ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    เล่นจบเครียร์ไป 80% เหนื่อย - -* เเต่โคตรมันส์เลย................ ถามหน่อยสรุปเนื้อเรื่องมันอะไรยังไงกันเเต่ อยู่ดีๆเอลฟ์นั้นก็เป็นเซารอนซะงั้น หรือว่าเซารอนเป็นเอลฟ์มาก่อน - -* สรุปไอ้คนทำเเหวนนี่คือเอลฟ์หรือเปล่า งงโคตรๆ - -* ใครก้ได้อธิบายที... เเต่ฉากเอฟเฟคอลังกรดีชอบๆ เหฌนในคลิปสุดบอส 5 ตัวตอนจบ มาเลยเองเลยเสกให้มาเป็นพวกเราให้หมด แล้วก็วิ่งผ่านฉลุย 555555555555 แล่วลอร์ดออฟมอร์ดอนี่มันคือใครกันเเต่ เดินๆแล้วก็โดนเราโดดใส่ โคตรจอกเลย แล้วสรุปไอ้เเบล็กเเฮนที่ฆ่าใรมอร์ดอก่อนไปป่านี่มันตัวเดียวกับตอนจบเปล่าหว่า เห็นมันคืออาวุธเหมือนซารอนเลย... งง กับชีวิต - -* (พึ่งจะรู้มีคอมเเบล็ตเเอกเเทคตอนเล่นไปถึงล้อโทรล - -* ที่ผ่านๆมาฟันธรรมดาล้วน - -*)
    คนทำแหวนคือ เอลฟ์ครับ เท่าที่ทำความเข้าใจได้คือ celebrimbor สร้างมาครับ ส่วนตัวผมเอง เซารอนคือเอลฟ์ แต่ก็ต้องรอผู้ที่รู้เรื่องนี้มาบอกอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมว่าบังเอิญมีเกมส์แบบ AC ออกมาก่อนหละมั้งซึ่งเค้าก็ทำสมจริง เกมส์ก็ต้องทำสมจริง เลยเหมือนๆกันบ้าง แต่ผมว่าแต่ละเกมส์ก็มีจุดเด่นของมันแหละครับบ
    ป.ล. มันส์พะยะค่ะ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    micro=จิ๋ว soft=นุ่ม ละมุน

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    คือจะต้องตีลังกาปืนกำแพงท่าพิสดาร ยังไงเหรอ ถึงจะไม่บอกว่าก๊อป ระบบที่ไม่เหมือนมีเยอะแยะ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ไม่สนเกิดมาเล่นอย่างเดียว
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เกมส์ไม่ได้ลอก assassin's creed ครับ

แต่ลอก batman arkham มา 555 มี tomb raider ผสมด้วยนิดๆหน่อยๆ

แต่ก็เล่นได้เพลินๆครับ แต่ส่วนตัวผมก็เฉยๆ ไม่ได้ถึงขั้นชื่นชอบจนติด

ภารกิจมันซ้ำๆไปหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ถามหน่อยครับ band the witcher คืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เป็นเกมแรกที่ผมคิดว่า ซื้อพร้อม season pass แล้วคุ้มค่าจริงๆ

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    เป็นเกมที่ซื่่อเเล้วคุ้มมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    Blog Entries
    4
    เป็นเกมที่ผมชอบมาก แต่มันติดตลกที่ไม่ค่อยมีอะไรให้ทำ รอภาคสองมันแน่ๆ
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    อ่านหลายเม้นเเล้วก้ชื่นใจ ดีเเละที่จัดแท้มา ตอนนี้ก้ได้เเต่รอกล่องเหล็กจาก zest T^T
    กล่องนี้เท่าไหร่เหรอครับ ตอนนี้ใน steam ปรับราคาใหม่ 899 บาทเองเคยเห็นฝรั่งรีวิวกล่องอยู่สวยมากอยากได้
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ถ้าเป็นคนเล่น AC ดูแปปเดียวรู้เลยครับ นี่มันสคริปแอนิเมชั่นจาก AC2 ล้วนๆเลยครับ จะมีทรงแบทแมนนิดๆแอบเข้ามาด้วย
    แต่ตัวเกมส์ผมชอบเนื้อเรื่องนะ แต่รู้สึกเบื่อแล้วครับ พอเล่นไปเรื่อยดูไม่มีอะไรนอกจากไล่ฆ่าออค ตามสืบนู่นนี่ แล้วก็ฆ่าออค whatttttttttttt ? เอะอะก็ฆ่าออค ฆ่าออค ฆ่ามันล้างมันทั้งตระกููล

ตอนนี้ก็มัวแต่ฆ่าออค เนื้อเรื่องดองไว้ยาวๆ

ปล.น่าเปลี่ยนชุดได้ หรือไม่ก็ skin อาจจะเยอะกว่านี้
    ปล.2 ดาบน่าจะเปลี่ยนได้ รู้สึกเดิมๆอ่ะครับ แต่ใส่ rune ก็อัพดาบตามเควสไปมันเฉยๆ (ผมงงว่าตอนฟันๆแสงสีฟ้ากับสีเหลืองที่เรืองๆออกมาจากดาบคือไร -*-) แดกเกอร์รวมถึงธนูก็ด้วยครับ
    ปล.3 ระบบน่าสนใจดี แต่ผมว่า สักพักจะเบื่อ

กว่าผมจะเข้าเนื้อเรื่อง ผมก็ไล่ฆ่า Warchief ของออคไปซะเกือบหมดละ แล้วมันก็มีออคมาแทนที่ ตอนแรกนึกว่าฆ่าทั้งหมดไปเรื่อยๆแล้วมันก็จะสาวๆไปถึงเซารอน ฆ่าไปเรื่อยๆ พึ่งรู้ว่ามันมีเควสหลัก แล้วที่เล่นมากว่า 10ชม. นี่คือ เนื้อเรื่องไม่กระเตื้องง 5555555555555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นจบเครียร์ไป 80% เหนื่อย - -* เเต่โคตรมันส์เลย................ ถามหน่อยสรุปเนื้อเรื่องมันอะไรยังไงกันเเต่ อยู่ดีๆเอลฟ์นั้นก็เป็นเซารอนซะงั้น หรือว่าเซารอนเป็นเอลฟ์มาก่อน - -* สรุปไอ้คนทำเเหวนนี่คือเอลฟ์หรือเปล่า งงโคตรๆ - -* ใครก้ได้อธิบายที... เเต่ฉากเอฟเฟคอลังกรดีชอบๆ เหฌนในคลิปสุดบอส 5 ตัวตอนจบ มาเลยเองเลยเสกให้มาเป็นพวกเราให้หมด แล้วก็วิ่งผ่านฉลุย 555555555555 แล่วลอร์ดออฟมอร์ดอนี่มันคือใครกันเเต่ เดินๆแล้วก็โดนเราโดดใส่ โคตรจอกเลย แล้วสรุปไอ้เเบล็กเเฮนที่ฆ่าใรมอร์ดอก่อนไปป่านี่มันตัวเดียวกับตอนจบเปล่าหว่า เห็นมันคืออาวุธเหมือนซารอนเลย... งง กับชีวิต - -* (พึ่งจะรู้มีคอมเเบล็ตเเอกเเทคตอนเล่นไปถึงล้อโทรล - -* ที่ผ่านๆมาฟันธรรมดาล้วน - -*)
    *ใครยังเล่นไม่จบอย่าเพิ่งอ่านนะจ๊ะ เตือนแล้วนาา*SpoilER!!

จากที่เล่นๆมาจนจบดูเหมือนว่าเซารอนกับเคเลบริมโบ(ผู้สร้างแหวนแห่งอำนาจ) จะรู้จักกันมาก่อนแต่เซารอนโดนความมืดครอบงำจึงใช้พลังควบคุมจิตใจเคเลบริมโบให้สร้างแหวนขึ้นมา แต่เฮียเคเลบริมโบดันไม่ได้ตกอยู่ภายใต้คาถาพอตีแหวนเสดก็แย่งแหวนมาจากเซารอนเอามาใช้เองซะเลย ตอนจะจัดการเซารอนดันโง่ทำแหวนหลุดจากนิ้ว(ซะงั้น) เลยต้องพ่ายแพ้และถูกฆ่าล้างตระกูลในที่สุด ส่วนลอร์ดออฟมอร์ดอร์ที่ว่าคงจะหมายถึง The Tower สินะ ในเกมจะมีสมุนเอกของเซารอนอยู่ทั้งหมดสามตัวใช่มะถ้าจำไม่ผิด ตัวแรก The Hammer ที่ฆ่าRatbag the Coward ตัวที่สอง The Tower ที่เราโดดๆใส่แล้วก็ดูดเลือดมันเรื่อยๆตอนเกือบจะจบและตัวสุดท้ายพี่ใหญ่ Black Hand of Sauron โดยส่วนตัวคิดว่าอาจจะเป็นส่วนต่างๆของเซารอน(รึป่าว) อย่างถ้าใครได้ดู The Lord of The Ring ก็จะรู้ว่ามันมีทั้ง Mouth of Sauron,Eyes of Sauron ฉะนั้น The Hammer อาจหมายถึงค้อนของเซารอน The Tower หมายถึง ร่างกายของเซารอน และThe Black Hand of Sauron อาจหมายถึงมือขวาของเซารอนก็เป็นได้(เดาล้วนๆนะจ้ะ 55555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AmpereMomo : 6th October 2014 เมื่อ 22:40

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    เนื่อเรื่องก่อน The Lord Of The Ring ไม่น่าจะเรียกว่าสปอร์ยนะ ก่อนอื่นต้องท้าวความเยอะหน่อยนะ วิญญาณเอลฟ์ที่สิงอยู่กับ ไทเลี่ยน เดิมที่ เป็นสุดยอดช่างตีเหล็กของเอลฟ์ในยุคที่สองของมิดเดิลเอิร์ธ ชื่อว่า เซเรบริมบอร์ (เรื่องราวในเดอะลอร์ดเกิดขึ้นในยุคที่สาม) เซารอนเดิมทีก็เป็นเอลฟ์ชื่อ แอนนาต้า และเป็นเพื่อนกับเซเรบริมบอร์ แต่ตัวของเซารอนนั้นมีพลังด้านมืดมากกว่าเอลฟ์ทั่วไป วันนึงเซารอนเกิดความคิดว่าต้องการในอำนาจทั้งหมดในมิดเดิลเอิร์ธตกอยู่ในมือของเค้า เซารอนจึงวางแผนให้เซเลบริมเบอร์ ตีแหวนขึ้นทั้งหมด 19 วง โดย 9 วงมอบให้กษัตริย์มนุษย์ 7 วงให้แก่ผู้นำเหล่าคนแคระ และอีก 3 วงมอบให้จอมเวทย์ผู้ทรงอำนาจของเอลฟ์ ในขณะที่เซเรบริมบอร์ตีแหวนอยู่นั้น เซารอนก็พยายามให้เซเรบริมบอร์ สอนเกี่ยวกับวิธีตีแหวนให้กับตัวเอง แต่เซเลบริมบอร์เริ่มจะไม่ไว้ใจเซารอนและไล่เค้าไปไม่ให้เข้ามายุ่งเรื่องการตีแหวนอีก ซึ่งในขณะนั้นมีเเหวนเสร็จไปทั้งหมด 16 วงแล้ว และแต่ละวงก็ได้ถูก เซารอน สัมผัสและฝังอำนาจชัวร้ายไว้ ในที่สุดเซารอนก็แอบตีแหวนของตนขึ้น ในภูมรณะโดยใช้พลังชั่วร้าย อำนาจของแหวนทั้ง 16 วงและเหล็กจากภูมรณะ ซึ่งในขณะนั้นคือภูเขาไฟต้องห้ามแห่งอีเลเจี้ยน (ชื่อเมืองของเอลฟ์ที่เซเรบริมบอร์อาศัยอยู่) เมื่อเซารอนมีแหวน เอกธำมรงค์ ซึ่งมีอำนาจควมคุมแหวนทั้ง 16 วงด้วย เซารอนกลัวว่าเซเรบริมบอร์จะสร้างแหวนมาต่อกรกับแหวน เอกธำมรงค์ เซารอนจึงตามไปสังหารเซเรบริมบอร์ ทำลายเมือง เอลีเจี้ยน และตั้งชื่อใหม่ว่า มอดอร์ ซึ่งเป็นที่รวบรวมสิ่งมีชีวิตชั่วร้ายทั้งหมดของมิดเดิลเอิร์ธไว้ เมื่อเซเรบริมบอร์ตายวิญญาณของเค้าซึ้งตอนมีร่างกายนั้นได้ผ่านการสร้างของมนตราต่างๆ จึงทำให้กายพิทย์ของเซเรบริมบอร์นั้น ปฎิเสธการไปผุดไปเกิดได้ เค้าเฝ้ารอเพื่อให้วันล้างแค้นมาถึง ที่เหลือก็.......ไปเล่นเกมส์ต่อเลย เรื่องมันยาวเห็นม๊ะ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mongkung : 6th October 2014 เมื่อ 22:44

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ด่า Daddy กันเลยอ่อ อยู่ยากจัง เขาไม่ได้สปอยนะ ก็นิดๆแหละอะ แต่เขาอยากรู้ นายไม่อยากรู้ ก็อย่าอ่านสิ :P

ผมโลกสวยครับ แต่นิดเดียวนะ
    ท่านไม่รู้จักการโดนสปอยหรือยังไง คนที่โดนสปอยกันก็เพราะอ่านนี่แหละ ถ้าจะห้าม มันต้องใส่ spoiler ให้คนอ่านด้วย
    ใครจะไปรู้ข้อความล่วงหน้าถ้ายังไม่อ่าน มาโทษคนอ่านเฉย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ก็เกมมันทำให้เหมือนคนปีน จะให้เดินราบขึ้นกำแพงหรือให้คลานไปหรือไง AC มันเป็นคนสร้างท่าปีนป่ายกำแพงของคนหรอกหรือ พึ่งรู้
    คนเริ่มประเด็นเมากาวปล่าววะ 555
    "วัดสายตาเถอะนะคนดี"

ไม่มีใครพูดถึงเรื่องใครบัญญัตินิยามการปีนป่ายบนโลกครับแต่มันไม่มีทางเลยที่โมชั่นจะเเคปมาตรงกันขนาดนั้นนั้นเเหละที่คนสงสัย อีกอย่างคือระบบ Hack and slash ที่ตอนเเรกดูน่าจะรู้ว่าเป็นสคริปเดียวกับ Assassin Creed แต่มาเปลี่ยนระบบคล้ายๆ Batman ในภายหลัง

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    อ่านหลายเม้นเเล้วก้ชื่นใจ ดีเเละที่จัดแท้มา ตอนนี้ก้ได้เเต่รอกล่องเหล็กจาก zest T^T
    ผมได้มาแล้วครับแต่เป็นของps 4. นะ สวยดีครับ

ปล.ท่าการปีนต่างๆรู้สึกทางค่ายเกมเคยบอกไว้ว่าเอาของเค้ามาจิงครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 7th October 2014 เมื่อ 00:02
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ซื้อมาแล้วโหลด เสร็จ ตอนตีสี่ กะว่าจะกำลังจะเล่นเจอ เม้นของท่านopaljj เข้าไป ไปเล่น GRP ต่อเลย รู้สึกเหมือนโดนสปอย อย่างรุนแรง
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ไม่เหมือนหลอก เหมือนแบทแมน มากกว่า อยากรู้ต้องลอง ตัวผมเองลองแล้วติดมาก สนุกโครต ๆ
    Life is a game

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mongkung อ่านกระทู้
    เนื่อเรื่องก่อน The Lord Of The Ring ไม่น่าจะเรียกว่าสปอร์ยนะ ก่อนอื่นต้องท้าวความเยอะหน่อยนะ วิญญาณเอลฟ์ที่สิงอยู่กับ ไทเลี่ยน เดิมที่ เป็นสุดยอดช่างตีเหล็กของเอลฟ์ในยุคที่สองของมิดเดิลเอิร์ธ ชื่อว่า เซเรบริมบอร์ (เรื่องราวในเดอะลอร์ดเกิดขึ้นในยุคที่สาม) เซารอนเดิมทีก็เป็นเอลฟ์ชื่อ แอนนาต้า และเป็นเพื่อนกับเซเรบริมบอร์ แต่ตัวของเซารอนนั้นมีพลังด้านมืดมากกว่าเอลฟ์ทั่วไป วันนึงเซารอนเกิดความคิดว่าต้องการในอำนาจทั้งหมดในมิดเดิลเอิร์ธตกอยู่ในมือของเค้า เซารอนจึงวางแผนให้เซเลบริมเบอร์ ตีแหวนขึ้นทั้งหมด 19 วง โดย 9 วงมอบให้กษัตริย์มนุษย์ 7 วงให้แก่ผู้นำเหล่าคนแคระ และอีก 3 วงมอบให้จอมเวทย์ผู้ทรงอำนาจของเอลฟ์ ในขณะที่เซเรบริมบอร์ตีแหวนอยู่นั้น เซารอนก็พยายามให้เซเรบริมบอร์ สอนเกี่ยวกับวิธีตีแหวนให้กับตัวเอง แต่เซเลบริมบอร์เริ่มจะไม่ไว้ใจเซารอนและไล่เค้าไปไม่ให้เข้ามายุ่งเรื่องการตีแหวนอีก ซึ่งในขณะนั้นมีเเหวนเสร็จไปทั้งหมด 16 วงแล้ว และแต่ละวงก็ได้ถูก เซารอน สัมผัสและฝังอำนาจชัวร้ายไว้ ในที่สุดเซารอนก็แอบตีแหวนของตนขึ้น ในภูมรณะโดยใช้พลังชั่วร้าย อำนาจของแหวนทั้ง 16 วงและเหล็กจากภูมรณะ ซึ่งในขณะนั้นคือภูเขาไฟต้องห้ามแห่งอีเลเจี้ยน (ชื่อเมืองของเอลฟ์ที่เซเรบริมบอร์อาศัยอยู่) เมื่อเซารอนมีแหวน เอกธำมรงค์ ซึ่งมีอำนาจควมคุมแหวนทั้ง 16 วงด้วย เซารอนกลัวว่าเซเรบริมบอร์จะสร้างแหวนมาต่อกรกับแหวน เอกธำมรงค์ เซารอนจึงตามไปสังหารเซเรบริมบอร์ ทำลายเมือง เอลีเจี้ยน และตั้งชื่อใหม่ว่า มอดอร์ ซึ่งเป็นที่รวบรวมสิ่งมีชีวิตชั่วร้ายทั้งหมดของมิดเดิลเอิร์ธไว้ เมื่อเซเรบริมบอร์ตายวิญญาณของเค้าซึ้งตอนมีร่างกายนั้นได้ผ่านการสร้างของมนตราต่างๆ จึงทำให้กายพิทย์ของเซเรบริมบอร์นั้น ปฎิเสธการไปผุดไปเกิดได้ เค้าเฝ้ารอเพื่อให้วันล้างแค้นมาถึง ที่เหลือก็.......ไปเล่นเกมส์ต่อเลย เรื่องมันยาวเห็นม๊ะ อิอิ
    ขอบคุณครับสุดยอด
    Life is a game

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    "วัดสายตาเถอะนะคนดี"

ไม่มีใครพูดถึงเรื่องใครบัญญัตินิยามการปีนป่ายบนโลกครับแต่มันไม่มีทางเลยที่โมชั่นจะเเคปมาตรงกันขนาดนั้นนั้นเเหละที่คนสงสัย อีกอย่างคือระบบ Hack and slash ที่ตอนเเรกดูน่าจะรู้ว่าเป็นสคริปเดียวกับ Assassin Creed แต่มาเปลี่ยนระบบคล้ายๆ Batman ในภายหลัง
    ผมไม่ได้ปฏิเสธ ผมเล่น ac มาทุกภาค ผมเห็นคลิป gameplay trailer ของ Mordor แว็ปแรก ผมก็ดูออกแล้วว่ามันเหมือนอะไร ไม่ได้ตาถั่ว
    สายตาผมปกติ ผมไม่ได้ปฏิเสธว่ามันไม่ได้เอา code ของ ac มา
    แต่ผมพูดในเชิงให้เลิกคิด
    โปรดเข้าใจจุดประสงค์ผมด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 7th October 2014 เมื่อ 01:29

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ครั้งหน้า เอา ไอ้วิญญาณเอล ลอยขึ้นไปนะ 5555555 แหม่ท่าปีนมันมีกี่ท่าวะะะ (อ่านสปอยไปเต็มตา T^T )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lp10215 : 7th October 2014 เมื่อ 03:20

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่รู้จะเรียกสปอยหรือป่าวแต่ครอบไว้ก่อน

celebrimborเป็นผู้สร้างแหวนครับเป็นวิญญาณเอลฟ์ที่ติดตามเรามานั่นแหละ ส่วนเซารอนเป็นเทพไมอาจำแลงเป็นเอลฟ์ขอให้celebrimborตีแหวนขึ้นมา(เซารอนร้ายมาตั้งแต่ยุคที่1แล้วแต่ไม่ค่อยพูดถึงเพราะเจ้านายมันร้ายกว่าไม่รู้กี่เท่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheFalcon : 7th October 2014 เมื่อ 09:36

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้ปฏิเสธ ผมเล่น ac มาทุกภาค ผมเห็นคลิป gameplay trailer ของ Mordor แว็ปแรก ผมก็ดูออกแล้วว่ามันเหมือนอะไร ไม่ได้ตาถั่ว
    สายตาผมปกติ ผมไม่ได้ปฏิเสธว่ามันไม่ได้เอา code ของ ac มา
    แต่ผมพูดในเชิงให้เลิกคิด
    โปรดเข้าใจจุดประสงค์ผมด้วย
    ก็ยังไม่เข้าใจจุดประสงค์ที่พูดในเชิงให้เลิกคิดอยู่ดีครับลองขยายความให้ฟังหน่อยครับ เพราะผมว่าคนอื่นเขาก็เข้าใจไปในทางเดียวกันหมดนะครับคือเหมือนเกมส์ร่างขึ้นมาโดยใช้สคริปของเกมส์อื่นเเล้วไปไล่เปลี่ยนที่ละจุดๆ ซึ่งที่เขาพูดถึงกันนี้เป็นเรื่องของจัญยาบรรณผู้ผลิตผลงานล้วนๆครับไม่ใช่ว่าผลงานใครดีกว่ากัน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mongkung อ่านกระทู้
    แก้นิดหนึ่ง เซารอน ไม่ได้เป็นเอลฟ์แต่เป็น ไมอาร์ จำแลงร่างมาชื่อ อันนาทาร์ เพื่อมาหลอกล่อให้ทำแหวนโดยเฉพาะเลย จริงๆต้องท้าวความอีกเยอะก่อนหน้านั้นไปอีก ลูกพี่ของเซารอนมันแพ้มันเลยหนีมาจำแลงกายเพื่อทำแหวนนี้แหละ ไม่ได้เป็นเอลฟ์แล้วอยู่ดีๆก็ชั่วขึ้นมาหลอก