ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

The Evil Within PC อาจล็อคเฟรมเรตที่ 30fps&Final Fantasy: Type-0 HD เวอร์ชัน PC โผล่บนหน้า Amazon

หลังจากที่ Bethesda ได้เผยความต้องการของระบบของเกม The Evil Within
    อันมโหฬารออกมาพร้อมกับเคยบอกว่าเกมในเวอร์ชันคอนโซลจะล็อคไว้ที่ 30 fps จนเกิดเป็นคำถามว่าแล้วเวอร์ชัน PC จะเป็นอย่างไร

เมื่อแฟนเกมถามคำถามนี้ถึง Jason Bergman ,Bethesda’s senior producer
    เขากลับไม่สามารถบอกคำตอบที่ชัดเจนได้ว่าตกลงจะล็อคไว้ที่ 30fps ด้วยไหม ได้แต่บอกกลับมาว่าให้รอวันใกล้เกมออกจะเผยข้อมูลออกมาอีกที

อย่างไรก็แล้วแต่ให้ทราบกันไว้ Tango Gameworks คือสตูดิโอใหม่ของ Shinji Mikami หากเกมจะล็อค PC ไว้ที่ 30fps
    ผมเองก็ไม่อาจทราบเหตุผลได้จนกว่าทีมพัฒนาจะออกมาชี้แจง ถึงกระนั้นในเว็บบอร์ด NeoGAF ก็ได้มียูเซอร์ระดับตำนานอย่าง crazy buttocks on a train
    ที่รู้จักกันในชื่อสั้นๆว่า CBOAT ซึ่งเขาคนนี้มักจะปล่อยข่าวลือข้อมูลเกมและถูกเผงไปเสียทุกอย่างได้ออกมาบอกว่า
    “The Evil Within PC จะล็อคที่ 30fps ,ซึ่งเกมนั้นไม่ได้ถูกพัฒนาภายใน Tango Gameworks แต่เป็น xtnrnl wosrkshop“
    …ก็เอาเป็นว่าฟังหูไว้หูกับข้อมูลนี้ก่อนจนกว่า Bethesda หรือ Tango Gameworks จะออกมาคอนเฟิร์มข้อมูลอีกทีครับ

Final Fantasy: Type-0 HD เวอร์ชัน PC โผล่บนหน้า Amazon

ค่อนข้างตื่นเต้นสำหรับสาวก Final Fantasy แต่ชอบที่จะนั่งเล่นบน PC มากกว่า เรื่องก็คือ Final Fantasy: Type-0 HD
    เวอร์ชันปรับปรุงภาพคมชัดกว่าเดิมได้โผล่บนหน้าเว็บไซต์ Amazon ของอิตาลี จากรายละเอียดได้ระบุถึงเวอร์ชัน PC มีกำหนดการปล่อย 20 มีนาคม 2015
    ซึ่งรหัส ASIN ได้แยกกันอย่างชัดเจน PS4 คือ B00KX5RR1M ส่วน PC คือ B00KX5RQKO ดูแล้วก็สมเหตุสมผลพอสมควรแต่อาจสะอึกกับราคาโซนยุโรปกันสักหน่อยคือ 69.89ยูโร

กระแสเกมจากคอนโซลที่แห่แหนมาลง PC อย่างถ้วนหน้าโดยเฉพาะ Square Enix ก็ได้นำ Final Fantasy XIII มาลงให้แล้ว
    นี่ยังไม่รวมทาง Konami ที่หยิบ Metal Gear Solid V มาลงให้เช่นกัน เป็นที่น่าสงสัยว่าชาว PC จะมีโอกาสได้ลิ้มลอง Final Fantasy XV กันรึเปล่านะ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    FFXIII ผมผลาดพรีไป รอช่วง Sales งั้น

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    30 กับ 60 แตกต่างกันยังไงครับ ผมไม่เข้าใจครับ 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    30 ถ้าล๊อคในพีซีภาพจะไม่สมูทครับ ถ้าล๊อคได้ 60 บนพีซีจะลื่นครับ แต่ปัญหาใครจะมีเครื่องแรงขนาดนั้นครับ สเป๊กเกมส์นี้แดกน่าดูเชียว
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    30 กับ 60 แตกต่างกันยังไงครับ ผมไม่เข้าใจครับ 5555
    ต่างนะครับ 60 fps จะลื่นกว่า เปรียบได้เหมือนดูหนังเมะที่โรง (24fps) กับ ดุเมะ BD (60fps หายากหน่อย) แบบต่างกันสุดๆ ความลื่นไหลทุกเฟรมนี่

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    FFXIII ผมผลาดพรีไป รอช่วง Sales งั้น
    มัน sale อยู่นะตอนนี้ ช่วงพรี 10% 400กว่าบาท จัดมาแล้วแบบไม่ลังเล = ="

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    หัวข้อกับสรุปนี่ ยังไงกันนะ -*-
    และก็FF นี่เป็นอะไรที่แบบว่า เอิ่ม (เข้าไปดูยังไม่เห็นรูปเลย)

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    The Evil Within 60fps แน่นอนสำหรับ pc ถ้า 30fps ไม่ลื่นแน่นอน

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Square Enix ก็ขยันกับการ Remaster อย่างเดียวเลยวุ้ย ชาตินี้เห็นทีจะไม่ต้องทำเกมใหม่แล้วละ 55555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 9th October 2014 เมื่อ 11:01

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    60 30 ต่างกันยังไง ลองเข้าเกมที่มีให้ตั้งค่าเฟรมเรทได้ เช่น tomb raider,dynasty,resident evil แล้วตอนเล่นเกมลอง เลื่อนเมาส์หรือจอย ไปทางด้าน ซ้าย-ชวา ช้า ๆ เหมือนภาพ พาโนราม่า แล้วจะเห็นความต่างอย่างชัดเจนครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ตอนเเรกไม่สนใจ Evill withinเลยผมแต่เห็นเขาว่าเกมส์เพลย์ค่อนข้าง Hardcore ยากพอสมควรเเนวการเล่นคล้ายๆ The last of us นี้ทำเอาสนใจขึ้นมาเลย