ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมไม่ได้รู้สึกอะไรเท่าไหร่นะ แต่พูดงี้เหมือนฆ่าตัวตายชัดๆ ถ้าผมเป็นผู้บริหารเจอลูกน้องพูดงี้ ไล่ออกสถานเดียวอ่ะ555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมชอบกับ street กับ bio มากๆนะ แต่ประกาศแบบนี้แล้วมันอยากจะให้ มีสักภาคของเกมส์ทั้ง series นี้ ไม่ถึง 2 ล้านจริงๆ....... อยากดูว่ามันจะแถยังไง เพราะเชื่อว่ามันต้องทำภาคต่อแน่นอน ไอ้ 2 series นี้

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่นะ Capcom Monster xHamter เอ็งก็พรอต ลง PC สิครับรับรอง ยอดขายกระชุ่มกระชวย
    มัวแต่ Excusive เดี๋ยวก็ถีบกระเด็น เออแล้วก็ตีตลาดให้มันเก่งกว่านี้หน่อยนะ เกมส์ online ก็ได้นะ
    Monster hunter ที่จีนน่าจะได้กำไลดี มั้งนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คงมีคนจากทาง capcom มาส่องพวกคุณบ่นหรอกนะครับ..

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่แคร์ ครับโทษที
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    อันนี้ มันก็ แล้วแต่ แล้วแต่ แล้วแต่ แล้วแต่ แล้วแต่ แล้วแต่ คุณเลยครับ
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    จะลองกับลูกค้าอย่างผมเหรอ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    "ไม่ทำภาคต่อ หากเกมนั้นๆขายได้ไม่เกิน 2 ล้านชุด"

คือผมว่า ทำภาคเดี่ยว ภาคเดียวจบก็พอแล้ว เพราะยังไง เอ็งก็ขาย dlc เพิ่มอีกเยอะ 555 หรือไม่ก็ภาคเสริม ที่ออกตามๆมาอีก 4 -5 รอบ

ที่จริงไม่ทำก็ดีนะภาคต่อ เพราะหลังๆมานี้ เกมส์ที่เคยทำดีๆ ของ capcom เอามาทำภาคต่อแล้วเสียหาย เน่า ไปหลายเกมส์ละ

ทำแต่เกมใหม่ๆเปลีย่นไปเรื่อยก็ได้ ไม่ว่า

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    ผมแอบสงสารน่ะครับ การที่เกมส์ ยอดขายไม่ถึง 2 ล้านนี้ ผมว่าน่าจะมี 2 กรณีอ่ะครับ ถ้าไม่ใช่เกมส์มันห่วย ก็คงเป็น โหลดแต่เถือนแหละมั้งครับ เหมือน prototype อดทำภาคต่ออ่ะครับ ยอดขายไม่ได้เป้า ถึงจะมัดมือชก ไปหน่อยก็เถอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ขายลิขสิทธิ์และซีรี่ย์ไปให้ค่ายอื่นเลยครับ แคปหมู ถ้าจะขู่งี้ - -''

ชอบทุบหม้อข้าวตัวเองจริง . ..

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    คิดถึงสมัย Rockman กับ Resident Evil ยุุค PS1 จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อีกเเล้วเเคปหมู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เขาคงไม่ขู่หรอก ของที่ขายไม่ออกให้ผลิตใหม่เพื่อนำออกขาย ทั้งๆที่รู้มันอาจจะขายไม่ออก ไม่โง่ก็บ้า
    ที่เขาคงพูดให้มีจิตสำนึกกันบ้าง ควรจะตระหนักและสำนึกหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ชาว PC ไม่ได้อะไรจาก capcom อยู่ละ จะไปยังไงก็ช่างครับ

ค่ายอื่นหนุกๆมีเยอะแยะไม่ง้ออยู่แล้ว เข้าใจครับว่าไม่อยากให้มีเถื่อนเยอะ แต่มันห้ามได้ไหมหละ ทุกๆค่ายก็มีของเถื่อนกันทั้งนั้น

แต่มาป่าวประกาศว่าจะไม่ทำต่อถ้ายอดขายไม่ถึงที่คาดไว้ เหมือนบังคับผู้บริโภคเลยอะครับ หากผู้บริโภคที่สนับสนุนแท้ส่วนใหญ่แล้วไม่ได้สนับสนุนของ capcom อยู่แล้ว เหล่าผู้บริโภคเหล่านั้นหากมีใครบางคน

เสียดายค่ายของ capcom เขาจำเป็นไหมที่ว่าเขาต้องมาเสียตังซื้อเกมของ capcom บางเกมกับการที่เสียดายค่ายดีๆไปแต่การตลาดห่วย สำหรับเหล่าเกมเมอร์ที่ลงทุนของแท้ไปไม่มีความจะเป็นอะไรที่เขามาง้อ

เงินของเขาสิทธิของเขาครับ จะมาอ้างว่าของเถื่อนเยอะ ไม่อยากทำต่อ แล้วมาป่าวประกาศเลิกทำก็ไม่ถูกครับ เรื่องนี้ทุกๆค่ายเขาก็มีการบริหารการตลาดที่ดีได้ทั้งนั้น

อีกอย่างผมไม่ชอบนิสัยของ capcom อย่างคือชอบลองใจคนเล่นตลอดเวลากับทุกๆเกมที่ออกมาขาย เขามักจะดูยอดขายแล้วมองว่ามีของเถื่อนมากน้อยแค่ไหน

แล้วออกมาประกาศว่าจะไม่ทำเกมนั้นออกมาอีก แล้วงี้พวกที่เขาซื้อแท้ไปรอภาคต่อหละครับ ใจเขาก็หดหู่สิ ไม่ได้เล่นภาคต่อ ผลที่ตามมาคือพอมีเกมซีรี่ใหม่ๆออกมาก็จะไม่มีใครกล้าซื้อเพราะว่า

หากประกาศว่าจะมีภาคต่อในอนาคตก็เสี่ยงต่อการที่ถูกประกาศว่าจะเลิกทำเหมือนกัน นี่หละครับเหตุผลที่ไม่ค่อยมีคนซื้อของ capcom ไม่ใช่ว่าเถื่อนเยอะกว่าแต่เพราะไม่มีใครกล้าที่จะเอาเงินไปโยนทิ้งให้ capcom

แล้วปล่อยให้ capcom ออกมาชักดาบหรอกครับ ค่ายอื่นเขาก็มีเถื่อนกันเยอะแยะทั่วบ้านทั่วเมือง ทำไมเขาไม่เดือดร้อนเรื่องของเถื่อนเท่า capcom หละ ค่ายอื่นๆเขาอาจจะหาวิธีแก้จากภายในอยู่

ไม่ใช่มาแก้ไขที่ผู้บริโภคครับ ตัวอย่าง ubisoft เงี้ย เมื่อก่อน Assassin Creed 2 เป็นเกมแรกที่ใช้เน็ตเล่นใช้ id pass ตามที่ได้มาตามกล่องเกมเล่น เขาก็พยายามหาวิธีแก้ไปเรื่อยๆ

อีกอย่าง AC2 สมัยนั้นมาใหม่ๆ crack ทีวุ่นวายมากครับ ไม่ใช่แค่ก็อบวางแค่ไฟล์สองไฟล์ แต่ก็มีกระแสหลายๆอย่างมาโต้ว่า ต่อเน็ตเล่นแล้วจะเป็นเกมออฟไลน์ได้อย่างไร

เขาก็พยายามหาวิธีอื่นมาเรื่อยๆ ไม่เห็นว่าเขาจะออกมาบ่นสักนิดว่าเถื่อนเยอะและจะเลิกทำเกมในภาคต่อๆไป

ผมไม่เคยเห็น capcom แก้ปัญหานี้ด้วยวิธีอื่นเลย ได้แต่จะออกมาบ่นๆๆๆ เถื่อนๆๆๆ บลาๆๆๆ จบด้วยเลิกทำเกมภาคต่อ(happy end เลยทีเดียว)

แล้วก็ชอบวัดใจผู้บริโภค เช่น มีเกมของ capcom ทำลง pc แล้วยอดขายต่ำ ก็ออกมาบ่นๆๆๆ แล้วก็พูดว่าจะไม่ทำภาคต่อของ pc แค่นั้นก็ไม่มีใครกล้าซื้อของ capcom ละครับถ้าเกมใหม่ๆเข้ามา

ปล.ทีแรกไม่ได้ตั้งใจจะพิมพ์เยอะหรอก แต่มันออกมาจากหัวระหว่างพิมพ์หมดเลย

ปล2.ผมกะจะซื้อ FFXIII อยู่เลย แต่คงต้องรอดูหละครับว่าภาคต่อของ PC จะออกมาไหม ถ้าไม่ผมก็ไม่ซื้อเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 10th October 2014 เมื่อ 02:19

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    นายไม่หากินจากภาคต่อแล้วนายจะอยู่ยังไง cap!!

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ท่าจะเล่นพูดแบบนี้นะ...มันก็ไม่น่าหรอกนะ capcom

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมก็รู้สึกเบื่อครับค่ายนี้ เกมทำมาก็แนวเดิมๆ เรื่องเดียววนไปวนมาไม่ไปไหน เนื้อเรื่องเกมระบบการเล่นก็ไม่ค่อยพัฒนาไปไหน
    และที่สำคัญลงแพลตฟอร์มมั่วมากเอาแน่เอานอนไม่ได้ เดี๋ยวมาภาคนี้ลงเครื่องโน้นภาคนี้ลงเครื่องนี้ ไม่ลงเครื่องนั้น
    ราวกับว่าแฟนเกมยอมซื้อเครื่องเล่นเกมหลายเครื่องเพื่อเล่นเกมของเขาอย่างนั้น เพราะอย่างนี้ แฟนๆก็เบื่อไปเล่นค่ายอื่นหมด
    ผมว่าที่ Capcom เป็นอย่างนี้เพราะทำตัวเองทั้งนั้น
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถือว่ากล้ามาก สำหรับบริษัทที่กินบุญ(เกม)เก่ามาตลอด อยากรู้เหมือนกันถ้าเกมหายไปเรื่อยๆจะมีปัญญาทำเกมใหม่ออกมาได้ดีกว่ามั้ย