ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,364

Project Spark งานสร้างสรรค์ จากตัวตนของคุณ

Project Spark งานสร้างสรรค์ จากตัวตนของคุณ

Information

Project Spark
    วันนี้เข้าไปลองของ Project Spark จาก Window store หลายคนน่าจะเคยลองแล้ว นับว่าเป็นโปรเจ็คที่ไอเดียดี น่าสนใจมาก
    เล่าคร่าวๆสำหรับคนที่ยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร มันคือเกมส์ที่ให้ผู้เล่นสามารถสร้างเกมส์ขึ้นมาเอง หรือไปเล่นเกมส์ที่คนอื่นสร้างขึ้นมาได้ โดย function ต่างๆ มีหลากหลายพอสมควร แต่สำหรับ object ต่างๆยังมีจำกัดด้วยระดับเลเวลบ้าง และสามารถซื้อได้ใน market บ้าง ซึ่งเลเวลก็เกิดจากการเข้าไปเล่น ในนั้นแหละครับ

ในตัวเกมมีทั้ง object prop , character , terrain ไว้ให้หลากหลายพอสมควร กราฟฟิคอยู่ในระดับสวยใช้ได้ แต่ด้วยความที่ผู้เล่นบางคนอาจจะเพลิดเพลินกับการยัด prop ใส่ในฉากอย่างเมามัน ทับกันบ้าง มองไม่เห็นบ้าง จึงทำให้ เกมส์กระตุกทั้งๆ ที่ไม่ควรกระตุก ในบางครั้ง เพราะใช้ทรัพยากรเกินความจำเป็น

ถึงยังไงก็แล้วแต่ มีหลายๆเกมส์ที่สร้างจากไอเดียน่าสนใจมากๆ ทั้งระบบและเนื้อเรื่อง หลากหลายแนวไม่ว่าจะเป็น RPG , Adventure , หรือแม้แต่เกม Puzzle ถึงกระนั้นแล้วก็ยังมีบางเกมที่ห่วยหรือธรรมด๊าธรรมดาบ้างไปตามเรื่องตามราว ที่สำคัญเมื่อเราเข้าไปเล่นเกมส์ของคนอื่นแล้วเราสามารถ rate ให้เป็น good หรือ bad ได้ด้วยนะเออ

Project Spark นี้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนที่สนใจการสร้างเกม หรือมีไอเดียเจ๋ง ๆ ที่อยากทำเกมแต่ไม่ถนัดที่จะทำแบบจริงๆ จังๆ ถึงขนาดสร้างบนเอ็นจิ้นอื่นๆ หรือเขียนเกมขึ้นเอง เกมนี้ถือเป็นทางเลือกสนอง need ของคุณได้อย่างถึงใจพอสมควร

สำหรับรีวิวนี้ขอเป็นแบบสั้น ๆ ก่อน ตอนนี้เอาเป็นว่าตอนนี้ผมยังเห่อๆอยู่ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสอาจจะ ทำมาให้เล่นกัน นะคร๊าบ

“บางสิ่ง เกิดจากความฝันเล็ก ๆ”

ภาพภายในเกมส์

http://acololo.com/article.php?opcon...AwMDAwMDAxMDA=

ติดตามข่าวสารอื่น ๆ ได้ที่: www.acololo.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lusia999 : 9th October 2014 เมื่อ 07:21

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    น่าสนใจจริงๆ เกมส์สร้างเกมส์

#ตะกี้อ่านข่าว CD Projekt Red มา แอบสับสนเบาๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ไม่รู้หละ มี linkinpark มาเกี่ยวข้องผมชอบทั้งนั้นแหละ

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    น่าสนใจมาก อยากได้อยากโดน -3-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    รู้สึกว่าใช้ได้แค่windows 8กับxbox oneเท่านั้นนะครับ ผมเศร้ามาก

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เราทำ model ออกมาใส่เองไม่ได้ ผมลองมานานแล้ว
    ไม่รู้ตอนนี้อัพเดทไปถึงแล้วนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณมากจ้า
    VIPSniperKillerDark

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าใช้ได้แค่windows 8กับxbox oneเท่านั้นนะครับ ผมเศร้ามาก
    ใช้ windows technical preview ก็โหลดได้นะครับ หุหุเราใช้อยู่