ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

ว่าด้วยเรื่องแปลกๆอันใหม่ของ เกาหลี

คือผมเล่นเฟสอยู่ดีๆดันไปเจอภาพนี้อะครับ

แล้วพอหาดูก็เจอ

https://www.facebook.com/video.php?v...type=2&theater

ไม่รู้ว่ามันมีจริงหรือป่าวครับหรือยังไง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    มันคล้ายเกินไปนะผมว่าถึงจะไม่ทาสีขาวที่อิฐแต่ผมว่าทำเกินไปอะนะแบบนี้

ปล.กระทู้โครตล่อเป้า

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ปกติก็ไม่ค่อยชอบอยู่แล้วไอพวกนี้ ตอนนี้ยิ่งทำให้กุเกลียดเข้าไปอีก

โทรหา คิม จอง อึล แปบ
    ลายเซ็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    สงสัยเกาแกจะยั้ว
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่ใช้มั้งผมว่า มันแค่คล้ายอย่าไปคิดอย่างงั้น คิดแค่ให้เป็นไอ้โสมเน่าพอละ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ตรงกลางมันสีเทาเข้มหนิ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    รู้สึกอยากห่มธงชาติไทยขึ้นมา..เลยทีเดียะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรกตัวสุดท้าย : 6th October 2014 เมื่อ 00:46

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    พึ่งทำเสร็จ ก็จงใจทำอะ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ของจริงและ แต่ผมเฉยๆนะไม่ได้คลั่งชาติ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    คือผมเล่นเฟสอยู่ดีๆดันไปเจอภาพนี้อะครับ

แล้วพอหาดูก็เจอ

https://www.facebook.com/video.php?v...type=2&theater

ไม่รู้ว่ามันมีจริงหรือป่าวครับหรือยังไง
    Ratio เป๊ะมากครับ สีน้ำเงินทำไมสองช่อง น่าสงสัยจริง แต่ส่วนตัวเฉยๆครับ ถ้ารัฐบาลมันจะปัญญาอ่อนขนาดนี้ปล่อยมันเหอะครับ

ปล. ติดแค่ลายประเทศมันวาดยากครับ ไม่งั้นเต็มทางเท้ากรุงเทพไปแล้ว อิอิ
    ปล2. ช่างมันเหอะครับ มันทำแล้วสบายใจปล่อยมัน เราไม่ไปอยู่ตรงนั้นเราไม่รับรู้อยู่แล้วครับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมเฉย ๆ น่ะไม่ได้ครั่งชาติอะไรขนาดนั้น ไม่อย่างงั้นคนเมกามาเห็น เกงในผมลายธงเมกา มันไม่สั่งจับผมโดยนเข้า area 51 เลยรึ 555+

ผมว่าเรื่องกีฬามันก็น่าจะอยู่ที่กีฬาใช่ป่ะ ทำไมเราต้องโยงเข้าเรื่องนักร้องรัยพวกนี้ด้วย เพลียใครในที่นี้มีเหตุผลดี ๆ ก็อะธิบายให้ผมฟังหน่อย

เอออีกอย่างเห็นมาเยอะล่ะตามเพจตามกระทู้ ติ่งเกาเกลา นี้มันไม่ดีตรงไหนทำไมโดนด่าเยอะจัง ผมมีเพื่อนเป็นติ่ง มี น้อง มีญาติ

ก้ไม่เห็นว่าจะเป็นเเบบ ทีในเน็ตเค้าว่ากันเลย เเต่ก็น่ะ นอนต่อดีกว่า
    STEAM

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    เป็นไปได้จะถล่มเกาหลีให้ยับ เพราะไงการศึกมันสู้ไทยไม่ได้อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    ผมเฉย ๆ น่ะไม่ได้ครั่งชาติอะไรขนาดนั้น ไม่อย่างงั้นคนเมกามาเห็น เกงในผมลายธงเมกา มันไม่สั่งจับผมโดยนเข้า area 51 เลยรึ 555+

ผมว่าเรื่องกีฬามันก็น่าจะอยู่ที่กีฬาใช่ป่ะ ทำไมเราต้องโยงเข้าเรื่องนักร้องรัยพวกนี้ด้วย เพลียใครในที่นี้มีเหตุผลดี ๆ ก็อะธิบายให้ผมฟังหน่อย

เอออีกอย่างเห็นมาเยอะล่ะตามเพจตามกระทู้ ติ่งเกาเกลา นี้มันไม่ดีตรงไหนทำไมโดนด่าเยอะจัง ผมมีเพื่อนเป็นติ่ง มี น้อง มีญาติ

ก้ไม่เห็นว่าจะเป็นเเบบ ทีในเน็ตเค้าว่ากันเลย เเต่ก็น่ะ นอนต่อดีกว่า
    คืองี้ครับ เคยได้ยินสำนวนที่ว่า "ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้อง" ไหมครับ นั่นแหละครับ
    การแข่งกีฬาเอเชียนเกม(รึเปล่าหว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวพวกนี้อย่างจริงๆจังๆซะด้วยสิ)
    นั้นถือว่าเป็นการส่ง "ตัวแทน" ของเกาหลีเพื่อมาแข่งขัน เป็นหน้าเป็นตาให้กับคนทั้งประเทศ
    ซึ่งนั่นหมายความว่า ถ้าพวกเค้าเหล่านั้นทำดี คนก็จะเห็นดีไปด้วย
    แต่ถ้าดันมาเกิดเหตุแบบตอนนี้ขึ้น ผลมันก็เลยเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละครับ
    จะมาบอกว่า "เห้ย ให้มันอยู่แค่วงการกีฬาเดะ" มันไม่ได้หรอกครับ ความคิดของคนเราไมันห้ามกันไม่ได้
    อีกอย่างในเมื่อตัวแทนของประเทศคุณทำเรื่องเสียหายออกสื่อด้วยแล้วแบบนี้
    ตัวแทนก็เปรียบเสมือนกับคนที่จะมาบอกให้คนอื่นรู้ว่า เอ่อ เห้ย ประเทศเราเป็นแบบนี้นะเว้ย
    อย่างเช่น สมมุติว่าส่งตัวแทนไปแข่งโอลิมปิกคณิตแล้วชนะกลับมาอย่างขาวสะอาด คนก็จะมองว่า "เอ่อ เว้ย ไอ่คนประเทศนี้มันเก่งคณิตเว้ย"
    ก็ทำนองเดียวกันกับไอเหตุการณ์นี้แหละครับ

อ้อ แล้วก็เรื่องธงชาตินะครับ ทำนองเดียวกันครับ
    ธงชาติไทย ถือเป็น สัญลักษณ์แทน ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ครับ
    ดังัน้นจึงไม่แปลกใจเลย ถ้าสิ่งที่เป็นสัญลักษณ์นี้จะถูกเอามาดูถูกเสียๆหายๆแบบนี้
    เพราะถ้าดูถูกสัญลักษณ์ของอะไรสักอย่างแล้วนั่นก็เท่ากับว่าดูถูกสิ่งที่สัญลักษณ์นั้นใช้แทนด้วย
    ตัวอย่าง ก็อย่างเช่นกรณีนี้แหละครับ แดง ขาว น้ำเงิน = ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ (ผมพูดถึงเฉพาะในธงชาติไทยนะ)
    ดังนั้น เหยียบธงชาติ = เหยีบชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ?

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    หลังจากอ่านกระทู้นี้ ผมคิดว่าจะเอากางเกงในลายธงชาติ US ไปฝังดินเพราะไม่อยากเป็นสาเหตุของการประกาศสงครามจากอเมริกาครับ เพราะกระปู๋ของผมมันไปตุงตรงที่เป็นดาวที่แทนสัญลักษณ์ของรัฐแต่ละรัฐของประเทศเขาน่ะครับ
    รอวันโดนแบน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อย่าว่าแต่ต่างชาติเหยียบย่ำธงชาติไทยเลย คนไทยนี่แหละย่ำยีธงชาติตัวเองหนักที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ในรูปไม่ใช่ธงชาติ นะครับ ดูยังไงว่าเป็นธงชาติ แค่หลค้ายเฉยๆ ตรงสีน้ำ้งิน ผมมองเป็นสีเทานะ

กล่าวขอบคุณ
    39

ชัดเจนนะครับ สีเทา

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    http://thairath.co.th/content/455515

คลี่ครายแล้ว(มั้ง)

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ไร้สาระครับ เอาเวลาไปเครียดเรื่องอื่นจะดีกว่า

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DukeInth อ่านกระทู้
    ไร้สาระครับ เอาเวลาไปเครียดเรื่องอื่นจะดีกว่า
    จริงครับ คนไทยชอบเอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางจักรวาล
    แต่เกาหลีนี่ก็ . . .

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    คือ ไอ้ลายทางเท้านั้นน่ะครับ มันมีมาก่อน อินชอนเกมอีกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ชุดหมานี้Policeซะด้วย เกลียดตำรวจผองไทยแต่โบราณ55+

เรื่อธงนี้หรือในหลวงนี้ผม เฉยๆอะ ถ้าเป็นพวกหัวสมัยใหม่หน่อยๆ ของแบบนี้ไม่ค่อยสนใจกันหรอกคับ แต่ลองไปดูในพันทิปดูคับ จะเผยสันดานพลาสติกเกาหลีพวกนี้ แต่ไม่ไหวจริงๆคับหลายเรื่องแล้ว โกงกีฬา ขโมยวัฒนธรรม แอบอ้างโน้นนั้นนี้ ยัดเยียดสื่อตัวเอง วีรกรรมเยอะ เกลียดกันเยอะนะคับเกาหลี ทั้งในไทย เอเชียและในยุโรป
    ขนาดนั้นเลยหรอครับ