ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737

ผู้พัฒนาลั่น เล่นดูเองจะเข้าใจว่า เงามอร์ดอร์ไม่ได้ลอกแอสครีดนะโว้ย

ผู้พัฒนาลั่น เล่นดูเองจะเข้าใจว่า เงามอร์ดอร์ไม่ได้ลอกแอสครีดนะโว้ย

Monolith Production กำลังวิตกกังวลตีอกชกหัวตัวเอง จากการที่เกมเมอร์เปรียบเทียบ Middle-earth: Shadow of Mordor กับเกมในซีรีย์ Assassin’s Creed ในขณะที่ Bob Roberts หัวหน้าทีมดีไซน์ลั่น ทางผู้พัฒนารู้อยู่แก่ใจอยู่แล้วว่า Shadow of Mordor ก็คือ Shadow of Mordor

“ผมก็ไม่รู้จะแก้ตัวว่าไงว่ะคุณ เพราะเรารู้อยู่แก่ใจตลอดว่ารู้สึกยังไงตอนเล่นเกมนี้ คือถ้าคุณได้ลองเล่นเอง ก็จะหยุดวิตก หยุดเปรียบเทียบ ไปเอง แล้วรู้สึกว่า Shadow of Mordor
    มันก็เป็นตัวของมันเองน่ะแหละ ไม่ได้โด้อะไรใครมา”โรเบิร์ดกล่าวกับ IGN

อ้างอิงไปถึงการเปรียบเทียบ Shadow of Mordor กับ Assassin’s Creed นั้่น จริงๆก็ไม่ได้มาจากแฟนๆ แต่อย่างใด แต่มาจาก Charles Randall นักพัฒนาของ Ubisoft ว่า Monolith และ Warner Bros. ได้โด้อนิเมชั่นตัวละครจาก Assassin’s Creed II ไป

“ใครช่วยบอกอั๊วะทีดิ๊ ว่าทำไหมมูฟเซ็ตตัวละครใน Assassin’s Creed II ถึงได้ไปอยู่ใน Middle-Earth: Shadow of Mordor ได้วะ?”
    Charles Randall บ่นผ่านทางทวิตเตอร์เมื่อตอนก่อนเกมออก

คลิปเปรียบเทียบ Moveset ของ Middle-earth: Shadow of Mordor กับ Assassin’s Creed

Roberts ยังกล่าวต่อว่า ระบบ Nemesis System ของ Shadow of Mordor คือจุดเด่นที่ใหญ่ที่สุดของเกมนี้ ซึ่งทำให้เกมนี้แตกต่างจากเกมอื่นๆโดยสิ้นเชิง

“ก็ต้องขอบคุณระบบใหม่อย่าง Nemesis System และหลายสิ่งหลายอย่างที่เรานำมาผสมรวมกันเพื่อสร้างเกมนี้ออกมาเล่นได้จริง ดังนั้นเราเลยไม่ยี่หระอะไรกับบทวิจารณ์ที่เปรียบเทียบเกมนี้กับ Assassin’s Creed เพราะถ้าใครได้เล่น Shadow of Mordor ได้เห็นสิ่งที่เราใส่ลงไปในเกม ก็จะเข้าใจเองว่าทำไมเราถึงไม่วิตกกังวลในประเด็นนี้เลย”

บทสัมภาษณ์ยังพูดถึงหัวข้อดราม่าที่อาจจะเกิดขึ้น ซึ่งเป็นปกติที่เมื่อนำผลงานดังๆและมีแฟนๆ(และแฟนบอย) จำนวนมากติดตามอยู่ มาดัดแปลงเป็นเกม โดยเฉพาะผลงานแฟนตาซีที่ยอดเยี่ยมของโทลคีนชิ้นนี้ หลายคนอาจจะไม่คิดว่า Talion ตัวเอกใน Shadow of Mordor จะได้รับการยอมรับจากโทลคีน ผู้แต่ง The Lord of The Rings (เฮียแกม่องไปตั้งกะก่อนกูเกิดอีก ลุกขึ้นมาฟันเฟิร์มให้ได้ก็เผ่นล่ะคุณ / แอด ป.) แต่ Roberts ก็ยังคงยืนยันว่า ทั้งหลายทั้งมวลใน Shadow of Mordor ถูกสร้างขึ้นโดยเคารพผลงานต้นแบบเช่นกัน

“เราเองก็ทำงานที่ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้เสมือนตัวเองเป็นแฟนเดนตายของโทลคีนนั่นแหละ ซึ่งก็มีแฟนๆที่ให้ความสนใจอยู่เยอะเหมือนกันว่าเราจะสามารถถ่ายทอดความเป็นต้นฉบับออกมาได้ดีแค่ไหน ซึ่งเกมนี้มันมีความใหญ่และซับซ้อนมาก แต่เราก็ได้ทำและเติมไอเดียในสิ่งที่เราคิดว่ามันใช่ลงไปในเกมทั้งหมดแล้ว”

นอกจากนี้ในบทสัมภาษณ์ Roberts ยังเปิดเผยว่า Monolith ได้ทำการเพิ่มเฟรมเรทของ Shadow of Mordor ให้มากขึ้นใน Xbox One จากการใช้เครื่องมือใหม่ของจิ๋วละมุนที่เพิ่งออกมาเมื่อเดือนมิถุนายน อีกด้วย

Shadow of Mordor ได้วางจำหน่ายแล้ว เมื่อวันที่ 30 กันยายน ที่ผ่านมาบนเครื่อง Xbox 360, Xbox One, PlayStation 3, PlayStation 4, และ PC ซึ่งเกมก็ได้รับเสียงตอบรับไปในทางที่ดี ทางเราก็ไม่รู้ว่าจะว่าไงเกี่ยวกับประเด็นนี้ แต่สิ่งเหล่านี้ก็คงเป็นเครื่องยืนยันถึงความเป็น “ตัวจริง” ของ Middle-earth: Shadow of Mordor ได้อยู่ ที่เหลือก็คงต้องแล้วแต่คนเล่นแล้ว
    ที่มา http://sheapgamer.com

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    แรงบันดาลใจสินะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เพิ่งจัดมาตอนตี 5 ตอนนี้เพิ่งเล่นไปสดๆร้อนๆ สนุกมากครับ เนื่้อเรื่องไม่ไปไหนอ่ะ ล่า Orc อย่างเดียวเลยตู... 555

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    มันเหมือนแบทแมนมากกว่า เลเอาท์ปุ่มมันแบบเดียวกันเป๊ะๆ ก็เกมค่ายเดียวกันเนาะ เล่นแล้วเพลินดีครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ดราฟมาดื้อ ๆ เลยสินะ 5555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เดี๋ยวคืนนี้แหละจะลองเล่นดู..
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เป็นแบบนี้ควรแก้ยังไงดีครับ?

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    ซื้อแท้คับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เล่นจบเครียร์ไป 80% เหนื่อย - -* เเต่โคตรมันส์เลย................ ถามหน่อยสรุปเนื้อเรื่องมันอะไรยังไงกันเเต่ อยู่ดีๆเอลฟ์นั้นก็เป็นเซารอนซะงั้น หรือว่าเซารอนเป็นเอลฟ์มาก่อน - -* สรุปไอ้คนทำเเหวนนี่คือเอลฟ์หรือเปล่า งงโคตรๆ - -* ใครก้ได้อธิบายที... เเต่ฉากเอฟเฟคอลังกรดีชอบๆ เหฌนในคลิปสุดบอส 5 ตัวตอนจบ มาเลยเองเลยเสกให้มาเป็นพวกเราให้หมด แล้วก็วิ่งผ่านฉลุย 555555555555 แล่วลอร์ดออฟมอร์ดอนี่มันคือใครกันเเต่ เดินๆแล้วก็โดนเราโดดใส่ โคตรจอกเลย แล้วสรุปไอ้เเบล็กเเฮนที่ฆ่าใรมอร์ดอก่อนไปป่านี่มันตัวเดียวกับตอนจบเปล่าหว่า เห็นมันคืออาวุธเหมือนซารอนเลย... งง กับชีวิต - -* (พึ่งจะรู้มีคอมเเบล็ตเเอกเเทคตอนเล่นไปถึงล้อโทรล - -* ที่ผ่านๆมาฟันธรรมดาล้วน - -*)
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ฉากต่อสู้เหมือน batman

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    windows 7 64bit oky gyus
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ก็เกมมันทำให้เหมือนคนปีน จะให้เดินราบขึ้นกำแพงหรือให้คลานไปหรือไง AC มันเป็นคนสร้างท่าปีนป่ายกำแพงของคนหรอกหรือ พึ่งรู้
    คนเริ่มประเด็นเมากาวปล่าววะ 555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    เพิ่งจัดมาตอนตี 5 ตอนนี้เพิ่งเล่นไปสดๆร้อนๆ สนุกมากครับ เนื่้อเรื่องไม่ไปไหนอ่ะ ล่า Orc อย่างเดียวเลยตู... 555
    ฮ่าๆ ใช่ล่ะท่าน แทรกแซงระบบอ๊อคสนุกมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมว่ามันจะบอกว่าก็อบก็ไม่ใช่นะ คนปีนกำแพงมันจะมีสักกี่ท่าเชียววะ555555555 ผมชอบ AC นะแฟนเกมนี้มานานแต่ผมว่าระบบลอบเร้นของเงามอร์ดอร์ดีกว่า AC ภาคที่ผ่านมาทุกภาคเลยนะ55555(รอดูภาค Unity)
    [IMG][/IMG]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มันก็ไม่ได้เหมือนเป๊ะนะ คนแสดงโมชั่นแคปเจอร์ทำท่าทางคล้ายกันมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ผมว่าเกมนี้เอาจุดเด่นๆ จากหลายๆ เกมมาประยุกต์ แล้วปรับให้เป็นเกมตัวเองมากกว่านะ
    คือเล่นแล้วระบบบางอย่างดูคล้ายเกมนั้นเกมนี้ไปหน่อย
    แต่ภาพรวมๆ แล้วไม่ได้รู้สึกว่าก๊อบเกมไหนมาเลย
    คือแบบเป็นตัวเองสุดๆ และที่สำคัญคือมันส์มาก
    เกมภาพรวมจะเป็นคนละแนวกับ Ass' Creed และก็ Batman เลย
    เพราะสองเกมนั้นจะเป็นแอคชั่นผสมลอบเร้นและแก้ปริศนา
    แต่เกมนี้เน้นแอคชั่นล้วนๆ
    เล่นแล้วแทบหยุดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    เอาจริงๆนะ
    ถ้าไม่ปีนแบบนี้แล้วจะให้ปีนแบบไหน? ใช้เท้าเกาะกำแพงแล้วใช้หัวยืนพื้นมั้ง เอาฟันหน้าปีนก็ได้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ถ้าให้บอกว่าเหมือนเกมส์อะไรระบบCombat เหมือน Batman มากกว่า ที่หลายๆคนบอกเหมือน AC ผมว่ามันเหมือนแค่ตอนเกาะกำแพงเท่านั้นแหละตอนปีนก็ไม่เหมือนแล้ว แต่ถ้าคนมองข้ามเรื่องพวกนี้จะพบว่าเกมส์นี้มันสนุกจริงๆ ระบบการเมืองของ ORC ที่มันจริงๆถ้าเล่นไปถึงจุดที่สามารถควบคุมให้ไปทรยศกันได้แล้วนี่สนุกเลยผมนั่งเล่นหลาย ชม ไม่ได้เข้า Main mission เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 6th October 2014 เมื่อ 17:42

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มาตอนแรกไม่มีใครรู้นะแต่พี่ผมเอาตัวเกมเพลย์มาให้ผมดู ผมก็บอกไปว่า "เกมมันเหมือน Assassin's Creed+Batman+The Witcher เลย" แต่พอมันออกมาผมก็ลองซื้อมาเล่นดูปรากฏว่ามัน โครต สนุกอ่ะครับต้องลองเล่นดูใครที่ไม่เคยเล่นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    มันส์มากครับบบบ เล่นแล้วหยุดไม่ได้เลย แต่เสียอย่างเดียว เนื้อเรื่องหลักน้อยมาก แถม Map ยังมีแค่ 2 Map ใหญ่ แต่แค่ล่า orc อย่างเดียวก็มันส์แล้ว
    Forever alone !!!! (T____T)

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมแฟนบอย AC นะ แต่ ตอนี้เล่น มอดอร อยู่ ผมว่าสนุกดีนะ มันคนละความรู้สึกกับ AC เลย ปีนบีบนี้ก็คนละครับถูกละปีนกัน จะให้ใช้ฟันกัดเอาหรือ ? จะมีสายเชือกพาดละหว่าง อีกทีไปอีกบ้างไม่ได้หรือ ? AC ทำได้เกมส์เดียวหรือ ? เปิดใจครับเปิดใจ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เหมือนเบทแมนที่คอมโบกับเวลาสแกนหาศัตรู แต่หลายจุดที่ไม่มีในเกมส์อื่นก็เยอะนะ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    อ่านหลายเม้นเเล้วก้ชื่นใจ ดีเเละที่จัดแท้มา ตอนนี้ก้ได้เเต่รอกล่องเหล็กจาก zest T^T

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    กดมาคุ้มตั้งสุดๆเเล้วครับเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    มือใหม่ของจิ๋วละมุนที่เพิ่งออกมาเมื่อเดือนมิถุนายน อีกด้วย.......แปลว่าอิหยั่ง
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream