ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Rumor

เป็นเรื่อง!! Ubisoft ล็อกเฟรมเรตเกม Assassin’s Creed Unity PS4 ให้เท่ากับ Xbox One

ที่ผ่านๆมาเกมจากค่ายเติดปาร์ตี้ที่ออกบน PS4 นั้นจะมีคุณภาพอยู่ที่ 1080p เฟรมเรตที่ 60 Fps ไม่ก็อย่างน้อย 30 Fps อาทิตเกม เช่น Assassin’s Creed 4 Black Flag, Tomb Raider Definitive Edition, Metal Gear Solid V Ground Zeroes เป็นต้น และเมื่อวานที่ผ่านมาทางค่าย Ubisoft ได้ประกาศและยืนยันว่าเกม Assassin’s Creed Unity เกมภาคต่อของซีรี่ย์เกมชื่อดังจะมีการล็อกคุณภาพอยู่ที่ 900p เฟรมเรตที่ 30 Fps บนทั้ง Xbox One และ PS4 แล้วเหตุผลหลักคือ “เพื่อป้องกันการถกเถียงว่าเครื่องคอนโซลไหนดีกว่ากัน” โดยคุณ Vincent Pontbriand โปรดิวเซอร์อาวุโสของเกมเป็นคนพูด และเมื่อวานวันเดียวกันคุณ Vincent ได้ออกมาแก้ต่างกับเว็บไซต์ Videogamer ว่า ซีพียูของเครื่องเกมคอนโซลนั้นมีปัญหาทุกครั้งเมื่อใช้ในการพัฒนาตัว AI ในเกม Assassin’s Creed Unity เขากล่าวว่า “เรามีปัญหาเรื่อง CPU, แต่ GPU นั้นเรายอมรับว่าแรงมาก แล้วแน่นอนกราฟฟิกเกมมันสวยมาก แต่ปัญหาคือตัวซีพียูที่ต้องประมวลผล AI หลายๆตัวบนหน้าจอ เพราะระบบทำงานแบบคู่ขนานทำให้ซีพียูทำงานหนัก” เขาพูดต่อว่า “เราพยายามจะปรับปรุงตัว AI ในเกมแล้ว แต่สุดท้ายแล้วมันก็ยากมากๆ มันไม่ใช่เกี่ยวกับว่าวัตถุในเกมเยอะที่อาจทำให้เฟรมเรตตก เพราะเราสามารถรันเฟรตเรตที่ 100 Fps ถ้ามีแต่กราฟฟิกแต่ถ้าใส่ AI ไปด้วยแล้วเรามีขีดจำกัดได้แค่ 30 Fps เท่านั้น“.

ก่อนที่คุณจะคิดว่ามันเป็นปัญหาของซีพียูที่อาจจะแรงไม่พอ คุณอาจจะคิดผิดเพราะที่ผ่านๆมาเกมเติดปาร์ตี้ส่วนใหญ่ที่ออกบน PS4 รันแบบ 1080p/ 30 – 60 Fps ทั้งนั้น และที่แปลกไปกว่านั้นคือ Assassin’s Creed 4 Black Flag ปีที่แล้วบน PS4 รันอยู่ที่ 1080p/30 Fps ในขณะที่ Xbox One รันอยู่ที่ 900p/30 Fps ทำให้สื่อต่างประเทศและเว็บบอร์ดเกมต่างประเทศต่างคิดว่าทางค่าย Ubisoft ลดสเปค PS4 ลงเพื่อให้เท่าเทียมของ Xbox One ดั่งที่คุณ Vincent กล่าวไว้ก็ออกมาแก้ต่าง แล้วล่าสุดวันนี้ทางค่าย Ubisoft ได้ออมาปฏิเสธว่า “เราเข้าใจว่าสิ่งที่ Vincent Pontbriand โปรดิวเซอร์อาวุโสพูดนั้นเป็นการเข้าใจผิด” ค่ายกล่าวต่อว่า “เราไม่ได้ที่จะลดสเปคเกม Assassin’s Creed Unity ในกรณีไดๆก็ตาม จากเครื่องนึงให้เท่าเทียมกับอีกเครื่องหนึง” แล้วค่ายก็ยังพูดต่ออีกว่า “Assassin’s Creed Unit ได้ถูกพัฒนาตั้งแต่รากฐานสำหรับเครื่องเน็กซ์เจน. เป็นเวลากว่า 4 ปีที่เราพยายามสร้าง Assassin’s Creed Unity ให้มีคุณภาพมากที่สุดบน Xbox One, PS4 และ PC มันเป็นขบวนการที่เราตั้งไปให้ถึงเป้าหมาย ไม่ใช้จะลดสเปคลง และเราภมูิใจที่เราได้ถึงเป้าหมายที่เราตั้งไว้แล้ว“. ยังล่ะทีนี้จะเชื่อใครระหว่างโปรดิวเซอร์อาวุโสของเกม หรือ ค่าย Ubisoft กันแน่ แต่ทางเกมเมอร์ต่างประเทศก็ยังยืนยันว่าเครื่อง PS4 น่าจะทำได้คุณภาพสูงกว่านี้ แล้วท่านคิดยังไงกันครับ โดยเกม Assassin’s Creed Unity กำหนดออกว่าที่ 14 พฤศจิกายนนี้ครับ.

ลือ จะมีเกมเอ็กซ์คลูซีฟระดับ AAA ของ PS4 ประกาศอีกสองเกมปลายปีนี้

เราได้เดินทางมาถึงเดือนที่ 11 ของเครื่อง PS4 กันแล้วเพราะเดือนหน้าวันที่ 15 พฤศจิกายนนี้ ก็จะครบรอบ 1 ปีที่เครื่อง PS4 วางจำหน่ายกันแล้ว และจากเดือนนี้เป็นต้นไปเกมระดับ AAA จะทยอยวางจำหน่ายมากมายบน PS4 อาทิ DriveClub, The Evil Within, Call Of Duty Advance Warfare, Assasin Creed Unity, GTA V, FarCry 4 และ Little Big Plannet 3 เยอะจนเล่นกันไม่ทันกันเลยทีเดียว แล้วถ้าคุณคิดว่านี่ยังไม่พอ วันนี้มีข่าวลือจากวงใน โดยคุณ Tidux ผู้ที่ชอบปล่อยข่าววงในของฝั่งเพลย์สเตชั่น แล้วส่วนใหญ่ข่าวลือเหล่านั้นก็เป็นจริง ครั้งนี้เขาได้ทวีตผ่านทางทวีตเตอร์ตัวเองว่า เราจะได้เห็นเกมเอ็กซ์คลูซีฟระดับ AAA ของ PS4 ประกาศเปิดตัวอย่างน้อยอีก 2 เกมในต้นเดือนธันวาคมนี้ครับ ซึ่งในข่าวที่ผ่านๆมาเราก็รู้แล้วว่าทางค่ายในเครือโซนี่อย่าง Guerilla Games, Naughty Dog และ Bend Studio กำลังพัฒนาเกม PS4 อย่างลับๆ ที่ไม่แน่วว่าอาจจะเปิดตัวในต้นเดือนธันวาคมนี้ก็ว่าได้ ปล้วถึงแม้ว่าข่าวลือนีอาจจะไม่จริงในปลายปีนี้เราก็คงมีเกมให้เล่นเหลือเฟือแน่นอนครับ.

เฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 อยู่แค่เอื้อมเท่านั้น

หลังจากที่โซนี่ได้ปล่อยเฟิร์มแวร์อัพเดทล่าสุดของเครื่อง PS Vita ที่มีลูกเล่นที่สามารถปรับแต่งธีมได้ แสดงว่าเฟิร์มแวร์วอร์ชั่น 2.0 ของ PS4 ก็ใกล้ออกแล้วเช่นกัน วันนี้คุณ Fred Dutton จากโซนี่ได้เปิดเผยว่า “เฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 อยู่แค่เอื้อมเท่านั้น” จากการสัมภาษณ์บนเว็บไซต์ PlayStation Blog เขาบอกว่าเขาไม่สามารถอธิบายหรือเปิดเผยได้ว่าจะมีลูกเล่นอะไรใหม่ๆในเฟิร์มแวร์บ้าง แต่สิ่งที่เขาบอกได้คือเฟิร์มแวร์จะเปิดให้ดาวน์โหลดเร็วๆนี้ เขากล่าวว่า “ณ จุดนี้ผมไม่สามารถที่จะแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกัลลูกเล่นใหม่ๆของฮาร์ดแวร์ได้ในวันนี้นอกจากสามารถพูดได้ว่าเราได้ทำงานสำหรับเตรียมที่จะอัพเดทอยู่ตลอดเวลา และอัพเดทครั้งใหญ่ของ PS4 นั้นอยู่แค่เอื้อมเท่านั้น และเราจะเปิดเผยรายละเอียดเร็วๆนี้“.

เขายังมีโอกาสได้เปิดเผยขบวนการเลือกเกมฟรีของ PS Plus ประจำเดือนอีกด้วย เขากล่าวว่า “เราเป็นทีมที่เลือกเกมฟรีสำหรับสมาชิก PS Plus ทั่วโลก แต่ผมไม่สามารถเปิดเผยได้ว่าทำไมเราถึงเลือกเกมนั้นๆ นอกจากทางทีมตั้งใจเลือกเกมคุณภาพที่ดีและหลากลายที่สุดสำหรับแพลตฟอร์มทั้งสาม” อย่างไรก็ตามใครๆที่เป็นสามาชิก PS Plus ก็จะรู้ว่าเกมฟรีแต่ละเดือนนั้นไม่ธรรมดาจริงๆ สำหรับลูกเล่นเฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 คร่าวๆก็มี อย่างแรกในเฟิร์มแวร์ตัวนี้คือเราสามารถที่จะใช้ปุ่มแชร์ในการอัพโหลดวีดีโอเกมเพลย์ของเราตรงไปบนช่องบนเว็บไซต์ Youtube ของเราได้แล้ว และรวมถึงแอพ Youtube สำหรับ PS4 ที่สามารถดูและค้นหาวิดีโอบน Youtube เพื่อดูบน PS4 ได้เลย ลูกเล่นที่สองคือระบบที่เรียกว่า “Share Play” โดยด้วยระบบนี้สำหรับใครที่มี PS Plus สามารถชวนให้เพื่อนๆคุณที่เป็นสามาชิก PS Plus เหมือนกันมาร่วมเล่นเกมแบบ Co Op กับคุณ หรือ ชวนขอเพื่อนคุณให้ช่วนผ่านด่านหรือจุดที่คุณไม่สามารถเล่นผ่านไปได้ในเกม (Pass Controller) คุณอาจจะถามว่าแล้วถ้าเพื่อนผมไม่มีเกมนั้นล่ะ คุณเข้าใจถูกแล้ว!! คุณสามารถชวนเพื่อนคุณมาเล่น Co Op หรือช่วยผ่านด่านำได้แม้เพื่อนคุณไม่มีหรือไม่ได้ซื้อเกมนั้นมาเล่นครับ เจ๋งมากๆ และยังมีลูกเล่นอื่นๆ ได้แก่ ระบบที่สามารถจะค้นหาชื่อจริงของผู้เล่นทั้งหมด, ระบบที่สามารถดูรายชื่อเพื่อนที่กำลังถ่ายทดสดเกมเพลย์อยู่ และ Dynamic Theme ที่เราสามารถปรับแต่หน้าตาเมนู PS4 ได้ตามใจชอบ ชักตื่นเต้นแล้วสิ คาดว่าเฟิร์มแวร์วอร์ชั่น 2.0 จะเปิดให้ดาวน์โหลดกลางเดือนนี้ครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    โห!!! ภาพแรกอย่างกับของจริงง
    เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    สงสารคนที่ซื้อ PS4 แล้วได้ Xbone มาเล่นนะครับ

Edit:เห็นมีสาวก Xbox เมืองนอก (จาก Comment IGN) มาดิ้น บอกว่าที่ต้องล็อคไว้ที่ 30FPS เพราะ CPU PS4 กาก เอิม เป็นข้อมูลสำหรับคนที่ยังตัดสินระหว่าง PS4 กับ Xbox One นะครับ
    Benchmark ของ Gaming CPU ครับ
    Xbox One AMD Custom Jaguar 8-Core@2.0Gh
    PlayStation 4 AMD Custom Jaguar 8-Core@1.5Ghz
    ป.ล.Custom คือ ทางค่ายนั้นๆ ดัดแปลงเองนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeathAngeL : 9th October 2014 เมื่อ 17:19

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ถ้าล็อคที่60 แล้วเจอคนเยอะๆ เฟรมจะตก ทำให้มีอาการหน่วง เพราะงั้นเลยล็อคไว้ที่30 นี่คือเหตุผลหลัก

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    750to จะเล่นได้มั้ยเนี่ย 555

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Microsoft นี่มีพาวเว่อที่ค่อนข้างจะแรงและเหลือเฟือมาก ก็อาจจะเป็นไปได้ที่ "Ubisoft" จะโดนกดดันเพื่อ ล็อก FPS/Resolution ป้องกันไม่ให้เครื่อง Xbox ดูแย่ไปกว่านี้

แต่ 1080 กลายเป็นมาตรฐานสากลไปแล้ว ถ้าล็อกจริงก็คงล็อกได้แค่ปีแรกนี้เท่านั้นแหละ หลังจากนั้นต้านกระแส 1080 กันไม่ไหวหรอก

เพราะเค้าพยายามดัน 1080 มากันตั้งนานแล้ว ถ้าค่ายอื่นไม่ได้เล่นตามเกม Ubisoft/Microsoft มันก็เท่านั้น ต้องไปกดดันค่ายอื่นต่ออีก มันก็ลำบากกระเป๋าเงินตัวเองเปล่าๆ

ผมว่าเผลอๆภาคหน้า 1080 กันทั้ง 2 เครื่อง แล้วให้ Ubisoft หรือค่ายเกมอื่นๆไปลดสเป็คเกม XboxOne ในด้านอื่นเอา

...ว่ากันตามตรง 1080 มันควรเป็นมาตรฐาน Next Gen ตั้งแต่เริ่มออก Start ด้วยซ้ำ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ๊Ubisoft มันเป็นโรคอะไรของมันเนี่ย -_-

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    รู้สึกได้ข่าวมาว่า pcอาจจะโดนด้วย

ถ้าซื้อของ ps 4 มาคงจะเสียดายชิหาย แผ่นยังเสื*กแพงอีก ปวดหัวเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ยังงงกับ คอนโซล เจนนี้มาก เพิ่งออกมายังรับ 1080 จะไม่ไหวอยู่แล้ว
    แล้วอีก 6 ปีต่อจากนี้ กราฟฟิกคงพัฒนามาก แต่คอนโซลคงได้เล่นแค่ 900 - 1080 กราฟฟิกdx11

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    บอกว่ากลัวจะมีการถกเถียงงั้นเรื่อง TXAA PCSS HBAO+ หละ AMD มันได้ใช้มั้ย
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    แล้วแต่ครับ ผมไม่เล่นอยู่แล้ว (จะเล่นอยู่ถ้าข่าวมันน้อยกว่านี้)
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ทำอะไรก็ทำอย่ามายุ่งกับ PC ก็พอ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ๊๊UBI จอมลวงโลก หมดศรัทธากับค่ายมันไปนานละ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จอย สีโดนใจมากเลย
    No comment !!

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    microsoft ยัดเงิน ubisoft ซินะเพื่อไม่ให้ ps4 ไหลลื่นกว่า XB1 ก็เครื่องแกมันกากเองที่รันได้แค่นั้น PS4 1080p ได้สบายๆ อ่านแล้วเซ็ง ทีตอนเกมส์ Gen xb360 กับ ps3 ผมเล่น ps3 ยังมองออกเลยว่าภาพของ 360 สวยกว่า โซนี่ยังไม่ทำอะไรแบบนี้เลย =-=

Ubi ก็อีกตัวเห็นแก่ได้มากนักรึไงเนี่ย บริษัทคุณทำเกมส์ AAA ขายได้สบายอยู่แล้วยังจะมาเอาเปรียบลูกค้าอีก

เสียดายจริงสั่งแผ่นของ Ps4 ไปแฃะรู้งี้รอสอยมือ 2 ดีกว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    Do you hear the people sing?
    Singing the song of angry men? LOL

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เฮ่ออออ ถ้ามี DLC สร้างตัวละครหญิงได้ ผมจะให้อภัยนะครับ ยูบิคุง ต้องเล่นใน PC อีกและภาคนี้ (อยากลองเล่นACในคอนโซลสักภาคแท้ๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หรือ Ubisoft จะไม่รู้จัก Mantle นะ ทั้งๆที่เครื่องมันใช้ AMD แท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เฮียแกปล่อย Spec ออกมารึยังนิของ PC !!?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมแปลกใจเท่าไหร่เมื่อได้ยินข่าวนี้ ครั้งนี้ Microsoft เข้ามาเป็นผู้สนับสนุน AC จะเห็นได้ว่าใน Demo ที่ปล่อยออกมาทั้ง Unity / Rogue จะเล่นบน XONE/X360 ทั้ง 2 เกม แถมการโชว์เกมแต่ละครั้งก็มีโชว์แค่บนเวทีของ Microsoft เท่านั้นด้วย สุดท้ายเงินก็คือทุกสิ่งจริงๆ (ถึงผมจะไม่ได้เชี่ยวชาญด้านพวกนี้แต่ผมก็รู้ว่า 1080p บน PS4 สำหรับเกมนี้มันไหวสบายๆเลยแหละ)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ไม่เป็นไรมีแบบไหนเล่นแบบนั้นอย่าเอาเปรียบผู้บริโภคก็พอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    watch dog เวอร์ชั่นPC ที่โดนลดกราฟฟิคคงเป็นเพราะ microsoft แน่เลย
    ยัดตังค์เพื่อไม่ให้คนแห่ไปเล่นPC

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ชอบมากเลยจ้าขอบใจมากๆเลย
    VIPSniperKillerDark

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เก็บเงินซื้อการ์ดจอใหม่แปบ