ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030

The Final Forest : The Scream at the Garhlord [รับสมัครตัวละคร] Fastic,Adventure,Drama

สวัสดีนะเราเอง... #ยกมือไหว้
    ////////////////////////////////////////////////////////////

ที่จริงก็ไม่ใช่คนที่นิยมเขียนหนังสือ ,แต่งนิยายหรอกนะครับ -///- แต่ก็แค่มีความรู้สึกว่าอยากลองบ้าง โดยคราวนี้จะเปิดผลงานเรื่องแรกเลยนะครับ..
    ผมไม่ได้วางพล็อตเรื่องหรืออะไรมาก่อน แค่เพียงคิดได้ว่า 'อยากให้เรื่องๆนี้เป็นไปในแนวทางแบบนี้นะ' , 'เริ่มต้นแบบนี้นะ' , 'เนื้อเรื่องแนวนี้นะ'

โดยผลงานเรื่องแรกชิ้นนี้ของผมมาในชื่อเรื่อง 'The Final Forest' ในตอน 'The Scream at the Garhlord' แปลคร่าวๆว่า 'เสียงกรีดร้องที่การ์ลลอร์ด' ส่วนชื่อเรื่องไม่ต้องไปแปลมันหรอก.. เรียก เดอะไฟนอลฟอเรสต์นั่นแหล่ะ..
    แนวของนิยายเรื่องนี้นะครับ จะเป็นแนว 'Fastic , Adventure , ผสม Drama และ Romance นิดหน่อย อาจจะมีหลายๆแนวปนมาเสริมด้วยเช่นกัน' ส่วน Fastic คืออะไร? Fastic เป็นศัพท์ที่ผมใช้เรียกประเภท 'Fantasy' แฟนตาซีที่ ไม่ใช่แฟนตาซีจ๋าเกินไป..

พูดง่ายๆว่า แฟนตาซีแบบบ้านๆนั่นแหล่ะ

บทนำเรื่องคร่าวๆ...

'Preface'

'อลิซ!....อลิซตื่นสิ!..อลิซ' เสียงมัน...ดังก้องกังวานไปทั่วในหัวของผม.. ใครกันหน่ะ? ซากุเร็นจังงั้นหรอ?...

'อลิซ! หนอยแน่! ถ้านายไม่ตื่นหล่ะก็ ฉันจะโกรธนายจริงๆด้วยนะ! อลิซ!!' ซากุเร็น..เขย่าแรงเกินไปแล้วนะ ฉันเจ็บนะ...

แต่ก็เถอะ..ทำไมเรา...ไม่มีแรงเลยนะ รู้สึกตัวแต่พูดอะไรไม่ได้เลย ถึงจะพอมองได้แต่ก็สะลึมสะลือ.. เกิดอะไรขึ้นกับเรากันแน่นะ?...

'อ..ลิซ! ตื่น..ตื่นขึ้นมาคุยกับฉันสิ นายจะตายไม่ได้นะ! #เสียงสะอื้น' ยายบ้า... ฉันหน่ะ ยังไม่ตายหรอกนะ...

มีอะไรเกิดขึ้นกับซากุเร็นรึเปล่า?... เราจะต้องรีบลุกขึ้น.. ลุกขึ้นสิ..ลุกขึ้น ....

'อลิซซซซซ!!!! ฮ๊ากกกกกกก! #ร้องเสียงลากยาว..' ซ..ซา....ซากุเร็น...

เธอจะไปไหนหน่ะ.. ใครมันพาตัวเธอไป... ไม่นะ.. อย่าเอาเพื่อนฉันไป.. เอาเธอกลับมา ขอร้องหล่ะ เอาฉันไปแทนเถอะ...

สิ่งที่ผมทำได้ก็แค่นอนมองเธอลอยหายไป..กับเจ้าสิ่งที่ผมไม่รู้ว่ามันคืออะไรกันแน่.... แต่ที่แน่ๆคือ ผมจะต้องพาเธอกลับมาให้ได้ ไม่ว่ายังไงก็ตาม...

........

........

'ซากุเร็น...ไม่นะ..ไม่ ซากุเร็น.. ซากุเร็น กลับมา!!!'

#ฟลุ๊บ 'อ้ะ! เฮอะ...เฮอะ...เฮอะ #เสียงลมหายใจเข้าออกอย่างแรง'

'นี่เรา... แค่ฝันไปหรอกหรอเนี่ย...'

'จริงสินะ.. อย่างยายซากุเร็นเนี่ย ใครจะไปทำอะไรได้ #หัวเราะเบาะๆ'

อลิซตื่นขึ้นมาบนเตียงนอนของเขา เตียงนอนที่เป็นเพียงเตียงไม้ศักดิ์เก่าๆ ซึ่งปูด้วยผ้าสีขาวกับผ้าห่มสีแดง สิ่งนี้อาจเกี่ยวข้องกับฝันร้ายที่เกิดขึ้นของเขาก็ได้..

'มันก็แค่...ฝันร้ายนั่นแหล่ะ........'

'อ๊าาาา! #ยืดแขน'

'หิวจังเลยนะ.. ฮืมมมม... #ฟึดฟัด #ดมกลิ่น'

'โอ้โห! กลิ่นแพนเค้กฝีมือแม่โชยขึ้นมาถึงห้องเราเลยหรอเนี่ย ทนไม่ไหวแล้วสิ!'

เด็กหนุ่มลุกขึ้นจากเตียงพร้อมกับเดินออกประตูลงไปชั้นหนึ่ง.. รอบๆห้องรวมถึงประตูห้องนอนของเขานั้น เป็นเพียงไม้เก่าๆที่ยังมีความคงทน แต่ก็สามารถเอามาใช้ทำเป็นห้องทั้งห้องได้..

#ตุ๊บ

หลังจากที่อลิซเดินออกไปจากห้องนอนของเขา ก็ได้มีหนังสือนิทานเล่มหนึ่งตกลงมาจากเพดาน...

(กล้องซูมเข้าไปที่หนังสือ)

หนังสือเล่มนี้มีสันสีทอง ซึ่งสีและกรอบหนังสือนั้นเป็นสีแดงเลือดหมู... มีรูปสัญลักษณ์หนังสือที่ดูเหมือนรอยยิ้มของตัวตลกปีศาจ หรือที่เรียกกันว่าโจ๊กเกอร์.. ดูน่าสยดสยองจริงๆ

ภายในหนังสือประกอบไปด้วยนิทานภาพ ซึ่ง..................(ยังไม่เปิดเผยข้อมูล)

#กล้องซูมกลับไปที่หน้าหนังสือ

'Welcome to The Garhlord island'

....

....

จบบทนำ...

แชปเตอร์หนึ่งจะเริ่มเขียนทันทีถ้าหากมีตัวละครหลักครบนะครับ จริงๆจุดประสงค์ที่ผมรับสมัครตัวละครเนี่ย ไม่ใช่เพราะว่าผมขี้เกียจนึก หรือหาหรอกนะ... แต่ผม... คิดไม่ออก

โดยตัวละครข้างต้นในบทนำเป็นเพียงตัวละครที่ใช้มาแทนในการหาตัวละครหลักครั้งนี้ก่อนนะครับ เป็นตัวละครที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องจริงแต่อย่างใด ^_^ .

โดยผมรับสมัครตัวละครเอกทั้งหมด 8 ตัวละครครับ

ได้แก่...

1.พระเอก หรืออลิซข้างต้นนั้นแหล่ะ อายุ 17 ปี บ้าบิ่น กลาหาญ วิ่งสู้ฟัด ไม่กลัวตาย รักครอบครัวเป็นที่สุด สิ่งที่นึกถึงสิ่งแรกเมื่อเข้ามาใน Garhlord คือเพื่อน...

2.นางเอก หรือซากุเร็นข้างต้นนั่นแหล่ะ อายุ 16 ปี เป็นเพื่อนที่รัก..และสนิทที่สุดของอลิซ หลงเข้ามาใน Garhlord พร้อมกับอลิซ รักสงบ รักสัตว์ รักธรรมชาติ และความยุติธรรม เป็นคนค่อนข้างขี้ขลาด แต่ใจจริงก็กล้าหาญมากกว่าอลิซซะอีก...

3.น้องสาวของพระเอก อายุ 13 ปี ไม่เปิดเผยข้อมูล

4.คุณปู่ทวดของนางเอกในวัย 23 ปี ที่ไปพบกันใน Garhlord island ไม่เปิดเผยข้อมูล

5.องครักษ์หนุ่ม วัย 21 ปี ทหารแม่ทัพของพระราชาในเมือง Garhlord ไม่เปิดเผยข้อมูล

6.เด็กหนุ่มลึกลับใน Garhlord island อายุ 14 ปี ไม่เปิดเผยข้อมูล

7.องค์หญิงแห่งอาณาจักร Garhlord อายุ 17 ปี ไม่เปิดเผยข้อมูล

8.นายน้อยแห่งแดนปีศาจ อายุ 18 ปี เป็นลูกผสมระหว่างมนุษย์และจอมมาร เลือดเย็น บ้าเลือด บางครั้งก็โรคจิต เป็นคนที่บ้าอำนาจ เป็นคนที่เก่งเรื่องการต่อสู้ประชิด และศาสตร์มืดเป็นอย่างมาก.. แต่บางครั้ง ภาพในจิตใจของเขาก็อ่อนแอเช่นกัน...

ตัวละครที่ไม่เปิดเผยข้อมูลสามารถใส่ลักษณะนิสัยมาให้ได้นะครับ ผมจะคัดเลือกลักษณะนิสัยใส่ไปในตัวละครนั้นอีกที

หนึ่งคนจะสมัครกี่ตัวละครก็ได้นะครับ ผมจะคัดเลือกอีกทีนะ อีกเรื่องคือจะสมัครตัวละครที่ไม่เกี่ยวข้องกับในหัวข้อก็ได้นะครับ เพราะบางทีตัวละครไหนน่าสนใจ ผมจะนำไปใช้เป็นตัวละครหลักที่จะมีเพิ่มในอนาคต

มีรูปภาพประกอบตัวละครด้วยจะดีมากครับ

สิ่งที่ควรบอกคือ

1.ชื่อ - นามสกุลตัวละคร 2.กรุ๊ปเลือด 3.ลักษณะตัวละคร ถ้ามีลักษณะเด่น และ นิสัยเพิ่มเติมใส่เพิ่มมาได้นะครับ (หากจะสมัครตัวละครเสริมที่ไม่เกี่ยวกับตัวละครข้างต้น อย่าลืมใส่อายุมาะนครับ) ปล. ตัวละครที่ 1,2,3,4, และ 6 ไม่ต้องใส่นามสกุลมานะครับ

หรือบางทีเล่าเรื่องตลกๆเกี่ยวกับตัวละครนั้นมาด้วยกันถ้าจะดีนะ ฮ่าๆ! อย่าลืมนะครับ ได้ตัวละครครบแปดตัวเมื่อไหร่จะเริ่มเขียนแชปเตอร์หนึ่งทันที! ขอบคุณทุกๆท่านที่รับชมนะครับ
    .

[หน้าปกยังไม่มีนะครับ รอผู้ใจบุญออกแบบให้ T^T]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 6th October 2014 เมื่อ 15:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ
    ส่วนตัวผมชอบน๊ะ คนที่เขียนนิยายแนวๆนี้
    ผมขอสมัครตัวละครที่ไม่มีในหัวข้อนะครับ เป็นเพื่อนพระเอกก็ได้น๊ะครับผม

ชื่อ - บี ลาตินเน่ (นามสกุล แปลกๆนะ แหะๆ)
    กรุ๊ปเลือด - O
    ลักษณะตัวละคร - ลักษณะ ตัวสูง 178 ซ.ม เป็นคนชอบฟังเพลงแทบจะตลอดเวลา และ ยังเป็นคนพูดเก่งมากซะด้วยแต่จะพูดเก่งกับคนที่สนิทๆแล้ว เฮฮา ทะเล้น สู้เคียงข้างเพื่อนไม่มีถอย

เนื้อเรื่องเสริมนิดๆของตัวละครตัวนี้
    พ่อและแม่ของ บี ลาตินเน่ แยกทางกันตั้งแต่อายุ บี อายุแค่ 7 ขวบ ปัจจุบันอายุ 17 ปี อาศัยอยู่หอพักราคาไม่แพงมาก มีผู้ปกครองก็คือ ปู่ ของบี ที่อยู่ต่างจังหวัด บีใช้ชีวิตแบบเรียบง่ายไม่ค่อยยุ่งกะใคร
    แต่เพราะว่าเป็นคนมาดกวนๆ ละมั่ง ที่ทําให้บี เข้าไปยุ่งเกียวกับเรื่องการทะเลาะวิวาทกันบ่อยๆ (เข้าไปเสือกแท้ๆเลย) โดยส่วนใหญ่ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง เช่น ช่วยคนที่โดนนักเลงรังแกบ้างละ ปกป้องผู้หญิงบ้างละ หรือบางทีเดินๆอยู่ก็มีคนมาหาเรื่อง (เอิ่มมมม เวรกําแท้ๆ)
    กลับบ้านทุกๆวันต้องมีแผลเล็กๆน้อยๆกลับมาตลอด แต่ก็ชิวๆไปกับเรื่องพวกนี้ หยิบหูฟังแล้วก็เพลิดเพลินไปกับเสียงดนตรี
    (.แม้บทเพลงของแต่ละชีวิตจะ "สั้น" "ยาว" ไม่เท่ากัน แต่ทุกบทเพลงของชีวิตก็สร้างความไพเราะและงดงามให้กับโลกใบนี้ได้ไม่ต่างกันนะครับ...)

รูปตัวละครตัวนี้ครับ

ปล.มีอะไรให้เพิ่มเติมบอกนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shogun147 : 5th October 2014 เมื่อ 23:08

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    รออ่านครับ นิยายแนวไหนครับ ตะวันออก หรือตะวันตก ไม่แน่ว่างๆจะช่วยคิดหาตัวประกอบให้ อิอิ

เอาตัวละครมาฝากครับ ( ตัวประกอบ )

ชื่อ - โอดะ เท็งงุมะ
    กรุ๊ปเลือด - ?
    อายุ - 26
    ลักษณะตัวละคร - สีผิวเป็นสีแดงทั้งตัว จมูกยาวเป็นพิเศษ สูงใหญ่กว่าคนธรรมดาทั่วไปเล็กน้อย สวมเกี๊ยไม้ อยู่ตามภูเขา
    นิสัย - ชอบยาสูบ , ขี้เล่น , ตลกร้าย , ชอบขโมยของ , คอยช่วยเหลือมนุษย์ที่กำลังเดือดร้อนบางครั้ง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Dillinger : 6th October 2014 เมื่อ 18:10
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    > shogun147

ขอบคุณเป็นอย่างมากครับ เดี๋ยวมีอะไรใหม่ผมจะอัพเดทในกระทู้ทุกๆวันนะครับ ตอนนี้ผมยังต้องคิดเนื้อเรื่องต่อไปเรื่อยๆ แถมเป็นเรื่องแรกของผมด้วย (ปกติผมเขียนแต่เรื่องสั้น) ผมซีนะครับ ยินดีทีได้รู้จักนะครับ // บีจะได้เป็นตัวละครหลักแน่ครับ! แต่ผมขอถามอย่างนึงนะครับว่าจะให้บีเป็นตัวละครที่โผล่ใน Garhlord หรือโผล่ตั้งแต่ชีวิตจริงเลย ถ้าโผล่ตั้งแต่ชีวิตจริงเลย อาจจะเป็นเพื่อนพระเอกอย่างที่ว่า ขอสัญชาติด้วยครับ 55 [ปล.ผมส่งข้อความหาคุณในกล่องส่วนตัวไม่ได้]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Dillinger อ่านกระทู้
    รออ่านครับ นิยายแนวไหนครับ ตะวันออก หรือตะวันตก ไม่แน่ว่างๆจะช่วยคิดหาตัวประกอบให้ อิอิ
    น่าจะออกแนวตะวันตกมากกว่านะครับ แต่ผมพยายามรวมตัวละครให้มาทั้งสองฝั่งเลย ( สังเกตุจาก อลิซ(ตก) และ ซากุเร็น(ออก) )
    ขอตัวประกอบเยอะๆเลยน้า 5555!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 6th October 2014 เมื่อ 20:23

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,209
    1
    ขอบคุณมากครับ รู้สึกดีใจครับบีได้เป็นตัวละครหลักซะด้วย โผล่ตั้งแต่ชีวิตจริงเลยครับ เป็นเพื่อนของพระเอกก็ดีนะ สัญชาติของบีเป็นคนตะวันออกครับ ซีเลือกได้เล๊ยครับแถบๆเอเชีย อยากได้ตัวละครเพิ่มอีกไหมครับ บอกมาได้เลย !
    ปล.มีอะไรลองส่งข้อความมาใหม่ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shogun147 : 6th October 2014 เมื่อ 00:25

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ รู้สึกดีใจครับบีได้เป็นตัวละครหลักซะด้วย โผล่ตั้งแต่ชีวิตจริงเลยครับ เป็นเพื่อนของพระเอกก็ดีนะ สัญชาติของบีเป็นคนตะวันออกครับ ซีเลือกได้เล๊ยครับแถบๆเอเชีย อยากได้ตัวละครเพิ่มอีกไหมครับ บอกมาได้เลย !
    ปล.มีอะไรลองส่งข้อความมาใหม่ได้นะครับ

ได้เพิ่มอีกก็น่าจะดีนะครับ 55! // ส่วนตัวแล้วบอร์ดนี้ค่อนข้างเงียบ ถ้ายังไงก็ผมจะเขียนชาปเตอร์หนึ่งไว้เลย
    (เร็วๆนี้) เผื่อไว้ว่าต้องรอนาน เพราะถ้ายังไม่มีคนมาสมัครตัวละครหลัก ผมคงต้องใช้ตัวละครหลักเป็นตัวเดิม รออีกซักวันแล้วกัน 555!

กล่าวขอบคุณ
    5,209
    1
    โอเคครับ ตัวละครหลักบางตัวผมจะช่วยเพิ่มให้อีกได้ครับ แต่ต้องขอคิดข้อมูลของตัวละครสักนิดครับ แปปเดียวจะรีบกลั่นออกมาครับ 5555 สู้ๆครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ไว้ค่อยสมัครหลังเขียนตอนแรกได้มั้ยครับ
    จะได้รู้ว่าเรื่องมันอะไร ยุคไหน อย่างไร
    ิแหะๆ
    เขียนแล้วก็เขียนเยอะๆนะครับ
    เพราะส่วนใหญ่นักเขียนบอร์ดนี้
    ชอบให้สมัครแล้วปล่อยให้คนสมัคร
    รออ่านจนเหงือกแห้งเล่นๆ
    3 Coins DPP

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    โอเคครับ ตัวละครหลักบางตัวผมจะช่วยเพิ่มให้อีกได้ครับ แต่ต้องขอคิดข้อมูลของตัวละครสักนิดครับ แปปเดียวจะรีบกลั่นออกมาครับ 5555 สู้ๆครับ
    โอ๊ส!!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ black jack sdppd อ่านกระทู้
    ไว้ค่อยสมัครหลังเขียนตอนแรกได้มั้ยครับ
    จะได้รู้ว่าเรื่องมันอะไร ยุคไหน อย่างไร
    ิแหะๆ
    เขียนแล้วก็เขียนเยอะๆนะครับ
    เพราะส่วนใหญ่นักเขียนบอร์ดนี้
    ชอบให้สมัครแล้วปล่อยให้คนสมัคร
    รออ่านจนเหงือกแห้งเล่นๆ

ทราบครับ! จะรีบเขียนแชปเตอร์หนึ่งออกมาเร็วๆนี้! (ผมมีแผนว่าจะไปลงเด็กดีด้วยนะ 55) //// ปล.นุ้งโมน่ารัก -//-

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,209
    1
    ผมมีมาเสนอครับตัวละครหลัก น้องสาวของพระเอก
    ชื่อ - แอชลี่ย์
    กรุ๊ปเลือด - ซีเลือกเอานะว่าจะกรุ๊ปอะไร
    ลักษณะตัวละคร - น่ารัก กรุ้มกริม เป็นเด็กขี้อาย ขี้ตกใจ ต้องอยู่ใกล้ชิดพี่ชายตลอด หวาดกลัวความมืดและที่แคบๆ แต่ก็เป็นคนช่างสังเกตมากพอตัว
    ที่เหลือซีจัดการต่อเล๊ยเด้อ จะเอาแบบไหนซีตัดสินใจเลย

รูปภาพตัวละครตัวนี้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,209
    1
    มาเสนออีกตัวนึง อิอิ ตัวละครหลัก องครักษ์หนุ่ม
    ชื่อ - สแตนลี่ย์ โอริโอ้
    กรุ๊ปเลือด - A
    ลักษณะตัวละคร - รูปร่างสูงสมเป็นนักรบ ดวงตาสีเขียวเปร่งประกาย สามารถมองเห็นในเวลากลางคืนได้ กล้าหาญ ชาญฉลาด มีเล่ห์เหลียม เอาตัวรอดได้ดี (เพิ่มเติมได้อีกนะแต่แนะนําเท่านี้พอ)

เนื่อเรื่องเสริมของตัวละคร
    สแตนลี่ย์ มีพ่อเป็นองครักษ์มาก่อน ย่างก้าวอายุ 8 ขวบ พ่อของสแตนลี่ย์ก็เริ่มฝึกวิชาการป้องกันตัวด้วย มือเปล่า ดาบ ธนู ฯลฯ
    สแตนลี่ย์เติบโตมาอย่างทรนง ด้วยการฝึกฝนร่างกายทุกๆวันแล้วขึ้นรับตําแหน่งต่อจากพ่อเมื่ออายุ 17 ปี เนื่องจากพ่อของสแตนลี่ย์ล้มป่วยเป็นโรคร้ายแรง ที่ไม่มียารักษาได้
    พ่อของสแตนลี่ย์ได้บอกไว้ก่อนตายว่า “พระราชามีบุญคุณต่อครอบครัวเรา เจ้าต้องปกป้องพระราชาด้วยชีวิตของเจ้า”

รูปของตัวละครตัวนี้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shogun147 : 6th October 2014 เมื่อ 19:36

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    > John Dillinger

ช่วยได้เยอะเลยครับ !! Thx .

>
    shogun147

เจ๋งงงงงงงงงง! ตัวหลักตัวแรกของกระทู้นี้ 555! /// ปล.แสตนลีย์เท่มากกกก!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 6th October 2014 เมื่อ 21:48

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,209
    1
    วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ รออ่านแชปเตอร์ 1 ครับผม 555 แสตนลีย์ก็ดูเด่นๆไปเยอะเชียว ขอบคุณครับ (มีอะไรผมจะเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ สู้ๆครับผม)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ขอสมัครตัวละครอื่นๆครับ

ชื่อ - Elpfriyhiem Evanisvaaert (เอลไพรไฮม์ อีวานนิสเวิร์ส)

อายุ - 24

กรุ๊ปเลือด - AB

ลักษณะตัวละคร - ความสูง 177 ซ.ม. เป็นคนเงียบขรึม อ่อนน้อมถ่อมตน รอบคอบ ฉลาด มีไหวพริบ อ่อนโยน จิตใจดี พูดน้อยต่อยหนัก

เนื้อเรื่องเสริม:

เอลไพรไฮม์เกิดขึ้นมาในครอบครัวที่ยากจน อดมื้อกินมื้อ ทำทุกๆอย่างเพื่อดิ้นรนเอาชีวิตรอดไปวันๆ

หลังจากครอบครัวถูกฆ่าตายตอนอายุ 9ขวบ จากโจรปล้นหมู่บ้าน เขาก็รอนแรมไปทั่ว

จนได้พบกับเสนาธิการกองทัพอาวุโสคนหนึ่ง เสนาธิการคนนั้นแลเอ็นดูด้วยความสงสาร จึงนำไปชุบเลี้ยงเป็นบุตรบุญธรรม

และสอนวิชาต่อสู้ให้จนชำนาญโดยเฉพาะวิชาดาบคู่และวิชาทวน เขาเติบโตมาด้วยจิตใจที่เป็นนักสู้

และเข้ารับราชการทหารในกองทัพภายใต้สังกัดเสนาธิการคนนั้น

รูปภาพ (ผมชอบแบบนี้ จินตนาการหน้าตาไม่ออก) 655555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะครับ คาดว่าพอผมวางพล็อตเรื่องตัวละครได้แล้ว น่าจะเริ่มเขียนแชปเตอร์หนึ่งตั้งแต่วันพรุ่งนี้เลย ติดตามกันนะครับ!

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมขอเพิ่มเติมนิดนึงได้มั้ยครับ

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ถ้าผมจะขอเพิ่มตัวละคร เนี่ยได้ไหมครับ เดี๋ยวจองพื้นที่ไว้ก่อนฮะ

เดี๋ยวจะพิมพ์มาครับ

******** ข้อมูลตัวละคร

ชื่อ คาริม ดาร์คสตีล (Karim Darksteal) ชื่อเล่น เซ็ด (Zedd) เผ่า มนุษย์ กรุ๊ปเลือด B อายุ 17

ลักษณะ สูง 178 หนัก 60 ตาสีฟ้า ผมยาวสีดำ มัดผม pony tail มักพกมีดยาวติดตัวมาด้วย 1 เล่ม

นิสัย เล่นเกือบจะตลอดเวลา แต่จริงๆแล้วเป็นคนไหวพริบดี ภายนอกอาจจะดูเย็นชาแต่จริงๆแล้วเป็นคนตลก ไร้สาระ และ ลามก (ตั้งใจเอามันมาเป็นตัวฮา)

ความสามารถ ย่องเบา ลอบเร้นเก่ง แต่ชอบใช้ไปในทางที่ผิด เช่น ขโมยชุดชั้นใน (นี่มันโจรกระจอก ขัดๆ)

เนื้อเรื่องเสริมตัวละคร

คาริม เมื่อยังเด็กได้ถูกปู่คนหนึ่งเก็บไปเลี้ยงที่ภูเขาอันห่างไกล เขาไม่รู้จักพ่อและแม่ของตัวเอง ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นใคร ตัวเขาเมื่อตอนนั้นช่างรู้สึกว่างเปล่า

แต่ก็มีแสงสว่างนำทางหนึ่งเดียวในชีวิตเขาในตอนนั้นก็คือ ปู่คนที่เก็บเขามาเลี้ยง ปู่คนนั้นได้ฝึกวิชาให้เขาตั้งแต่อายุได้ 6 ขวบ ซึ่งวิชาที่สอนก็คือ การใช้มีด การใช้มีดขว้าง การลอบสังหาร การย่องเบา ทักษะการขโมย

จนเมื่อเขาอายุได้ 12 ปี เขาก็ได้เรียนรู้จนเกือบจะสำเร็จวิชาทั้งหมดแล้ว แต่แล้ววันหนึ่งปู่คนที่สอนวิชาต่างๆให้ได้หายตัวไป ทิ้งไว้เพียงกระดาษโน็ตและมีดไว้ให้ ภายในกระดาษ เขียนว่า

“เซ็ด เจ้าควรจะออกเดินทางออกไปสู่โลกภายนอกได้แล้ว จงไปสัมผัสโลกภายนอกด้วยตัวเอง มีชีวิตอยู่ด้วยตัวเอง เรียนทุกสิ่งด้วยตัวเอง นี่เป็นสิ่งสุดท้ายที่ข้าจะสอนเจ้า และสิ่งสุดท้ายที่ข้าจะให้เจ้าก่อนออกไป ข้าจะให้มีดเล่มนี้แก่เจ้า ข้าเชื่อว่ามันจะปกป้องเจ้าได้ และสุดท้าย ข้าขอให้เจ้าปลอดภัย โชคดีนะศิษย์ข้า

-ทิม ดาร์คสตีล"

5 ปีต่อมา เขาใช้ชีวิตโดยการรอนแรมไปเรื่อยๆ รับจ้างทุกงานที่มี ถ้าไม่มีงานก็มานั่งขอทาน (ถึงจะถูกฝึกเป็นนักฆ่า แต่ก็ไม่รับงานฆ่าคน) ถ้าที่ไม่มีเงิน ก็แอบย่องเข้าบ้านไปนอนหลับหรือไม่ก็แอบหยิบของในบ้านหลังนั้นมาด้วย จนสุดท้ายก็ได้เป็นเด็กเสริฟ ร้านเหล้า (เหตุผลที่เลือกงานนี้เพราะ สาวๆเยอะดี) เรื่องราวจะเป็นยังไงต่อ ก็แล้วแต่ผู้เขียนล่ะครับ 55555555

[IMG][/IMG]

มีดที่พกประจำตัว

[IMG][/IMG]

คือ ไอ้ตัวนี้นี่ ตั้งใจให้มันออกแนวๆนินจาอ่ะครับ แต่ว่า เสริมความฮาเข้าไปให้มันหน่อยเท่านั้นแหละฮะ อยากให้มันเป็นตัวฮาของเรื่องเฉยๆ

อันนี้แล้วแต่จขกท. เลยนะครับว่าอยากปรับแก้ยังไงก็ได้ครับ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atomza07 : 8th October 2014 เมื่อ 08:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เอาตัวละครหญิงมาฝากครับ นอนไม่หลับ 5555+

ชื่อ - ฮินะ โอนิจิ
    กรุ๊ปเลือด - ?
    อายุ - 17
    ลักษณะตัวละคร - เผ่ายักษ์(Oni) แต่ร่างกายเท่ากับคนธรรมดาทั่วไป ชอบที่จะอยู่กับมนุษย์(อาจพบได้ในเมือง,หมู่บ้าน,กลางป่า)
    บุคคลิกจะเปลี่ยนไปเมื่อรู้สึกถึง อันตราย หรือ กำลังโมโหอยู่
    นิสัย - รักสงบ เป็นมิตร , ขี้อาย , ชอบเดินป่า แต่หลงทางบ่อย , ชอบขนมดังโงะ , ซุ่มซ่าม
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ชื่อ - Toshiie Kun (โทชิอิเอะ กัน)

อายุ - 33

กรุ๊ปเลือด - B

ลักษณะตัวละคร - ความสูง 180 ซ.ม. เป็นเสือผู้หญิง สิ่งที่ชอบคือเหล้า ดูเป็นที่ไร้ความสามารถ แต่ถ้าต้องสู้แล้วฝีมือไม่เป็นสองรองใครแน่นอน

เนื้อเรื่องเสริม:
    "กัน" เป็นอดีตองครักษ์คนสนิทของพระราชาในเมือง Garhlord แต่เนื่องจากว่าพระราชาเกรงว่าจะเกิดเหตุร้ายภายในเมือง
    จึงปลด "กัน" ออกแล้วส่ง "กัน" ไปสืบความเคลื่อนไหวของผู้คนในเมือง ถ้าหากมีอะไรให้รีบแจ้งทันที
    เหตุผลที่ "กัน" ต้องทำตัวเหยาะแหยะ เพื่อที่จะแฝงตัวได้กับทุกชนชั้นเพื่อทำงานของตัวเองให้ดีที่สุด

ปล.ใส่รูปยังไง -_-