนายโอซามุถูกแบนครับ

ปล.ช่วงที่มวยไทยเริ่มไปปราบ kickboxing มีบางครังไปที่ญี่ปุ่นซึ่งมีครั้งหนึ่งมวยไทยชนะทำให้แฟนของนักชกชวยญี่ปุนถึงกับเกียดมวยไทยเลยที่เดียว จนเมือเขาได้เป็นนักเขียนการ์ตูนเขา

ได้ระบายความแค้นนั้นลงไปในการ์ตูนที่เขาวาดคนๆนั้นคือคนที่วาดเรื่อง บากิ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 5th October 2014 เมื่อ 01:37

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    คิ๊กบ๊อกซิ่งมันเกิดขึ้นโดยนักธุรกิจชาวญี่ปุ่นชื่อโอซามุ โนกูจิ ซึ่งชื่นชอบในศิลปะการต่อสู้ครับและคิดอยากจะทำธุรกิจเกี่ยวกับศิลปะการต่อสู้ด้วย ซึ่งเป็นดวงซวยของไทยเรา

ที่นาย โอซามุ ดันมาถูกใจในมวยไทยแล้วได้มาฝึกโดยมีเจตนาก็เพื่อทำเงีนและปราบนักมวยไทยในเวลาเดียวกัน เพราะยุคนั้นเป็นยุคที่ศิลปะการต่อสู้หลายๆแขนง เริ่มมีการวัดฝีมือของ

วิชานั้นๆอาธิเช่น กังฟู คาราเต้ และ เทควนโด้ที่ตามมาห่างๆ ซึ่งตอนนั้น มวยไทยเริ่มเป็นที่จับตามอง ว่า ต้องชนะเพื่อเพิ่มเครดิตให้ ศิลปะการต่อสู้ของตัวเอง

จากจุดนี้นายโอซามุได้สร้าง kickboxing ขึ้นมาโดยบอกว่ามันคือต้นกำเนิดมวยไทยที่ได้มาจาก คาราเต้ พร้อมกับนำนักมวยไทยไปล้มมวยให้นักชกญี่ปุ่น

เท่านั้นไม่พอเขายัง มาเปิดยิมคิ๊กบ๊อกซิ่งต้นทศวรรศ1970ที่ศูนย์การค้าราชดำหริใกล้ห้างสรรพสินค้าไทยไดมารู เพื่อโฆษนาว่าคิ๊กบ๊อกซิ่งปราบมวยไทยจนมาเปิดสาขาในประเทศไทย

แต่ด้วยความโลภทำให้ลาภหาย นายโอซามุได้ นำนักชก kickboxing มาสู้กับนักมวยไทยโดยใช้กติกา kickboxing แต่ก็แพ้ไปและฝูงชนได้เข้าไปทำลายโรงยิมจนพินาศ

บวกกับโดนคุณครูยอดธง เสนานันท์แห่งค่ายมวยศิษย์ยอดธงตอยหน้าดัดสันดานไปหนึ่งหมัดและโดนไล่(เนรเทศ)ออกจากประเทศไทยไป

เมื่อกับถึงญี่ปุ่นรัฐบาลของญี่ปุ่นได้แบนไม่ให้นายโอซามุ ยุ่งเกี่ยวกับวกการมวยเนื่องจากสร้างความร้าวฉานและเสื่อมเสียให้กับประเทศ

แต่มันก็สายไปแล้วเพราะkickboxingได้ถูกเผยแพร่ไปอย่างกว้างขวางในยุโรปและอเมริกา ทำให้คนยุโรปมักคิดว่า มวยไทย คือ kickboxing จนถึงทุกวันนี้

นี่เป็นคลิปที่มวยไทยเจอกับ kickboxing ที่อเมริกาหลังจากนายโอซามุถูกแบนครับ
    เอาหล่ะ ในเมื่อคุณรู้ลึถถึงขนาดนี้ ผมก็ไม่โกรธ แล้ว """ ขอโทษ""" คุณด้วย ครับ (ขอโทษจริง ๆ ครับ) ไม่ได้เล่นมุข

งั้นผมขอสอบถามเรื่อง "บัวขาว" วีรบุษของเรา แล้วยังไงกะ K1 ที่บัวขาวไปถล่มซะยับ ขอโทษจริง ๆ นะครับ นะ ขอข้อมูลของวีรบุรุษชาวไทย "บัวขาว" ด้วยครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอาหล่ะ ในเมื่อคุณรู้ลึถถึงขนาดนี้ ผมก็ไม่โกรธ แล้ว """ ขอโทษ""" คุณด้วย ครับ (ขอโทษจริง ๆ ครับ) ไม่ได้เล่นมุข

งั้นผมขอสอบถามเรื่อง "บัวขาว" วีรบุษของเรา แล้วยังไงกะ K1 ที่บัวขาวไปถล่มซะยับ ขอโทษจริง ๆ นะครับ นะ ขอข้อมูลของวีรบุรุษชาวไทย "บัวขาว" ด้วยครับ อิอิ
    k1นั้นหลังจากที่ล้มละลายไปนาง ชิซ่า ยามาเน่ หนึ่งในคณะกรรมการมวยไทยอาชีพของญี่ปุ่น (Japan Professional Muay Thai Committee JPMC)ได้ออกมาสารภาพว่าจริงๆk1

ถูกออกแบบมาเพื่อให้นักมวยญี่ปุ่น เอาชนะนักมวยจากเมืองไทย เช่น ไม่อนุญาตให้ใช้ศอก, ห้ามโน้มคอตีเข่า เป็นต้น ซึ่งจริงๆแล้วโปรโมเตอร์ที่มาทาบทางบัวขาวนั้นเขาคิดว่าจะเอาไปให้

นายมาซาโตะเชือดครับแต่กลายเป็นว่าบัวขาวกลับชนะและส่งนายมาซาโต่เข้าโรงบาลแทน ทั้งๆที่บัวขาวโดนกรรมการโกงด้วยซ้ำ ซึ่งก็คือการเพิ่มยก ในK1จะชกด้วยกัน3ยกซึ่งในรอบนั้น

บัวขาวกับมาซาโตะต้องสู้กันถึง4ยกแถมเกิบจะต้องมียกที่5ด้วย แต่ก็เป็นแค่การยื่นเวลาแห่งความทรมารของมาซาโตะไปแค่นั้นเอง จากการชกในวันนั้นทำให้k1ตองเปรี่ยนกติการใหม่ในรอบหลายปี

คือห้ามโน้มคอตีเข่า (จริงๆไม่ใช้รอบขอมมาซาโตะที่ทำให้k1ตองเปรี่ยนกติการใหม่แต่เป็นรอบของนักชกญี่ปุ่นอีกคนซึ่งผมจำชื่อไม่ได้) แต่ถึงอย่างนั้นบัวขาวก็ยังคงผงาดขึ้นเรื่อยๆ จนเขาได้เจอกับ

andy souwer และแพ้ไปอย่างหน้ากังขาทั้งในสายตาคนดูชาวญี่ปุ่นและชาวโลก และบัวขาวก็ได้แพ้ไปอีกหลายครั้ง แต่แล้วในปีต่อๆมาเขาก็กลับมาอีกครั้งพร้อมกับเอาชนะ andy souwer ได้

(ในการชก andy souwerได้เอาแต่ขอให้กรรมการช่วยเช่น บอกว่าบัวขาวมันใช่ศอก ทั้งๆที่แค่เฉี่ยวหน้าไปเท่านั้น) และในหลายปีต่อมาK1ในญี่ปุ่นก็ล้มละลายไปเพราะมีปัญหาด้านภาษีกับรัฐบาล

การแข่งที่ทำให้ต้องเปรี่ยนกติกาครับ

ทางบัวขาวนั้นแทนที่จะสร้างความเคืองใจให้กับคนญี่ปุ่นเขากลับดังเป็นภูเขาไฟระเบิดที่นั่นและทั่วโลก และทำให้พวกเขารู้จักคำว่ามวยไทยมากขึ้น

ซึ่งบัวขาวเป็นคนปูทางให้กับมวยไทยในญี่ปุ่นทำให้ประเทศไทยสามารถไปเผยแผ่มวยไทยในญี่ปุ่นได้มากเช่น เบียสิงได้ไปเปิดสาขาทีญี่ปุ่น(ขายดีด้วย)และจัดรายการชกขึ้น

และของนักมวยไทยชาวญี่ปุ่นไม่ใช่กระจอกเพราะที่ญี่ปุ่นคนที่จะชก มวยไทย ได้ต้องมีฐานะระดับหนึ่งและยังต้องมีเวลา มีค่าใช้จ่าย มีค่าครูบาอาจารย์

ตรงนี้อาจจะต่างจากนักมวยไทยในบ้านเราพอสมควร(บางคนขับรถ Super Carเลยก็มี)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 5th October 2014 เมื่อ 11:47

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281

คราวหลังจะพูดไรก็คิดให้ดีก่อนครับ ไปศึกษาข้อมูลมาก่อนจะโต้กับใคร ไม่ใช่อ่านหนังสือวันละ 2 บรรทัดเหมือนที่จขกทบอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 5th October 2014 เมื่อ 02:40

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    มวยไทย เจอ คิกบ๊อกซิ่ง เขายึดเอากติกาไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    มวยไทย เจอ คิกบ๊อกซิ่ง เขายึดเอากติกาไหนครับ
    แล้วแต่รายการครับ เช่นตอนนาย โอซามุมายึดกติกาkickboxing ตอนไปอเมริกาก็ใช้kickboxing แต่ตอนเจอ บากิ ใช้กติกามวยไทย

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมลองดูคลิปของคุณ แล้วลองอ่านคอมเม้นในยูทูปต่างๆ
    เกียวกับการชก ผมมีข้อสังเกตุหลายอย่างมาก
    ชาวต่างชาติพิมพ์ข้อความจริงบ้าง ไม่จริงบ้าง

ผมขอสรุปๆสั้นๆเลยละกันนะครับ

"ผมอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก"

อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abiliz : 5th October 2014 เมื่อ 02:28

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่หายมั้งครับ ดูอย่างอะไรดีอะ พวกความเชื่อหรือวัฒนธรรม สิ่งประดิษฐ์ที่มีมาเป็นพันๆปียังไม่หายเลยครับ ไดโนเสาร์ที่ไม่มีใครเคยเห็นก็ยังรู้จักกันเลย ต่อให้ฆ่าคนที่รู้เรื่องคิกบ๊อกซิ่งหมดโลก ก็ต้องมีในฐานข้อมูลของซักที่หนึ่งที่ตามไปลบไม่ได้ สุดท้ายก็จะมีคนรู้เหมือนเดิม เฮ้อ ผมว่าคงไม่หายแล้วหละครับ ทำใจ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    มาบ่นอะไรในบอร์ดครับ ในบอร์ดไม่มีประธานวงการกีฬาครับ ส่งหนังสือไปเลยครับ ดีกว่ามานั่งบ่น

หรือมาดักควาย?

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    มาบ่นอะไรในบอร์ดครับ ในบอร์ดไม่มีประธานวงการกีฬาครับ ส่งหนังสือไปเลยครับ ดีกว่ามานั่งบ่น

หรือมาดักควาย?
    ส่งไปก็ไม่ได้อะไรนิครับคุณอ่านที่ผมเขียนไว้หรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ส่งไปก็ไม่ได้อะไรนิครับคุณอ่านที่ผมเขียนไว้หรือป่าว
    บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ

ถามอย่าง Kickboxing มันมีข้อเสียตรงไหนถึงจะต้องหายไปหรอครับ??
    ช่วยชี้แจงเป็นข้อๆด้วย ผมโง่

ใช้ภาษาไทยให้ถูกด้วย ทำเป็นอนุรักษ์มวยไทย ภาษาไทยยังใช้ไม่ถูกเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Impact~ อ่านกระทู้

ถามอย่าง Kickboxing มันมีข้อเสียตรงไหนถึงจะต้องหายไปหรอครับ??

ใช้ภาษาไทยให้ถูกด้วย ทำเป็นอนุรักษ์มวยไทย ภาษาไทยยังใช้ไม่ถูกเลย
    แล้วคุณละครับเขามาบนทำไมบ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิ ส่วนที่ว่าทำไมถึงตองหายไปนั่นเพราะมันลอกมวยไทยไปไงครับแล้วยังไม่ให้เครดิตมวยไทยอะไรเลยแถม

ยังบอกอีกว่าKickboxingคือต้นกำเนิดมวยไทย ก่อนตอบอ่านด้วยครับไม่ใช่อ่านแค่หัวกระทู้แล้วตอบสงสารคนเขียนมั่ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    พันทิปศุภชลาสัยด้วย
    ( สะกดไม่ถูก )

รีบไปตั้งกระทู้ จะรอดู

เร็วๆ

ยังอีก

ไป !
    เมื่อกี้ผมลองเขาไปดู มีคนตั้งกระทู้ว่า "kickboxing ต่างจากมวยไทยยังไงครับ แล้วมีต้นกำเนิดที่ใด"

พออ่านเม้นแต่ละเม้นแล้วผมคิดว่าอีกไม่นานมันต้องออกทะเลแน่เลยไม่ขอไปตั้งที่โน่นดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 5th October 2014 เมื่อ 21:00

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Impact~ อ่านกระทู้

งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ

ก่อนจะโพสอะไร อ่านให้มันแตกฉานมั่ง ว่าเค้ามาโพสแบบนี้ต้องการสื่ออะไร รายละเอียด เนื้อความเป็นยังไง? ไม่ใช่สักแต่จะโพสต่อต้านชาวบ้านเค้า ว่าชาวบ้านเค้าพิมไทยผิด ตัวเองยังอ่านไทยไม่แตกเลย (หรือไม่อ่าน?) Retard!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    คนไทยส่วนใหญ่เขาไม่รู้จัก kickboxing อยู่แล้วครับ ผมยังไม่รู้เลย
    ฉะนั้น ไม่ต้องกลัวว่าคนไทยจะเข้าใจผิด ที่น่าห่วงคือต่างประเทศต่างหาก

ฉะนั้น ไปโพสที่เพจหรือเว็บบอร์ดต่างชาติที่เกี่ยวกับกีฬาดีกว่า
    หรือถ้าอยากจริงๆก็ทำโฆษณาหรือไวรัลวีดีโอเจ๋งๆลงยูทูปก็ได้ ถ้ามันดีจริงคนเขาสนใจอยู่แล้ว

สงสัยอย่างนึง ทำไม จขกท. ถึงรู้ล่ะครับว่าที่ยุโรปเขาแยกแยะมวยไทยกับ kickboxing ไม่ออก
    มันมีโพลหรือผลสำรวจที่ชี้ชัดนอกจากวีดีโอมั้ย?

อีกอย่าง ผมเห็นด้วยกับคุณ จขกท. ที่มีความคิดที่ดี รู้ลึกจริง
    แต่กับ blacklotus55 ที่นอกจากจะไม่มีความรู้จริงในด้านนั้นๆ แถมยังพูดส่อเสียดดูถูกกีฬาประจำชาติของประเทศอื่นๆ
    ตั้งกระทู้กะเอามันอย่างเดียว

อยากบอกว่า อย่าทำตัวเป็นไอ้ไทย ที่ดูถูกเขาไปทั่ว แต่โดนเอาคืนดันรับไม่ได้

ผมเด้า เอ้ย เดาว่า จขกท ภาษา อิ้ง ไม่แข็งแรงครับ ไทยยังพิมเลอะๆเลือนๆเลย 555555+

ผมทิ้งระเบิดไว้ในคลิป จขกท ละ เม้นล่าสุดเลย เขียนเป็นภาษาอังกฤษ ว่า ทำไม K-1 โกงยังไง มวยไทยเทพยังไง(อวย 5555+)

ส่วน วัยรุ่นนี่ยังวัยคะนองครับ ตัวอย่างก็หลายๆคนใน กระทู้นี้ จะค้านโลกอย่างเดียว บางคนข้อมูลยังไม่อ่านซักแอะ มันใส่ซะแล้ว เต็มที่ สุดท้ายหน้าแหก แต่ยังดีมีขอโทษ ทำดีๆ อีกคนก็ อ่านไม่แตก + มุมมองคับแคบ เสร่อ ประชดประชัน ggwp

ส่วนตัวผมชอบคนญี่ปุ่น(ผู้หญิง วัฒนธรรม การแต่งกาย ประเพณี เทคโนโลยี บ้านเมือง บรรยกาศ)นะ แต่ต้องทำใจว่า คนเชี่ยๆ มันก็มีอยู่ทุกชาติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kurayami : 6th October 2014 เมื่อ 03:04

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kurayami อ่านกระทู้
    งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ

ก่อนจะโพสอะไร อ่านให้มันแตกฉานมั่ง ว่าเค้ามาโพสแบบนี้ต้องการสื่ออะไร รายละเอียด เนื้อความเป็นยังไง? ไม่ใช่สักแต่จะโพสต่อต้านชาวบ้านเค้า ว่าชาวบ้านเค้าพิมไทยผิด ตัวเองยังอ่านไทยไม่แตกเลย (หรือไม่อ่าน?) Retard!
    แหม กลับไปอ่านอีกรอบนะ
    ผมบอก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"
    อ่านอีกครั้ง "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"
    อีก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"

แต่ที่คุณตอบกลับคือ
    "งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ"

55555 ง่าวแท้

มันมีตรงไหนหรอครับที่บอกว่าห้ามบ่น 5555555555555555
    เอาไปอ่านอีก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"

แล้วผมมั่นใจว่าผมอ่านแตกฉานแล้วว่า จขกท.ต้องการอะไร
    แต่ต่อให้มาโพสในเว็ปบอร์ดเกมเถื่อนที่มีแต่เด็กๆแบบนี้มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

ถ้า จขกท.อยากจะให้มันเกิดผลจริงๆก็ไปส่งเรื่องหรือทำอะไรก็ได้ให้มันเป็นชิ้นเป็นอัน
    เว้นเสียว่าแค่อยาก แต่ไม่ทำ มันก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรอก คิดแต่อยู่ในหัว
    บ่นกับเด็กมัธยมที่ขนาดตังค์ซื้อเกมเล่นยังไม่มีหยิบมือนึงฟังซึ่งไม่มีใครช่วยอะไรได้หรอก

อ้อ ถ้าอยากใช้ชีวิตโดยไม่มีคนแย้งอะไรเลยคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ
    อ้อ ผมคนเดียวกันกับ John นะ คนละ log-in เฉยๆ อิอิอิอิอิอิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมชอบคลิปมากๆเลยครับ คือมันสุดยอดมาก ตอนแรกเราจะแพ้ละ กลายเป็นว่าเราเล่นจุดอ่อนซะจนเสียศูนย์เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อื้อหือ ความรู้ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จะ มวยไทย ก็ดี จะคิ๊กบ๊อกซิ๊ง ก็ดี จะคาราเต้ ก็ดี จะเทควันโด ก็ดี สิ่งเหล้านี้ล้วนแล้วเกิดจากความคิดสร้างสรรค์ของมนุษย์ ทั้งนั้น ผมไม่เห็นจะแคร์เลย ว่า การมีอยู่ของ คิ๊กบ๊อกซิ๊ง จะทำให้มวยไทยหายไป
    ขอแค่มีมวยต่อยกันที่ลุมพีนี อยู่ เรื่องอื่นช่างมัน เอาไว้มันเปลี่ยนชื่อเป็น ค๊กบ๊อกซิ๊งลุมพีนี ตอนนั้นค่อยมาว่ากันอีกที

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    พันทิปศุภชลาสัยด้วย
    ( สะกดไม่ถูก )

รีบไปตั้งกระทู้ จะรอดู

เร็วๆ

ยังอีก

ไป !

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ข้อมูลแน่นดี ผมรู้แค่ว่ามันลอกมวยไทยแต่เบื้องหลังนี่ไม่เคยรู้มาก่อน

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ