ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เจอปัญหาระหว่างเล่นแล้วครับ ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมไหมนะ ฉากที่เราต้องขึ้นรถเข็นมีบาลิสต้าให้ยิงกันเหล่าคนเถื่อน บนสะพาน แต่พอหลังจากกันได้เสร็จพวกคนเถื่อนจะหนีไปแล้วยิงคาต้าพุตมาแทน พอหนีกลับประตูไปจะเจอศัตรูอยู่ 2 3 คนพอฆ่าคนสุดท้ายเสร็จ เสาโมโนโพลิสจะโดนคาต้าพุตยิงแล้วหล่นใส่เรา

ฉากนี้แหละครับพอเข้าคัตซีนแล้วค้างเฉยเลยตอนที่เสาล้มใส่ ไปต่อไม่ได้เลย

ป.ล. ใครที่ยังไม่ได้เริ่มเล่น แนะนำให้ปรับเล่นแบบยากหรือยากสุดไปเลย ไม่งั้นง่วง
    OPPAI~~MISSILE!!!

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เจอปัญหาระหว่างเล่นแล้วครับ ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมไหมนะ ฉากที่เราต้องขึ้นรถเข็นมีบาลิสต้าให้ยิงกันเหล่าคนเถื่อน บนสะพาน แต่พอหลังจากกันได้เสร็จพวกคนเถื่อนจะหนีไปแล้วยิงคาต้าพุตมาแทน พอหนีกลับประตูไปจะเจอศัตรูอยู่ 2 3 คนพอฆ่าคนสุดท้ายเสร็จ เสาโมโนโพลิสจะโดนคาต้าพุตยิงแล้วหล่นใส่เรา

ฉากนี้แหละครับพอเข้าคัตซีนแล้วค้างเฉยเลยตอนที่เสาล้มใส่ ไปต่อไม่ได้เลย

ป.ล. ใครที่ยังไม่ได้เริ่มเล่น แนะนำให้ปรับเล่นแบบยากหรือยากสุดไปเลย ไม่งั้นง่วง
    ต้องลงอัพเดท2ครับ รอท่านรามิสอัพ
    โค้ด:
    - Fixed freezing cutscene in the "Pax Romana" level
    ปล.เกมส์ง่ายขนาดนั้นเลยรึครับ(ยังโหลดไม่เสร็จ)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    ต้องลงอัพเดท2ครับ รอท่านรามิสอัพ
    โค้ด:
    - Fixed freezing cutscene in the "Pax Romana" level
    ปล.เกมส์ง่ายขนาดนั้นเลยรึครับ(ยังโหลดไม่เสร็จ)
    ง่ายไหม คนที่มีปฎิกิริยาตอบสนองไวๆ หน่อย ก็เล่นได้แบบแทบจะไม่เสียเลือดจาก Melee เลยแหละครับ ขีดโฟกัส ผมไม่เคยได้กดอีกเลยหลังจากฉาก Tutorial ที่ให้เราได้ลอง จังหวะมันไม่ได้ไววุบวับเหมือนเกมที่มีระบบ Combat ราวๆนี้อย่างพวก Batman Assassin creed หรือ Shadow of mordor เกมพวกนั้นถ้าไม่มีสัญลักษณ์บอกหลายครั้งที่มองไม่เห็นการโจมตีก็มีอยู่หลายช็อต แต่เกมนี้เรื่อยๆ ครับ ระบบอัพเกรดเข้ามาช่วย แต่ไม่มากเท่าไร สเหน่เกมนี้อยู่ที่บรรยากาศกับกราฟฟิคในเกมจริงๆ ตัวเกมเพลย์ไม่ได้รู้สึกอลังมากมายนัก

แต่ไปเห็นคอมเม้นใน Youtube ทำไมฝรั่งมันเชียร์กันจัง คงถูกจริตเขามั้ง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    มีปัญหาในการเข้าเกมครับ เข้าเกมเเล้วขึ้น error 0x000007 ซึ้งปัญหานี้หลายคนเจอกับเกม watch dogs ซึ้งผมก็ทำตามในกระทู้เกม watch dogs เเล้วก็ยังเขาไม่ได้อยู่ดี เเต่เกม watch dogs ผมไม่ได้เเก้อะไรก็เล่นได้ปกตินะครับ รวมถึงเกมอื่นๆที่คุณ ramis อัปลงด้วย เเต่เกมที่ประสบปัญหานี้ก็มีเกมนี้กับเกม murdered soul suspect ซึ้งจากที่ผมสังเกตุเเล้วผมจะมีปัญหานี้กับเกมที่มีไฟล์เข้าเกมอยู่ในโฟลเดอร์ Bin64 ซึ้ง window ผมก็เป็น window 8.1 64bit (ไม่รู้เกี่ยวรึปล่าว) ซึ่งผมก็ลองดูเเล้วมีเกมนึงที่มีทั้งโฟลเดอร์ Bin64 กับ Bin32 ผมเข้าเกมจาก ฺฺBin64 ไม่ได้ก็จะขึ้นเเบบนี้ เเต่เข้าเกมจากโฟลเดอร์ Bin32 ได้ เเต่เกมนี้มีเเค่ Bin64 ไครมีวิธีเเก้ไหมครับ

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qweasd14789 อ่านกระทู้
    มีปัญหาในการเข้าเกมครับ เข้าเกมเเล้วขึ้น error 0x000007 ซึ้งปัญหานี้หลายคนเจอกับเกม watch dogs ซึ้งผมก็ทำตามในกระทู้เกม watch dogs เเล้วก็ยังเขาไม่ได้อยู่ดี เเต่เกม watch dogs ผมไม่ได้เเก้อะไรก็เล่นได้ปกตินะครับ รวมถึงเกมอื่นๆที่คุณ ramis อัปลงด้วย เเต่เกมที่ประสบปัญหานี้ก็มีเกมนี้กับเกม murdered soul suspect ซึ้งจากที่ผมสังเกตุเเล้วผมจะมีปัญหานี้กับเกมที่มีไฟล์เข้าเกมอยู่ในโฟลเดอร์ Bin64 ซึ้ง window ผมก็เป็น window 8.1 64bit (ไม่รู้เกี่ยวรึปล่าว) ซึ่งผมก็ลองดูเเล้วมีเกมนึงที่มีทั้งโฟลเดอร์ Bin64 กับ Bin32 ผมเข้าเกมจาก ฺฺBin64 ไม่ได้ก็จะขึ้นเเบบนี้ เเต่เข้าเกมจากโฟลเดอร์ Bin32 ได้ เเต่เกมนี้มีเเค่ Bin64 ไครมีวิธีเเก้ไหมครับ
    ลองวิธีแตกไฟล์พวก DirectX ไปวางในโฟลเดอร์เกมส์รึยังครับ

หรือ ย้ายโฟลเดอร์เกมส์มาไว้ที่ ไดร์ C:\Program Files ประมาณนี้...ที่เห็นวิธีแก้มาแบบผ่านๆนะ (โพสในกระทู้ watch dogs ผมไม่ได้อัพเดท)

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมมีปัญหาแตกไฟลครับครับ อ่านคำแนะนำและทำทั้งหมดแล้ว
    คือ ผมโหลด 44 พาร์ท ไป และก็แตกไฟล์กับ winrar ได้ปกติไม่มีปัญหาไม่มีไฟล์เสีย ก็ได้ไฟล์ 25 กิกมาไฟล์หนึ่ง
    แต่ปัญหาคือ จะแตกไฟล์ 25 กิกนี้ มันแตก99% มันเด้งบอกพาสผิด เลยโหลดใหม่ทั้งหมด 44 พาท โดยใช้โปรแกรม orbit ดาวโหลด
    และพอเสร็จก็แตกกับ winzip แต่ก็เป็นเหมือนเดิม เด้งบอกพาสผิด ผมเลยซ่อมไฟล์ 44 พาททั้งหมด แต่ก็เหมือนเดิมเช่นกัน ผมไม่รู้ว่าไฟล์ไหน
    เสีย เพราะ 44 พาท ซ่อมหมดแล้วไม่มีเสีย เลย หนักใจครับไม่อยากโหลดไม่อีกรอบ กลัวเป็นอีก

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อาจเป้นที่วินโดวหรือป่าวครับ ผมใช้ 8.1

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    UPDATE 2 HOTFIX - CODEX

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || GE.tt || RGHost || ZippyShare

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาแตกไฟลครับครับ อ่านคำแนะนำและทำทั้งหมดแล้ว
    คือ ผมโหลด 44 พาร์ท ไป และก็แตกไฟล์กับ winrar ได้ปกติไม่มีปัญหาไม่มีไฟล์เสีย ก็ได้ไฟล์ 25 กิกมาไฟล์หนึ่ง
    แต่ปัญหาคือ จะแตกไฟล์ 25 กิกนี้ มันแตก99% มันเด้งบอกพาสผิด เลยโหลดใหม่ทั้งหมด 44 พาท โดยใช้โปรแกรม orbit ดาวโหลด
    และพอเสร็จก็แตกกับ winzip แต่ก็เป็นเหมือนเดิม เด้งบอกพาสผิด ผมเลยซ่อมไฟล์ 44 พาททั้งหมด แต่ก็เหมือนเดิมเช่นกัน ผมไม่รู้ว่าไฟล์ไหน
    เสีย เพราะ 44 พาท ซ่อมหมดแล้วไม่มีเสีย เลย หนักใจครับไม่อยากโหลดไม่อีกรอบ กลัวเป็นอีก

อาจเป็นที่วินโดร์ ใช่ครัย เพราะได้บอกแล้วว่ากรณีแตกไฟล์ชั้นแรกผ่านปกติ มันมักไม่ได้มาจากส่วนนี้แล้ว แต่มักจะจากวินโดร์เอง
    แนะให้ลองแตกไฟล์มาใหม่เรื่อยๆได้เลย ไม่ต้องโหลด 44 พาร์ทใหม่ อย่าลืมลองโปรแกรมอื่นๆอีกแตกไฟล์ด้วย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เล่นได้100%ขอบคุณมากคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย club007 : 12th October 2014 เมื่อ 00:16
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ทั่นramis update2 ลงไม่ได้ ไม่รู้คนอื่นจะเป็นปะกดsetupไม่ได้ window8.1
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    กระตุกดีจัง

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    R.I.P. Marius >>>>>>>> ฟิ้วววววววว

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    มายืนยันครับ Windows 8.1 64 bit เล่นได้ เล่นจนจบละครับหลังจากลงอัพเดต 2 ก็เล่นได้จนจบเลย สนุกมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หาไฟล์ save game ไม่เจอ!!

กล่าวขอบคุณ
    156
    โอเค จบแล้วครับ หลังๆนี่ค่อยรู้สึกว่ายากขึ้นมาหน่อยหนึ่ง แต่ก็ไม่ได้มากขึ้นเท่าไร

ไม่เจอบัคอะไรใหญ่โต ส่วนเวลาสู้กับบอสเวลา 1-1 "อย่ากลิ้งหลบเลยเวลาเจอโจมตีแบบ Heavy Attack กันสวนแบบ Prefect Guard ไปเลยดีกว่า"

ส่วนของ Multiple player คงจะสนุกอยู่ เพราะได้ดูจังหวะกันว่าใครจะโจมตีอะไรยังไง ลองไปซื้อแท้แล้วลองเล่นดูผมว่าโหมด Multi เกมนี้ไม่น่าจะผิดหวังนะ

ป.ล. ขอบคุณเฮียรามิสครับ
    ป.ล.2 ผมลง Update 2 ไปแต่ไม่ลงแคร็กทับอีกที เล่นต่อจาก Save เก่าได้อยู่ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปรับต่ำสุดล่ะ แต่ก็เล่นไม่ได้....กระตุก เศร้าแปป

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ถ้าแตกไฟล์แล้วขึ้นว่า part40.rar you need start extraction form previous volume to unpack ... คืออะไรคับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมโหลด one2up 44 part มา กดแยกไฟล์กำลังจะเสร็จ มันว่าเสีย แล้วจะดูยังไงว่า 1ใน 44 อันไหนเสียครับ โหลดแก้ไม่ถูก

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    สำนักรีวิวให้เกมนี้น้อยจังเพราะอะไร

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ลง update ยังไงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากๆ ครับพี่ สุดยอดเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีวิธี หา Gold ในเกมป่าว ครับหาจากโหมด ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameweza อ่านกระทู้
    ลง update ยังไงครับ
    ก็กด อินสตอทำมะดา แล้วก็ลงแคร็กที่ให้มาพร้อม อัพเดตไงครับ แต่ตัวหนังสือ มันจะมองไม่เห็น แต่ก็ลองเพ่งๆ ดูครับ เดี๋ยวก็เจอคำว่า อินสตอเอง

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้ 100% ขอบคุณครับ
    DEVIL MAY CRY 4

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1

ใครเปนบ้างครับ win8.1 ช่วยที่ครับบบ

Tags for this Thread