ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737

[News] ส่อแววดราม่า! FFXIII US มีเสียงพากย์ให้ 2 ภาษา แต่โซนเอเซียมีแค่ภาษาเดียว

[News] ส่อแววดราม่า! FFXIII US มีเสียงพากย์ให้ 2 ภาษา แต่โซนเอเซียมีแค่ภาษาเดียว
    ท้าวความกันเล็กน้อยเกี่ยวกับข่าวเมื่อวานนี้ ที่ทางสตีมได้ปรับความต้องการของระบบในเกม Final Fantasy XIII ว่าต้องการเนื้อที่ใน Harddisk ถึง 60 GB ในขณะที่วันนี้ได้มีการเปิด Pre-Load แล้ว โซนไทยหลายๆคนก็บอกว่า ใช้เนื้อที่จริงแค่ 29 GB เองนะ ไม่ถึง 60 GB สักหน่อย

ณ ตอนนี้เริ่มมีกระแสบ่นกันตามเว็บบอร์ดต่างๆ เป็นทีเ่รียบร้อยแล้ว เกี่ยวกับความไม่เท่าเทียมกันระหว่าง Final Fantasy XIII โซน Asia ( เช่น ไทย, สิงคโปร์ , มาเลเซีย, อินโดนิเซีย) ว่าโซนเอเซียได้ Audio แค่ภาษาญี่ปุ่นภาษาเดียว แต่ในขณะเดียวกัน โซน ROW (Rest of The World) กลับได้ Audio ทั้งภาษาญี่ปุ่นและภาษาอังกฤษ ทั้งที่จ่ายราคาเกมใกล้เคียงกัน เมื่อนำข่าวเมื่อวานมาเปรียบเทียบกันแล้วก็มีความเป็นไปได้สูงว่า เนื้อที่ 60 GB นั้น เจ้า 30 GB ที่เพิ่มเข้ามา อาจจะเป็นเจ้าตัววีดีโอภาษาญี่ปุ่นในเกม ที่เพิ่งเพิ่มให้เมื่อคืนนั่นเอง จากภาพด้านบนจะเห็นได้ว่าสตีมไทย , สิงคโปร์ และอินโดนิเซีย มี Audio เพียงเสียงเดียวนั่นคือ เสียงภาษาญี่ปุ่น ส่วนของ US , EU และ Brazil มีให้ทั้งญี่ปุ่นและอังกฤษ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ยังไม่มีการยืนยันอะไรจากทาง Square Enix ว่าจะอย่างไรต่อไปกับ Final Fantasy XIII โซนเอเซีย ยังไม่มีคำตอบว่าจะเพิ่มเสียงภาษาอังกฤษให้กับโซนนี้ในอนาคตหรือไม่ ทางเราก็ยังต้องรอดูกันต่อไป แต่จริงๆนะ ได้ 2 ภาษาแต่ถ้าบังคับลง 60 GB ยอมเล่นภาษาญี่ปุ่นอย่างเดียวก็ได้ว่ะ

สำหรับใครที่สนใจอยากจะพรีเกมนี้ก็ ดีลที่ถูกสุดสำหรับ Final Fantasy XIII นี้ คือไปพรีกับเว็บนายเขียว ที่ตอนนี้ลด 10% เหลือ $14.39 และถ้ายัดปอง VBHGBM-JS2VN9-0J5OFM แล้วจะเหลือเพียง $11.51
    และถ้า PreOrder Final Fantasy XIII กับทางนายเขียวจะได้รับ Welcome Pack 2 (Nosgoth Veteran Pack +The Journey Down – Chapter One+Kung Fu Strike + Master Level DLC+Gun Monkeys+Voucher 23%) ด้วย แต่ ณ ตอนนี้ยังไม่มีการส่งคีย์ให้ Pre-Load ในขณะที่ซื้อกับสตีมไทยราคา 457 บาท ได้เปิดให้ Pre-Load กันแล้ว (คาดว่าเป็นเรื่องของความต่างทางเวลานั่นเอง)

ที่มา Sheapgamer Comments
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killernut : 9th October 2014 เมื่อ 17:51

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผมเอาแต่ภาษาญี่ปุ่นอยู่แล้วก็ไม่มีอะไร

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เห เกือบจะกดซื้อเพราะเห็นมีทั้งภาษาอังกฤษด้วยเพราะไปเห็นมันอยู่ข้างขวา
    แต่พอมาอ่านแล้วเริ่มจะเปลี่ยนใจเป็นไม่ซื้อแทนนะเนี่ย
    ปล.ตัดสินใจไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    zone asia พากษ์ญี่ปุ่น ซับญี่ปุ่น อังกฤษ จีน เกาหลี
    zone อื่น ๆ พากษ์ญี่ปุ่น/อังกฤษ ซับ อังกฤษ สเปน ฝรัสเศส อิตาลี่ เยอรมัน นะครับอย่าเข้าใจกันผิดละ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

ลองฟังเปรียบเทียบเวอร์ชันดูครับ แล้วแต่คนชอบนาๆจิตตัง เพราะยังไงผมก็เสียง JP ซับ ENG อยู่แล้ว แต่จะให้เพิ่มเสียง ENG เข้ามาแล้วโซ้ยเนื้อที่ไป 59 GB ก็ขอบาย เสียง JP ซับ ENG แค่ 26 GB เอง ต่างกันราวฟ้ากับเหว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เอ่อ... ผมก็เอาเเต่เสียงญี่ปุ่นอยู่เเล้ว
    เล่นเจ๊เสียงEngมา100กว่าชั่วโมง เบื่อเเล้ว
    ตอนซื้ออยากได้แผ่นundubเเต่หาไม่ได้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จริงๆอยากได้เสียง Eng มากกว่านะ แต่ JP ก็ได้ แต่ชอบเสียง Eng เพราะฟังแล้วเข้ามากกว่าดูซับไปด้วย ตัวละครมันคุยกันเยอะ 555

แต่ถ้าเล่นอย่างเดียวไม่ค่อยอ่าน ไม่น่ามีปัณหา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ส่วนตัวชอบ เสียง JP Sub ENG อยู่แล้ว ไม่มีปัญหา อีกอย่าง 60 GB นี่ไม่ไหวอะ 29 GB ยังโหลดไม่เสร็ดเลย

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมว่า...คนที่ดูอนิเมะซัปeng คงจะไม่มีปัญหาอะใรนะขนาดอนิเมะซัปeng ยังดูจนจบss แต่คงโชคร้ายสำหรับคนที่อ่อนengแปลไม่ทันคงต้องพึ้งบทสรุปกันไป
    ปล.เกมส์นี้ผมเล่นจนแฉะสาเหตุที่ไม่ชอบเสียงeng เพราะมันไม่ได้มันได้เปลียนเนื้อเพลงและใช้เสียงทรีมเดิมเหมือนใน FFX,FFX-2 ในX-2ในฉากที่ยูน่าร้องเพลง 1000 Words มีทั้นแบบ jp และ eng(ตามโซนเกมส์) แต่ใน FFXIII โอ้วแม้จ้าวมีฉากแบบอารมณ์เศร้าๆ แต่เพลงเป็นแบบ ตุ้มตุมต้อมตุ้มตุมต้อมหัวใจเต้น
    สุดท้ายนี้ก็ยังอยู่ที่ว่าแล้วแต่คนชอบนั้นแหละครับ ขอให้สนุกกับเกมส์ก็พอครับอุสามีเกมส์ดีๆลงPC ทั้งที่อย่ามาดราม่ากันเลยไรสาระส่วนเรื่องเสียงพากย์คงจะมีคนทำแพทแก้ภาษาออกมาเองแหละมั้ง
    สนุกกับเกมส์สนุกกับเนื้อเรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มก็ขอแค่คิดว่าเราสนับสนุนของแท้ก็พอ(สำหรับคนที่ซื้อแท้นะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เสียง jp หรือ eng ไงก็ได้ แต่ขอ sub eng อย่างเดียวพอ เล่นไม่รู้เรื่อง 55

แต่เสียง jp sub eng ก็ฟินแล้ว คนส่วนใหญ่ก็ชอบแบบนี้กันนะ

ตัดเสียงออกไปประหยัดเนื้อที่ลงด้วย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แล้ว พากษ์ไทย ผมอะอดเลย เซงงงงงงงงงง

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมไม่รู้น่ะ โหลดเสร็จ 40GB+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpoko : 9th October 2014 เมื่อ 20:26

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    คือผมไม่ใช่แฟนไฟน่อล แต่อยากรู้ว่ามันเป็นภาคใหม่ หรือรีเมคอะ เพราะราคามันถูกมากๆ 400 กว่าบาทเองแฮะ เกมระดับนี้ผมคิดว่าเป็นพันซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้น่ะ โหลดเสร็จ 40GB+
    โซนไหนครับเนี่ย ของผมได้ 26.9 เอง

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    คือผมไม่ใช่แฟนไฟน่อล แต่อยากรู้ว่ามันเป็นภาคใหม่ หรือรีเมคอะ เพราะราคามันถูกมากๆ 400 กว่าบาทเองแฮะ เกมระดับนี้ผมคิดว่าเป็นพันซะอีก
    ภาค 13 เดิมนั่นแหละครับ แต่เพิ่งพอร์ตมาลง pc

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ของผมโหลดเรียบร้อยแล้ว แต่ไฟล์เกมแค่ 26.9 เองนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Halfbloods : 9th October 2014 เมื่อ 21:01 เหตุผล: ซ้ำครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Halfbloods อ่านกระทู้
    โซนไหนครับเนี่ย ของผมได้ 26.9 เอง
    ผมกดมาแบบ ROW มา 300 บาทครับ

ฝากแอด Steam ด้วยน่ะครับ

ปล.ลง PC รู้สึกอยากจะทุบ Xbox ทิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมอยากได้ ซับอิง พูดปุ่นอ่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    แหม่ คอมผมกากๆ แต่ก็เล่นได้อยู่นะ แต่ hdd นี่ ยอมเลย 55555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ยัง not yet available...รอจนง่วงละตอนเช้าค่อยว่ากันใหม่ T T

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เวรกรรม พอร์ทมาได้....มากกก ปรับ Res ไม่ได้ ล็อกไว้ที่ 720p ซะงั้น รู้สึกว่า CG จะสู้ PS3 ไม่ได้ด้วยนะ เอามาลง PC ทั้งทีทำให้มันดีๆกว่านี้ก็ไม่ได้

ปล.ไม่ต้องมาว่าผมนะ ประมาณว่า " เขาเอามาให้เล่นก็ดีแค่ไหนแล้ว " เคยเล่นมาแล้ว อยากเห็นอะไรที่พัฒนามากกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    แต่ก่อนผมหาแผ่น ps2 เล่น ผมก็เน้น เสียงยุ่น + ซับอิงนะ ไม่ชอบ dub มันไม่ได้อารมณ์
    เพราะงั้น ไม่น่ามีปัญหาเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    ผมกดมาแบบ ROW มา 300 บาทครับ

ฝากแอด Steam ด้วยน่ะครับ

ปล.ลง PC รู้สึกอยากจะทุบ Xbox ทิ้ง
    นี่กดแบบ ROW ยังไงครับ ผมกดเกมไหนก็ได้แต่โซน Asia ทุกครั้งไป

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostNEvER อ่านกระทู้
    นี่กดแบบ ROW ยังไงครับ ผมกดเกมไหนก็ได้แต่โซน Asia ทุกครั้งไป
    FFXIII กดจากโซนอื่นมาครับ ซึ่งราคาจะถูกว่าโซนไทยไง
    กดแบบ ROW 300 บาทเอง
    โดย Steam จะมีหลายโซนตามนี้

-[ASIA]= คงไม่ต้องอธิบาย (รวมไทย)
    -[ROW] = Rest of the World ใช้ได้เกือบทั้งโลกครับแต่อาจมีบางที่ที่ล็อค
    -[WW] = World Wide อันนี้น่าจะทั้งโลกครับ
    -[RU/CIS] = คือกลุ่มประเทศในรัสเซียและยูเครน
    -[NA] = North America เมกา
    -[Ger] = German low violence version
    -[AU] = Australia low violence version

บางโซนไม่สามารถเปิดใช้นอกโซนได้ แต่ก็มีวิธีเยอะแยะสำหรับเปิดนอกโซน
    ปล.คุณไม่เข้าใจความหมาย ROW สิน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpoko : 10th October 2014 เมื่อ 06:36

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เวรกรรม พอร์ทมาได้....มากกก ปรับ Res ไม่ได้ ล็อกไว้ที่ 720p ซะงั้น รู้สึกว่า CG จะสู้ PS3 ไม่ได้ด้วยนะ เอามาลง PC ทั้งทีทำให้มันดีๆกว่านี้ก็ไม่ได้

ปล.ไม่ต้องมาว่าผมนะ ประมาณว่า " เขาเอามาให้เล่นก็ดีแค่ไหนแล้ว " เคยเล่นมาแล้ว อยากเห็นอะไรที่พัฒนามากกว่านี้
    ผมนับถือจริงที่เล่นในPs3แล้วยังกดซ้ำในPc ว่าแต่หลับกี่รอบแล้วครับบนPcเนี้ย