ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667

เล่น PAYDAY2 แล้วคอมดับอะครับ

พอดีผมเล่น PAYDAY2 (แท้) ในสตรีมแล้วซักพัก (ไม่เกิน 1 ชม. หรืออาจจะมากกว่านิดหน่อย)

คอมมันดับไปเองเลยอะครับ ต้องกดเปิดใหม่เอา เป็นแค่เกมส์เดียวนะครับ

ผมเล่นอย่างอื่นไม่ดับแบบนี้เลย

Windows 8.1 นะครับ

Spec ผมก็

PSU Corsair vs650 ซื้อมาเปลี่ยนได้ไม่ถึงปีครับ

เช็คไฟล์ในสตรีมแล้วนะครับไม่มีขึ้นให้โหลดอะไรเพิ่ม

แล้วก็ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นครับ (ก่อนที่จะลง Windows ใหม่)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    มีหลายสาเหตุ อาจจะเกิดจาก ความร้อน cpu สูงกว่าปกติมันเลยดับเพื่อเป็นการป้องกันความเสียหายหรือความร้อน vga สูงเกินกว่าปกติเนื่องจากพัดลมไม่หมุนหรือหมุนช้าเพราะฝุ่นและสุดท้าย power supply ไม่ดี << ส่วนนี้คืออาการที่ทำให้คอมดับคร่าวๆ แนะนำให้ส่องดูพัดลมซักนิด ถ้ามันหมุนปกติก็ไปดูในส่วนของความร้อนต่อ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ผมเคยเป็นเคยลงกระทู้ด้วย
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    958
    ผมลองดูพัดลมแล้วคิดว่าน่าจะปกตินะครับ

ส่วนอันนี้ความร้อนครับ

ตอนยังไม่เปิดเกมส์

ตอนเปิดเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ไปหาซิลิโคนมาทาใหม่เลย สงสัยอันเก่าจะหมดสภาพ+อย่าลืมนะว่าใส่เยอะเกินไปมันไม่ช่วยให้ระบายความร้อนแต่จะสะสมความร้อนซะแทน ขนาดก็เท่าเม็ดถั่วบีบลงตรงกลาง cpu เลยนิดเดียวพอ

กล่าวขอบคุณ
    958

ผมว่าคงต้องลองซื้อซิลิโคนมาทาแล้วละมังครับ = =

// อันนี้ตอนเล่นเกมส์มาได้สักพักนะครับ

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ชัดเลย ความร้อน = =

ทำความสะอาด , ทาซิลิโคนใหม่

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เพื่อนผมก็เป็น เล่น Dota2 กับ Rust แล้วดับ ซื้อซีลีโคลนร้านบานาน่า ราคา50บาท มาฉีด1เม็ด หายเลยครับ