ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

ผู้สร้าง Assassin’s Creed Unity เฟรมเรท 60 ต่อวินาทีไม่จำเป็นเพราะมันดูไม่สมจริงเลย

กลายเป็นดราม่าระหว่างแฟนบอยกันไปแล้วสำหรับ Assassin’s Creed Unity เวอร์ชั่นของเครื่องคอนโซล Next Gen อย่าง Xbox One และ PS4 ที่ล่าสุดนั้นทาง Ubisoft ได้ออกมายืนยันว่าตัวเกมของทั้งสองเครื่องนั้นจะแสดงผลที่ 900p ที่เฟรมเรท 30 เฟรมต่อวินาทีทั้งคู่จนทำให้แฟนบอยโซนี่ควันออกหูที่เครื่องแรงกว่าดันถูก Ubisoft ล็อคสเป็คให้เท่ากันซะอย่างงั้น

โดยล่าสุดนั้นทาง Ubisoft ก็ได้ออกมาแก้ต่างแล้วว่าพวกเขาไม่ได้ล็อคสเป็คเพื่อเครื่องคอนโซลเครื่องใดเครื่องหนึ่งทั้งสิ้น โดยในวันนี้ทางคุณ Nicolas Guerin ผู้อำนวยการด้านการออกแบบฉากของตัวเกมก็ได้ออกมาบอกว่าพวกเขาได้พยายามที่จะทำให้ได้ 60fps มานานแล้วแต่ท้ายที่สุดพวกเขาก็ตัดสินใจได้อย่างเด็ดขาดที่จะลดมันลงมาโดยเขาได้กล่าวถึงภาพยนตร์อย่าง The Hobbit ที่เข้าฉายด้วยระบบ HFR ที่ 48 เฟรมต่อวินาทีว่ามันดูไม่สมจริงเอาซะเลย

นอกจากนี้คุณ Alex Amancio,Creative Director ยังได้อ้างอีกด้วยว่า 30fps นั้นเป็นเฟรมเรทที่ดูเป็นภาพยนตร์มากกว่า โดย 60fps นั้นจะเหมาะกับเกมยิงมากกว่าเกมแนวผจญภัยแบบ Assassin’s Creed ซึ่งเขาได้บอกว่ามันจะทำให้รู้สึกดีกว่าด้วยเมื่อเกมรันที่ 30fps

โดยตัวเกม Assassin’s Creed Unity นั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 11 พฤสจิกายนนี้ PC, PlayStation 4 และ Xbox One

เอาด้วย! The Evil Within บน PC ขอล็อคเฟรมเรทที่ 30FPS

เอาด้วยคน! Bethesda ยันแล้วเกมสยองขวัญเกมแรกของทีมงาน Tango Gameworks อย่าง The Evil Within เวอร์ชั่น PC นั้นจะล็อคเฟรมเรทที่ 30fps เช่นเดียวกับเวอร์ชั่นของเครื่อง Xbox One และ PS4

โดยนอกจากการรับประทานสเป็คเครื่องอย่างมหาโหดแล้วนั้นทาง Bethesda ยังได้แถลงออกมาผ่านทาง Official Forum ของตัวเกมไว้ว่า “คุณ Shinji Mikami และทีม Tango ได้ออกแบบ The Evil Within ให้เล่นได้ที่ 30fps และเพื่อเป็นการปรับให้เข้ากับ Aspect ratio ที่สัดส่วน 2.35:1 เพื่อให้เข้ากันกับตัวเกมในทุกแพล็ตฟอร์ม”

“โดยทีมงานนั้นได้ใช้เวลาในช่วง 4 ปีในการทำให้ตัวเกมมีประสบการณ์การเล่นที่สมบูรณ์แบบที่สุดด้วยการคิดเซ็ตติ้งสิ่งเหล่านี้มาโดยตลอด”

นอกจากนี้ทาง Bethesda ยังได้เสริมอีกด้วยว่าตัวเกมนั้นจะมาพร้อมกับ Debug commands ให้ผู้เล่นที่อยากลองได้ปลดล็อคเฟรมเรทและ Aspect Ratio ด้วยแต่ถึงกระนั้นพวกเขาก็ไม่แนะนำให้ผู้เล่นทำการปลดล็อคซักเท่าไหร่นัก

โดยตัวเกม The Evil Within เวอร์ชั่น PC นั้นจะต้องใช้ VRAM ถึง 4GB เลยทีเดียวถึงจะสามารถรันเกมได้ในระดับแนะนำของระบบเนื่องจากการที่เครื่องคอนโซล Gen ใหม่นั้นมาพร้อมกับ Unified Ram ถึง 8GB ซึ่งนั่นเป็นสาเหตุหลักที่ทำไมเกม PC ที่พอร์ทมาจากเครื่องคอนโซลในระยะหลังถึงบริโภค VRAM ค่อนข้างสูงมากทีเดียว

โดยตัวเกม The Evil Within นั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 14 ตุลาคมนี้ทั้งบน PS4,PS3,Xbox One,Xbox 360 และ PC

DICE รับ BF4 ทำแฟนเกมหมดความเชื่อใจยันต้องทำให้ดีจริงไม่ใช่ดีแต่พูด

แฟนเกมในซีรี่ย์ Battlefield หลายๆคนน่าจะทราบกันดีถึงปัญหามากมายเมื่อครั้งตัวเกม Battlefield 4 ออกวางจำหน่ายในระยะเริ่มแรกที่ทำเอาหลายๆคนแทบจะหมดความอดทนกับมันไปเลยก็มีซึ่งทาง DICE เองนั้นก็ใช้เวลาเกือบครึ่งปีกว่าจะสางปัญหาไปได้พอประมาณ โดยในวันนี้ทางตัวผู้สร้างอย่าง David Sirland เองก็ได้ออกมายอมรับถึงข้อผิดพลาดดังกล่าวแล้ว

“ผมสามารถบอกได้เลยว่าเราเสียความไว้ใจไปแล้วเมื่อตอนที่เกมวางจำหน่ายและในตอนต้นๆปีที่ผ่านมานี้”

คุณ Sirland กล่าวถึงการวางจำหน่ายเกมและยังได้พูดอีกว่า Battlefield Hardline นั้นจะไม่เป็นเช่นนั้นแน่นอน และยังได้เผยถึงวิธีการในการเรียกความไว้เนื้อเชื่อใจจากแฟนเกมคืนมาอีกด้วยว่า

“ผมไม่อยากจะพูดอะไรเลยเพราะผมต้องการที่จะทำมัน ผมอยากที่จะคอยดูแลว่าเราได้ทำอะไรลงไปและเรากำลังจะทำอะไรต่อไปซึ่งนั่นคือคำตอบของผม ผมคิดว่าเราต้องทำมันให้ได้เพื่อเรียกความไว้ใจกลับมาไม่ใช่ดีแต่พูดให้พวกเขาไว้ใจเรา ซึ่งเราจะแสดงให้ดูโดยการทำมันจริงๆ

ผมคิดว่าเราต้องได้มันกลับมาและนั่นเป็นสาเหตุที่ผมอยู่ที่นี่ มันคือเป้าหมายของผมๆต้องการความไว้ใจกลับมาและต้องการให้พวกเขาดีใจและกลับมาชื่นชอบ Battlefield อีกครั้ง”

โดย Battlefield Hardline นั้นมีกำหนดวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในดือนกุมภาพันธ์ 2015 ทั้งบน PC,PS4,PS3,Xbox One และ Xbox 360

Credit By

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผมว่าก็เป็นข้อดีนะ 30 fps กับบางเกม มันจะดู smooth พอดีๆ คล้ายๆดูหนัง โดยเฉพาะเกมแนวผี ยิ่งสมจริงเข้าไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    ยังไงก็ได้ขอกิน สเป็คน้อยๆ ละกัน 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    กะจะพอร์ตห่วยๆ ลง PC ก็บอกมาเถอะ ยังเจ็บกับ Dead rising 3 ไม่หาย

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    Alex Amancio,Creative Director ยังได้อ้างอีกด้วยว่า 30fps นั้นเป็นเฟรมเรทที่ดูเป็นภาพยนตร์มากกว่า โดย 60fps นั้นจะเหมาะกับเกมยิงมากกว่าเกมแนวผจญภัยแบบ Assassin’s Creed ซึ่งเขาได้บอกว่ามันจะทำให้รู้สึกดีกว่าด้วยเมื่อเกมรันที่ 30fps

แล้วทำไมไม่ให้ลูกค้าเลือกเองล่ะครับว่าต้องการ 30/60 fps ก็ถ้าพูดขนาดนี้ก็ option ให้ลูกค้าสามารถปรับได้ซิว่าอยากเล่นแบบ 30/60 fps The Last of Us Remaster ใน ps4 ยังมีให้ปรับเลย

ไหลยิ่งกว่าปลาไหลจริงๆ !!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถลอกไปทั้งตัวแล้วมั้งน่ะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    โดยล่าสุดนั้นทาง Ubisoft ก็ได้ออกมาแก้ต่างแล้วว่าพวกเขาไม่ได้ล็อคสเป็คเพื่อเครื่องคอนโซลเครื่องใดเครื่องหนึ่งทั้งสิ้น โดยในวันนี้ทางคุณ Nicolas Guerin ผู้อำนวยการด้านการออกแบบฉากของตัวเกมก็ได้ออกมาบอกว่าพวกเขาได้พยายามที่จะทำให้ได้ 60fps มานานแล้วแต่ท้ายที่สุดพวกเขาก็ตัดสินใจได้อย่างเด็ดขาดที่จะลดมันลงมาโดยเขาได้กล่าวถึงภาพยนตร์อย่าง The Hobbit ที่เข้าฉายด้วยระบบ HFR ที่ 48 เฟรมต่อวินาทีว่ามันดูไม่สมจริงเอาซะเลย
    เอาตรงๆนะ HFR มันมีไว้แก้ความกากของระบบ 3D แบบ Active ที่ใช้ๆกันในโรงภาพยนตร์บางโรง ช่วยให้ฉากที่เคลื่อนไหวเร็วๆดู Smooth ดูต่อเนื่องขึ้น
    แลกมากับ Motion blur ที่น้อยลง 2 เท่า นอกนั้นเหมือนกันหมด ถ้ามีคนบอกว่า HFR ไม่สมจริง แสดงว่าความสมจริงของเขาคือภาพยนตร์นั้นจะต้องมี Motion blur เยอะๆ 555 ซึ่งผมว่ามันไม่เหมาะกับการเล่นเกมเลย (แต่เหมาะกับฉาก Cutscene มากๆ) เกมไหนที่มี Motion blur option ผมจะปิดมันให้หมด เพราะเวลาเล่นผมอยากจะเห็นรายละเอียดต่างๆเยอะๆ ไม่ใช่โดน Motion blur บังไปหมด

ส่วนตัวผมว่าเบื้องลึกเบื้องหลังของการจำกัดที่ 30fps คือ console แรงไม่พอ ถ้าฝืนทำ 1080p 60fps อาจจะทำให้ภาพกากกว่าเดิมจนผู้มีอิทธิพล (เงิน) ไม่พอใจได้ 555 เท่าที่ดูใน Trailer แล้ว Assassin Creed ภาคนี้น่าจะกินสเปกกับการประมวลผลโมเดล IA นับล้านที่ผมเห็นครั้งแรกยังอึ้งว่า Console มันทำได้ไงเยอะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    60 FPS มันดูไม่สมจริงมันก็ถูกต้องที่สุดนั่นล่ะ แต่จะดีกว่าไหมถ้าให้ผู้เล่นได้เลือก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    เอาตรงๆนะ HFR มันมีไว้แก้ความกากของระบบ 3D แบบ Active ที่ใช้ๆกันในโรงภาพยนตร์บางโรง ช่วยให้ฉากที่เคลื่อนไหวเร็วๆดู Smooth ดูต่อเนื่องขึ้น
    แลกมากับ Motion blur ที่น้อยลง 2 เท่า นอกนั้นเหมือนกันหมด ถ้ามีคนบอกว่า HFR ไม่สมจริง แสดงว่าความสมจริงของเขาคือภาพยนตร์นั้นจะต้องมี Motion blur เยอะๆ 555 ซึ่งผมว่ามันไม่เหมาะกับการเล่นเกมเลย (แต่เหมาะกับฉาก Cutscene มากๆ) เกมไหนที่มี Motion blur option ผมจะปิดมันให้หมด เพราะเวลาเล่นผมอยากจะเห็นรายละเอียดต่างๆเยอะๆ ไม่ใช่โดน Motion blur บังไปหมด

ส่วนตัวผมว่าเบื้องลึกเบื้องหลังของการจำกัดที่ 30fps คือ console แรงไม่พอ ถ้าฝืนทำ 1080p 60fps อาจจะทำให้ภาพกากกว่าเดิมจนผู้มีอิทธิพล (เงิน) ไม่พอใจได้ 555 เท่าที่ดูใน Trailer แล้ว Assassin Creed ภาคนี้น่าจะกินสเปกกับการประมวลผลโมเดล IA นับล้านที่ผมเห็นครั้งแรกยังอึ้งว่า Console มันทำได้ไงเยอะขนาดนี้
    60 FPS ก็มี Motion Blur ได้นะ ดู Crysis เป็นตัวอย่าง 555+ อย่างเยอะ จริงอยู่ถ้าไม่มี Motion Blur เห็นรายละเอียด ครบแน่ แต่ตาคนส่วนใหญ่ มันรับไม่ได้ เพราะ ใน 60 ภาพ ทุกภาพมีความชัดเท่ากันหมด ทำให้ เวลาดู HFR หรือ บางคนดู 60FPS โดยไม่มี Motion Blur จะทำให้รู้สึกปวดหัว ปวดตามาก

เคยดู Hobbit แบบ HFR ไหม นั่นล่ะ ไปอ่านดูได้ตามกระทู้พันทิป ส่วนมากปวดตาและเวียนหัวกันทั้งนั้น เป็นเพราะมันลื่นเกมความเป็นจริง ไม่มี Motion Blur มันช่วยต่อช่วงของภาพ ทำให้ทุกภาพ เคลื่อนไหวเท่ากัน 100% หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanohawk2 : 10th October 2014 เมื่อ 00:44

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    60 FPS ก็มี Motion Blur ได้นะ ดู Crysis เป็นตัวอย่าง 555+ อย่างเยอะ จริงอยู่ถ้าไม่มี Motion Blur เห็นรายละเอียด ครบแน่ แต่ตาคนส่วนใหญ่ มันรับไม่ได้ เพราะ ใน 60 ภาพ ทุกภาพมีความชัดเท่ากันหมด ทำให้ เวลาดู HFR หรือ บางคนดู 60FPS โดยไม่มี Motion Blur จะทำให้รู้สึกปวดหัว ปวดตามาก

เคยดู Hobbit แบบ HFR ไหม นั่นล่ะ ไปอ่านดูได้ตามกระทู้พันทิป ส่วนมากปวดตาและเวียนหัวกันทั้งนั้น เป็นเพราะมันลื่นเกมความเป็นจริง ไม่มี Motion Blur มันช่วยต่อช่วงของภาพ ทำให้ทุกภาพ เคลื่อนไหวเท่ากัน 100% หมด
    พวกเกม FPS ผมปิด Motion blur ไปเลยคับ ของ Crysis 3 เคยลองเปิดแล้วไม่ประทับใจอย่างแรง (บางคนอาจจะชอบ) ผมกลับรู้สึกว่า Motion blur (ที่ไม่ใช่ตอน Cutscene) มันทำให้ปวดหัวมากกว่าปิด Motion blur อีก

เรื่อง Hobbit ผมไม่เคยดู HFR คับ ผมดูแค่ 3D 24fps ธรรมดา เป็นประสบการณ์การดูหนัง 3D ครั้งแรกในชีวิตที่แย่มากๆ เวียนหัว/ปวดตาตลอดครึ่งหลังของเรื่องเลย (ภาค 2) หลังจากนั้นผมไม่คิดจะดูหนังในโรงแบบ 3D อีกเลย 555 เอา 2D ธรรมดาๆดีกว่า

เรื่องเสียงตอบรับของ HFR ผมอ่านตามเว็บต่างระเทศ พวก Blog คนทำหนัง ส่วนใหญ่พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า Motion blur มันน้อยเกินไป ขาดความเป็น Old school film แต่ไม่มีใครพูดถึงเรื่องเวียนหัวหรือปวดตาเลย (ผมไม่ค่อยชอบอ่านพันทิปเท่าไหร่ อิอิ)

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ส่วนตัวก็คิดว่า 60 FPS มันลื่นเกินความจำเป็นไปจริงๆนะ อย่างตอนเล่น AC4 ปกติผมเล่นที่ 30-40 ก็รู้สึกว่าโอเค

พอบางฉากลื่นๆหน่อยเจอ 60 เข้าไป...โหลื่นมาก แต่มันดูลื่นเกินไปหน่อยเลยคิดว่า 30 ก็โอเคแล้ว

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมว่าซีรี่ AC สำหรับ Ubi มันก็แค่ซีรี่ที่รีบทำรีบขาย ไม่ต้องไปลงทุนลงรายละเอียดอะไรมาก กอบโกยให้ไวที่สุด

ยิ่งทำให้ทั้ง 3 Platform เหมือนกันมากแค่ไหน ระยะเวลาและเงินลงทุนก็น้อยตามลงไปด้วย ไม่นานหรอก Ubi จะกลายเป็นตัวร้ายที่คนเกลียดพอๆกับ Crapcom

จริงๆ 30 สำหรับเกมต่อสู้แนวระบำช้าๆแบบ AC มันก็โอเคอยู่แล้ว แต่ควรจะรีดความสามารถของเครื่องแต่ละเครื่องให้สุดมากกว่ามาล็อกโน่นล็อกนี่อยู่แบบนี้ มันอ้างยาก แถไปก็ไม่มีคนเชื่อหรอก

และยิ่งถ้าหากไม่มีพวกต่อต้านเลยระวังเอาไว้ด้วยว่าค่ายอื่นอาจจะมองเป็นแนวทางที่และเอาเยี่ยงอย่าง...แต่การล็อก FPS ไว้ที่ 30 ก็ไม่ใช่เรื่องแย่สำหรับเกม AC... #PS4NoParity

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เกมมันไม่เหมือนหนังนะเออ.... ถ้าเล่น 60fps มาเยอะๆกลับมาเล่น 30 ไม่ไหวเลย ใน PC ลองล็อกไว้ที่ 30 อืดๆแปลกๆ

บางคนก็แปลกเนอะ 60fps บอกว่าเร็วไป มีงี้ด้วยมันไม่ได้เร็วแต่มันลื่นกำลังดีเลย แต่ก็ดีประหยัดตังไม่ต้องหา VGA ตัวท็อป หาตัวกลางๆ รัน 30 ได้ก็พอ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    คอมผมเล่นไหวก็บุญแย้ว

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมกลับเห็นด้วยนะ อย่างบางเกมส์เนี้ย 30FPS มันดูสมจริงและสมูทมากกว่า 60FPS จริงๆ แต่ก็ไม่ทุกเกมส์นะยกตัวอย่างเช่น Shadow of Mordor เนี้ยผมลองทั้ง60ทั้ง30ผมว่า30มันดูโอเคกว่าแต่กับ Dead Rising 3 เนี้ยล็อคที่ 30FPS มันดันดูแข็งๆทื้อๆไงก็ไม่รู้ตัวละครก็ดูเคลื่อนไหวไม่ค่อยสมจริง คหสต.ล้วนๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    The Evil Within 30FPS ก็ไม่มีปัญหาสำหรับแนวสยองขวัญแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    60fps ยังไงก็ดีกว่า 30fps ถ้าคนเล่น จอ 120hz 120fps จะรู้เลยว่า แม่แต่ 60fps ยังดูกาก ไม่ลื้น แล้ว 30fps จะเหลืออะไร

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ยังไงก็ได้ เน้นเนื้อเรื่อง
    No comment !!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    FPS คืออะไร ?

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เกมมันไม่เหมือนหนังนะเออ.... ถ้าเล่น 60fps มาเยอะๆกลับมาเล่น 30 ไม่ไหวเลย ใน PC ลองล็อกไว้ที่ 30 อืดๆแปลกๆ

บางคนก็แปลกเนอะ 60fps บอกว่าเร็วไป มีงี้ด้วยมันไม่ได้เร็วแต่มันลื่นกำลังดีเลย แต่ก็ดีประหยัดตังไม่ต้องหา VGA ตัวท็อป หาตัวกลางๆ รัน 30 ได้ก็พอ
    จริงครับผม ผมเป็นคนที่เสพติด 60FPS มาก ต่อให้ต้องปรับต่ำสุดเพื่อแลกมาซึ่ง 60FPS ก็ยอม เพราะ 60 มันสมูทดู๊ดมากสำหรับผม พอเจอ 30 เข้าไป รู้สึกโลกใบนี้มันช้าลง
    แต่ผมก็เป็นคนที่ชอบดูคนเล่นเกมซะมากกว่า เพราะไม่มีตังซื้อเล่นเอง - -" ดูในยูทูป ต่อให้เค้าเล่นที่ 60FPS มา ยังไงซะก็เห็นที่ 30FPS อยู่ดี แต่ถ้าต้องเล่นเองก็ขอ 60 ไว้ก่อนดีที่สุด
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เมื่อก่อนผมเล่น 30 fps ก็เฉยๆนะ แต่พอมาลองเล่น 60 fps ดู แบบ มันต่างกันมาก!! ยิ่งใน The last of us remaster ผมลองปรับ 30 fps ตั้งแต่เริ่มเกมเล่นไปก็ไม่รู้สึกขัดอะไร แต่พอมาเปลี่ยนเป็น 60 fps แล้วไม่อยากกลับไปเล่น 30 fps เลย มันดูช้าๆหน่วงๆแบบบอกไม่ถูก จริงน่าจะมีมาให้ผู้เล่นเลือกปรับได้ตามความพอใจมากกว่าจะมาล็อคไว้แบบนี้

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    FPS คืออะไร ?
    Frame Per Second คนละอันกับ First-person shooter นะครับเป็นหน่วยความเร็วของภาพที่รันต่อวินาทีครับ
    เช่นสายตาคนเราสามารถรับภาพได้ 24 ภาพต่อวินาทีครับ หรือที่เราชอบเรียกกันว่า Frame Rate นั้นแหละ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แถสิข้างถลอกหมดแล้ว UBIเอ้ย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ทำไมต้องล็อค ถ้าบริสุทธิ์ใจก็ทำออฟชั่นมาให้คนเล่นเลือกเองดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    30 ก็ดีนะ เพราะ 60 เครื่องผมก็มีปัญหาขนาดการ์ด titan เล่นๆไปจาก 60 ลดลงมา 30 บ้างพุ่งขึ้นไป 60 บ้าง ล็อคไว้เลยจะได้ไม่ต้องขึ้นๆลงๆภาพมันไม่ต่อเนื่อง
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III