ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CryHavoc อ่านกระทู้
    เล่นแล้วครับ เอนจิ้นสุดยอดมาก สุดยอดกว่าทุกเกมส์กีฬา ที่เคยเล่นมา พวก Pes หรือ Fifa เกมส์บอลนี่ต้องดู 2k15 เป็นแบบอย่างเลย
    เอนจิ้น เคลื่อนไหว ภาพเหงื่อ สมจริงมาก พัฒนากว่า 2k14 แบบก้าวกระโดดมากๆ

อยากให้เกมส์บอลใหม่ๆได้แบบนี้บ้าง ผมเล่นFifa15 ยังถือว่าไม่ใกล้เคียงเลย ในเรื่องของภาพและเอนจิ้น

2K15 สุดยอดมากจริงๆ ขอบคุณมาก นี่คือเกมส์บาสสุดยอดบนพื้นภิภพจริงๆ ไม่เชื่อต้องลองโหลดไปเล่นดูครับ ยืนยันว่าเล่นได้ครับ

[url=http://image.ohozaa.com/view2/xTsVPwLuwHysRwjy][/url
    ผมเข้าเกมส์ไปถึงหน้าโหลดดิ่งละเด้งอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    262
    มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง เล่นอยู่แล้วกระตุกเป็นพักๆ
    สเปกก็น่าจะไหวนะครับ หรือเป็นที่แคร๊ก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากเล่นสุดๆ ก้มหน้าก้มตาโหลดต่อไป
    ขอบคุณ Ramis ครับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Greankaklnw อ่านกระทู้
    มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง เล่นอยู่แล้วกระตุกเป็นพักๆ
    สเปกก็น่าจะไหวนะครับ หรือเป็นที่แคร๊ก
    ไม่เกี่ยวครับ ถ้ากระตุกให้ลด ความละเอียดกับ รายละเอียดในเกมส์พวก texture กับ รายละเอียดต่างๆ มันจะปรับhigh ไว้ครับ
    เข้าออฟชั่นแล้วเลือก video setting ครับ ผมเองก็สั่นๆเหมือนกัน ถ้าเวลาปรับสุด แต่ถ้าปรับลงมาหน่อยลื่นมากครับ
    อ้อของผม fx6300กับ radeon hd 7770 นะ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    กับมานอนยันให้ท่านรามิสครับ ผมโหลด one2up โหลดได้เล่นได้ ไฟล์ไม่เสีย ซักพาสเดียว ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ลงเกมเสร็จ 46.6 G เผื่อพี้นที่กันด้วยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282

มันเป็นอะไรอ่ะครับ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RomeoCoffee : 10th October 2014 เมื่อ 16:54
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ของผมลอง แครก แล้วกดเข้าเกม จอฟ้าเลย ครับ งงแดก

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เกมส์นี้ ใช้ directX10.1 ขึ้นไปนะครับ กับ DirectX11 นะครับ ดูสเป็คก่อนเล่นด้วยครับ ท่านRamis แปะไว้แล้ว
    เพราะงั้นใครที่การ์ดจอเก่าๆ ต่ำกว่ารุ่นค่ายเขียว อย่างgt4xx หรือค่ายแดงRadeon HD 5xxx ถ้าเก่ากว่ารุ่นที่ผมบอกไปนี้อาจจะเล่นไม่ได้นะครับ เพราะมันไม่support กับ directX ของเกมส์
    แล้วก็ กินทรัพยากรค่อนข้างสูง จริงๆกินเยอะเลยละ55 พึ่งเคยเล่นเกมส์กีฬาแล้วกินสเป็คขนาดนี้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สอบถามหน่อยครับต้องตั้งชื่อไฟล์ว่าอะไรน่ะครับผมโหลดมาแล้วใส่ว่าPart1 Part2 แบบนี้แล้วมันแตกไฟล์ไม่ครบน่ะ
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ master765mb อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับต้องตั้งชื่อไฟล์ว่าอะไรน่ะครับผมโหลดมาแล้วใส่ว่าPart1 Part2 แบบนี้แล้วมันแตกไฟล์ไม่ครบน่ะ
    คลิกกลับไปลิงค์ one2up แล้วอ่านบนสุดก่อนจะเริ่มให้โหลดลิงค์ part แรกอีกก็บอกตัวอย่างไว้
    น่าแปลกใจที่คนไม่มองได้ทั้งๆที่ช่วยไว้ใกล้ที่สุดขนาดนั้น แต่มันเรื่องปกติไปละ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CryHavoc อ่านกระทู้
    เกมส์นี้ ใช้ directX10.1 ขึ้นไปนะครับ กับ DirectX11 นะครับ ดูสเป็คก่อนเล่นด้วยครับ ท่านRamis แปะไว้แล้ว
    เพราะงั้นใครที่การ์ดจอเก่าๆ ต่ำกว่ารุ่นค่ายเขียว อย่างgt4xx หรือค่ายแดงRadeon HD 5xxx ถ้าเก่ากว่ารุ่นที่ผมบอกไปนี้อาจจะเล่นไม่ได้นะครับ เพราะมันไม่support กับ directX ของเกมส์
    แล้วก็ กินทรัพยากรค่อนข้างสูง จริงๆกินเยอะเลยละ55 พึ่งเคยเล่นเกมส์กีฬาแล้วกินสเป็คขนาดนี้เหมือนกัน
    Dx 10 ธรรมดาก็น่าจะโอเคนะครับ เพราะของผมใช้ 9500gt เล่นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ master765mb อ่านกระทู้
    มีใครลองใช้ Cheat Engine แก้ค่าpointในการอัพสกิลบ้างหรือเปล่าอะครับ พอดีผมใช้แล้วมันไม่ได้อะ กด Next Scan แล้วมันหาไม่เจอ อด โชหล่อเลย อิอิ
    http://forum.cheatengine.org/viewtop...f8bb34e95c81a6

เข้าลิ้งค์ข้างบนแล้วโหลดไฟล์ table ที่ชื่อ NBA2K15_2.CT มาลองใช้ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย p_life : 11th October 2014 เมื่อ 14:27

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    มีใครลองใช้ Cheat Engine แก้ค่าpointในการอัพสกิลบ้างหรือเปล่าอะครับ พอดีผมใช้แล้วมันไม่ได้อะ กด Next Scan แล้วมันหาไม่เจอ อด โชหล่อเลย อิอิ
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

กล่าวขอบคุณ
    9
    พอดับเบิ้ลคลิกเข้าเกม มันขึ้นแค่นี้ละเด้งออกเลยครับ แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ 5
    My career store ใครมีบ้าง ผมหาไม่เจอ อดแต่งตัวเลย

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    กลับมายืนยันโหลดได้เล่นได้ 100% ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ทำไมเล่นแล้วหน่วงแปลกๆหว่า หรือว่ามันกินการ์ดจอเยอะกว่าแรมฮะ
    Corei7
    Ram 8 GB
    VGA 630M ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Spec อย่างอื่นพอแต่ win32bit นี้ต้องลง Windows ใหม่อย่างเดียวเลยใช่มั้ยคับ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    เล่นแล้วครับ เอนจิ้นสุดยอดมาก สุดยอดกว่าทุกเกมส์กีฬา ที่เคยเล่นมา พวก Pes หรือ Fifa เกมส์บอลนี่ต้องดู 2k15 เป็นแบบอย่างเลย
    เอนจิ้น เคลื่อนไหว ภาพเหงื่อ สมจริงมาก พัฒนากว่า 2k14 แบบก้าวกระโดดมากๆ

อยากให้เกมส์บอลใหม่ๆได้แบบนี้บ้าง ผมเล่นFifa15 ยังถือว่าไม่ใกล้เคียงเลย ในเรื่องของภาพและเอนจิ้น

2K15 สุดยอดมากจริงๆ ขอบคุณมาก นี่คือเกมส์บาสสุดยอดบนพื้นภิภพจริงๆ ไม่เชื่อต้องลองโหลดไปเล่นดูครับ ยืนยันว่าเล่นได้ครับ

[url=http://image.ohozaa.com/view2/xTsVPwLuwHysRwjy][/url
    เป็นรีวิวที่อลังการมากครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ midnight_pp อ่านกระทู้
    My career store ใครมีบ้าง ผมหาไม่เจอ อดแต่งตัวเลย
    มายืนยันว่าเล่นได้แน่นอนครับ
    ส่วน MyCareer store กับ พวกรอยสักอะไรทักหลาย copy game คงอดออฟชั่นพวกนี้ครับ
    แอบเสียใจ อย่างน้อยน่าจะมีรอยสักกับ ของแต่งตัวชุดกีฬาซักหน่อย เหมือนภาคที่แล้ว แต่งตัวเชยๆลงสนามต่อไป

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ
    อยากจะถามหน่อยครับ กดดั้งยังไงหว่า ^^

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ u4820609 อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าเล่นได้แน่นอนครับ
    ส่วน MyCareer store กับ พวกรอยสักอะไรทักหลาย copy game คงอดออฟชั่นพวกนี้ครับ
    แอบเสียใจ อย่างน้อยน่าจะมีรอยสักกับ ของแต่งตัวชุดกีฬาซักหน่อย เหมือนภาคที่แล้ว แต่งตัวเชยๆลงสนามต่อไป
    ตอนแรกผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่าของพวกนี้มันอยู่ตรงไหน แอบเซ็งเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอโทษครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมโหลดมาครบ แตกไฟล์มีปัญหาที่พาสสุดท้ายตลอดเลยครับ ลองซ่อมทุกไฟล์แล้วก็ไม่หาย อยากรู้ว่าต้องใช้ winrar version ไหนหรอครับ ใครรู้รบกวนถามหน่อยครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saltenloz อ่านกระทู้
    ขอโทษครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมโหลดมาครบ แตกไฟล์มีปัญหาที่พาสสุดท้ายตลอดเลยครับ ลองซ่อมทุกไฟล์แล้วก็ไม่หาย อยากรู้ว่าต้องใช้ winrar version ไหนหรอครับ ใครรู้รบกวนถามหน่อยครับ

คำแนะนำในการแตกไฟล์ - การแก้ปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่าน

1- ใช้ Winrar 5 หรือใหม่กว่านี้ถ้ามีออกมาในการแตกไฟล์ ห้ามใช้พวก Winrar แบบที่ถูกปรับแต่งมาเด็ดขาด บางตัวอ้างเวอร์ชั่นใหม่กว่าเว็บหลักอีก
    (ก่อนลงต้องลบเวอร์ชั่นเก่าๆให้สะอาดที่สุดนะครับ ใช้โปรแกรมลบเพื่อลบค่าต่างๆที่ค้างออกยิ่งดีเช่น Revo Uninstaller / Your Uninstaller อย่าลบง่ายๆครับ)

2- โหลดไฟล์นั้นๆมาใหม่ เพราะหากไฟล์เสียระหว่างโหลดจะซ่อมยังไงก็ไม่ได้ (เช็คขนาดไฟล์ที่ได้ด้วยว่าถูกต้องไหม)
    (เว้นปัญหาเสียพาร์ทสุดท้ายตลอด เตือนทุกกระทู้แล้วว่าอย่ามัวงมกับพาร์ทนั้น มันมักไม่ใช่พาร์ทที่เสียจริง ไม่เห็นก็ไปดูใหม่ล่างๆกระทู้)
    (ไฟล์นั้นคุณอาจจะเรียงผิด เช่น ไฟล์นี้เป็นไฟล์พาร์ทที่ 8 แต่คุณตั้งเป็นชื่อ พาร์ทที่ 7 - สับสนเองก็เยอะ อันนี้ก็เตือนไว้แล้วล่างกระทู้อีก)

.. 2.1- กรณีไฟล์สุดท้ายเสียถ้าไม่ชัวร์จะสุ่มโหลดพาร์ทใด(ตามคำแนะนำล่างกระทู้เกมนั้นๆ)ก็ควรโหลดใหม่หมดโดยทำตามข้อ 7 หรือ 11

3- โหลดไฟล์จากอีกเว็บ (ถ้ามีเว็บอื่นให้สลับได้ เว้นกรณีเดิม ไฟล์เสียพาร์ทสุดท้ายข้อนี้ลองได้แต่ไปอ่านสีแดงข้อบน)
    4- รหัสผ่านให้พิมพ์เอา อย่าก็อปๆวาง
    5- ลองใช้โปรแกรมอื่นแตกไฟล์ เช่น 7-zip , Winzip
    6- ลองซ่อมไฟล์ดูด้วยโปรแกรม Winrar เองหรือโปรแกรมอื่นที่รู้จัก (RAR Recovery อะไรพวกนั้น)
    7- เวลาโหลดใหม่ก็อย่ายึดตึดกับสุดยอดโปรแกรมช่วยโหลดอภิมหานิยม Internet Download Manager (IDM) ลองเปลี่ยนบ้างอย่าง Orbit Downloader เป็นต้น
    8- ให้ลองซ่อมทุกไฟล์ไปเลยหากไม่รู้แน่ว่าพาร์ทไหนเสีย หากยังเสียคงต้องดู * ด้านล่าง
    9- ลองไปแตกไฟล์เครื่องอื่นแทน (ให้ลองดูจริงๆไม่ได้เล่น เพราะบางทีปัญหามาจากเครื่องเราเองตาม ** ด้านล่าง)

10- ชื่อไฟล์/โฟลเดอร์ที่อยู่/ไดเร็กทอรี่ของไฟล์นั้น/อะไรก็ตามต้องให้เป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น (ตรงไหนไม่ใช่ก็แก้ซะให้หมด ตัวสัญลักษณ์พิเศษต่างๆเช่นกัน)

11- แนะนำให้โหลดไฟล์โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปรับให้โหลดช่องเดียวแต่โหลดหลายๆไฟล์แทน (ไม่เข้าใจว่าหลายช่องคือ? ก็ลองค้น "การตั้ง IDM 16 ช่อง")

12- ยังไม่หายใช่ไหมฉะนั้นกลับไปอ่านข้อ 1 ใหม่ ผมรู้ว่าคุณยังไม่ได้ลองทำตามทุกข้อ

13? - https://www.facebook.com/31706339509...821778/?type=1

*บางครั้งปัญหาเกิดจากวินโดร์ก็เป็นได้ครับ ผมเคยเป็นไม่รู้ว่าทำไมไฟล์เสียบ่อยมาก แต่พอเปลี่ยนวินโดร์มันก็หมดปัญหาไปเอง
    สามารถลองแก้ขั้นต้นโดยแตกไฟล์เดิมออกมาอีกที (ในกรณีสามารถแตกไฟล์ครั้งแรกจากที่โหลดมาได้ปกติ แต่เสียชั้นที่ 2 หรือไฟล์ setup เสีย)

**จากประสบการณ์ที่ผมเจอ บางครั้งก็เป็นไปได้ที่ทำตามทุกอย่างแล้วยังหาไฟล์เสียต้นเหตุไม่เจอ กรณีนี้ต้องสุ่มโหลดพาร์ทใดพาร์ทหนึ่งใหม่เท่านั้น
    ไม่ก็โหลดใหม่หลายๆพาร์ทถ้าขี้เกียจลองแตกไฟล์หลายรอบ เพราะว่าไฟล์ต้นฉบับผมทดสอบก่อนอัพให้ตลอด

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    คำแนะนำในการแตกไฟล์ - การแก้ปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่าน
    ครับ ขอบคุณครับ

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saltenloz อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ (one2up ลิ้งแรก) แต่ตอนนี้ลองโหลดใหม่ครับแต่เปลี่ยนลิ้งเป็น one2up สำรอง

แต่ถ้าไม่ได้อีกคงยอม

ปล. ลองหมดแล้วครับตามที่ รามีส แนะนำ แต่ก็ไม่ได้เลยโหลดใหม่
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread