ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

ถ้าผมฉีกแบงค์ เกาหลีจะมีความผิดทางกฎหมายไหม

มันทำเราก่อนผมอยากเอาคืน http://www.ilbe.com/4407579510
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Fu.... the Korean

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ก็แค่แบงค์ - - มันเป็นแค่วัตถุนิ หรือผมเข้าใจผิด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ติ่ง ว่าไง (เผ่น)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manlast555 อ่านกระทู้
    มันทำเราก่อนผมอยากเอาคืน http://www.ilbe.com/4407579510
    แค่ฉีกไม่พอหรอก ต้องทำมากกว่านั้นซัก 1000000 เท่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ไทยส่งทหาร 36 ผลัดไปช่วยมันรบในสงคราม ผู้นำมันก็ลูกผู้นำช่วงสงครามเกาหลี อนุสรทหารไทยในเกาหลีก็มี

พวกนี้มันเลว เลวจริงๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    ถ้าเงินนั้นมาอยู่ในความครอบครองของเราแล้ว จะทำอะไรก็ไม่ผิดหรอกครับ เพราะถือว่าเป็นวัตถุของเรา

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ผมว่าไรสาระ นะการที่เราจะไปทำอะไรเเบบนั้น เเต่ก็เเล้วเเต่ อยากทำก็ทำ เเต่มันไร้สาระจริงๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เงินทองหายากแนะนำปริ้นรูป คนสำคัญของเกาหลี เอามาล้อเลียน โจมตีกลับดีกว่า ไม่ก็ระดมคนไปป่วนเว็ปเกาหลีใหญ่สำคัญๆสักเว็ป

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผิดรึป่าวไม่รู้ ถ้าเป็นไปได่้ไม่ต้องไปตอบโต้หรอก เรื่องแบบนี้คนที่ทำ มีแต่เสียกับเสีย ไม่มีใครชมหรอก ปล่อยให้มันทำแล้วโดนด่าไป

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    เอามาให้ผมล้านวอน เดี๋ยวผมแก้แค้นให้

ป.ล. เลิกคิดเถอะ หลังๆผมว่ากระแสต้านเกาหลีของคนไทยมันออกนอกลู่นอกทางไปเยอะละ ดูคลั่งๆพิกล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 9th October 2014 เมื่อ 09:36

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่า เราก็เกินไปนะ มันจะพลาด เพราะความไม่คิดนี่แหละ

ถ้าเค้าร้ายใส่เรา ก็ต้องตอบกลับ ด้วยการไม่ร้ายกับ และถ้าเค้ายังร้ายให้เรา มันจะเด้งใส่ตัวเค้าเอง ทำให้รู้ว่า ประเทศเค้าประชาชนเค้าทำอย่างงี้กับเรา ไม่พอยังเป็นพวกขี้โกงหน้าด้าน
    เราก็แค่เอาตรงนี้ไปปล่อยให้โลกรู้ เชื่อเถอะนี่คือการ แก้แค้นที่ ดีกว่าเห็นๆ

เอา กระทู้นี้ไป ประกาศให้ทั่วโลกมันรู้ไปเลยว่า คนในเกาหลีทำแบบนี้ รับลอง เละเป็นโจ๊ค

ผมมีเพื่อนใน DayZ เป็นคนอินเดีย ให้ตายเถอะ เค้าพูดภาษาอังกฤษกับผมว่า คุณดู เอเชี่ยนเกมส์ ไหม ในอินเดีย พวกเราเกลียด เกาหลีมาก ขี้โกง นักกีฬาของเรา ลำบากแค่ไหนกว่าจะไปถึงจุดๆนั้นได้
    พวกเรายังเป็นประเทศกำลังพัฒนา ไม่ได้ร่ำรวยเช่นเดียวกับนักกีฬา แต่ดูเกาหลี สิ ได้ดีแค่ไหนแล้วยังจะโกง เธอร้องให้ขนาดนี้แล้วยัง เอา AIBA มาลงโทษเรื่อง กติกา เค้าพูดเน้นมากคำนี้ I hate korea

เชื่อเถอะหลายประเทศเราใน Asia เกลียด เกาหลีไม่น้อยในครั้งกีฬานี้ ญี่ปุ่นเองยังเกลียดเลย(แต่ญี่ปุ่นก็ทำไม่ดีไว้เยอะในอดีต) ให้เค้าทำไปเราก็แค่เอาเรื่องนี้ไปประกาศในเว็ปไซต์ ประเทศต่างๆที่เค้า ถือพระมหากษตริย์ ธงชาติ และไม่ชอบ
    เกาหลีจะมีชื่อเสียงลบๆ x2 เลยทีเดียว

ปล. ที่เห็นในเว็ปนั่นอาจจะเป็นคนไทยก็ได้นะ ลองตรวจสอบดูก่อน ส่วนทำเพื่ออะไรต้องหาเหตุผล อีกที
    อย่างแรกต้องเอามาแปล
    ฟังหูไว้หู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 9th October 2014 เมื่อ 09:53

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ผมว่า เราก็เกินไปนะ มันจะพลาด เพราะความไม่คิดนี่แหละ

ถ้าเค้าร้ายใส่เรา ก็ต้องตอบกลับ ด้วยการไม่ร้ายกับ และถ้าเค้ายังร้ายให้เรา มันจะเด้งใส่ตัวเค้าเอง ทำให้รู้ว่า ประเทศเค้าประชาชนเค้าทำอย่างงี้กับเรา ไม่พอยังเป็นพวกขี้โกงหน้าด้าน
    เราก็แค่เอาตรงนี้ไปปล่อยให้โลกรู้ เชื่อเถอะนี่คือการ แก้แค้นที่ ดีกว่าเห็นๆ

ที่เห็นในเว็ปนั่นอาจจะเป็นคนไทยก็ได้นะ ลองตรวจสอบดูก่อน ส่วนทำเพื่ออะไรต้องหาเหตุผล อีกที
    อย่างแรกต้องเอามาแปล
    ฟังหูไว้หู
    ถูกต้องครับ เขาทำอะไรผิด บางครั้งเราก็ต้องเงียบไว้ ไม่ต้องสวนกลับ ถ้าเราสวนกลับ เกิดเรื่องแน่นอน แต่ถ้านิ่งๆ ดูท่าทีกันไป ความผิดที่เขาทำไปนั้น จะส่งผลถึงพวกเขาเองแหละครับ

"ข่าวในปัจจุบันมันใส่สีตีไข่ไปเยอะ อย่างน้อยเราก็ต้องพิจารณาว่า ข่าวนั้น มันจริงไหม ใครเป็นคนสร้างข่าวขึ้นมา แล้วก็ข่าวนั้น มันมีประโยชน์กับเราหรือเปล่า เพื่อเป็นการรู้เท่าทันสื่อที่มีคนติดตามนับล้านคน"
    ภูวนาถ กุลณา ได้กล่าวไว้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สงบสยบทุกสิ่งครับ 555 นิ่งๆไว้
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    ถูกต้องครับ เขาทำอะไรผิด บางครั้งเราก็ต้องเงียบไว้ ไม่ต้องสวนกลับ ถ้าเราสวนกลับ เกิดเรื่องแน่นอน แต่ถ้านิ่งๆ ดูท่าทีกันไป ความผิดที่เขาทำไปนั้น จะส่งผลถึงพวกเขาเองแหละครับ

"ข่าวในปัจจุบันมันใส่สีตีไข่ไปเยอะ อย่างน้อยเราก็ต้องพิจารณาว่า ข่าวนั้น มันจริงไหม ใครเป็นคนสร้างข่าวขึ้นมา แล้วก็ข่าวนั้น มันมีประโยชน์กับเราหรือเปล่า เพื่อเป็นการรู้เท่าทันสื่อที่มีคนติดตามนับล้านคน"
    ภูวนาถ กุลณา ได้กล่าวไว้
    ปล่าวนะ ผมแก้ไข ผมไม่ได้หมายถึงให้เงียบไว้ ผมหมายถึงให้เอาเรื่องที่เค้าทำไม่ดี ไปประกาศให้หลายๆประเทศ ยิ่งประเทศที่เค้าถือมหากษตริย์ นะ
    ส่วนเรื่องที่ให้ สงบไว้คือผมหมายถึง อย่าไปตีกลับ เพราะเราจะผิดไปด้วย แบบนี้เค้าเรียก ยุธวิธี น้ำนิ่งไหลลึก

อย่างแรกเอามาแปลเพื่อตรวจสอบก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 9th October 2014 เมื่อ 10:00

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ไม่ใช้ก็เอามาให้ผมนี่

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ให้ท้าไปเก่งจริงใช้แบ้งพันดิ แม้งจนนิหว่าเอาห้าสิบมา ไม่เอายี่สิบมาเลยวะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ไม่ได้สวนกระแสนะ แต่ว่าต่างคนต่างอยู่เหอะ มันจะทำไรก็ช่างมัน เราอยู่อย่างสงบทำหน้าที่ของตัวเองดีกว่า เดี๋ยวมันจะบานปลายไปมากกว่านี้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ไอ่ประเทศที่ดีแต่ขี้โกงแบบนี้ อย่าไปแยแสเลยครับ มันไม่มีกระทั่ง "แก่นของวัฒนธรรม" เป็นของตัวเองด้วยซ้ำได้แต่เลียนแบบญี่ปุ่นหรือจีน

หรือชาติตัวเอง แล้วอ้างว่าเป็นวัฒนธรรมของตัวเองที่ตัวเองคิดค้นขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 9th October 2014 เมื่อ 12:50

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    south korea KAK!!!

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    http://pantip.com/topic/32676440

ไปอ่านในนี้ดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ฉีกแบงค์มันผิดด้วยหรอครับ ผมก็เคยฉีกนะ

EDIT ไปหาข้อมูลมา ไม่ผิดครับ ทำไปเหอะ 555555
    แต่เปลืองตังค์ + เขาไม่เป็นเดือดเป็นร้อนอะไร แค่นี้แหละ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~Impact~ : 9th October 2014 เมื่อ 15:04